Lắp DVD 2 din, đèn gầm, loa sub phù hợp cho Lacetti EX.

BMZ_Z4

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều cái vụ kết nối bluetooth. Thế là cái password là 0000 thì em hiểu rồi. Bây giờ cái Kovan của em còn thiếu dây để nối USB với Ipod nữa thôi, đầu usb lại là đầu mini nên không biết kiếm ở đâu, tự chế bằng nối 2 dây mà nó không nhận.

toanthangcs

Xe điện
Cái Ipod của Cụ có Bluetooth không ạ? Nếu có, Cụ cứ kết nối không dây cho nó nhàn. Còn cái USB mini loại một đầu to, một đầu nhỏ, Cụ cứ ra hàng tin học hoặc hàng bán máy ảnh Kỹ thuật số hoặc điện thoại Nokia, Motorola..., em nghĩ không thiếu đâu ạ, chi phí chả đáng bao nhiêu.

Chỉnh sửa cuối:

BMZ_Z4

Xe điện
Không phải cái dây này bác ạ. Cái đầu usb to là đầu cái cơ, để cắm được USB stick vào ấy. Trong hình của bác là đầu đực.

Chimpanzeevn

Xe tải
Cảm ơn cụ toanthangcs vì topic hữu ích. Sao cụ không làm gương cụp điện luôn ợ?
Lacetti EX toàn dùng tay cụp gương trông quê kinh...

toanthangcs

Xe điện
Cảm ơn cụ toanthangcs vì topic hữu ích. Sao cụ không làm gương cụp điện luôn ợ?
Lacetti EX toàn dùng tay cụp gương trông quê kinh...
Em cũng định làm gương cụp điện, khoảng 3-4 triệu gì đó. Nhưng ngại động chạm điện đóm nhiều quá.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cũng đơn giản thôi cụ, vì chỉ thay moto thoai, xe cụ độ đẹp thật, cứ dùng một thời gian rồi làm tiếp thì mới fe cụ ạ, chúc cụ vui

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hồi trước em ra chỗ Trung già 86C Võ Thị Sáu làm con DVD Kenwood Nhật xịn lắp vào Lac EX ngon choét. Rẻ hơn cả của cụ chủ thớt.

vietthuy

Xe buýt
nếu kovan mà màn hình 800*480 thì 4tr là bổ rẻ, đúng giá rồi cụ ạ

buonvn

Xe tải
Trăn trở, tìm kiếm trên mạng. Khen có, chê cũng có, nhưng với tình hình túi tiền có hạn, em quyết định lắp DVD 2din Kovan. Trước đó, em dự kiến lắp cái CD/MP3 PIONEER DEH-4150SD chỗ Cụ Khôi phệ vì tin chắc rằng âm thanh sẽ rất hay. Nhưng vì F1 muốn được xem DVD, cái DVD rẻ nhất (JVC) cũng trên dưới 10tr rùi. Vào Google, seach: DVD Kovan+otofun.net, thấy các Cụ nhà mình khen Nam Thắng số 4 Đỗ Ngọc Du (Nguyễn Công Trứ rẽ vào). Quả thật: ngon, bổ (với tầm thưởng thức của em và F1), không rẻ (để ta nghĩ là hàng lởm) nhưng rất phù hợp với nhiều người và nhiều xe. Em lắp: DVD Kovan+ loa Sub (nhét gầm ghế phụ), đôi đèn gầm Korea, máy khử mùi Life pro, đuôi cá Korea (gắn nóc). Được Cụ Nam Thắng khuyến mại đôi gương lồi (xoay được) và đặc biệt được chứng kiến một bác chủ (kiêm thợ chính) tỷ mỉ, cẩn thận (trên từng mối nối dây điện), khéo tay, trách nhiệm và nhiệt tình. Em hoàn toàn hài lòng. Số tiền cho các món trên: 8.350.000đ. (trong khi đó có cửa hàng báo giá cho em: 7,8 trđ cho riêng cái DVD Kovan. Mua hàng ở đó, mình cảm giác: đúng giá.
Hẹn gặp lại bác Nam Thắng, sau Tết Tân Mão này. Chúc Cụ luôn mạnh khỏe, đắt hàng.
Khất các Cụ, sắp Tết bận quá, em sẽ post ảnh hầu các Cụ sau . (em không phải “cò” đâu, các Cụ nhé! Chỉ mong muốn các Cụ có điều kiện nhanh nhất, tốt nhất trong quá trình … trang điểm cho bà 2.o:-)
Khi mới lấy xe về (nguyên bản):

