Lập hội đi tập chơi GOLF - Nhào zô nhào zô

ngocquy173

Xe hơi
Em có lời kính chào các bác, em mới vào đây, mong các bác ném đá nhẹ tay ạ.
Em cũng đang xây dựng một sân tập Golf ở Cầu Giấy các bác ạ, dự kiến cuối tháng 11/2011 đi vào hoạt động.
Kính mời các bác quá bộ đến thăm và tập nhé, em sẽ thân tặng các bác nhiệt tình thẻ member và tình nguyện làm tụ điểm sinh hoạt cho các bác, mong được các bác quan tâm.
Cụ cho hỏi sân cụ có đủ dài để đánh Driver không bị vào lưới không, giờ em đánh quen sân rộng nên ngại đánh sân quây lưới lắm, không biết được đường bóng mình lúc cuối thế nào

ParkLane

Đi bộ
Cụ cho hỏi sân cụ có đủ dài để đánh Driver không bị vào lưới không, giờ em đánh quen sân rộng nên ngại đánh sân quây lưới lắm, không biết được đường bóng mình lúc cuối thế nào
Chào bác ngocquy173, ở nội thành HN mà kiếm được thửa đất rộng "thẳng cánh có bay" thuê mướn lâu dài (để có thể đầu tư đẹp đẽ) thì e khó quá bác ạ. Sân em vẫn quây lưới nhưng cụ yên tâm, bác vụt thoải mái cũng không chạm lưới đâu ạ.
Mời các bác ghé thăm: http://www.facebook.com/pages/Park-Lane-Golf-Driving-Range/264256903619550
Kính,
ParkLane

ngocquy173

Xe hơi
Vâng, em chủ yếu hỏi cụ là oánh thẳng tay thì có chạm lưới không thôi, chứ sân mà rộng mênh mông ở HN chắc phải lên .... mấy bản giáp Hòa Bình. Em vào trang của cụ gửi mà ko được, không biết địa chỉ cụ thể ở đâu hả cụ

DREAM III

Đi bộ
Em cũng đang xây dựng một sân tập Golf ở Cầu Giấy các bác ạ, dự kiến cuối tháng 11/2011 đi vào hoạt động.
Kính mời các bác quá bộ đến thăm và tập nhé, em sẽ thân tặng các bác nhiệt tình thẻ member và tình nguyện làm tụ điểm sinh hoạt cho các bác, mong được các bác quan tâm.
Vâng, vậy cụ thể sân của cụ là ở chỗ nào vậy và dài bao nhiêu ạ, vi driver thường nó chỉ lượn ở đoạn cuối thôi

3vach

Xe máy
Có bảng giá chưa cụ .cụ lập nhóm cho ace đội golf of tham gia off đi

ParkLane

Đi bộ
Có bảng giá chưa cụ .cụ lập nhóm cho ace đội golf of tham gia off đi
Sân của em đã hoàn thành được 70% rồi, sắp khánh thành rồi các bác ạ. Sân ngay cạnh cổng Công viên Dịch Vọng (đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài, nay gọi là đường Trần Thái Tông ạ)
Em có chính sách off cho anh em OF nhà ta, mong các bác ủng hộ nhé.
http://www.facebook.com/PLGolfVN

Bóng Chày

Xe lừa
ParkLane nói:
Sân của em đã hoàn thành được 70% rồi, sắp khánh thành rồi các bác ạ. Sân ngay cạnh cổng Công viên Dịch Vọng (đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài, nay gọi là đường Trần Thái Tông ạ)
E mới được 3 em điều động về làm ld bộ gt, đếch chơi gôn được rồi, chán quá

Sent from my iPhone using Forum Runner

ngocquy173

Xe hơi
Tình hình thớt này im ắng quá nhỉ, khi nào rủ nhau lên sân được đây các Kụ ơi !!!!

ukilu0

Đi bộ
Em cũng đang chơi Golf đây...iem cũng nghĩ như kụ, đã chơi rồi thì không muốn chơi với người mới chơi...hề hề...

niceshot

Xe container
Em cũng đang chơi Golf đây...iem cũng nghĩ như kụ, đã chơi rồi thì không muốn chơi với người mới chơi...hề hề...
Xin lỗi cụ, em ko biết cụ chơi golf được bao lâu rồi, HDCP là bao nhiêu, nhưng em thấy các golfers mà em biết đều ko có ý nghĩ ích kỷ như cụ! Ai cũng có lúc mới chơi, rèn luyện rồi tiến bộ dần, từ newbie thành cá mương, cá chép.... rồi mời thành cá sấu được. Các golfer mà em biết, có nhiều single HDCP vẫn rất nhiệt tình đi đánh cùng và dìu dắt các newbie cũng tiến bộ, cũng độ chạc đàng hoàng nhé. Tất nhiên là độ nhỏ cho vui, còn đánh độ kiếm cơm thì em ko biết!

