Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

lamkm

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi có cụ nào biết ở Hải Dương có gara nào uy tín về dòng ex này không nhỉ?em muốn đi bảo dưỡng lại với xem hỏng hoac gì thì thay,mà em lại k biết nhiều về xe lắm.cụ nào biết chỉ em với,em cảm ơn.
Hình như hải dương mới có gara gm thì phải. Cụ vào chính hãng xem.

dembinhyen

Xe tải
Điều hoà xe em ko mát sâu thì phải kiểm tra bộ phận j trước các cụ nhỉ? Hôm vừa rồi đi xa một chuyến mà mọi người ngồi trong xe kêu mãi k mát. Bật quạt gió mức 4 nó kêu ò ò kinh lắm ạ. Chỉ dám bật mức 3.

swear

Xe máy
Điều hoà xe em ko mát sâu thì phải kiểm tra bộ phận j trước các cụ nhỉ? Hôm vừa rồi đi xa một chuyến mà mọi người ngồi trong xe kêu mãi k mát. Bật quạt gió mức 4 nó kêu ò ò kinh lắm ạ. Chỉ dám bật mức 3.
Nhiều lý do lắm cụ : hết ga, hở̉ ron, hư van đuôi lốc, tệ hơn nữa là máy nén hư. Đem vào gara kiểm tra mới biết.

thanglo

Xe đạp
Đấy là bầu than hoặt tính ạ! Bầu này của cụ bị đục rồi, nên khi ga khí xả đập vào ống sắt nên kêu reng reng, cái này cụ nên thay nhé! Cụ không thay khi đi đăng kiểm khí thải sẽ không đạt ạ! Cụ ở hà nội thì qua gara e! E hiếu gmthanglong!09721234 sáu sáu!
Cảm ơn cụ nhé e hỏi thay cái ý hết nhiều ko ạ?hôm rồi thợ gara họ đục ra hàn cái ống sắt vào ko kêu reng reng nữa nhưng vẫn ko nổ ngọt cụ ạ

BMW760Li

Xe tải
Chào các cụ! Các cụ cho em hỏi chút: xe em Lacetti Max 2008, tự dưng kim đồng hồ tốc độ nó cứ giật giật, đo không đúng nữa, chạy nhanh lắm nó cũng chỉ báo đến 60km/h. Các cụ cao thủ cho em hỏi nó bị thế là sao ạ? Khắc phục bằng cách nào ạ?

vantaitruongan

Xe đạp
Em đang tính đi bảo dưỡng xe ở 11v. Các cụ đã làm cho em xin địa chỉ uy tín và kinh nghiệm cần bảo dưỡng, thay thế những gì để cho an toàn tiết kiệm. ( em mới lấy xe được 6 tháng Lacetti 2009 Se thấy đi rất lành chưa có vấn đề gì). Cảm ơn các Cụ!

BaMoon

Xe đạp
Các cụ cho cháu hỏi, xe cháu Lacetti Ex 2009, phanh sau bên lái không ăn lắm, Nếu phanh kịch thì bên phụ không thể nào dùng tay quay bánh được, bên lái vẫn quay được. Cháu đã ra chỗ gara gần Mỹ Đình thay cupen, tăng siết lại mức phanh, đánh giấy nháp trống phanh nhưng không ăn thua. Cháu nghe bạn nó đi kiểm tra lại bộ chia tổng dầu phanh, nhưng không biết là đi kiểm tra ở đâu? hay ra hãng ạ? Cụ nào có cao kiến gì giúp cháu với không cho cháu 1 địa chỉ gara nào uy tín và có kinh nghiệm xử lý Lac ạ.
Cháu cảm ơn

haiaudiopro

Xe tải
Cụ chỉnh cái hoa hoa ở trong cái lỗ khoanh đỏ đỏ này nhé:

Cái này thì e ko biết :D

Cái này thì e nghĩ ko nên, trông loè loẹt lắm.
Thế còn cái khoanh vàng của cụ là gì đấy ạ?
Cám ơn cụ đã chia sẻ...

kduc

Xe container
Thế còn cái khoanh vàng của cụ là gì đấy ạ?
Cám ơn cụ đã chia sẻ...
Cái khoanh vàng là cái cực hạn để xác định vị trí nắp capo, khi kích hoạt báo động nếu capo bị mở ra thì cái này cấp tín hiệu cho bộ báo động hú còi, đa số LAC bị kêu còi báo động khi nắng là do cái này, kê cao lên hặoc đệm nắp capo là ổn.

