lắp động cơ điện cho xe đạp cơ cho F1 đi học

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Chào các cụ.
F1 nhà em năm nay cần đi lại nhiều nhưng chưa đủ tuổi đi xe máy 50 cc.
Nhà có cái xe ASAMA, em muốn lắp động cơ điện cho F1 đi học, cụ nào biết ở đâu nhận lắp tại Hà nội ah, có phụ tùng ổn, giá cả hợp lý chỉ giúp em với ah, em chỉ lắp động cơ tốc độ khoảng 25-30 km/h, bằng tốc độ đạp thường, nhưng đỡ phải đạp là được.
cám ơn các cụ

HTlangtu

Xe điện
Chào các cụ.
Nhà có cái xe ASAMA, em muốn lắp động cơ điện cho F1 đi học, cụ nào biết ở đâu nhận lắp tại Hà nội ah, có phụ tùng ổn, giá cả hợp lý chỉ giúp em với ah, em chỉ lắp động cơ tốc độ khoảng 25-30 km/h, bằng tốc độ đạp thường, nhưng đỡ phải đạp là được.
cám ơn các cụ
e đã chuột bạch vụ này, chân thành khuyên cụ không nên vì mấy lý do:
1. Cụ muốn giảm chi phí mua loại lắp bánh trước, đỡ được công chế cháo cải tạo nhiều. Nhưng dẫn động bánh trước hơi nguy hiểm hay ngã nếu chưa quen
2. Tốc độ đạp xe nhanh khoảng 15km/h, rất ít khi được 20km/h trở lên. Vì như vậy đi khá sóc, mà động cơ điện thì tầm 22km/h sóc tê tay lái
3. Asama nếu lắp động cơ mà chạy nhanh là có thể xé hoặc vặn khung nếu chở 2 người thường xuyên
4. Hệ thống phanh cũng nên lưu ý

Trước e đã mua 1 bộ 24V - lắp bánh trước - về lắp cho con bé đi học, đi được 1 tháng bị xé khung phải hàn tig, vì xe khung inox. Chỗ để acquy phía sau rất nặng- sóc (nếu đầu tư dùng pin thì tốt) nên gãy pobaga vì không có giảm sóc. Dây điện khi lắp ráp cũng để ý tránh chập cháy
Vài lời với cụ là nên mua loại trợ lực của Nhật cũng đc cụ ạ

namphong12

Xe container
Can cụ. Không nên. Mua cho cháu nó cái xe đạp điện tử tế. Chế cháo làm gì không an toàn đâu.

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
vâng, cám ơn các cụ.
em chưa trải nghiệm vụ này, nên chưa biết tròn méo ra sao.
e đã chuột bạch vụ này, chân thành khuyên cụ không nên vì mấy lý do:
1. Cụ muốn giảm chi phí mua loại lắp bánh trước, đỡ được công chế cháo cải tạo nhiều. Nhưng dẫn động bánh trước hơi nguy hiểm hay ngã nếu chưa quen
2. Tốc độ đạp xe nhanh khoảng 15km/h, rất ít khi được 20km/h trở lên. Vì như vậy đi khá sóc, mà động cơ điện thì tầm 22km/h sóc tê tay lái
3. Asama nếu lắp động cơ mà chạy nhanh là có thể xé hoặc vặn khung nếu chở 2 người thường xuyên
4. Hệ thống phanh cũng nên lưu ý

Trước e đã mua 1 bộ 24V - lắp bánh trước - về lắp cho con bé đi học, đi được 1 tháng bị xé khung phải hàn tig, vì xe khung inox. Chỗ để acquy phía sau rất nặng- sóc (nếu đầu tư dùng pin thì tốt) nên gãy pobaga vì không có giảm sóc. Dây điện khi lắp ráp cũng để ý tránh chập cháy
Vài lời với cụ là nên mua loại trợ lực của Nhật cũng đc cụ ạ
Can cụ. Không nên. Mua cho cháu nó cái xe đạp điện tử tế. Chế cháo làm gì không an toàn đâu.

Ginkgo

Xe buýt
E đã chế và dùng 2 năm vẫn ổn, giờ vẫn dùng để đi ngày mưa gió nhưng cũng như các cụ trên ý kiến là ko nên chế, vì tự chế thì mất khá nhiều thời gian, ra shop thì đắt ko kém mua xe mới (riêng vật tư: động cơ, IC, pin... đã 4-5tr) mà ko đẹp
Cụ nên mua sẵn, giờ có nhiều loại giá cũng không quá đắt mà đẹp.

meoluoi

Xe điện
Chế cho mình dùng trải nghiệm thì được, mình lớn rồi, còn biết xử lý hỏng hóc, sự cố. Con trẻ thì khuyên cụ không nên đưa cháu làm chuột bạch

Huthasa

Xe lăn
Em đang sài con này. Nhẹ nhàng, pin chạy được 70-90km một lần sạc

Chỉnh sửa cuối:

phutrong_nguyen

Xe tăng
Chào các cụ.
cám ơn các cụ
Cụ chủ sao phải vật vã thế.
Cụ vào đây xem có khi còn lựa đc xe còn rẻ hơn nhiều so với cụ độ đẹo mà độ an tâm về chất lượng ổn định đã đc tính toán bằng những cái đầu lịch sử rồi: