Chi hội Lăp bảo ôn khe hở điều hòa honda city 2016

Thoai hg

Xe máy
Cu nào lăp thành công bảo ôn khe hở phần ket nước và dàn nóng điều hòa honda city 2016 các cụ cho xin tý ý kiến. Khi lắp có cần tháo két nước không.

Thoai hg

Xe máy
cu nào lắp rôi cho y kiến khách quan

United

Đi bộ
Minh lắp rồi, độ lạnh có cải thiện hơn, mình chỉ che lại 3 phía chừa lại bên dưới để thoát nước, khi lắp không cần tháo két nước chi làm theo hướng dân của các cụ trên diển đàn, thậm chí không cần dán keo

United

Đi bộ
Việc đo độ lạnh giảm xuống bao nhiêu độ thi mình không đo cụ thể, nhưng sau khi lắp thử thi mình cảm nhận là xe được làm lạnh nhanh hơn, cụ cứ làm thử nếu không thấy hiệu quả thi tháo ra (đơn giản mà), cụ dùng ống cao su bảo ôn có độ đàn hồi tốt do đó khi đặt vào thì không rơi đâu được, nếu cụ kỹ thi cho ít keo vào như cụ totden hướng dẫn

Thoai hg

Xe máy
Minh lắp rồi, độ lạnh có cải thiện hơn, mình chỉ che lại 3 phía chừa lại bên dưới để thoát nước, khi lắp không cần tháo két nước chi làm theo hướng dân của các cụ trên diển đàn, thậm chí không cần dán keo
Tôi vừa làm như cụ bảo. Bao ôn 4 mặt . Nếu cụ để hở 1 mặt hiệu quả chưa tuyệt đối vì quạt hút không khí vừa qua dàn nóng vừa qua khe hở phía dưới chưa dán ( tỷ lệ có thể đạt 70/30) cụ nên dán 4 mặt mới có kết quả. Cụ nào chưa lắp nên lắp và cam nhận. Cứ chờ hãng lâu lắm. Tự mình cứu mình thôi.

Chỉnh sửa cuối:

SƠN CƯỚC

Xe điện
E thấy city 17 cũng làm khe hở y chang xe 16 . Mà xe city 16 , 17 này họ bán toàn xứ nóng thailan , malaysia, ấn độ. thế thì chắc họ tính nát nước cả rồi . Mà hôm nọ có cụ nào đăng bài honda khuyến cáo ko được dán ống bảo ôn rồi cơ mà cc ?

SƠN CƯỚC

Xe điện

mimi123mimi

Xe tải
Tôi vừa làm như cụ bảo. Bao ôn 4 mặt . Nếu cụ để hở 1 mặt hiệu quả chưa tuyệt đối vì quạt hút không khí vừa qua dàn nóng vừa qua khe hở phía dưới chưa dán ( tỷ lệ có thể đạt 70/30) cụ nên dán 4 mặt mới có kết quả. Cụ nào chưa lắp nên lắp và cam nhận. Cứ chờ hãng lâu lắm. Tự mình cứu mình thôi.
Cụ làm như vậy nhiệt độ giảm đc bn độ khi chưa làm? Thời gian làm mát thế nào ah

Thoai hg

Xe máy
Tôi chưa đo cụ thể vì phải có thiết bị mới đo được. Tôi cảm nhận thời gian lam mát nhanh hơn.

United

Đi bộ
Mình cũng nghĩ vậy, tuy nhiên sau khi xem lại thi chưa tim ra vật liệu gì để chắn khe hở phía dưới giup cho nước thoát ra đươc dể dàng vì nếu bịt kín luôn phía dưới trong quá trình đi mưa, hoặc rửa xe nước sẻ vào qua dàn nhiệt máy lạnh va không thoát ra được, gây rỉ sét

United

Đi bộ
Honda Vietnam có thông báo bảo hành giới hạn máy lạnh city, có cụ nao làm rồi nhờ báo lại giúp xem thế nào, cảm ơn

