Thảo luận Lắp điều hòa sau cho Captiva 2015-2016

sliver-ranger

Xe tải
Chào cụ mợ.
Tình hình là năm ngoái em nghe hãng khuyến mãi thêm điều hòa sau, chứ không trừ 25 củ. Em thấy bùi tai, vì điều hòa kiểu gì cũng cần. Tuy nhiên, đi 1 năm giờ mới ăn đòn với cái điều hòa này. Xe em giờ mất hết gas do hở ống kéo ra dàn lạnh sau.
Thật ra, điều hòa lắp thêm không phải lắp từ nhà máy mà do đại lý họ tự lắp và tặng cho mình. Biết là hàng họ nhập xịn từ Thailand, tuy nhiên tay nghề thợ VN lởm lắm, lại là hàng của bên thứ 3 sản xuất tại Thái để lắp vào ( chứ GM không sản xuất cái này để bán ra), nên độ chuẩn của thiết bị không cao.
Em khuyên thật là các cụ không nên lắp dàn lạnh sau. 1 dàn lạnh cũng ok rồi. Các cái khác của Cap đi theo xe từ đầu rất ok. Em chạy 1 năm mà không lỗi lầm gì.

Chỉnh sửa cuối:

HoVaMeo

Xe tải
cảm ơn thông tin của cụ chủ, e nghĩ là nhà máy nên tiếp thu và lắp luôn cho chuẩn, chứ mua cái xe này ai cũng hỏi có điều hòa sau ko

polizia

Xe container
Cụ mang ra chỗ lắp bảo hành đi, bảo thợ kiểm tra kỹ. Chắc đúng phải ông tay nghề ẩu chứ bình thường kéo ống điều hoa đâu phải kỹ thuật khó, điều hoà gia đình em kéo ống 12m còn ko sao.
Em theo dõi box GM bên Sài Gòn thấy mấy người cũng lắp vì trong đó nóng quanh năm nhưng chưa thấy phản hồi bị lỗi.

sliver-ranger

Xe tải
Nhân tiện cái điều hòa này, em cảm ơn Cherolet Hà Nội, phục vụ khắc phục sự cố điều hòa của em khá tốt, nhiệt tình, đúng hẹn. Mặc dù lỗi xảy ra là điều không ai mong muốn, nhưng các cụ phục vụ thế là Ok rồi. Vote cho mr Tường Cherolet Ha Noi 1 like nhé.

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Captiva em nghĩ là sự lựa chọn hoàn hảo. Ngoại trừ, có mỗi cái dàn điều hòa phía sau. Tại sao nó không lắp??? Ngồi mua hè nóng vãi lĩnh hồn :(

sliver-ranger

Xe tải
Captiva em nghĩ là sự lựa chọn hoàn hảo. Ngoại trừ, có mỗi cái dàn điều hòa phía sau. Tại sao nó không lắp??? Ngồi mua hè nóng vãi lĩnh hồn :(
Đúng là khi nóng người ta mong muốn có cái điều hòa. Nhưng mà lắp đặt kiểu VN thì rủi ru lắm. Mà rủi ro mình lại phải chịu, hãng họ chỉ chịu những gì theo xe thôi.

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Đúng là khi nóng người ta mong muốn có cái điều hòa. Nhưng mà lắp đặt kiểu VN thì rủi ru lắm. Mà rủi ro mình lại phải chịu, hãng họ chỉ chịu những gì theo xe thôi.
Vâng. E đã sử dụng cap vài năm rồi em biết. Cũng ổn so với tầm tiền. Nhưng không hiểu cái vụ dàn điều hòa sau? :)

polizia

Xe container
Vâng. E đã sử dụng cap vài năm rồi em biết. Cũng ổn so với tầm tiền. Nhưng không hiểu cái vụ dàn điều hòa sau? :)
Vì nó là sản phẩm Global, kiểu như ở đâu có GM là ở đó có Cap.
Hồi mới ra nó có gần như khắp châu Âu, kể cả Pháp.., sau này thu gọn lại thì rút bớt ở 1 số thị trường...
vì nó lắp cho gần như cả 5 châu nên nó nghĩ chỉ cần 1 dàn điều hoà.
Còn những xe chỉ sản xuất cho Đông Nam Á và Nam Á thì lại thiết kế 2 dàn lạnh.
Em đoán là thế.

Pajero0291

Xe buýt
Em hỏi thêm tí. Xe Captiva có độ được cửa điện cho của sau không ah.