Lắp cảm biến trước

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Em có việc trình bày, vợ em mới đi nên cảm giác lái chưa tốt, nhất là vụ giữ khoảng cách với xe trước hay là khi có anh 2b quay đầu trước mặt. Đã 2 lần đè mụ 2b vị mụ sang đường rồi. Các bác cho em hỏi em có nên lắp quả cảm biến vào hai bên đầu xe để giúp vợ em cảm nhận đường tốt hơn không? Mong các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

Giangcc18

Xe tải
bác khoái thì lắp, cái này cũng hay mà giá hạt dẻ thôi mà - vài trăm ngàn thôi, nhưng cái này cần phải có công tắc thì phải chứ ko nó kêu suốt. Hoặc bác khoái nữa thì lắp bộ 06 cảm biến: 2 trước và 4 sau auto cảm biến theo tốc độ (em đoán xe bác chỉ có sẵn 2 con cảm biến đằng sau, thì cứ giữ lấy mà bỏ đi 2 con của bộ bác lắp thêm - nếu bác lắp bộ 6 con), cũng hạt dẻ thôi bác: chưa tới 2tr đâu.
Mà nếu xe bác chỉ có sẵn 2 cảm biến thì nên lắp thêm 4 cảm biến (của bộ 6 ý), để thêm 02 con đằng sau hai bên góc sau xe, cái này rất hữu dụng khi bác lùi mà phải cua góc có góc chết lớn.
Xe em có cả camera lùi + 02 cảm biến mà mấy lần suýt bị vào góc chết may mà đều kịp nhìn gương ko thì toi.
Ngõ nhỏ - phố nhỏ - đường đông - lấn chiếm lòng đường nhiều, em nghĩ cũng nên có thiết bị phụ trợ, vì nhiều lúc các bác tài có giỏi thì cũng đôi lúc phân tâm chứ.

accord_89

Xe tăng
Lắp làm giề bác ơi, làm luôn em cam 3.5 Q có sắn cảm biến trước sau: :D
Em hài vậy, chứ bác có lắm vào mà gặp mấy tay 2 b ngổ ngáo chạy tạt đầu không tráng được đâu. Cách duy nhất là làm quen với mấy anh thợ sơn làhh nghề

SốtVirút

Xe tăng
E nghĩ cảm biến sau còn có hiệu quả cao, chứ mũi xe thì hiệu quả thấp, nếu lái mới thì nên ăn non thôi, dần dần rồi sẽ quen xe mà

ngoclam78

Xe tải
Thực ra chỉ cần đi nhiều rồi sẽ quen, xử lý non chút là ok, chứ dựa vào máy móc thì lên xe lạ sẽ vất vả.
Nếu bác muốn lắp, theo em bác gắn thêm một camera loại biển số ngay chỗ khe mở capô là xong, làm công tắc chuyển để khi lùi thì ưu tiên cái đằng sau... như vậy vừa nhìn thấy mép cản trước vừa nhìn thấy chướng ngại vật. Lúc nào thành thạo thì bác lắp lệch hẳn bên trái để ngắm longleg từ dưới thấp khi dừng đèn đỏ, nét căng ạ... :))

Chỉnh sửa cuối:

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Hay hay, em thấy ý kiến của bác là nhất, thỉnh thoảng em vẫn liếc qua gương đấy. Mùa hè, chị em hay mặc mini, khoái thật. Nhưng giờ mùa đông rồi. Chán quá.
Còn về vụ lắp cảm biến trước, em nghĩ lại rồi, tranh thủ cuối tuần cho vợ tập rồi hướng dẫn mụ ấy cách cảm nhận vị trí lái, khoảng cách xe thôi, chứ mà để mụ ấy phụ thuộc vào cảm biến chắc cũng không kịp, mụ ấy chuyên phóng nhanh, phanh gấp. Không sửa được. Mỗi lần đi mà bố con em ngồi bên không dám thở mạnh. Thương thằng con, bố lái xe thì nghịch như quỷ, mẹ lái thì ngồi im, mắt nhìn thẳng, chỉ dám thở nhẹ, chắc nó sợ (mới có hơn 2 tuổi mà đã biết).
Dù sao cũng cảm ơn cả nhà.

Kuang2

Xe buýt
Hay hay, em thấy ý kiến của bác là nhất, thỉnh thoảng em vẫn liếc qua gương đấy. Mùa hè, chị em hay mặc mini, khoái thật. Nhưng giờ mùa đông rồi. Chán quá.
Còn về vụ lắp cảm biến trước, em nghĩ lại rồi, tranh thủ cuối tuần cho vợ tập rồi hướng dẫn mụ ấy cách cảm nhận vị trí lái, khoảng cách xe thôi, chứ mà để mụ ấy phụ thuộc vào cảm biến chắc cũng không kịp, mụ ấy chuyên phóng nhanh, phanh gấp. Không sửa được. Mỗi lần đi mà bố con em ngồi bên không dám thở mạnh. Thương thằng con, bố lái xe thì nghịch như quỷ, mẹ lái thì ngồi im, mắt nhìn thẳng, chỉ dám thở nhẹ, chắc nó sợ (mới có hơn 2 tuổi mà đã biết).
Dù sao cũng cảm ơn cả nhà.
thế thì đúng là bác phải đào tạo vợ nhiều thêm. Nhà em từ khi vợ chưa biết lái xe, trên đường đi em đã chỉ cho là nếu vợ lái thì phải chú ý cái này, chú ý cái kia. Đến lúc vợ đi học lái cũng hỏi chồng rất cẩn thận, toàn bộ biển báo, tình huống đã được chồng chỉ cho kĩ càng nên chả học luật thi vẫn đỗ như thường. Nhận bằng, lái xe ngoài đường như tài già luôn. Hai bố con nằm bên cạnh ngủ thẳng cẳng

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
bác khoái thì lắp, cái này cũng hay mà giá hạt dẻ thôi mà - vài trăm ngàn thôi, nhưng cái này cần phải có công tắc thì phải chứ ko nó kêu suốt. Hoặc bác khoái nữa thì lắp bộ 06 cảm biến: 2 trước và 4 sau auto cảm biến theo tốc độ (em đoán xe bác chỉ có sẵn 2 con cảm biến đằng sau, thì cứ giữ lấy mà bỏ đi 2 con của bộ bác lắp thêm - nếu bác lắp bộ 6 con), cũng hạt dẻ thôi bác: chưa tới 2tr đâu.
Mà nếu xe bác chỉ có sẵn 2 cảm biến thì nên lắp thêm 4 cảm biến (của bộ 6 ý), để thêm 02 con đằng sau hai bên góc sau xe, cái này rất hữu dụng khi bác lùi mà phải cua góc có góc chết lớn.
Xe em có cả camera lùi + 02 cảm biến mà mấy lần suýt bị vào góc chết may mà đều kịp nhìn gương ko thì toi.
Ngõ nhỏ - phố nhỏ - đường đông - lấn chiếm lòng đường nhiều, em nghĩ cũng nên có thiết bị phụ trợ, vì nhiều lúc các bác tài có giỏi thì cũng đôi lúc phân tâm chứ.
Em thấy không nên lạm dụng cảm biến quá, nhiều khi là con dao 2 lưỡi. Em là em chỉ sử dụng cảm biến sau nguyên bản của xe chứ ko cần đằng trước và camera, tóm lại em thấy nhìn gương vẫn là chuẩn nhất!