Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

KhanhHung1984

Xe máy
Iêm thấy nhiều cụ kêu như ve vì cái vụ Remote yếu nhỉ
Xe em hồi xưa ngồi trong nhà bấm kêu choen choét;)), bây giờ phải ra ngoài cửa mới bấm được~X(

tuankietauto

Xe tăng
Em này là lành nhất rồi các cụ ạ, mấy cái hắt hơi sổ mũi thì đáng gì

tuankietauto

Xe tăng
Garage Hà Châu - Đầu cầu gia bảy - TP Thái Nguyên cụ nhé :D
Quê ngoại nhà cháu ở Thái Nguyên, cháu hỗ trợ hết mềnh cho các cụ ở TN đấy cụ nhé

ym9972

Xe buýt
Cám ơn cụ chỉ giáo cho E về cái dây cam. Mai E phải đi kiểm tra ngay mới đc. còn cái remote của E dạo này cũng vậy. đến gần khoảng 3m thì nó mới nhận. Dạo trước E ngu quá cứ tưởng bị hỏng pin nên thay cục pin khác. Chú thợ đồng hồ bảo hết pin xịn nên thay tạm cục pin đểu vào. Hóa ra ko phải hết pin mà do E lười rút chìa khóa phụ (chìa remote E cứ đeo ở người, sử dụng chìa khóa phụ trong xe) nên ko điều khiển xa đc, lúc nào E rút chìa thì đc, ko rút là tịt, lúc trước ko biết nên cứ loay hoay mãi. của bác chắc chắn là pin đểu rồi. thay quả xịn vào đi, hình như có chỗ nào đã có cụ ghi cả mã số pin xịn đó, E ko nhớ. Cụ thay nếu đc thì thông báo cho AE biết nhé.
Thanks cụ, em lúc nào cũng rút chìa ra nhưng càng ngày càng gần, chắc em phải đi kiếm viên pin hịn hịn một tý xem có khá khẩm hơn không
Cụ nào cần phơm em cái, đây có phải các điều khiển remote không?

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Xe nhà cháu biển 30P chạy được 2.5 vạn.
Lâu nay nhà cháy chỉ chăm sóc vớ vẩn như dầu, nước, bơm vá, lốp lát.v.v. nói chung là lặt vặt nên vào mấy gara lặt vặt.
Nay nhà cháu muốn bảo dưỡng, kiểm tra ốc nhái toàn bộ với cả lắp mấy cái linh tinh như đèn cháy, rơ le điều hoà, sơn mấy vết cọ sát...
Nhà cháu ở Xuân Thuỷ - Cầu Giấy thì các cụ tư vấn làm bảo dưỡng, sơn ở đâu ạ? có làm ngày nghỉ được không?

Cháu xin Voka tạ các cụ tư vấn.

ym9972

Xe buýt
Em thấy kiểm tra và lắp mấy thứ như cụ Tôn thì vào GR ngoài cẩn thận hơn GM, em toàn vào Nam Trường Thành (nhà em ở Nghĩa Tân, gần nhà cụ), chỗ đó cũng rộng rãi, sơn cũng được, giá cả chấp nhận được (lắp rơle điều hoà hôm trước em làm hết 400), cá nhân em đánh giá hơn đứt GR Trung Sơn (chính hãng GM)

HaLac

Đi bộ
Em cũng đang quan tâm tới vụ make-up cho la zăng này quá. Cụ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho anh em theo với.

monkey_love_car

Xe tải
Thanks cụ, em lúc nào cũng rút chìa ra nhưng càng ngày càng gần, chắc em phải đi kiếm viên pin hịn hịn một tý xem có khá khẩm hơn không
Cụ nào cần phơm em cái, đây có phải các điều khiển remote không?
Đúng là cái hộp màu đen có chữ Control Box ở trên ấy cụ ạ. (Cụ chưa xin bản quyền ảnh của v2 iem đới nhá) Cụ làm lộ hàng hết cả V2 em rồi ;)). Em đã thay cục pin Nhật mới tinh rất xịn rồi mà chả cải thiện được tí nào cụ ạ. Lúc nãy em gọi điện thẳng xuống phòng bảo hành GM thì chú bảo hành bảo là anh phải mang xe xuống bọn em kiểm tra xem lỗi ở đâu mới báo được là có bảo hành không. nếu do pin yếu thì không bảo hành. Em chỉ sợ xuống nó phát hiện là lỗi của bộ phận nhận tín hiệu điều khiển trong xe lại đổ tội cho em là lắp thêm các thiết bị làm ảnh hưởng đến điện xe thì toi cơm. Vì xe em đã độ lại cả DVD và đèn đóm lung tung cả. Có nên liều mạng phi thân V2 xuống GM không hả các cụ?