Các cụ cho cháu hỏi, xe cháu Lacetti Ex 2009, phanh sau bên lái không ăn lắm, Nếu phanh kịch thì bên phụ không thể nào dùng tay quay bánh được, bên lái vẫn quay được. Cháu đã ra chỗ gara gần Mỹ Đình thay cupen, tăng siết lại mức phanh, đánh giấy nháp trống phanh nhưng không ăn thua. Cháu nghe bạn nó đi kiểm tra lại bộ chia tổng dầu phanh, nhưng không biết là đi kiểm tra ở đâu? hay ra hãng ạ? Cụ nào có cao kiến gì giúp cháu với không cho cháu 1 địa chỉ gara nào uy tín và có kinh nghiệm xử lý Lac ạ.
Cháu cảm ơn
Cụ này hỏi hết bên FB mà ko sửa được ah?
Cụ kiểm tra hết lại tổng phanh chính (cái này chắc chắn còn tốt), đường ống tuy ô dầu phanh có tắc ko, hai tổng phanh con hai bánh, nếu cần thì thay đâu 300k/cái, nếu đời sâu thì thay luôn cả cặp má phanh sau cũng độ 2-300k, xả e cẩn thận. Nếu ko ăn cứ chặt đầu e đi. :D

Đình Thuận

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi ngu một tẹo. Cái ăngten của lac ex nó nằm chỗ nào các cụ nhể ??? Thank các cụ

Đình Thuận

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi có cụ nào biết ở Hải Dương có gara nào uy tín về dòng ex này không nhỉ?em muốn đi bảo dưỡng lại với xem hỏng hoac gì thì thay,mà em lại k biết nhiều về xe lắm.cụ nào biết chỉ em với,em cảm ơn.
Cụ tìm vào gara Trung Dũng. Qua ngã 4 vòng xuyến bến xe hải tân khoảng 1km hướng xuống Ninh Giang. Phí sau sowrom ô tô Rợi Nghĩa. Chỗ này làm tốt lắm.

boyhd

Xe máy
Cụ tìm vào gara Trung Dũng. Qua ngã 4 vòng xuyến bến xe hải tân khoảng 1km hướng xuống Ninh Giang. Phí sau sowrom ô tô Rợi Nghĩa. Chỗ này làm tốt lắm.
Cụ đến chân cầu Đồng Niên, có Gara Khang Hạnh, anh em thợ nhiệt tình, giá cả phải chăng 0983.562.563. Tôi và mấy anh em trong hội Lacetti HD toàn vào đấy thôi.

TungKK

Xe tải
Em vừa thay nước làm mát hôm nọ dưng ko để ý thợ làm thế nào ~X(
Cái này em vừa làm hôm nọ theo đúng sách hướng dẫn, gửi các bác tham khảo. lưu ý dầu SEA 5/10 - W30 ko có hoặc đắt có thể thay bằng 15-W40
CÁC VẤN ĐỀ CẦN KIỂM TRA KHI BẢO DƯỠNG 60.000 KM
stt Nội dung Đề xuất Ghi chú
KT Thay
I Động cơ
1 Đai dẫn động máy phát và bơm trợ lái X
2 Dầu bôi trơn và bầu lọc dầu X SAE 5/10-W30
3 Hệ thống làm mát và các mối nối X
4 Dung dịch làm mát X
5 Lọc xăng X
6 Đường ống nhiên liệu và các mối nối X
7 Phần tử lọc gió X
8 Bu gi X Nên thay
9 Hệ thống thông gió động cơ X
10 Đai cam X Nên thay
II Gầm và thân xe
1 Lọc gió điều hòa X
2 Hệ thống treo ống xả X
3 Dầu phanh, dầu côn X
4 Đĩa và má phanh X
5 Tang trống và guốc phanh X
6 Phanh tay X
7 Đường dầu phanh và các mối nối X
8 Dầu hộp số tay X
9 Các bulong gầm xe X
10 Lốp và áp suất lốp Đảo lốp
11 Tay lái và các khớp nối X
12 Dầu trợ lực lái và các ống dẫn X Nên thay dầu
13 Cao su trục láp X
14 Bôi trơn các khóa cửa, bản lề X

Không cho bảng lên được,
Đỏ : thay thế
Xanh : Kiểm tra, điều chỉnh, bổ xung
Làm hết chỗ này thì khoảng bao nhiêu tấn thóc hả các cụ ơi @@

kduc

Xe container

TungKK

Xe tải
Xe em sáng ra nổ máy lên có tiếng kêu như này các cụ à, nhưng đi được khoảng 5km không còn tiếng kêu nữa.
Cụ có biết bệnh gì không ạ?

cusao

Xe lăn
Chào các cụ! Các cụ cho em hỏi chút: xe em Lacetti Max 2008, tự dưng kim đồng hồ tốc độ nó cứ giật giật, đo không đúng nữa, chạy nhanh lắm nó cũng chỉ báo đến 60km/h. Các cụ cao thủ cho em hỏi nó bị thế là sao ạ? Khắc phục bằng cách nào ạ?
Lac Max dừng sx từ năm 2005 rôi bác ơi. Xe này máy 1.8 của GM không phải Deawoo nên chạy bền kỳ lạ. Côn , điều hòa...hỏng thay lung tung, động cơ vẫn chạy bền bỉ và chắc máy đến tận nay tức 2016 đấy

BMW760Li

Xe tải
Lac Max dừng sx từ năm 2005 rôi bác ơi. Xe này máy 1.8 của GM không phải Deawoo nên chạy bền kỳ lạ. Côn , điều hòa...hỏng thay lung tung, động cơ vẫn chạy bền bỉ và chắc máy đến tận nay tức 2016 đấy
Xe em là Max sản xuất 2008, đăng ký lần đầu 2009. Hiện nay bị tình trạng côn giật, đi chậm số thấp là cứ giật đùng đùng, và cái đồng hồ công tơ mét cũng giật kim ầm ầm ạ