!!!Lập công lớn rồi, các cụ ơi, về mà chúc mừng đội săn bắt trộm ở BIG C nè!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangtayho

Xe container
Tình hình có cụ Quang Tây Hồ biếu thêm cái hình số 8 rồi kia kia, khả năng lần sau ra quân có khi phải bắt ít nhất là 2 đứa :D
EM chỉ chột dạ cái lúc kụ kêu mất ví của kụ mà mở cửa xe bên này chẳng thấy ví đâu.
Có thêm còng chắc đợt tới phải tập phập còng vào tay chứ như hôm qua chưa giống sự mấy ,hehe!
Theo kinh nghiệm của bọn em, khi bắt tốt nhát là cứ đè sấp xuống đất rồi mới khóa, bởi vì lẽ:
- Khi bị đè sấp đối phương khó chống cự và chống trả > dễ khóa hơn vì chỉ cần khống chế 1 tay để khóa > 2 tay của mình khống chế 1 tay của đối phương. Hì hì, kiẻu gì chả thắng.
- Nếu khóa được 1 tay mà đối phương giãy khiép quá thì kéo cái tay đã bị khóa xuống và bập nốt vào cố chân của đối phương, dễ hơn khóa vào cổ tay còn lại nhưng phải khiêng đối tượng (nó mà nặng cỡ lão 9 thì toi).
P/s: Cần lưu ý với các cụ là lần sau xuất quân nên có lực lượng dự bị. Nên bố trí theo chiến thuật: CHim mồi - Mũi nhọn (trực tiếp bắt giữ) - Cảnh giới (bảo vệ vòng ngoài đề phòng đồng bọn tấn công) chỉ xuất hiện khi cần thiết còn thì giữ bí mật và đóng vai trò làm nhân chứng để hoàn chính hồ sơ. Lực lượng cảnh giới nên có quân số bàng 1/2 quân số mũi nhọn, khi có việc nên đứng vòng ngoài quan sát động tĩnh và nhnwxg kẻ có biểu hiện nghi vấn, hô hào quàn chúng hỗ trợ anh em mình.

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Theo kinh nghiệm của bọn em, khi bắt tốt nhát là cứ đè sấp xuống đất rồi mới khóa, bởi vì lẽ:
- Khi bị đè sấp đối phương khó chống cự và chống trả > dễ khóa hơn vì chỉ cần khống chế 1 tay để khóa > 2 tay của mình khống chế 1 tay của đối phương. Hì hì, kiẻu gì chả thắng.
- Nếu khóa được 1 tay mà đối phương giãy khiép quá thì kéo cái tay đã bị khóa xuống và bập nốt vào cố chân của đối phương, dễ hơn khóa vào cổ tay còn lại nhưng phải khiêng đối tượng (nó mà nặng cỡ lão 9 thì toi).
P/s: Cần lưu ý với các cụ là lần sau xuất quân nên có lực lượng dự bị. Nên bố trí theo chiến thuật: CHim mồi - Mũi nhọn (trực tiếp bắt giữ) - Cảnh giới (bảo vệ vòng ngoài đề phòng đồng bọn tấn công) chỉ xuất hiện khi cần thiết còn thì giữ bí mật và đóng vai trò làm nhân chứng để hoàn chính hồ sơ. Lực lượng cảnh giới nên có quân số bàng 1/2 quân số mũi nhọn, khi có việc nên đứng vòng ngoài quan sát động tĩnh và nhnwxg kẻ có biểu hiện nghi vấn, hô hào quàn chúng hỗ trợ anh em mình.
Cái này cũng nằm trong kế hoạch rùi kụ ợ, tuy nhiên chương trình hành động khá gấp, trưa thứ 7 họp bàn thì chiều chủ nhật đã lên đường rùi nên lực lượng có được hơn 10 người. Lần sau sẽ cố gắng tập hợp anh em đông đủ hơn.