ym9972

Xe buýt
Sorry cụ Khỉ về bản quyền nhá
Còn cái vụ điều khiển, em nghĩ chả xuống hãng làm giề cho mệt (nhà em lại xa nữa). Hôm nào em chạy ra Nam Trường Thành nó xem hộ, thấy bảo có thể kích tín hiệu lên được

KhanhHung1984

Xe máy
Nhiều cụ xe nguyên bản, đã thay pin ---> vấn không được
Có thể bộ phận phát và nhận tín hiệu bị yếu đi sau một thời gian làm việc. Giống như cái quạt điện chất lượng kém chạy yếu dần sau thời gian sử dụng mặc dù điện vẫn khỏe 220v như thường

TONGIA

Xe lừa
Em thấy kiểm tra và lắp mấy thứ như cụ Tôn thì vào GR ngoài cẩn thận hơn GM, em toàn vào Nam Trường Thành (nhà em ở Nghĩa Tân, gần nhà cụ), chỗ đó cũng rộng rãi, sơn cũng được, giá cả chấp nhận được (lắp rơle điều hoà hôm trước em làm hết 400), cá nhân em đánh giá hơn đứt GR Trung Sơn (chính hãng GM)

Đa tạ cụ chỉ giáo. ( nhà cháu cách Tô Hịu 100m đới )

lac.ex

Đi bộ
Chào cả nhà!
Em vừa cưới vợ hai em mua lại của ông bạn. Đời 2011, em chưa có kinh nghiệm gì, nếu có vấn đề gì thắc mắc mong các cụ tận tình chỉ bảo nhé.
Em thank =D>

monkey_love_car

Xe tải
Sorry cụ Khỉ về bản quyền nhá
Còn cái vụ điều khiển, em nghĩ chả xuống hãng làm giề cho mệt (nhà em lại xa nữa). Hôm nào em chạy ra Nam Trường Thành nó xem hộ, thấy bảo có thể kích tín hiệu lên được
Em chỉ ngại xuống hãng nó lại bắt vạ em là độ đẹo linh tinh cả lên rồi thì cắt bảo hành hết cả thì gay go các cụ ạ. Em đang lăn tăn cái vụ này chưa biết giải quyết thế nào. Nhà em cũng ở mạn Mỹ Đình nên không biết Nam Trường Thành như một số cụ bảo làm ăn có được không? Chả là em đang định sơn sửa lại một số chỗ xước sát do 2B va quẹt và ông bạn mượn bị quệt nhẹ mấy chỗ. Em nhờ mấy cụ đã từng làm ở Nam Trường Thành cho em xin tí ý kiến nhận xét ạ. Nhất là về khoản sơn sửa. Em thấy trên OF có vẻ tín nhiệm Gara Tiên Phong 87 Láng Hạ do 1-2 cụ cũng trên OF nhà mình làm chủ. Các cụ ý nhận xét là cụ chủ Gara rất nhiệt tình và rổ giá cũng phủ lý nên em đang lăn tăn chưa biết thế nào. Vì ra đó cũng xa với em. Nhờ các cụ ạ

bonamkhanh

Xe tải
Chào cả nhà.
Cụ nào biết ở Lâm gia trang có gara nào làm sơn ngon bổ rẻ thì bảo em với. Đa tạ các cụ nhiều

monkey_love_car

Xe tải
Chào cả nhà.
Cụ nào biết ở Lâm gia trang có gara nào làm sơn ngon bổ rẻ thì bảo em với. Đa tạ các cụ nhiều
Cụ Vòi nổi tiếng ở Lâm Thôn như vậy mà cụ ko biết nhỉ! :-?

Mr.Lex

Xe buýt
Em chào các cụ. Các cụ cho em hỏi chút: Chả là em đang ngắm 1 em Lac ex khoảng đời 2004, 2005 (vì em chỉ có tầm tiền dư zậy). Dưng mà em thấy tầm đời này cũng bắt đầu hỏng vặt nhiều. Vậy các cụ đang sử dụng dòng này cho em xin cao kiến em có nên mua tầm đời này không ạ?

KhanhHung1984

Xe máy
Em chào các cụ. Các cụ cho em hỏi chút: Chả là em đang ngắm 1 em Lac ex khoảng đời 2004, 2005 (vì em chỉ có tầm tiền dư zậy). Dưng mà em thấy tầm đời này cũng bắt đầu hỏng vặt nhiều. Vậy các cụ đang sử dụng dòng này cho em xin cao kiến em có nên mua tầm đời này không ạ?
ko hỏng vặt nhiều đâu cụ nhé, chỉ thay thế các bộ phận phải thay thế theo thời gian thôi như cao su, các chi tiết nhựa lặt vặt...
Em này lành không thua vios nhé cụ