Đánh giá Lắp bộ cảm biến áp suất lốp cho Nissan Sunny

haiduong28

Xe đạp
Tình hình là em thấy việc lắp cái bộ cảm biến áp suất lốp nó rất là quan trọng cho em Nissan Sunny do 2 nguyên nhân: (1) Phòng tránh lốp bị rò rỉ do bị ăn đinh trên đường hoặc chạy cao tốc dẫn tới nhiệt độ lốp cao dễ dẫn tới nổ lốp, mất lái gây tai nạn; (2) Tăng tính hiện đại và tiện nghi về nội thất cho em Sunny đỡ bị chê là quá cổ điển. Sau thời gian suy nghĩ và tìm hiểu, cuối cùng em đã đặt mua bộ cảm biến áp suất lốp TW40 của bác dangphuongauto có tài khoản trên otofun. Bộ này có ưu điểm là rất dễ lắp đặt do cảm biến lắp ngay bên ngoài, thay cho chụp van của lốp, bộ nhận tín hiệu em để trên taplô của xe và cũng không cần sạc nguồn do nó tự sạc bằng năng lượng mặt trời cho nên không lo lắng gì về điện đóm ô tô. Cái cảm biến áp suất, theo em là khá chính xác do em đã thử đo áp suất lốp từ đồng hồ của máy bơm điện mini Michelin với kết quả là trùng số đo luôn. Hơn thế nữa bác dangphuong cũng có giá rất hữu nghị.....rẻ nhất cho anh em offer. Cảm giác sau khi tự lắp thiết bị thấy mình được bảo vệ và an toàn hơn cho mỗi chuyến đi cùng Sunny. Đáng đồng tiền bát gạo.

Em post vài ảnh thực tế xe của em để các bác tự đánh giá nhé.

HoVaMeo

Xe tải
chúc mừng bác chủ đã làm xe them an toàn, cái này cá nhân e thây rất hữu ích

DangPhuongauto

Xe máy
Thank bác đã ủng hộ,
Bộ cản biến ngoài TW400 này rất hay, màn hình hiển thị bằng năng lượng mặt trời, nếu đi điều kiện ko có ánh nắng mặt trời thì có cổng sạc điện, sạc 1 lần khoảng 3h thì dùng được 7 đến 10 ngày, tự tắt màn hình khi dừng xe (cảm biến dung), ngoài ra còn có tính năng cảnh báo áp suất ngoài tiêu chuẩn, có thể cài đặt được tính năng này, cảnh báo nhiệt độ quá 70 độ C, pin của cảm biến sử dụng được 2 năm, có thể tháo ra thay pin và dùng tiếp, sensor cảm biến chống nước sử dụng trong mọi điều kiện thời tiết.
Giá của em nó là 1789k, cal 01665348686, hoặc truy cập dang phuong auto facebook https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1749102018699349&id=1673762962899922

Long Vương

Xe hơi
Đánh dấu phát sau này tìm cho dễ

chucndys

Xe máy
Xe sunny xl này lazang sắt lắp loại van cảm biến lắp trong được ko cụ Dangphuong? Hôm vừa rồi lắp bộ Hud Q7 của cụ dùng ngon lắm.

DangPhuongauto

Xe máy
Em chào anh, cám ơn anh đã tin tưởng,
Em có hỏi nhà sản xuất thì loại vành sắt và vành đúc đều có thiết kế bên trong vị trí lắp lốp và van giống nhau, do vậy vành sắt vẫn lắp đc anh, cảm biến của em cấp có đệm cao su chống dò khí rồi ạ, do vậy đẳm bảo ko bị dò khí khi sử dụng.

LamKhanh

Xe tải
Oánh dấu, khi nào có điều kiện thì đầu tư!

dz0r0

Xe điện
Cho cháu hỏi ngu tí - tín hiệu cảm biến truyền đến bộ hiển thị là bằng cái gì ah? Dây điện hay sóng vô tuyến? Nếu dậy nhợ lằng nhằng thì cũng ngại lắp lắm. Còn bộ cảm biến thì nguồn nuôi là gì, nếu là pin thì bao lâu phải thay và thay thế có đơn giản ko ah?

DangPhuongauto

Xe máy
Cho cháu hỏi ngu tí - tín hiệu cảm biến truyền đến bộ hiển thị là bằng cái gì ah? Dây điện hay sóng vô tuyến? Nếu dậy nhợ lằng nhằng thì cũng ngại lắp lắm. Còn bộ cảm biến thì nguồn nuôi là gì, nếu là pin thì bao lâu phải thay và thay thế có đơn giản ko ah?
Sorry cụ, tín hiệu truyền dưới dạng sóng vô tuyến ở tần số 433.92 MHZ, bộ cảm biến nguồn nuôi là pin ạ? Loại cảm biến ngoài này pin dùng đc 2 năm,hết pin thay pin và dùng tiếp ạ? Thay trong 3 phút ạ, bộ hiển thị dùng năng lượng mặt trời, có sạc pin dự phòng, dùng 7 đến 10 ngày.

dz0r0

Xe điện
Sorry cụ, tín hiệu truyền dưới dạng sóng vô tuyến ở tần số 433.92 MHZ, bộ cảm biến nguồn nuôi là pin ạ? Loại cảm biến ngoài này pin dùng đc 2 năm,hết pin thay pin và dùng tiếp ạ? Thay trong 3 phút ạ, bộ hiển thị dùng năng lượng mặt trời, có sạc pin dự phòng, dùng 7 đến 10 ngày.
Cảm ơn cụ thông não. Lúc nào dư xèng chắc phải làm một bộ cho nó an tâm vụ lốp mới được.

DangPhuongauto

Xe máy
Tình hình là em thấy việc lắp cái bộ cảm biến áp suất lốp nó rất là quan trọng cho em Nissan Sunny do 2 nguyên nhân: (1) Phòng tránh lốp bị rò rỉ do bị ăn đinh trên đường hoặc chạy cao tốc dẫn tới nhiệt độ lốp cao dễ dẫn tới nổ lốp, mất lái gây tai nạn; (2) Tăng tính hiện đại và tiện nghi về nội thất cho em Sunny đỡ bị chê là quá cổ điển. Sau thời gian suy nghĩ và tìm hiểu, cuối cùng em đã đặt mua bộ cảm biến áp suất lốp TW40 của bác dangphuongauto có tài khoản trên otofun. Bộ này có ưu điểm là rất dễ lắp đặt do cảm biến lắp ngay bên ngoài, thay cho chụp van của lốp, bộ nhận tín hiệu em để trên taplô của xe và cũng không cần sạc nguồn do nó tự sạc bằng năng lượng mặt trời cho nên không lo lắng gì về điện đóm ô tô. Cái cảm biến áp suất, theo em là khá chính xác do em đã thử đo áp suất lốp từ đồng hồ của máy bơm điện mini Michelin với kết quả là trùng số đo luôn. Hơn thế nữa bác dangphuong cũng có giá rất hữu nghị.....rẻ nhất cho anh em offer. Cảm giác sau khi tự lắp thiết bị thấy mình được bảo vệ và an toàn hơn cho mỗi chuyến đi cùng Sunny. Đáng đồng tiền bát gạo.

Em post vài ảnh thực tế xe của em để các bác tự đánh giá nhé.
Cụ ơi em mới đổi đầu số 016 65 34 8686 sang số 0965 34 8686, cụ lưu lại giúp em nhé