Lắp đồ chơi cho xe ford focus

Dũng DGVN

Xe tải
Chào các Cụ!

Em mới dùng FF đi đựoc 20000km nhưng mới bọc ghế da, lắp camera lùi, vè mưa ép biển ngoài ra chưa làm gì. Các Cụ tư vấn cho em xem còn cần làm gì cho đủ bộ để chơi và giải trí và địa chỉ uy tín làm những đồ riêng của FF ah?

Tiện cho em hỏi luôn là địa chỉ ép biển và lắp biển vì mấy chú bán xe ép và lắp biển chán quá em tính lắp lại

Cảm ơn các Cụ ah

kole-molet

Xe hơi
Em đang định bọc ghế da và lắp cảm biến.
Cụ làm ở đâu vậy, có ảnh kô cho em ngó cái và giá rổ để như thế nào.
Đội ơn cụ!

Dũng DGVN

Xe tải
Đội ơn cụ![/QU

Mình mới bọc da Sing và lắp cảm biến lùi chỗ CH Huy ở Nguyễn Chí Kiên (gần Chợ xe máy Dịch Vọng ) Camera 1,5trd và ghế da trải sàn chống cháy khoảng 6 trd. Nói thật là mình chụp ảnh nhưng chả biết laod hình vào đây như thế nào cả.

Cụ thông cảm mình còn phải hỏi các ae trên diễn đàn để đc tư vấn thêm.

Boo Boo

Xe hơi
Độ bi xenon, độ âm thanh, độ hud, tmps, thay lốp hịn, thay đèn led trần, led cốp, led hàng ghế sau,thêm hộp đựng kính trong xe, dán film, lắp lip cản sau, cánh gió, gương gập điện, sấy. Tạm thế là cụ mất ối xiền và thời gian rồi.:)/:). Về cửa hàng thì trung già võ thị sáu hoặc đức thịnh là ok

Chỉnh sửa cuối:

Dieu Thao

Xe buýt
Lấp gương gập điện có ảnh hưởng đến hệ thống điện ko các cụ ơi. Em định lắp cho tiện khi cần tránh xe máy đi quá gần. Với lại Giá cả bao nhiêu ạh?

Chỉnh sửa cuối:

Dũng DGVN

Xe tải
Độ bi xenon, độ âm thanh, độ hud, tmps, thay lốp hịn, thay đèn led trần, led cốp, led hàng ghế sau,thêm hộp đựng kính trong xe, dán film, lắp lip cản sau, cánh gió, gương gập điện, sấy. Tạm thế là cụ mất ối xiền và thời gian rồi.:)/:). Về cửa hàng thì trung già võ thị sáu hoặc đức thịnh là ok
ối Cụ ơi! Em ở CG thì lắp ở đâu gần và uy tín hả cụ. Xe em dán fim 3M rồi ah em muốn làm thêm cái gương cụp vì dòng FF không cụp được nhwung không biết đang đi ko muốn tắt máy có cụp được không để tránh xe máy quệt ah?

Tks Cụ tư vấn cho em vừa vừa thôi cụ làm cả nhóm thế em nổ tung Ví mất hihi

LongThinhTech2

Xe điện
Chào các Cụ!

Em mới dùng FF đi đựoc 20000km nhưng mới bọc ghế da, lắp camera lùi, vè mưa ép biển ngoài ra chưa làm gì. Các Cụ tư vấn cho em xem còn cần làm gì cho đủ bộ để chơi và giải trí và địa chỉ uy tín làm những đồ riêng của FF ah?
Tiện cho em hỏi luôn là địa chỉ ép biển và lắp biển vì mấy chú bán xe ép và lắp biển chán quá em tính lắp lại
Cảm ơn các Cụ ah
Đồ chơi và giải trí khá nhiều: DVD, nâng cấp âm thanh, camera hành trình, bộ hiển thị tốc độ & áp suất lốp, nẹp bước chân, độ Led các loại,....rất và rất rất nhiều...
Cụ đã lắp được biển chưa? Không qua em làm giúp ạ

LongThinhTech2

Xe điện
Đội ơn cụ!
Bọc ghế da sẽ dễ dàng vệ sinh, tránh gây mùi hôi, mùa hè ngồi mát hơn cụ ạ...Giá cả thì tùy loại da cụ ạ
Cảm biến lùi sẽ giúp cụ lái xe an toàn hơn, khi lùi cụ sẽ được hỗ trợ về mặt âm thanh và khoảng cách lùi thực tế. Mấy khoản này đơn giản và không hề ảnh hưởng tới điện đóm của xe

LongThinhTech2

Xe điện
ối Cụ ơi! Em ở CG thì lắp ở đâu gần và uy tín hả cụ. Xe em dán fim 3M rồi ah em muốn làm thêm cái gương cụp vì dòng FF không cụp được nhwung không biết đang đi ko muốn tắt máy có cụp được không để tránh xe máy quệt ah?

