Lắp Bi cho Vợ 2 Focus

học lái

Xe điện
Sau một thời gian tham khảo, cân nhắc về có nên lắp bi xenon cho xe không, lắp thì lắp bi gì, ở đâu, chi phí bao nhiêu? Lắp xong có bị nước vào không?
Thêm một tham khảo khảo bộ đèn bi của bác Thắng Vietwagen đã lắp thử nghiệm trên xe bác Thắng và Trung CX giá 10,8 củ.
Sau khi kiểm tra độ sáng của bộ lắp cho Trung CX, thấy ánh sáng cải thiện nhưng không nhiều, ánh sáng trắng 6000K. Đèn led, angle eye đẹp nhưng không sáng. Đèn này cũng phải thay ballas và bóng xenon philip để cải thiện độ sáng. Mà đèn và balas cũng khoảng 5 củ.
Vì mục đích chủ yếu tăng độ sáng của đèn pha, cos khi đi đi đường, đẹp là thứ yếu, nên quyết định lắp:
1/ Bi Land rover LR 3.
2/ Xenon Philip 4300K.
3/ Ballas Denso.
4/ Led, angle eye Hàn quốc.

Nhà cháu chọn ngày hôm nay 13/1 là ngày đen đủi quyết định mổ thay cả thủy tinh thể, cả võng mạc, cho V2.
Các cụ ủng hộ nhé.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

học lái

Xe điện
Đây là ảnh em nó khi còn nguyên bản.

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Chúc mừng cụ sắp có vợ đẹp nhé :D

BYD F3R

Xe tải
Hóng mãi chả thấy mắt ,mũi em ý đâu. Cụ cho em ý lên đê để a/e còn chiêm ngưỡng chứ, chúc cụ phẫu thuật thành công nhé.

học lái

Xe điện
Khoét và mổ mắt.

Bóng và Balas

couto_hung

Xe tăng
Bi landrover đây, nhìn quả càng to uỳnh
Mất công độ thì độ dư lày nó mới xứng đáng, mấy ông độ đèn Tầu lởm 3,4 chai cả bộ chán chả buồn chết,đi vài hôm lại lo tháo ra măt bồ câu con bay con đậu

học lái

Xe điện
Bắt đầu có thành quả, ngồi xem cũng mệt.

Công Nông

Xe điện
Cụ đang tường thuật trực tiếp ợ? Đang ở đâu thế em qua xem với?

học lái

Xe điện
Nhà cháu ở AUTO Tiến Thịnh khuất duy tiên ạ

cun01

Xe container
Cụ làm ở đâu? giá cả thế nào? Xong cụ cho em nhé.
Chờ kết quả tốt từ cụ

quynhanh

Xe hơi
Xong chưa hả bác ơi? Show cho xem kết quả cuối cùng với

xedapghe

Xe tải
Nhìn quả cửa xe taxi xanh trắng vàng em cũng đoán cửa hàng cụ Thịnh Khuất duy tiến.
Đầu tiên em đoán chắc rằng với vật tư ngon thế này thì ánh sáng sau khi hoàn thiện là rất ok, nhìn đường cắt của bi xịn nó khác hẳn. Mong cụ hoàn thành xong cụ up hình. Về chất lượng của chỗ THịnh KDT em nghĩ cũng yên tâm, cụ chủ và thợ khá nhiệt tình, nhưng cũng nên đứng ngắm nghía cùng cho anh em thợ cẩn thận hơn.
To cụ Thịnh: Thịnh ơi, anh hi vọng em quan tâm và đầu tư thêm vụ ánh sáng nữa để trên thị trường có thêm sự cạnh tranh lành mạnh, các nhà độ sẽ phải đầu tư chất lượng cũng như giá thành. Còn vụ màn hình gối chắc em có tiếng rồi.
@>>> Ông cu to Hung gì đó: Trước có đọc mấy bài của ông này nghe chừng cũng khiêm tốn và hiểu biết, biết chơi biết kỹ thuật, vì bài nào vào đề tài đèn đóm cũng có mặt ông này cmt, cũng nể nể. Hôm qua đêm lên mạng đọc được cmt ông này về mấy ông đi xenon với Projector Tàu 3.4tr gì đó tự nhiên thấy suy nghĩ về ông này của mình khác hẳn. Tôi biết không phải ai cũng có điều kiện chi ra một khoản kha khá để độ hẳn bi FX , FX-r, LR3, với audi với Merc, chẳng phải ai cũng có tiền làm đôi Denso như cụ chủ thớt, loại nghèo nghèo như tôi, muốn có ánh sáng tử tế chút với chút hiểu biết của mình lắp cả projector để tôn trọng người đi đường, cố được bộ 4 tr là lắm rồi ông ạ. Ông khen thì ông bảo người ta độ hẳn bộ đèn full led như audi A8 ấy, hoặc chơi sang hơn ông chơi hẳn máy bay cá nhân ấy, chạy dưới đường băng cần một cái đèn thôi, khi bay lên trời rồi thì đèn làm cái gì. Đọc bài cmt của ông này em bực hết cả mình, khổ mỗi cái mình nghèo chứ không cũng không bị ông này ông liệt vào hàng đú bẩn chơi hàng Tàu.
Xin lỗi chủ thớt vì em cmt hơi lạc đề.

