[CCCĐ] Lào - Tình yêu vượt biên

Xebungto

Xe tải
Vào đọc thớt của cụ lại thấy nhớ Lào quá. dịp 30/4 -1/5 năm ngoái nhà em cũng vượt Trường Sơn qua cửa khẩu Cầu Treo sang Vientiane, đi vang Vieng rồi cũng sang Nong Khai 1 tẹo rồi về. Em ké thớt của cụ show mấy cái ảnh cho đỡ tốn tài nguyên của diễn đàn ạ:

Cử khẩu quốc tế Namphao của Lào

Ngã tư thị trấn Laksao và quán ăn đầu tiên ở Lào mà tụi em dừng chân ăn trưa

Đường phố Vientiane, xe biển Việt Nam phía trước là thằng em họ em, sau một lúc nữa thì nó sẽ bị lạc đường làm em phải đi tìm một lúc khá lâu mới thấy. May mà nó biết dừng lại một chỗ để tìm quán cafe có wifi để liên lạc. Trên đường về Vientiane lúc dừng lại ăn tối ở Paksan em đã mua 1 sim Lào

Sau đó thì bon em đi vang Vieng

thị trấn Vang Vieng

Rồi sang Nong Khai Thai Lan chơi 1 ngày từ sáng đến tối lại về Lào

Cửa khẩu Hữu Nghị Lào Thái

Cửa khẩu quốc tế Thái Lào bên Nọng Khai

Nọng Khai

Chùa Salakeoku bên Nong Khai

Nọng Khai

Bờ sông Mekong bên phía Nọng Khai

Đường phố Nọng Khai

Vientiane nhinf từ phía Nọng Khai

Đây là khách sạn bon em ở tại Vientiane, hình như chủ là người Việt

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
Khi nào mới gặp lại đủ đội hình nhỉ!

Đào Phúc

Xe máy
EM đi Lào rồi.Nhìn ảnh các cụ em lại ngứa hết chân

xetaiben1979

Xe buýt
Số to nhất đoàn mà lại ở nhà không đi, nếu đi thì đoàn có thêm 1 Ngọc Trinh :D

Dừng xe đổ xăng, dầu đợi trưởng đoàn :D

Nghỉ chân lần đầu tiên, nhìn nhìn ngó không khí xuân! Nhìn không thể nhận ra nổi Ngọc Trinh

Nghỉ ăn cơm trưa tại quán cơm ở Tân Kỳ

Giờ thì vợ 2 đã thành như này:

Và thần tượng khi kết thúc chuyến đi thì như này

Cây xăng km 412 đường mòn HCM , ahihi . Cảm ơn các cụ đã vào cây xăng cty em đổ xăng dầu ủng hộ cty. Nay em mới đọc bài của các cụ.

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chuyến này mình đi mấy ngày cụ nhỉ :D

Vào đọc thớt của cụ lại thấy nhớ Lào quá. dịp 30/4 -1/5 năm ngoái nhà em cũng vượt Trường Sơn qua cửa khẩu Cầu Treo sang Vientiane, đi vang Vieng rồi cũng sang Nong Khai 1 tẹo rồi về. Em ké thớt của cụ show mấy cái ảnh cho đỡ tốn tài nguyên của diễn đàn ạ:

Cử khẩu quốc tế Namphao của Lào

Ngã tư thị trấn Laksao và quán ăn đầu tiên ở Lào mà tụi em dừng chân ăn trưa

Đường phố Vientiane, xe biển Việt Nam phía trước là thằng em họ em, sau một lúc nữa thì nó sẽ bị lạc đường làm em phải đi tìm một lúc khá lâu mới thấy. May mà nó biết dừng lại một chỗ để tìm quán cafe có wifi để liên lạc. Trên đường về Vientiane lúc dừng lại ăn tối ở Paksan em đã mua 1 sim Lào