Thoai hg

Xe máy
Mình cũng nghĩ vậy, tuy nhiên sau khi xem lại thi chưa tim ra vật liệu gì để chắn khe hở phía dưới giup cho nước thoát ra đươc dể dàng vì nếu bịt kín luôn phía dưới trong quá trình đi mưa, hoặc rửa xe nước sẻ vào qua dàn nhiệt máy lạnh va không thoát ra được, gây rỉ sét
tôi nghĩ phía dước ta nên lắp gián đoạn chia 2 -3 ống và giữa các ống nên để hở một chút để thoát nước, sẽ tốt hơn

NewDriverCity

Xe tải
lo gì bác.Mọi người đang sợ cháy ống bảo ôn bác lại đi lo nước đọng gây rỉ sét.Với nhiệt độ trong capo và giàn nóng thì e nghĩ ko có chuyện đó đc

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Các cụ cho hỏi cái hình chữ nhật bằng ống bảo ôn kích thước như thế nào ạ? Để e đi mua về cắt nhét với

SƠN CƯỚC

Xe điện
kiểu nâng cấp mát thế này nhìn ghê ghê trông cứ như kiểu nhồi bánh đúc vào cổ vịt , ghê quá cụ ơi . Nóng thì vào honda mà bắt đền sao phải khổ sở bôi keo chát dán thế kia ?

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Cám ơn clb Honda City tem vàng, đây là trải nghiệm thích thì nhích nên ai có quan điểm khác thì ko nên làm

SƠN CƯỚC

Xe điện
Vấn đề đây không phải lỗi kỹ thuật. mà chỉ là điều hòa honda city không dduoc mát sâu như các loại xe khác. đi hôm năng rất khó chịu, chơ hãng lâu lâu cụ ơi, có đủ bằng chứng, chăng biêt bao giờ, tôi hỏi cụ các xe khác thì bịt kín hoác khe hở 1 cm dang nay là 4 cm cụ giải thích hộ toi
Em vừa đi xem xe city 17 và nhân tiện loanh quanh trong xưởng và showroom ngó luôn các xe civic , accord cả cũ và mới đều thấy honda họ để khe hở giũa 2 dàn đó cụ ợ . E xem santafe 2017 cậu bạn nó cũng để khe đó , xe innnova cũng thế .. thưc sự em cũng chưa nhìn thấy xe nào nó bịt kín 2 dàn đó . Hay là xe siêu sang thì e chưa bao giờ đc đến gần nó nên ko biết . Cụ chỉ hộ e xe nào bịt kín để e đi xem thử xem sao ?

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cám ơn clb Honda City tem vàng, đây là trải nghiệm thíc
h thì nhích nên ai có quan điểm khác thì ko nên làm
Em có bảo cc là làm hay ko đâu . Nhìn cái video e mới biết nó làm thế nào . E chỉ thấy nhìn làm dán cái ống bảo ôn đấy trông nó chắp vá lôm nhôm quá .
E mà như các cụ em vào hãng làm ầm lên chứ tội j . Mình bỏ tiền mua xe , nó ko mát thì phải bắt đền chứ . E chỉ lạ là các cụ hình như sợ đến hãng hay sao ý . Chứ em là em làm toáng lên ngay

MRBIN007

Xe hơi
kiểu nâng cấp mát thế này nhìn ghê ghê trông cứ như kiểu nhồi bánh đúc vào cổ vịt , ghê quá cụ ơi . Nóng thì vào honda mà bắt đền sao phải khổ sở bôi keo chát dán thế kia ?
Ông này chém kinh thật.
Bên hội Honda city club FB kêu gào nhau nóng quá không chịu được. Tổng động viên anh em gửi thư cho Honda Viet Nam.
Nhiều bố Min mod toàn thấy bảo thay mặt cho 6000 chiến sĩ gửi thư định ăn sống nó mà nó trả lời dek việc gì. Là do người sử dụng không biết dùng.
Nó nhận được nhiều ý kiến đúng ra nó phải gửi thư thong báo cho khách hàng mang xe đến để kiểm tra chứ nhỉ.
Nói trắng ra là sống ở VN tiêu tiền VN thì chịu khó thích nghi và tìm cách khác chứ chả tin bố con thằng Nhật với chả Japan.