Thảo luận Lắp cam cập lề

Tonguyen227

Xe máy
E chào các cụ. E được ông anh kỷ cho bộ cam cập lề. Các cụ cho e hỏi e muốn đấu thẳng vào màn hình zin của xe có đc không ạ. Khi xi nhan phải thì tự động hiện lên cam. Xe em morning si 2017. Các cụ có chỗ nào lắp ngon bổ rẻ không ạ. Ở long biên thì càng tốt ah
E cảm ơn ạ

Chỉnh sửa cuối:

nivana_vn

Xe tăng
Cam lề thì lắp bên gương phải chứ cụ ơi. Bên trái mình thò cổ ra được mà. Màn DVD của cụ phải hỗ trợ thêm cổng AV thì mới lắp thêm cam lề được. Em tự lắp đc nên cũng chia sẻ kinh nghiệm với cụ như sau:
1: Tháo mặt gương ra, sau đó dùng cái mũi khoét lỗ (kèm trong combo) đục 1 lỗ sát mép ngoài của gương.
2: Trong quá trình nhét cam vào hộp gương thì bôi cho nó ít silicon để chống nước sau này.
3: Đi dây từ gương vào cánh cửa theo lỗ đi dây của đèn xi nhan gương ấy cụ nhé.
4: Nguồn 12V để active cái cam lề. Như xe em thì em đấu luôn vào đèn gầm, thi thoảng cần xem cam lề thì bật đèn gầm lên là được.
Đó là kinh nghiệm e đã lắp trên con Civic 1.8 của em. Còn xe cụ thì cụ tự mày mò xem sao. Nay cuối tuần thì nghịch tí cho vui :D

Tonguyen227

Xe máy
Cam lề thì lắp bên gương phải chứ cụ ơi. Bên trái mình thò cổ ra được mà. Màn DVD của cụ phải hỗ trợ thêm cổng AV thì mới lắp thêm cam lề được. Em tự lắp đc nên cũng chia sẻ kinh nghiệm với cụ như sau:
1: Tháo mặt gương ra, sau đó dùng cái mũi khoét lỗ (kèm trong combo) đục 1 lỗ sát mép ngoài của gương.
2: Trong quá trình nhét cam vào hộp gương thì bôi cho nó ít silicon để chống nước sau này.
3: Đi dây từ gương vào cánh cửa theo lỗ đi dây của đèn xi nhan gương ấy cụ nhé.
4: Nguồn 12V để active cái cam lề. Như xe em thì em đấu luôn vào đèn gầm, thi thoảng cần xem cam lề thì bật đèn gầm lên là được.
Đó là kinh nghiệm e đã lắp trên con Civic 1.8 của em. Còn xe cụ thì cụ tự mày mò xem sao. Nay cuối tuần thì nghịch tí cho vui :D
À vâng. E nhầm bác ạ. Bắt vào gương bên phải nhưng e chưa làm bao giờ nên cũng cam mơ run

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Lắp làm gì. Nhìn gương là căn lề được rồi. Có lắp thì gắn cam lùi

la.marguerites

Xe hơi
Website
kengcara.vn
Tốt nhất là cụ ra gara họ lắp cho nhé, hôm em cũng tính tự xử lý nhưng k được, ra gara thấy lắp đặt còn phải khoan đi dây vào trong khoai phết. Muốn kết nối vào màn hình thì phải có jack cắm vào nếu ko muốn họ cắt dây