học lái

Xe điện
Báo cáo các cụ cuối cùng thì cũng xong, cảm ơn cụ Thịnh cùng anh em thợ đã nhiệt tình, nỗ lực hết sức mình để hoàn thành công trình.
Thành quả bước đầu:
1/Hình thức nhìn ngoài trông đẹp ngầu hơn ( vẫn tiếc không lắp được angle eye).
2/Đèn sáng hơn hẳn.
3/Có 2 đèn pha cực sáng nên ngược chiều cụ nào bật pha nhà cháu dọi cho thì tối mắt tối mũi ( hôm qua về nháy pha xin đường, xe tải còn phải nhường)=))=))=))
4/Hiện tại đèn cos vẫn hơi cao, phải chỉnh xuống tý và thay bóng pha Osram.:-bd:-bd:-bd

Nhìn em nó đang ngủ.

Vừa thức

Tạm thời báo cáo các cụ chỉnh xong em báo cáo tiếp.

Chỉnh trang tý

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

couto_hung

Xe tăng
Nhìn quả cửa xe taxi xanh trắng vàng em cũng đoán cửa hàng cụ Thịnh Khuất duy tiến.
Đầu tiên em đoán chắc rằng với vật tư ngon thế này thì ánh sáng sau khi hoàn thiện là rất ok, nhìn đường cắt của bi xịn nó khác hẳn. Mong cụ hoàn thành xong cụ up hình. Về chất lượng của chỗ THịnh KDT em nghĩ cũng yên tâm, cụ chủ và thợ khá nhiệt tình, nhưng cũng nên đứng ngắm nghía cùng cho anh em thợ cẩn thận hơn.
To cụ Thịnh: Thịnh ơi, anh hi vọng em quan tâm và đầu tư thêm vụ ánh sáng nữa để trên thị trường có thêm sự cạnh tranh lành mạnh, các nhà độ sẽ phải đầu tư chất lượng cũng như giá thành. Còn vụ màn hình gối chắc em có tiếng rồi.
@>>> Ông cu to Hung gì đó: Trước có đọc mấy bài của ông này nghe chừng cũng khiêm tốn và hiểu biết, biết chơi biết kỹ thuật, vì bài nào vào đề tài đèn đóm cũng có mặt ông này cmt, cũng nể nể. Hôm qua đêm lên mạng đọc được cmt ông này về mấy ông đi xenon với Projector Tàu 3.4tr gì đó tự nhiên thấy suy nghĩ về ông này của mình khác hẳn. Tôi biết không phải ai cũng có điều kiện chi ra một khoản kha khá để độ hẳn bi FX , FX-r, LR3, với audi với Merc, chẳng phải ai cũng có tiền làm đôi Denso như cụ chủ thớt, loại nghèo nghèo như tôi, muốn có ánh sáng tử tế chút với chút hiểu biết của mình lắp cả projector để tôn trọng người đi đường, cố được bộ 4 tr là lắm rồi ông ạ. Ông khen thì ông bảo người ta độ hẳn bộ đèn full led như audi A8 ấy, hoặc chơi sang hơn ông chơi hẳn máy bay cá nhân ấy, chạy dưới đường băng cần một cái đèn thôi, khi bay lên trời rồi thì đèn làm cái gì. Đọc bài cmt của ông này em bực hết cả mình, khổ mỗi cái mình nghèo chứ không cũng không bị ông này ông liệt vào hàng đú bẩn chơi hàng Tàu.
Xin lỗi chủ thớt vì em cmt hơi lạc đề.
Dạ em đây ạ, mong bác hạ hỏa, quả tình là vì em thấy nhiều anh em mua đèn Tầu về độ toàn bị lỗi nên e cũng chỉ nói sự thật vậy thôi ạ,Hoàn toàn ko có ý chê bai chút nào cả
Con xe Lac bên hội Lac cũng vừa độ lại đèn vơ sừn 2 do đèn bi tầu nổ xịt liên tục
Thành thật xin lỗi bác nếu có gì ko phải

Đầy Bình

Xe buýt
đèn Land dùng cho SUV lắp vào sedan có phải căn chỉnh hay hạ đèn j k hả cụ ?

học lái

Xe điện
đèn Land dùng cho SUV lắp vào sedan có phải căn chỉnh hay hạ đèn j k hả cụ ?
Lắp chỉnh chứ, trước khi cố định projecter đã chỉnh rồi, lắp vào xe lại chỉnh tiếp, hôm qua xong muộn quá, chiêu ra hạ tí cos nữa là ngon.

Một lần nữa cảm ơn cụ Thịnh( carsterio). Không chỉ giỏi âm Thanh hình ảnh lại giỏi cả đèn đóm mắt mũi.

ninhkent

Xe tăng
Chỗ ông anh em đây mà, làm việc rất tâm huyết và sáng tạo. Những sản phẩm tạo ra đều có kết quả làm khách hàng hài lòng. Các cụ có nhu cầu qua đấy cứ bảo nick trên OF chắc chắn sẽ được giảm giá đới ;)) ;)) ;)). Anh thịnh vào trả lời anh em đi nào