Sau đó thì bon em đi vang Vieng

thị trấn Vang Vieng

Rồi sang Nong Khai Thai Lan chơi 1 ngày từ sáng đến tối lại về Lào

Cửa khẩu Hữu Nghị Lào Thái

Cửa khẩu quốc tế Thái Lào bên Nọng Khai

Nọng Khai

Chùa Salakeoku bên Nong Khai

Nọng Khai

Bờ sông Mekong bên phía Nọng Khai

Đường phố Nọng Khai

Vientiane nhinf từ phía Nọng Khai

Đây là khách sạn bon em ở tại Vientiane, hình như chủ là người Việt

Xebungto

Xe tải
Chuyến này mình đi mấy ngày cụ nhỉ :D
Chuyến đi Lào này nhà em đi tổng cộng 7 ngày cụ ạ, khởi hành từ Hà Nội muộn, buổi chiều 2 giờ mới đi vì phải đợi thằng em xin phép nghỉ, nghỉ đêm ở Vinh, hôm sau ăn sáng xong thì khởi hành, cứ túc tắc đi mãi hơn 11 giờ đêm mới đến Vientiane, ngày hôm sau đi thăm thú Thủ Đô Lào, ngày hôm sau nữa thì đi Vang Vieng trong ngày rồi về (từ Vientiane đi Vang Vieng 150 km), ngày sau nữa thì sang Nongkhai, Thailand, sáng đi, tối về, ngày cuối cùng thì chạy từ Vientiane về Cửa Lò nghỉ đêm, sáng hôm sau tắm biển, chiều lại chạy về, tối muộn thì về đến Hà Nội.

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chuyến đi Lào này nhà em đi tổng cộng 7 ngày cụ ạ, khởi hành từ Hà Nội muộn, buổi chiều 2 giờ mới đi vì phải đợi thằng em xin phép nghỉ, nghỉ đêm ở Vinh, hôm sau ăn sáng xong thì khởi hành, cứ túc tắc đi mãi hơn 11 giờ đêm mới đến Vientiane, ngày hôm sau đi thăm thú Thủ Đô Lào, ngày hôm sau nữa thì đi Vang Vieng trong ngày rồi về (từ Vientiane đi Vang Vieng 150 km), ngày sau nữa thì sang Nongkhai, Thailand, sáng đi, tối về, ngày cuối cùng thì chạy từ Vientiane về Cửa Lò nghỉ đêm, sáng hôm sau tắm biển, chiều lại chạy về, tối muộn thì về đến Hà Nội.
Mình chỉ cần xin giấy thông hành cho xe, ngoài ra giấy tờ thủ tục có cần chuẩn bị trước ko cụ

tranquang83

Xe điện
Lang thang hết các tỉnh ở Lào rồi mà vẫn muốn trở lại lần... cuối. Hình chộp ở thác Kuangsi

dovanhungbn

Xe đạp
Lào phượt vừa rẻ mà đồ ăn cũng ngon phết

Xebungto

Xe tải
Mình chỉ cần xin giấy thông hành cho xe, ngoài ra giấy tờ thủ tục có cần chuẩn bị trước ko cụ
Theo em nhớ thì mình chỉ cần mang giấy tờ xe đến Sở Giao Thông Vận Tải ở gần Cầu Trắng Hà Đông, xin tờ khai giấy phép liên vận Việt Lào rồi khai tại chỗ, nhớ mang theo bản copy các giấy tờ xe, nếu có công chứng trước thì càng tốt, rồi nộp ngay tại đó, hình như sau 5 ngày làm việc là có. Không mất 1 đồng nào cả.

Khi đến Cửa khẩu biên giới làm thủ tục xuất cảnh thì nhớ phải giữ tờ khai hải quan (rất quan trọng), lần em đi, tý thì mất tờ khai đó. Sang bên Lào thì nhớ mua ngay bảo hiểm nếu không muốn bị Công An Lào phạt.

Vipmouse

Xe tải
em hóng tour lào tết âm lịch. Có là em ních luôn "D

tranquang83

Xe điện
Sao lại chốt lần cuối thế cụ lão?
Hee hee, bao nhiêu lần chốt thế rồi, có mối rủ rê, lại vẫn đi như thường... Lúc ấy mới giở lý sự "cùn": vì chưa có chữ "cùng" sau chữ "cuối" mà!!!

Gái bản ở Luang Prabang - chụp đầu năm 2018

Chỉnh sửa cuối: