lắp đền xenon nháy đèn pha đầu CD khởi động lại.

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
bẩn các cụ xe lắp thêm đèn xenon vào đèn pha, cốt đi thì sáng nhìn phê quá cơ nhưng mỗi khi xin đường vượt ý nói nháy pha ạ. vậy cái đại CD nó lại khởi động lại .
nhà cháu a cay tối về mất cả ngủ song cũng khác phục được.
các cụ xe nào bị như trên chỉ cần lắp thêm can rơle là ok.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Chắc cụ là CD nguyên bản của Phò te hả cụ. Tình trạng vậy là do sụt dòng nên CD nó khởi động lại.
Kinh nghiệm của cháu là:
PA1: Thay balast ngon DENSO, F1, ... là ngon.
PA2: Độ thêm bộ ổn định dòng cũng ngon
PA3: Thay DVD là được

bà còng 1979

Xe tải
bẩn các cụ xe lắp thêm đèn xenon vào đèn pha, cốt đi thì sáng nhìn phê quá cơ nhưng mỗi khi xin đường vượt ý nói nháy pha ạ. vậy cái đại CD nó lại khởi động lại .
nhà cháu a cay tối về mất cả ngủ song cũng khác phục được.
các cụ xe nào bị như trên chỉ cần lắp thêm can rơle là ok.
thêm có con rơle vậy hết 30 tiền dùi.:))

bà còng 1979

Xe tải
Chắc cụ là CD nguyên bản của Phò te hả cụ. Tình trạng vậy là do sụt dòng nên CD nó khởi động lại.
Kinh nghiệm của cháu là:
cụ nói vậy thế thì có mà thay hết còn giề. =))

Rickyman

Xe điện
Thay Role hết thì em cũng chưa hiểu lắm vì Balast đểu vẫn xơi dòng của toàn hệ thống tại thời điểm nháy
Nguyên nhân chính xác nhất là đôi balast của cụ lởm, khi khởi động ăn dòng quá lớn, gây sụt nguồn. Muốn ngon chỉ thay Balast. Trước em độ bi cho con Morning tiếc $ dùng Balast khựa cũng bị, thay Denso vào ngon ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

tiensydien

Xe buýt
Kinh nghiệm của cháu là:
cụ nói có phần đúng ạ. nhưng kinh phí lên cao quá ạ.
em đã chế thêm hai con role là ngon luôn cụ ạ.:D

tiensydien

Xe buýt
Thay Role hết thì em cũng chưa hiểu lắm vì Balast đểu vẫn xơi dòng của toàn hệ thống tại thời điểm nháy
Nguyên nhân chính xác nhất là đôi balast của cụ lởm, khi khởi động ăn dòng quá lớn, gây sụt nguồn. Muốn ngon chỉ thay Balast. Trước em độ bi cho con Morning tiếc $ dùng Balast khựa cũng bị, thay Denso vào ngon ngay :D
cụ nói vậy cũng tùy vì mỗi xe một bênh phải châm kưu mới biết ạ.
nhưng nhà cháu chỉ thêm con rơle là ngon dùi.

Rickyman

Xe điện
cụ nói vậy cũng tùy vì mỗi xe một bênh phải châm kưu mới biết ạ.
nhưng nhà cháu chỉ thêm con rơle là ngon dùi.
Vâng, vấn đề của cụ khá rõ ràng. Em phân tích như này cụ xem có hợp lý không nhé.
Balast đểu ăn dòng lớn, mục đích của việc thay role là cấp nguồn thẳng từ Acquy tới Balast mà không qua hệ thống nguồn cấp cho đèn có sẵn của xe (có thể nguồn DVD cũng ăn theo trục này nên khi nháy pha bị ảnh hưởng). Xét về khí cạnh trước mắt cụ có thể loại được lỗi đầu DVD không bị reset nhưng về lâu dài, khi balast khởi động gây ăn nguồn, gây sụt áp toàn hệ thống sẽ ảnh hưởng tới toàn bộ thiết bị điện tử trên xe. Khi có xèng nên thay ngay cụ ạ, chống chỉ định balast Khựa.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Kinh nghiệm ngay xưa cháu thay rơ le các kiểu, đi dây to hơn từ acquy, nối mát bên phụ... cuối cùng khắc phục được khoảng 40%. Nhiều khi vẫn bị khởi động CD lại.
PS: Các phương án nhà cháu đưa ra là chỉ chọn 1 trong 3 phương án đó thôi ạ.

tiensydien

Xe buýt
Vâng, vấn đề của cụ khá rõ ràng. Em phân tích như này cụ xem có hợp lý không nhé.
Balast đểu ăn dòng lớn, mục đích của việc thay role là cấp nguồn thẳng từ Acquy tới Balast mà không qua hệ thống nguồn cấp cho đèn có sẵn của xe (có thể nguồn DVD cũng ăn theo trục này nên khi nháy pha bị ảnh hưởng). Xét về khí cạnh trước mắt cụ có thể loại được lỗi đầu DVD không bị reset nhưng về lâu dài, khi balast khởi động gây ăn nguồn, gây sụt áp toàn hệ thống sẽ ảnh hưởng tới toàn bộ thiết bị điện tử trên xe. Khi có xèng nên thay ngay cụ ạ, chống chỉ định balast Khựa.
kakaka.
cụ nói chuẩn nhưng cụ chủ xe nói cuối lăm thổi vợ mới.
vậy làm thao cho kinh phí thắp nhấn vậy em mới làm theo yêu cầu của thượng đế đấy a .

tiensydien

Xe buýt
Kinh nghiệm ngay xưa cháu thay rơ le các kiểu, đi dây to hơn từ acquy, nối mát bên phụ... cuối cùng khắc phục được khoảng 40%. Nhiều khi vẫn bị khởi động CD lại.
cụ nói cũng đúng phần nào đấy ạ.

tiensydien

Xe buýt
em thấy mọi ví thư các tinh huống của các cụ đều có nguyên do liên quan đến vấn đề.
em cũng đã khoanh vùng nguyên nhân như các cụ đây .và
thông thường cũng như đi khám chưa bệnh thì gập bác sỹ khám chưa đều phải hỏi kỹ cành bệnh nhân thì mơi bốc thuốc được phai không các cụ .
vậy qua otofun các cụ đã đọc và tìm hiểu kỹ tranh trường hợp giao trức cho ạc các cụ ạ.

gadongtao

Xe tải
Em đào mộ hóng xem cụ đã xử lý được vụ CD khởi động lại chưa ạ? Xe em dạo này hay bị khá là ức chế. Xe em không chế cháo thêm thiết bị gì.

toikhong

Xe đạp
Có cụ nào lắp bi q5 + xenon có thể hướng dẫn cháu cách đi dây điện được không ạ? cháu muốn làm bộ pha theo phong cách DIY nên vẫn đang thắc mắc phần ở bi Q5 có 2 dây để điều chỉnh cuộn nam châm thì đi theo đường nào và rơ le + cầu chì cần phải thay cái gì ạ? Cháu cảm ơn các cụ và rót cà phê chờ sẵn ạ

Antilope

Xe buýt
Có cụ nào lắp bi q5 + xenon có thể hướng dẫn cháu cách đi dây điện được không ạ? cháu muốn làm bộ pha theo phong cách DIY nên vẫn đang thắc mắc phần ở bi Q5 có 2 dây để điều chỉnh cuộn nam châm thì đi theo đường nào và rơ le + cầu chì cần phải thay cái gì ạ? Cháu cảm ơn các cụ và rót cà phê chờ sẵn ạ
Cháu cũng mới DIY bộ Q5 xong, xe cụ nếu riêng Pha Cos thì cụ thay bi vào cos và đấu dây cos vào đèn xenon, pha để nguyên bản và câu dây pha vào cuộn nam châm là ok. Nếu chung pha cos (như H4 chẳng hạn) thì đấu qua rơle, lấy nguồn trực tiếp từ acquy.

cụ mua balast có canbus là ok ak
aozom có loại có canbus đó ạ

tiensydien

Xe buýt
Em đào mộ hóng xem cụ đã xử lý được vụ CD khởi động lại chưa ạ? Xe em dạo này hay bị khá là ức chế. Xe em không chế cháo thêm thiết bị gì.
Cũng đơn giản thui mà vụ này cháu đã viết bài và cách sử lý dùi thì phải.

tiensydien

Xe buýt