Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

thanglo

Xe đạp
Cảm ơn cụ e hỏi mãi mà ko thấy cụ nào giúp ạ! Mà xe cụ là xe gì mà lại ko có ạ?

MrLongJapfa

Đi bộ
Chào các cụ trẻ, cụ già, cụ khốt .
E là thành viên mới, đã lò dò và chốt quyết định hỏi e Lac CDX cũ( 2010-2011) về làm vợ 2. Đây là lần đầu e lên 4 bánh nên cũng rất mong được các cụ truyền thụ giúp cho ít trải nghiệm với e nó, về e biết e còn chiều e ý .
Rất mong nhận đc những chia sẻ từ các cụ bô lão ạ.
E xin đa tạ!

xe tăng cneo

Xe máy
E định thay 2 quả lốp BRIGHSTONE 185/65/14 nhưng k biết giá rổ sao nhỉ? Có đắt k các cụ.

Chào các cụ. Em định cưới em Lac Ex đời 2005 giá 240tr xe chủ cũ đi ít chỉ khoảng 8 vạn. Em trình bày với các cụ tình hình như thế này các cụ cho em xin lời khuyên. Em quê ở Hà Giang đang làm nghề tự động hóa ở Hà Nội em cùng 2 anh nữa lập công ty riêng. Hiện tại thì vẫn thuê nhà nhưng vì công việc rất cần đến xe để đi lại và cả thi thoảng về quê nữa. Bình thường em đi lại bằng xe khách hôm nào làm việc quá giờ hết xe khách lại phải đi taxi về. Nhiều khi đi làm hẹn khách hàng nhưng bị trễ vì phụ thuộc vào xe khách. Các cụ cho em lời khuyên xem có nên cưới em Lac này hay không? Em cảm ơn nhiều ạ!

thangnc

Xe tải
Chào các cụ. Em định cưới em Lac Ex đời 2005 giá 240tr xe chủ cũ đi ít chỉ khoảng 8 vạn. Em trình bày với các cụ tình hình như thế này các cụ cho em xin lời khuyên. Em quê ở Hà Giang đang làm nghề tự động hóa ở Hà Nội em cùng 2 anh nữa lập công ty riêng. Hiện tại thì vẫn thuê nhà nhưng vì công việc rất cần đến xe để đi lại và cả thi thoảng về quê nữa. Bình thường em đi lại bằng xe khách hôm nào làm việc quá giờ hết xe khách lại phải đi taxi về. Nhiều khi đi làm hẹn khách hàng nhưng bị trễ vì phụ thuộc vào xe khách. Các cụ cho em lời khuyên xem có nên cưới em Lac này hay không? Em cảm ơn nhiều ạ!
Vợ cũ của em là Lac EX 2004 biển HN 5 số (x46.18) 7v chuẩn như lê duẩn, máy móc còn ngon (em vẫn vít được 100 phần lớn chiều dài PV-CG-NB), 4 lốp Mít đi < 1v, giá ra đi năm 2015 là 210, có lộc lá...

Có tí thông tin để cụ tham khảo ợ.

Vợ cũ của em là Lac EX 2004 biển HN 5 số (x46.18) 7v chuẩn như lê duẩn, máy móc còn ngon (em vẫn vít được 100 phần lớn chiều dài PV-CG-NB), 4 lốp Mít đi < 1v, giá ra đi năm 2015 là 210, có lộc lá...

Có tí thông tin để cụ tham khảo ợ.
Cảm ơn thông tin của cụ. Vậy em nghĩ giá này cũng ổn vì mua ở salon nên họ cũng có chút lợi nhuận.

thangnc

Xe tải
Cảm ơn thông tin của cụ. Vậy em nghĩ giá này cũng ổn vì mua ở salon nên họ cũng có chút lợi nhuận.
Cụ xác định thế là ok rồi. Lac thì lành, ít pan vặt (thật ra thì chả có gì để mà pan :) ), đồ đạc rẻ, ăn uống điều độ. Có mỗi lỗi đáng kể nhất là oà ga. Cụ chịu khó làm quen là được. Chúc cụ may mắn trong mối duyên đầu ợ :)

Cụ xác định thế là ok rồi. Lac thì lành, ít pan vặt (thật ra thì chả có gì để mà pan :) ), đồ đạc rẻ, ăn uống điều độ. Có mỗi lỗi đáng kể nhất là oà ga. Cụ chịu khó làm quen là được. Chúc cụ may mắn trong mối duyên đầu ợ :)
Em chỉ băn khoăn về chi phí vận hành thôi. Cụ đã từng đi rồi cụ thấy em nó ăn uống thế nào?

BaMoon

Xe đạp
ặc, em tưởng lỗi òa ga ở Lac sửa được lâu rùi chứ cụ?

thangnc

Xe tải
Em chỉ băn khoăn về chi phí vận hành thôi. Cụ đã từng đi rồi cụ thấy em nó ăn uống thế nào?
Theo em thấy thì tuỳ tình trạng máy. Tập 1 của em uống tầm 8l, em áng là vậy chứ k nhớ được chính xác cụ ợ.

thangnc

Xe tải
Em nghe nói lỗi này chỉ cần vệ sinh cảm biến chân ga là hết. Còn trường hợp không được thì thay cảm biến chân ga của cruze vào là được
Cụ phán chuẩn ợ. 7 năm chung sống em phải đi vs bướm 3 lần :)) Chính vì chả mấy khi dính lỗi này nên em mới không tìm hiểu phương án thay cảm biến chân ga cruze như cụ nói ợ.

chamuchalong

Xe tải
xe nhà em trục trặc điều hòa. Khả năng trục trặc cảm biến hoặc lốc. Cụ nào có chỗ uy tín intro để kiểm tra xử lý tổng thể nhỉ. Lac CDX 2010

VersaceEros

Xe hơi
Dầu Castrol GTX là dầu nhớt động cơ cụ nhé không phải dầu trợ lực lái ạ. Cụ có thể dùng Mobil ATF/MD hoặc các loại dầu của hãng khác. Cụ lưu ý trên hộp dầu phải có chữ Automatic Transmission Fluid nhé

wonbin510

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi có cụ nào biết ở Hải Dương có gara nào uy tín về dòng ex này không nhỉ?em muốn đi bảo dưỡng lại với xem hỏng hoac gì thì thay,mà em lại k biết nhiều về xe lắm.cụ nào biết chỉ em với,em cảm ơn.

BMW_X7

Xe điện
cụ xem lại giá, giá này thì quá cao, kể cả gara, em bán cách đây 2 năm là lac em đăng ký cuối 2005 được có 244tr, giờ lac 204 chắc dưới 210tr thôi, cụ bị chăn rồi. còn lac em thấy đi lành, em trả thấy bị òa ga gì cả, nhưng chủ yếu phải biết cách đi nữa cụ ạ

kduc

Xe container
Lac ex nhà cháu đèn pha và cả cos thấy thấp quá mà ko biết chỉnh như nào cho ní chiếu xa hơn ạ
Mong các cụ chỉ giáo, nếu có ảnh thì càng tốt ạ.
Cụ chỉnh cái hoa hoa ở trong cái lỗ khoanh đỏ đỏ này nhé:

Các cụ tư vấn giúp e với ! Xe em lacetti ex 2009 đk 2010 máy móc ổn gầm ngon mỗi tội ga hơi to có tiếng kêu xoe xoe như khiểu để cái đĩa chạm vào cái mô tơ đang quay ý ạ. Thợ kiểm tra bảo cái hộp gì gần ống xả cóc cục than hoạt tính bên trong ý trước bổ ra bỏ than đi rồi nên vậy.giờ phải thay mà bảo mấy triệu các cụ tư vấn giuó em xem như thế nào ạ.thanks các cụ
Cái này thì e ko biết :D

À e muốn lắp thêm mấy cái ốp inox nẹp chân kính,gương,tay nắm và nẹp hông đèn pha,đèn hậu.các cụ tư vấn giá rổ cho e với ạ ! Cảm ơn các cụ ạ
Cái này thì e nghĩ ko nên, trông loè loẹt lắm.

nguyenvanhieu

Xe tải
xe nhà em trục trặc điều hòa. Khả năng trục trặc cảm biến hoặc lốc. Cụ nào có chỗ uy tín intro để kiểm tra xử lý tổng thể nhỉ. Lac CDX 2010
Cụ qua gara e bên e chuyên dòng cruze lacety, được ae hội cruze rất tín nhiệm ạ. E hiếu gm thăng long ạ-0972123466!

nguyenvanhieu

Xe tải
Các cụ cho em hỏi có cụ nào biết ở Hải Dương có gara nào uy tín về dòng ex này không nhỉ?em muốn đi bảo dưỡng lại với xem hỏng hoac gì thì thay,mà em lại k biết nhiều về xe lắm.cụ nào biết chỉ em với,em cảm ơn.
Tiếc quá gara e lại trên hà nội!

nguyenvanhieu

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp e với ! Xe em lacetti ex 2009 đk 2010 máy móc ổn gầm ngon mỗi tội ga hơi to có tiếng kêu xoe xoe như khiểu để cái đĩa chạm vào cái mô tơ đang quay ý ạ. Thợ kiểm tra bảo cái hộp gì gần ống xả cóc cục than hoạt tính bên trong ý trước bổ ra bỏ than đi rồi nên vậy.giờ phải thay mà bảo mấy triệu các cụ tư vấn giuó em xem như thế nào ạ.thanks các cụ
Đấy là bầu than hoặt tính ạ! Bầu này của cụ bị đục rồi, nên khi ga khí xả đập vào ống sắt nên kêu reng reng, cái này cụ nên thay nhé! Cụ không thay khi đi đăng kiểm khí thải sẽ không đạt ạ! Cụ ở hà nội thì qua gara e! E hiếu gmthanglong!09721234 sáu sáu!