Haiau

Xe tăng
Chúc mừng các Cụ Fun S nhé, xã hội rất cần những hành động nghĩa hiệp như các cụ (b)(b)(b)

FUJITSU

Xe buýt
Cuối cùng thì FunS cũng đã bổ xung thêm lĩnh vực hoạt động vào Đăng ký kinh doanh, có vẻ như Hợp đồng đầu tay cũng không đến nỗi nào. Chúc mừng các bác.
Chủ đề này ko mới, thời gian họp tác chiến ngắn nhất từ trước đến nay, số thành viên tham dự cũng ít.. nhưng phối hợp lại có vẻ khá hiệu quả.. có lẽ CN này lại phải làm lễ báo công cho chu đáo để tạo đà cho các vụ sau các bác nhỉ

bvhadelpiero

Xe lăn
Tuyệt vời, chúc mừng công lớn của OF nhà ta, vote cụ đưa tin nóng

washaby

Xe hơi
hay quá, chúc mừng cụ Cửu và đồng bọn... à quên em lộn.:P

Chi Chi

Xe điện
Thế túm lại anh 9 chưa đòi đc con gà à :D ức nhờ :D
vậy mà bắt đc mụ kia là đàn bà lại chả trút đc tẹo giận nào vào mẹt :D

xedep_

Xe tải
Báo cáo các Cụ, khi bắt quả tang có 02 tên trộm cùng phối hợp hành động, nhưng do lúc đó quá đông người đi mua sắm, lực lượng lại phải chia thành 03 mũi theo 02 chim mồi và cảnh giới nên 1 tên lẩn mất, còn tên bị bắt thì có cùng tang vật, tiếc quá :D

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
hehe hôm qua mà bắt được ả xong mà mất ví thì công đổ xuống bể :D do cái còng còn zin chưa được đóng phát nào đâm dít, hôm qua đập hộp rồi không biết vía con lưu manh đó có đỏ không lần sau đóng mở còn trơn tru :D
Xin cụ ạ,
Trước khi nhập cuộc nhà cháu chả training cho cụ chán chê còn giề,mà công nhận tay Mụ này to thật các kụ ạ,cái còng nó to thế mà khi cặp vào cổ tay Mụ Cửu phải lựa mới được.Hic
Mà cũng đính chính với Mụ là cái hôm qua sử dụng ứ phải là đập hộp đâu nhé,nó vưỡn được dùng đều đặn bên Ba đình đấy ạ.

Nhận quà của bác Quang xong nhớ "cá hồi" lại em nhé,ko thì em khó nghĩ lắm đấy ! tóc lại bạc thì Mụ tha hồ mà mời em đi nhuộm tóc !

@ Bác Quangtayho: Em thay mặt Funs và anh em trong OF chân thành cảm ơn bác về món quà,rất mong được bác tư vấn về nghiệp vụ chuyên môn,cũng như động viên tinh thần để anh em có thêm động lực hành động.Một ngày gần đây,anh em mong được gặp bác ạ .

chuột 74

Xe điện
Em đếch dám xem lại cái ViDeo của cụ Hiệp Lực. Dã man quá!
lần trước 0F cũng có 1 clips tên trộm bị bắt cởi trần lội qua mương hay sông vào mùa lạnh rồi cụ ạ:D

Coltplus2008

Xe điện
Hoan hô các kụ / mợ đã tổ chức thành công vụ việc.
Tuy nhiên, giá trị tang vật nhỏ quá nên khó xử lý hình sự được, nó sẽ lại được tha sau khi phạt hành chính thôi. Hơi tiếc chỗ này.

sakuda

Xe điện
hay quá, có khi nào em đc tham gi cùng các cụ không nhỉ?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Đàn ông là cứ bộ hạ em sút, còn phụ nữ thì cứ mồm mà đấm cho nó hết la ( vì có những vụ mình chưa kịp đấm nó, nó đã tụt quần cởi truồng và la làng, hỏi các cụ có dám lao vào đánh nó trong những tình huống như thế ko ? )
Bọn này thì đừng coi nó là phụ nữ các Cụ ạ.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trong lúc thời gian chờ đợi em up ảnh, cũng thay mặt toàn thể anh chị em, em xin có lời để cảm ơn hai hội FunsOCC là hai hội tích cực nhất trong vụ này, ngoài ra còn có công lao rất tuyệt vời và đáng yêu của mợ JoJo Maika, chiến công vang dội này còn được khẳng định thêm khi có một mắt lửa ngươi vàng là cụ Hùng xe đẹp, nếu không có đôi mắt diều hâu cú vọ này thì mọi sự tan thành mây khói :D Yêu cầu đại hội cho tràng pháo tay ợ :D (b)
Có vụ hay thế này mà mụ chả thèm ới em 1 câu cho em đi với.

Cơ mà ảnh ở trang nào thế các cụ, e ngồi lò dò từ trang 1 đến trang này chắc chết mất :|

Trạng thái
Thớt đang đóng