Lắp ghế sau cho Spark Van?

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
việc gì phải thế hở cụ, người ta mua van để chở hàng, mềnh cố tí nữa mà mua 5 chỗ cho yên tâm.

ngocvan.vsa

Xe đạp
Website
www.vnanesth.org
Chở quá người thì đương nhiên vi phạm rồi, nhưng xxx làm quái gì có quyền mở cửa xe của mình ra đếm người được. Dù sao thì lỗi đó cũng nhỏ thôi.
Về giờ cấm xe tải thì xe Van không bị áp dụng.
Tịch thu xe thì mua xe LD chả liên quan gì đến mấy chú nhập khẩu lách thuế cả.
Em thấy 29D chạy đầy. Nhà em đi trong nội thành toàn đi Van có làm sao đâu. Xe em đi khắp nơi có sao đâu. Cụ nào quan tâm qua nhà em cafe tham khảo nhé.
-----------------------------------
Hic, hôm nay em đang đi rất đàng hoàng ở trên đường Hai Bà Trưng thì gặp 2xxx mặt non choẹt đi xe mô tô ngược chiều. Rõ ràng đứa em em đã nấp rất kỹ nhưng không hiểu sao 2xxx này mất 2phút thì thào rồi phóng xe đuổi theo em.
Em có phạm lỗi gì đâu mà lúc đó xxx bắt mở cửa xe, em vẫn phải mở.
Em cũng mất toi mất 1 củ.
Chúng nó dọa là lập biên bản, phạt 5 củ và giam bằng của em 60 ngày.???
Theo các bác thì lần sau nếu mình không sai phạm gì, xxx bắt mở cửa xe em có được quyền không mở không.???
xxx có nói mấy câu rất hay:
- Cũng biết bảo người ngồi sau cúi đầu xuống đấy nhỉ, tí nữa thì mình bị lừa!!!
- Thấy dán kính đen là chắc chắn có vấn đề rồi.

Có cách nào thoát tội mong các bác chỉ bảo em với, em còn non quá.

Chỉnh sửa cuối:

chungdt3

Xe hơi
Mệt nhỉ, nhưng một năm bị bắt khoảng 2, 3 lần thì vẫn hơn mua spark thường. :)

ngocvan.vsa

Xe đạp
Website
www.vnanesth.org
Chỉ mong là 1 năm 365 ngày xác suất gặp phải mấy xxx ăn bửn đi đuổi cùng giết tận như ngày hôm qua em bị dính là 1 lần, nếu không chắc em cũng đến phải lắp lại cái thanh chắn cho nó yên chuyện. Xe em cũng nhét đầy hàng chứ có phải chở người không đâu mà nó cũng không tha. Ngoài đường còn bao bác đi lấn đường, cậy to, cậy khỏe làm càn thì nó không bắt.

cdx_536.36

Xe tải
Chúc bác cưới được em nó nhé:)

wall

Xe tăng
Xe này e ko lắp ghế chỉ để đệm rồi chở 2F1 bé tý cho nó ở khoang sau cũng bị phạt à các bác? Mấy nhóc nhà e chỉ thích ngồi ở hàng ghế gập (7 chỗ) chữ chả thích ngồi ghế... Cơ mà hồi xưa em đi học lái xe, toàn ngồi xe tải đi học lái, ghế gỗ tự chế,có bị phạt gì đâu nhỉ

FBI VN

Xe tải
Giầy dép còn có số mà bác ngocvan.vsa :)

duongtver

Xe tăng
Xe này e ko lắp ghế chỉ để đệm rồi chở 2F1 bé tý cho nó ở khoang sau cũng bị phạt à các bác? Mấy nhóc nhà e chỉ thích ngồi ở hàng ghế gập (7 chỗ) chữ chả thích ngồi ghế... Cơ mà hồi xưa em đi học lái xe, toàn ngồi xe tải đi học lái, ghế gỗ tự chế,có bị phạt gì đâu nhỉ
xe tập lái là được phép rồi bác ạ, còn xe của bác ko chế ghế nhưng chở người đằng sau chắc cũng bị phạt đấy.

Camrybeo

Xe tải
xe tập lái là được phép rồi bác ạ, còn xe của bác ko chế ghế nhưng chở người đằng sau chắc cũng bị phạt đấy.
Không chế ghế thì phạt cái gì hả bác? Nếu phạt thì phạt mấy ông xxx phường, chở dân phòng trước

hn03

Xe điện

Có cách nào thoát tội mong các bác chỉ bảo em với, em còn non quá.

- Em chẳng hiểu cụ bị sao mà mất 1 củ. Tội gì ah? Nếu lắp ghế thì quá rẻ còn nếu chỉ ngồi ở cái phản thì cụ lại quá non. Nếu lỗi quá người thì 250K, nếu lỗi chở người ở khoang hàng thì 750K. Nhưng với xe van thì làm quái gì có thùng hàng, trong đăng kiểm phần kích thước khoang hàng không có. Nó cùng lắm phạt cụ vì tội chở quá người thôi ah.

wall

Xe tăng
- Em chẳng hiểu cụ bị sao mà mất 1 củ. Tội gì ah? Nếu lắp ghế thì quá rẻ còn nếu chỉ ngồi ở cái phản thì cụ lại quá non. Nếu lỗi quá người thì 250K, nếu lỗi chở người ở khoang hàng thì 750K. Nhưng với xe van thì làm quái gì có thùng hàng, trong đăng kiểm phần kích thước khoang hàng không có. Nó cùng lắm phạt cụ vì tội chở quá người thôi ah.
Có cụ nào làm xxx xác nhận giúp em, cái thùng sau em làm cái đệm cho 2F1 ngồi chơi, chỉ em và 2F1 chở tộng cộng 3 người, thì có bị phạt không ta? Vì như cái phần đậm thì em chở 3 người là ko quá tải (xe 2 người, đc phép chở quá 1 người)

duongtver

Xe tăng
Có cụ nào làm xxx xác nhận giúp em, cái thùng sau em làm cái đệm cho 2F1 ngồi chơi, chỉ em và 2F1 chở tộng cộng 3 người, thì có bị phạt không ta? Vì như cái phần đậm thì em chở 3 người là ko quá tải (xe 2 người, đc phép chở quá 1 người)
cụ nào vào xác nhận giúp em xe 2 người có được chở quá 1 người ko ạ? vì trong đang ký em thấy ghi số chỗ ngồi là 2 người kể cả người lái mà.

wall

Xe tăng
cụ nào vào xác nhận giúp em xe 2 người có được chở quá 1 người ko ạ? vì trong đang ký em thấy ghi số chỗ ngồi là 2 người kể cả người lái mà.
Cái này là luật quy định mà, cứ quá 1 người là chưa bị phạt mà cụ ;) Xe khách còn được quá đâu 2,3 người cơ

Điều 12. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

4. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
………………………
đ) Để người ngồi trên buồng lái quá số lượng quy định;

5. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
…………………….
k) Chở quá từ 2 người trở lên trên xe đến 9 chỗ ngồi; chở quá 3 người trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi; chở quá 4 người trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi; chở quá 6 người trên xe trên 30 chỗ ngồi.

6. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
………………………..
g) Chở quá từ 4 người trở lên trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi; chở quá từ 5 người trở lên trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi; chở quá từ 6 người trở lên trên xe trên 30 chỗ ngồi.

Chỉnh sửa cuối:

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Lắp Ghế mà Trở người Thì 5 ăn 5 thua thôi. Nhưng rất ít Khi bị bắt.
Còn lắp Ghế Ko vi phạm Thì xxx Cũng chẳng làm gì được!

Lovestory206

[Tịch thu bằng lái]
Bài về ghế cho Van nhiều quá nhỉ.Túm lại là cụ máu mặt và lí lẽ cao thì cụ lắp còn không cụ cụ là người ngại va chạm và đấu khẩu thì chấp nhận đi 2 chỗ khỏi mất tiền oan.

ngocvan.vsa

Xe đạp
Website
www.vnanesth.org
Cách đây khoảng 2 tháng, có chú xxx tên là Bình thò mặt vào xe em phán tháo vách ngăn và thanh sắt cánh cửa. Em thách chú ta ghi vào biên bản thì chú ta chả dám ghi, hoạnh họe một lúc chả có đủ lý lẽ tranh luận với em đành phải lẩn mất.
Chú này cũng là thành viên OF đấy (chú ta bẩu thế)
Tóm lại là tháo tốt.
Cụ thách kiểu gì giỏi thế, dạy em lý luận với!

ngocvan.vsa

Xe đạp
Website
www.vnanesth.org
Giầy dép còn có số mà bác ngocvan.vsa :)
Đúng thế bác ạ, hôm qua mùng 1 em lượn như đèn cù vẫn địa bàn cũ, lại còn rẽ sai làn 2 lần ( do lớ ngớ mới lái nên đôi lúc quên), vậy mà chẳng có xxx nào túm cả. Thôi cũng an ủi cho vụ hôm kia. :))

ngocvan.vsa

Xe đạp
Website
www.vnanesth.org
- em chẳng hiểu cụ bị sao mà mất 1 củ. Tội gì ah? Nếu lắp ghế thì quá rẻ còn nếu chỉ ngồi ở cái phản thì cụ lại quá non. Nếu lỗi quá người thì 250k, nếu lỗi chở người ở khoang hàng thì 750k. Nhưng với xe van thì làm quái gì có thùng hàng, trong đăng kiểm phần kích thước khoang hàng không có. Nó cùng lắm phạt cụ vì tội chở quá người thôi ah.
dạ đúng là em còn non thật vì nó vừa mới dừng xe là đã ngoan ngoãn xì giấy tờ. Giờ nghĩ lại thấy mình ngu. Mong bác dạy bảo em thêm ít kinh nghiệm bật lại cho dẻo, chứ nhìn thấy chúng nó là em đã lúng ba lúng búng. Em cũng mới bắt đầu đi em 4b chưa được 1 tháng.

private1985

Xe tải
Xe Van biển D nên bác cố tránh vào đi vào ổ xxx và những chỗ nhạy cảm, càng tránh được càng tốt. Xe em mới đầu lắp ghế nhưng lại tháo ra, em thích cái khoang rỗng rãi hơn, đồ đạc để bừa phứa :D. Nhưng mà mới bị tóm vì tội đỗ xe ở Văn Cao sáng qua :( chờ sáng mai lên giải quyết, chắc giam bằng 30 ngày rồi. Ngày mùng 1 mà đen từ lúc mở mắt tới lúc nhắm mắt [-(

Chỉnh sửa cuối: