Lắp đậy khoang hành lý escape

USRobotics

Xe buýt
Có thì thừa mà k có thì thiếu, em mua về lắp vào đc 2 hôm rồi lại bỏ ra, xong đem chuyển nhượng luôn chả bao giờ nghĩ sẽ cần lại
cụ đang nói cái nắp đậy khoang hành lý hay tấm vải che taplo thế :D

hector

Xe hơi
Em thấy cái bạt ngoài tác dụng che cho đẹp còn làm điều hòa nhanh mát hơn (nhanh hơn bao nhiêu thì còn xét :D), còn gần như ko thể để đồ đạc gì lên trên. Tuy nhiên theo em thế là đúng. Vì để đồ lên trên đó, nếu phanh gấp, đồ xô lên phía trên thì nguy hiểm. Nhiều khi có phải lúc nào cũng để ý được đâu, nên tiện tay để cái gì cứng cứng lên đó thì chết. Thế nên mới đầu em cũng thích bạt cứng, định đi chế, nhưng suy nghĩ lại thì thôi, bỏ ý định
Cụ nói đúng quá, e dùng bạt mềm cuốn tự đồng này hãng bán rất ổn, thẩm mỹ. Còn để đồ thì phải để dưới chứ ạ :)

NKQA

Xe buýt
Chuẩn, em vừa gọi thử, họ xác nhận có cho Escape, taplo thì ếch đời nào cũng như nhau cả thôi, 360K thì cũng rẻ, rảnh rỗi cuối tuần em sẽ qua chuột bạch rồi report, chứ nhiều khi để xe dưới nắng hoặc đi nắng, sờ bỏng tay (chỉ hy vọng ko bị hắt ảnh lên gương, ko thì tèo)
Taplo ếch loại cần số dưới sàn có khác loại cần số vô lăng đấy chứ.

USRobotics

Xe buýt
Taplo ếch loại cần số dưới sàn có khác loại cần số vô lăng đấy chứ.
Giờ kiếm đc con số sàn cũng khó, loại này họ bán chắc chắn cho loại tự động phổ thông thôi anh ơi

cập nhật cái tấm che taplo này anh, em vừa ra 799 Giải Phóng lấy 1 cái, họ làm bằng chất liệu nhung, em nghĩ chống nhiệt đc đấy. Nhưng bất ngờ hơn là tấm này giúp chống hắt nắng tốt lắm anh ạ, trc cái taplo nó màu kem sáng, đi nắng hơi bị hắt lên kính, hơi chói. Giờ có cái tấm vải nhung này, hết hẳn hiện tượng đó, đỡ chói sáng, mắt dịu hẳn. Theo em bỏ ra 360k xứng đáng. Còn về thẩm mỹ đương nhiên ko đẹp bằng nguyên bản, nhưng thôi kệ nó, tiện dụng là hơn anh ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

anhtt10

Xe buýt
Tấm che taplo em thấy ko có tác dụng gì. Để ngoài nắng nó hấp nhiệt vào giữ nhiệt còn lâu hơn taplo ấy chứ?
Anhtt10

USRobotics

Xe buýt
Tấm che taplo em thấy ko có tác dụng gì. Để ngoài nắng nó hấp nhiệt vào giữ nhiệt còn lâu hơn taplo ấy chứ?
Anhtt10
Vấn đề đó em chưa dám bàn vì cần kiểm chứng thực tế, nhưng như đã nói ở trên, chống chói lại rất tốt, có thể taplo xe cụ màu đen thì ok, chứ màu kem sáng như xe em, nó hắt lên kính cứ lóa lóa, có cái này hết luôn, cái này ngoài sự mong đợi của em :D
Nhanh thế, hôm nào ngó trực tiếp cái:)
Với anh lúc nào em cũng ok :D

hieupham7485

Xe buýt
Giờ kiếm đc con số sàn cũng khó, loại này họ bán chắc chắn cho loại tự động phổ thông thôi anh ơi

cập nhật cái tấm che taplo này anh, em vừa ra 799 Giải Phóng lấy 1 cái, họ làm bằng chất liệu nhung, em nghĩ chống nhiệt đc đấy. Nhưng bất ngờ hơn là tấm này giúp chống hắt nắng tốt lắm anh ạ, trc cái taplo nó màu kem sáng, đi nắng hơi bị hắt lên kính, hơi chói. Giờ có cái tấm vải nhung này, hết hẳn hiện tượng đó, đỡ chói sáng, mắt dịu hẳn. Theo em bỏ ra 360k xứng đáng. Còn về thẩm mỹ đương nhiên ko đẹp bằng nguyên bản, nhưng thôi kệ nó, tiện dụng là hơn anh ạ :D
Chuẩn cụ cụ, taplo ếch của e đi dưới trời nắng chói là cực khó chịu vì nó phản chiếu lên kính, cứ loang loáng hoa hết cả mắt. Còn tác dụng chống nóng khi bị nắng xiên vào thì chắc là đã rõ, vì các cụ taxi là những người kiểm chứng rõ nhất về vấn đề này. Thậm chí nhiều cụ còn bảo chống nóng taplo giúp điều hoà mát nhanh hơn, đỡ tốn xăng nữa cơ ạ.