Bác cho em hỏi bác dùng ăngten gì cho cái đầu kovan này, có thỉnh thoảng mất tín hiệu radio không ợ, con của em không hiểu sao hay mất tín hiệu radio lắm, muốn nghe vov giao thông mà chỗ nghe đc chỗ không nghe được, tín hiệu TV bắt có nét căng đét ko ợ, cụ làm vài kiểu bắt tín hiệu tivi đi cho em mở mang tầm mắt thanks cụ

P/s không biết bác thắng có sửa đc cho em cái dvd của em hay kẹt đĩa ko chịu chui ra, do mặt dưỡng hơi bị kick ko nhỉ

toanthangcs

Xe điện
Tín hiệu rađio ổn định, FM 91 chỉ nghe tốt trong bán kính 50-60km, FM 102,7 nghe vấn rất tốt khi cách Hà Nội 150km (xa hơn nhà cháu chưa thử), để xem được TV analog phải mua thêm cái ăng ten (150k) nẹp vào viền trên kính lái, bán kính xem cách đài phát 1-2 km thì tín hiệu tốt, xem nét(điều kiện xe đi chậm hoặc dừng hẳn). Bán kính 3km: không tốt. Muốn tín hiệu rõ nét hoàn toàn: mua đầu thu kỹ thuật số cho ôtô (với nhà cháu thì không cần thiết vì toàn đi đoạn ngắn: hơn 100km). Chụp hình TV: nhà cháu sẽ chụp hầu các Cụ khi về quê, ở HN mà đỗ xe lảng vảng quanh đài phát: xxx lý luận đây là "tuyến phố văn minh" và túm vì tội dừng đỗ xe gây ách tắc giao thông , cháu "khiếp lắm", cháu đi mãi trong Hà Nội để tìm cái biển "tuyến phố không văn minh" để dừng đỗ xe mà không thấy thế là cứ đi liên tục không dám dừng:-|...
Vấn đề: "bác thắng có sửa đc cho em cái dvd của em hay kẹt đĩa ko chịu chui ra, do mặt dưỡng hơi bị kick", Cụ gọi trực tiếp: 0913002930

Ăng ten nẹp viền trên kính lái:

Cách đài truyền hình khoảng 3km:

Cách đài truyền hình khoảng 100met:

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng định làm gương cụp điện, khoảng 3-4 triệu gì đó. Nhưng ngại động chạm điện đóm nhiều quá.
giống e cũng thế cụ à, làm gương điện vào đi dây lại khoảng chưa đầy 1 tháng sau có dấu hiệu chập cheng. HIc đúng là ko có cái dại nào bằng cái dại đấy

toanthangcs

Xe điện
giống e cũng thế cụ à, làm gương điện vào đi dây lại khoảng chưa đầy 1 tháng sau có dấu hiệu chập cheng. HIc đúng là ko có cái dại nào bằng cái dại đấy
Em nghe Cụ, "tự động điều khiển bằng cơm" thôi, đang không có xiền.

toanthangcs

Xe điện
Mời Cụ "buonvn" xem thử ở trang 4 ạ.

hot_boy_vn

Xe tải
cam lùi bây giờ khoảng bao nhiêu hả các bác, cam lùi của em mờ quá, e có lắp đầu kovan rồi

NTdongocdu

Xe đạp
Cụ chủ thớt dán Phim cách nhiệt loại gì thế? Có hiệu quả ko cụ? Chỉ bảo giúp em tí. Cám ơn cụ trước nhé!

otomanhquan

Xe tải
451 An Dương Vương, Phường 3, Quận 5, TP.HCM

TunLed

Xe máy
Bên em đang cung cấp rất nhiều loại đèn led lắp cho ô tô, độ sáng cao, chất lượng tốt ,giá cả hợp lý .
Hỗ trợ chiếu sáng bên đêm 1 cách hiệu quả nhất đảm bảo tầm nhìn rất tốt khi lái xe!
www.tun.vn