[Thảo luận] Lắp gương cầu lồi vào gương xe máy.

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
E định dán thêm cái gương cầu lồi vào gương 2B (xe máy) để tăng tầm quan sát, đặc biệt là khi sang đường có hai làn xe ngược chiều nhau. Cụ nào đã thử hay có cách nào tăng độ nhìn của gương cho em xin ít kinh nghiệm ạ. Thanks các cụ.

Hình minh họa​

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Ô tô mới cần vì tầm nhìn ô tô khó và hẹp, còn xe máy tầm nhìn rộng, cùng lắm là ngoái đầu lại thui mà. Vấn đề với 2b là lắp đúng gương tiêu chuẩn (của hãng) chứ đừng lắp mấy cái gương để chống xxx phạt là được.

ngungo thien ly

Xe container
Lắp cũng được mà cụ, cụ thử đi nhưng đừng chăm ngắm gương mà quên mất nhìn đường cụ nhé

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Ô tô mới cần vì tầm nhìn ô tô khó và hẹp, còn xe máy tầm nhìn rộng, cùng lắm là ngoái đầu lại thui mà. Vấn đề với 2b là lắp đúng gương tiêu chuẩn (của hãng) chứ đừng lắp mấy cái gương để chống xxx phạt là được.
4B em lắp để căn bánh sau. 2B em muốn dán vào cái gương chính để tăng phạm vi quan sát, nhưng gương chính lại nhỏ hơn so với gương 4B nên dán vào cảm thấy cũng không phù hợp lắm.

Lắp cũng được mà cụ, cụ thử đi nhưng đừng chăm ngắm gương mà quên mất nhìn đường cụ nhé
E đi xe nào cũng đầy đủ 2 gương tiêu chuẩn. E định lắp thêm 2 gương cầu nữa mà thôi.

anhtho

Xe ngựa
4B em lắp để căn bánh sau. 2B em muốn dán vào cái gương chính để tăng phạm vi quan sát, nhưng gương chính lại nhỏ hơn so với gương 4B nên dán vào cảm thấy cũng không phù hợp lắm.

E đi xe nào cũng đầy đủ 2 gương tiêu chuẩn. E định lắp thêm 2 gương cầu nữa mà thôi.
Không cần thiết, nhìn có khi lại rối mắt thêm.
Nhưng mà cũng không có luật cấm, cụ mua 1 cặp gương gắn vào cũng ko ai nói gì, có khi lại lạ mắt !

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Không cần thiết, nhìn có khi lại rối mắt thêm.
Nhưng mà cũng không có luật cấm, cụ mua 1 cặp gương gắn vào cũng ko ai nói gì, có khi lại lạ mắt !
Khi đi thẳng thì em chỉ cần 2 gương chính. Trong trường hợp hơi bẻ cổ lái để sang đường là góc nhìn của một gương rất hẹp nên em nghĩ nếu có thêm cái gương cầu lồi be bé cũng hay nhưng em chưa thử. Mai e nghĩ chỗ lắp rồi lắp thử xem sao.

gtvt9x

Xe đạp
xe máy thì bác dùng mắt cho trực qua, chịu khó ngó qua ngó lại chút là đc

ubisapro

Xe trâu
đối với 2b, khi khuất góc nhìn, đang bị xiên xe, cách nhanh nhất và an toàn nhất là ngoái cổ ra ngó:D

NNS

Xe ngựa
lắp vô gương ô tô thì thèng khác nó nhận ra là .... tài non
lắp trên xe máy thì trông thiệt ngộ nghĩnh

sonvtc2

Xe điện
Em chỉ sợ các cụ thay bằng gương phẳng cho xe máy, nhiều hôm bị phản xạ của mặt trời qua mấy cái gương phẳng của xe máy phía trước làm lóa hết cả mắt!

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
đối với 2b, khi khuất góc nhìn, đang bị xiên xe, cách nhanh nhất và an toàn nhất là ngoái cổ ra ngó:D
Mợ nhà em đi 2B luôn dùng áo chống nắng có mũ. Phần mũ ôm vào mặt => che mất một phần không gian nhìn nên dù có ngoái cổ lại cũng chả thấy gì. Em định lắp để 2VC đi cho tiện cụ à

anhtho

Xe ngựa
Mợ nhà em đi 2B luôn dùng áo chống nắng có mũ. Phần mũ ôm vào mặt => che mất một phần không gian nhìn nên dù có ngoái cổ lại cũng chả thấy gì. Em định lắp để 2VC đi cho tiện cụ à
Cụ nói làm em hơi suy nghĩ. Các mợ ở VN mình đi 2b có mấy khi nhìn gương. Mà có gương đã là tốt, có gương và nhìn gương là tốt nữa. Còn nhìn gương vẫn chưa đủ, đến mức phải lắp thêm gương cầu lồi thì em thấy mợ nhà cụ là số 1.
Nhà em mấy cái xe máy, cái nào cũng đủ gương. Em cũng chỉ mong gấu và F1 luôn nhìn gương trước khi rẽ là quá thành công rồi.

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Cụ nói làm em hơi suy nghĩ. Các mợ ở VN mình đi 2b có mấy khi nhìn gương. Mà có gương đã là tốt, có gương và nhìn gương là tốt nữa. Còn nhìn gương vẫn chưa đủ, đến mức phải lắp thêm gương cầu lồi thì em thấy mợ nhà cụ là số 1.
Nhà em mấy cái xe máy, cái nào cũng đủ gương. Em cũng chỉ mong gấu và F1 luôn nhìn gương trước khi rẽ là quá thành công rồi.
Kể thì cũng rườm rà thật. Mà không lắp thì e cũng không mấy yên tâm. Nhiều khi vợ chồng lai nhau đi đâu e cũng hay chia sẻ những gì em biết nên giờ 2 vợ chồng cũng giống giống nhau về sở thích rồi.

Avelynn

Xe tải
đi 2B trước khi rẽ thì bác ngó gương hậu, khi đánh lái sang rồi thì cần gì lắp thêm gương cầu vào cho nó chật gương chính ra, hình ảnh phản chiếu nó bé đi, có khi lại cản trở tầm nhìn của gương chính

pnew

Xe điện
Em cũng giống cụ. Xe các mợ mặc dù có guơng cũng chỉnh nhìn đi đâu.

anhvnq.vip

Xe tải
Gương cầu lồi chỉ xe ô tô mới cần thôi các cụ/mợ ạ

Chicom

Đi bộ
Cụ xử có idea gì rồi ạ. E xin ý kiến tham khảo với ạ ...

E định dán thêm cái gương cầu lồi vào gương 2B (xe máy) để tăng tầm quan sát, đặc biệt là khi sang đường có hai làn xe ngược chiều nhau. Cụ nào đã thử hay có cách nào tăng độ nhìn của gương cho em xin ít kinh nghiệm ạ. Thanks các cụ.

Hình minh họa

Hình minh họa

adungg6

Xe hơi
tăng vùng nhìn, nhưng trông hơi kệch

f68phukienso

Xe máy
Cụ thay cái gương zin thành gương cầu lồi là được ạ.
Chứ cái gương zin đã bé rồi, giờ lắp thêm gương lồi nữa thì e là thô kệch ạ.