Film 3M cụ dán hết bao nhiêu ạ? Em dự là Film tàu, nếu em dự là đúng thì hiệu quả cách nhiệt và loại bỏ các tia cực tím, tia Uv, tia hồng ngoại là không cao ạ
Xe cụ là gương cơ hay gương điện rồi ạ?

Dũng DGVN

Xe tải
Film 3M cụ dán hết bao nhiêu ạ? Em dự là Film tàu, nếu em dự là đúng thì hiệu quả cách nhiệt và loại bỏ các tia cực tím, tia Uv, tia hồng ngoại là không cao ạ
Xe cụ là gương cơ hay gương điện rồi ạ?
Cụ nói như vậy trước hết là em cảm ơn! tuy nhiên khi em đã dán phim thì có thể đó là fim TQ hoặc fim xịn, cái đó cụ chưa nhìn nên đừng đánh giá vội cửa hàng họ đã làm cho em vì chỗ nào cũng phỉa giữ uy tin để làm ăn lâu dài CỤ ah. Nếu đúng thì không sao, còn sai phải tội với người ta. Tuy em mơi lấy xe nhưng cũng có người quen họ dán ở đó. CHỉ mỗi ép biển là họ làm kém nên em fai công nhận thôi.

Cụ là thợ chắc biết Xe FF 1.8MT 2011 là gương ntn roi, gương của em không gập điện được vì nguyên thủy nó như vậy Cụ ah.

Cụ làm được gì giưp thì làm còn không giúp được em phải trả tiền vì còn chi phí, giá hợp lý là được chứ rẻ thì em không mong muốn đâu Cụ ah.

Tks Cụ đã tư vấn và lo lắng cho em.

Boo Boo

Xe hơi
Độ gương cụp thì cụ ra trung già làm cho ngon, Giá hơn củ/gương. Nó sẽ có 1 công tắc trong xe, cụ đang đi mà thích cụp thì ấn thế thôi. Đơn giản mà tiện lợi. Cụ có thể đặt thêm mặt gương có sấy để đi mùa mưa chỗ cụ ViẹtWagen.

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ nói như vậy trước hết là em cảm ơn! tuy nhiên khi em đã dán phim thì có thể đó là fim TQ hoặc fim xịn, cái đó cụ chưa nhìn nên đừng đánh giá vội cửa hàng họ đã làm cho em vì chỗ nào cũng phỉa giữ uy tin để làm ăn lâu dài CỤ ah. Nếu đúng thì không sao, còn sai phải tội với người ta. Tuy em mơi lấy xe nhưng cũng có người quen họ dán ở đó. CHỉ mỗi ép biển là họ làm kém nên em fai công nhận thôi.

Cụ là thợ chắc biết Xe FF 1.8MT 2011 là gương ntn roi, gương của em không gập điện được vì nguyên thủy nó như vậy Cụ ah.

Cụ làm được gì giưp thì làm còn không giúp được em phải trả tiền vì còn chi phí, giá hợp lý là được chứ rẻ thì em không mong muốn đâu Cụ ah.

Tks Cụ đã tư vấn và lo lắng cho em.
Cụ hiểu lầm ý em. em hỏi cụ là làm hết bao nhiêu? Nếu rẻ tầm tầm 1 củ thì là loại tàu, dán kính sườn và kính hậu sẽ được còn dán kính mặt thì không ổn lắm.

Antilope

Xe buýt
Ép lại biển thì cụ qua cụ Tuấn miền Nam số 10 nhà Hỏa, thâm niên ép biển đầu tiên ở đất HN, chất lượng quá ổn, giá hợp lí.

vuduythai

Xe máy
Em đang FF 1.8AT 2012, cũng muốn độ 1 tí cho đỡ nhàm chán, nhưng chưa bít làm gì và ở đâu. Đã có cụ nào làm rồi thì có thể load ảnh cho e coi để e học tập. Thanks các cụ :">

Dũng DGVN

Xe tải
Cảm ơn Các Cụ nhiệt tình tư vấn, đúng là trên diễn đàn anh em chia sẻ rất nhiệt tình làm em rất cảm động . Em vào diễn đàn nhưng chưa nhiều kinh nghiệm độ xe vì cung trung tuổi rồi ( em năm nay 40 các Cụ ah)

Một lần nữa cảm ơn Các Cụ rất, rất nhiều!!!

An Dong

Xe điện
Cảm ơn Các Cụ nhiệt tình tư vấn, đúng là trên diễn đàn anh em chia sẻ rất nhiệt tình làm em rất cảm động . Em vào diễn đàn nhưng chưa nhiều kinh nghiệm độ xe vì cung trung tuổi rồi ( em năm nay 40 các Cụ ah)

Một lần nữa cảm ơn Các Cụ rất, rất nhiều!!!
Em nhắn cho cụ rồi đấy nhé. Em cũng trung trung tuổi như Cụ.

Dũng DGVN

Xe tải
Em nhắn cho cụ rồi đấy nhé. Em cũng trung trung tuổi như Cụ.
Cụ ở chỗ nào đấy ah? EM ở Nguyễn Khánh Toàn ra chỗ cụ thì đi đường nào, ???? Thank Cụ lớn ah hihi

kienvinh

Xe lăn
Cụ này chưa kể là có lắp DVD hay không nhưng nếu có camera lùi rồi thì chắc là có DVD nhỉ? Món này hay, em dùng nhiều nhất vì nghe nhạc rất tiện.

Ngoài ra thì em mua mấy thứ nhỏ nhỏ nhưng hữu dụng để dùng trên xe, không phải là độ đẽo gì cả:

- Nhiệt kế - ẩm kế: Nhờ đó mới biết khi bật điều hòa trong xe rất khô, độ ẩm tầm 25-27%, hôm nào đi chuyến đường dài là nẻ toác môi :D
- Hộp kính, gắn trên chỗ nhẽ ra là tay vịn trên đầu ghế lái
- Bộ sạc điện có đủ chân cắm đa năng cho mọi loại thiết bị cầm tay
- Volt kế, như cái tẩu thuốc cắm vào ổ là khám được ắc quy khỏe hay yếu
- Vài cái móc treo đồ, mua trên eBay.
- Hộp đựng đồ có thể xếp gọn, mua trên eBay, để ở cốp sau

Nói chung lên xe là thoải mái như ở nhà :D

BBB

Xe buýt
Cụ ở chỗ nào đấy ah? EM ở Nguyễn Khánh Toàn ra chỗ cụ thì đi đường nào, ???? Thank Cụ lớn ah hihi
Cụ cứ độ bằng xe em là đủ sài rồi, em cũng ở N.K.toàn
Như cụ kienvinh thì đưa cả gia tài lên xe rồi nhỉ, em sợ khi lái nó ứ tập trung với mấy món đồ độ thêm lắm

kienvinh

Xe lăn
Cụ phán bừa bãi thế. Em sợ các cụ đọc không cẩn thận nên đã nói rõ đấy chỉ là mấy món đồ nhỏ nhưng hữu dụng, chứ không phải độ đẽo, mà cụ lại bẩu là mang cả gia tài lên xe, hố hố :D

Em chả độ gì, chỉ thay ghế da vì nó quả thật là vệ sinh hơn. Còn gương điện theo em là không cần thiết. Focus là mẫu xe phổ thông dạng tiết kiệm chả cần lắp thêm gì đâu ợ. Cứ bảo sợ xe khác va vào rồi thì gương bị cụp lại, có motor điện thì bật lên cho nó xòe ra trở lại, thật tình huống này ít xảy ra lắm. Cái gương của Focus khi gập vào hết cỡ nó cũng không gọn như loại xe khác đâu. Điều cần thiết là khi đi mưa làm sao cho quan sát được rõ ràng qua gương nhưng vấn đề này còn phụ thuộc cả vào nước bám bên kính hai bên thành xe. Nếu muốn nhìn rõ phải sấy cả hai bên kính đấy, mà mưa vẫn đang mưa thì sấy thế nào? Chỉ sấy khi mưa đã ngưng rồi, mà khi đấy lấy cái giẻ lau cho nhanh thì tốt hơn các cụ nhỉ?

Còn đèn lắp thêm em cũng thấy là không cần thiết. Quan điểm cá nhân em là thấy lòe loẹt với một mẫu xe giản dị như Focus. Tay nào ăn chơi thì không tính.