Lắp đèn cánh cửa và đèn chiếu chân???

tuananhtun

Xe buýt
Trông ổn đấy bác ạ, em vodka bác. Đường điện đi như thế nào, lấy nguồn từ đâu, dùng bóng đèn gì...bác post luôn cho em tham khảo với ạ. Em cũng đang muốn làm đèn gầm ghế. Cảm ơn bác.

namanhnc

Xe tải
Trông ổn đấy bác ạ, em vodka bác. Đường điện đi như thế nào, lấy nguồn từ đâu, dùng bóng đèn gì...bác post luôn cho em tham khảo với ạ. Em cũng đang muốn làm đèn gầm ghế. Cảm ơn bác.
Nói chung là đơn giản thôi bác ạ. E 0 tự làm mà lên 24 Hàng Muối bọn nó đi dây cho e. Điện thì lấy ở nguồn (ngay bậc lên xuống cánh cửa, có cả mớ dây điện bên trong). Tìm ra đúng dây công tắc đèn (khi đóng cửa thì công tắc tắt), đấu nối tiếp vào đó. Đèn cánh cửa nào thì đấu chung dây với đèn chiếu chân chỗ đó.
Đèn thì là đèn cốp xe Hàn Quốc (Nubira, Getz, Click), mua ở 5c Nguyễn Trường Tộ. Bóng thì bên trong có sẵn, nó gọi là bóng con lợn (12V hoặc 24V, 24V thì yếu hơn). Xe e lắp 12V vì 24V thấy yếu và tối lắm.

Công Nông

Xe điện
Vote cụ! Em cũng đang định làm như cụ. Xe của cụ mở cửa nào sáng đèn cửa đấy hay sáng tất cả các đèn hả cụ?

namanhnc

Xe tải
Vote cụ! Em cũng đang định làm như cụ. Xe của cụ mở cửa nào sáng đèn cửa đấy hay sáng tất cả các đèn hả cụ?
xe của e 4 cánh có 4 công tắc, nên e cho đấu mở cửa nào sáng đèn cánh và đèn chiếu chân cửa đó cụ ạ. Rất hay, tiện, 0 bị hao ắc quy nữa.

AKA_GUN

Xe hơi
(b) mời bác 1 vại vót s ca hay lém bác ơi em cung đang định chơi cái đó nhưng chỉ là đèn cho để chân thôi

TER-2008

Xe buýt
Xe tui có 2 đèn trần trước và sau, mở của thì cả 2 đèn cùng sáng đóng cửa thì đèn sau tắt ngay còn đèn trứoc (ghế lái) tắt sau 15'' hoặc khóa cửa thì tắt ngay) tui đang muốn làm đèn mở cử đấu với đèn sau, đèn sói bậc của đấu với đèn trước. tui nghĩ 4 cánh có 4 công tắc nhưng đấu chung chứ nhỉ, khi mở cử thì đèn sáng tất chứ sao lại sáng mỗi đèn cánh đó, bác mách với tui cúng đang muốn chế đay nhưng chỉ káhc là tui muốn làm đèn LAD chnosos nhỏ gon và ít hao điện. Với lại đấu chung với đèn trần k bít có bị sao k.
Bác nào có kinh nghiệm mách ae với.
Tks(b)

namanhnc

Xe tải
Xe tui có 2 đèn trần trước và sau, mở của thì cả 2 đèn cùng sáng đóng cửa thì đèn sau tắt ngay còn đèn trứoc (ghế lái) tắt sau 15'' hoặc khóa cửa thì tắt ngay) tui đang muốn làm đèn mở cử đấu với đèn sau, đèn sói bậc của đấu với đèn trước. tui nghĩ 4 cánh có 4 công tắc nhưng đấu chung chứ nhỉ, khi mở cử thì đèn sáng tất chứ sao lại sáng mỗi đèn cánh đó, bác mách với tui cúng đang muốn chế đay nhưng chỉ káhc là tui muốn làm đèn LAD chnosos nhỏ gon và ít hao điện. Với lại đấu chung với đèn trần k bít có bị sao k.
Bác nào có kinh nghiệm mách ae với.
Tks(b)
- Bác thích đấu đèn nào chung với công tắc nào đều được hết. Bác bảo bọn thợ điện ở cửa hàng nội thất ô tô nó làm được ngay.
- Xe e 4 công tắc là riêng biệt, nên bên nào đấu đèn bên đó, mở cửa nào sáng cửa đó. Bác thích mở cửa 2 đèn trên (hoặc dưới) sáng cũng ok được hết.
Nếu bác ở HN lên 24 Hàng Muối, gặp a Hải - chủ cửa hàng, bảo chỗ người quen giới thiệu, họ sẽ làm cho bác ngon lành cành đào.

namanhnc

Xe tải
Mời các cụ chiêm ngưỡng bộ đèn của iem:
Đây là đèn cánh cửa trước (lúc tắt):

Lúc bật nó thế này ạ (sáng rực rừng rưng chưa các pác):

Đây là đèn chiếu chân ghế trên (lúc tắt nó tối um thế này đây):

Sau khi lắp đèn nó dư lày ạ:

Đây là đèn cánh cửa sau lúc tắt ạ:

Khi mở cửa thì sáng chóe như này ạ:

Còn đây là đèn chiếu chân ghế sau, vì tắt đi nó tối quá nên không pọt, em chỉ pọt lúc mở cửa thì nó sáng như này ạ:

Các pác thấy sao ạ, cho e xin vài chai vodka nhé? Merci nhìu (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Mời bác xem lại ở đây nhé!

anhthudoan

Xe hơi
Em xem cũng thấy hay đấy, em cũng xin phép các bác là e muốn đú cho con Matịt nhà em tý

5xu

Xe hơi
Lắp đèn trông thì hay hay! Nhưng sau thời gian đầu, nếu thợ làm không kỹ thì các bác chú ý vụ chập điện nhé! Đó là chưa kể sụt áp nguồn đột ngột cũng có thể làm hư hệ thống điện ạ! Nói chung xe đời cao, hệ thống càng hiện đại thì càng không nên chọc chạch vào hệ thống điện :)

bubi

Xe buýt
Nói chung là đơn giản thôi bác ạ. E 0 tự làm mà lên 24 Hàng Muối bọn nó đi dây cho e. Điện thì lấy ở nguồn (ngay bậc lên xuống cánh cửa, có cả mớ dây điện bên trong). Tìm ra đúng dây công tắc đèn (khi đóng cửa thì công tắc tắt), đấu nối tiếp vào đó. Đèn cánh cửa nào thì đấu chung dây với đèn chiếu chân chỗ đó.
Đèn thì là đèn cốp xe Hàn Quốc (Nubira, Getz, Click), mua ở 5c Nguyễn Trường Tộ. Bóng thì bên trong có sẵn, nó gọi là bóng con lợn (12V hoặc 24V, 24V thì yếu hơn). Xe e lắp 12V vì 24V thấy yếu và tối lắm.
Hay quá, hay quá, vừa mời bác vốt-ca xong. Xe tôi không có mấy cái đèn này nên cũng rất muốn làm theo bác.

Bác NamAnhNC cho hỏi với: bác lắp như vậy thì cứ mở cửa là đèn sáng, bất luận đêm hay ngày, và có hay không có chìa khóa cắm trên xe, có phải vậy không bác?

Nếu muốn lắp đèn LED cho tiết kiệm điện thì có được không bác?

bussyman

Xe tải
Mỗi cửa có một cái công tắc. Theo tớ đấu đèn nối tiếp với cái công tắc đó luôn. Dùng LED ý cho tiết kiệm điện mà lại dễ thao tác. Bảo thợ khoan cho một cái lỗ 5mm rồi đút con LED vào. Nếu không đủ sáng thì khoan hẳn hai lỗ gần nhau cho "máu".
He, he..đấy là tớ mới nghĩ thế thôi nhưng chưa làm thử đâu nhé!

namanhnc

Xe tải
Hay quá, hay quá, vừa mời bác vốt-ca xong. Xe tôi không có mấy cái đèn này nên cũng rất muốn làm theo bác.

Bác NamAnhNC cho hỏi với: bác lắp như vậy thì cứ mở cửa là đèn sáng, bất luận đêm hay ngày, và có hay không có chìa khóa cắm trên xe, có phải vậy không bác?

Nếu muốn lắp đèn LED cho tiết kiệm điện thì có được không bác?
Xe của e thì cứ mở cửa là đèn chiếu chân và đèn cánh cửa đều sáng, chưa cần cắm chìa, vì điện nó đấu trực tiếp từ nguồn lên (giống kiểu đèn pha, chưa cần nổ máy mà bật công tắc vẫn lên đó).
Lắp đèn led hoàn toàn được bác ợ. Mỗi tội chi phí cao. Bác vào link dưới đây xem nhé nhưng 0 biết ở VN mình có loại này chưa bác ạ

http://imotorroom.com/products/sub_view.asp?currPage=34&seq=&selIndex=&search=&pseq=11300&pcode=PRD&prd_name2=led&prd_name=

đã vote bún chả pác
(b)

tuan.control

Xe tải
Xe của e thì cứ mở cửa là đèn chiếu chân và đèn cánh cửa đều sáng, chưa cần cắm chìa, vì điện nó đấu trực tiếp từ nguồn lên (giống kiểu đèn pha, chưa cần nổ máy mà bật công tắc vẫn lên đó).
Lắp đèn led hoàn toàn được bác ợ. Mỗi tội chi phí cao. Bác vào link dưới đây xem nhé nhưng 0 biết ở VN mình có loại này chưa bác ạ

http://imotorroom.com/products/sub_view.asp?currPage=34&seq=&selIndex=&search=&pseq=11300&pcode=PRD&prd_name2=led&prd_name=

đã vote bún chả pác
(b)

Lắp đèn LED về cơ bản sẽ có nhiều ưu điểm hơn, như: hiệu quả ánh sáng cao nên tiếc kiệm điện ắc qui, giảm quá tải cho ắc qui và dây dẫn -> tương ứng sẽ giảm nguy cơ xảy ra cháy. Tuy nhiên, nó có một chút nhỏ nhược điểm là đòi hỏi phải có thêm một bộ cấp nguồn cho riêng nó đi kèm. Mà bộ này lại không có bán -> phải chế.
Hiện tại trên thị trường có loại LED cho màu sắc khá đẹp: xanh, đỏ, trắng,...

ducthanhdbp

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em xin phép đào mộ tý. e cũng đang muốn đầu cái đèn cửa xe e mà nó cứ ăn theo đèn trần.
cụ nào chuyên cái này chir e cách đầu với. cái giacw cửa thì có 3 dây. k biết các cụ cắm thẳng dây vào đây hay đấu ngoài. e đang muốn mở cửa nào sáng cửa đó. mà k làm được
cái