Golf là môn thể thao đặc biệt, với cơ chế tính HDCP nên người chơi kém cũng có thể đánh cùng người chơi giỏi. Nếu A có HDCP 28, đánh cùng B có HDCP 10. Trận đó A đánh over 27 gậy (-1 so với HDCP), B đánh even HDCP là 10 gậy thì A vẫn choén B như thường, mặc dù B đánh ít hơn A những 17 gậy! Các môn khác không ghép đánh kiểu đó được.

ngocquy173

Xe hơi
Quan trọng là anh em được giao lưu thôi mà các cụ, có lẽ phải tập hợp anh em lại để rủ nhau lên sân, khuấy động phong trào chứ tình hình em thấy im ắng quá. Không mạnh mẽ như hồi đầu với rất chi nhiều là ... khẩu hiệu. He he

ngocquy173

Xe hơi
Em đi ngang qua sân bác rồi, em thấy để khánh thành chắc phải đến cuối tháng 11, nhưng mà năm 2012 cơ ạ.

ngocquy173

Xe hơi
Em chơi với một ông anh bên Mỹ, ông ấy cũng đam mê và am hiểu về golf. Ông ấy hay mò mẫm mua gậy, em vừa nhờ ông ấy mua cho một bộ gậy sắt Mp 52 với giá cực kì hợp lý. Các Kụ với mợ nào mà muốn mua gậy có thể lựa chọn bộ gậy rồi gửi lại hình ảnh cho em, em có thể nhờ ông ấy mua. Chúng ta chỉ mất phí vận chuyển và thêm ít phí hải quan. Giá các bộ gậy bao giờ cũng rẻ hơn ít nhất 1/3 các bộ gậy chúng ta mua ngoài cửa hàng. Có những bộ gậy rẻ gần 50%. Đặc biệt là ko bao giờ bị dính hàng fake. Các Kụ với các Mợ nhớ là ở VN mình nhiều hàng fake lắm nhé. Nếu ai có nhu cầu thì pm em sớm vì thời gian giảm giá bên đó sắp hết...

Vietkid

Xe điện
Em chơi với một ông anh bên Mỹ, ông ấy cũng đam mê và am hiểu về golf. Ông ấy hay mò mẫm mua gậy, em vừa nhờ ông ấy mua cho một bộ gậy sắt Mp 52 với giá cực kì hợp lý. Các Kụ với mợ nào mà muốn mua gậy có thể lựa chọn bộ gậy rồi gửi lại hình ảnh cho em, em có thể nhờ ông ấy mua. Chúng ta chỉ mất phí vận chuyển và thêm ít phí hải quan. Giá các bộ gậy bao giờ cũng rẻ hơn ít nhất 1/3 các bộ gậy chúng ta mua ngoài cửa hàng. Có những bộ gậy rẻ gần 50%. Đặc biệt là ko bao giờ bị dính hàng fake. Các Kụ với các Mợ nhớ là ở VN mình nhiều hàng fake lắm nhé. Nếu ai có nhu cầu thì pm em sớm vì thời gian giảm giá bên đó sắp hết...
Nhờ mua thế này em sợ không hợp tay nhỉ.

ngocquy173

Xe hơi
Các Kụ phải xác định được khả năng mình đánh đc khoảng bao nhiêu gậy. Lúc đó sẽ biết mình nên mua gậy nào ạ. Riêng gậy sắt theo em thì Mizuno là phù hợp với người VN mình nhất. Sau đó có thể kể đến Taylormade. Titleist thì có vẻ đánh hơi khó. Khi kĩ thuật mình đánh tốt thì mình sẽ thấy sự phù hợp của gậy ảnh hưởng đến mình thế nào. Còn trình độ vẫn tàng tàng thì theo em là... ko ảnh hưởng lắm (trừ khi dùng gậy quá Pro trong khi kĩ thuật lại hok Pro tí nào)

shipping

Xe đạp
sao tình hình các cụ tiến hành thế nào? im ắng thế...
em trong sài gòn chả thấy có kèo nào ngon mà vui thế này cả...., e cũng máo gốp lắm rùi <:-P

ngocquy173

Xe hơi
Em thì vẫn đều đều tập ở sân GB của mợ Z4, mãi chưa thấy tập hợp quần hùng để rủ nhau thi xem ai tay to hơn. Thôi đành ru lòng mình vậy, vờ như hội golf OF có rồi. Kazz

ParkLane

Đi bộ
CÁC BÁC OFer AI MUỐN CHƠI GOLF MIỄN PHÍ NÀO?!

Các cụ ơi,
Báo cáo các cụ là sân Park Lane em đã hoàn thành và bắt đầu mở cửa đón khách từ 2-1-2012.
Các bác OF nhào tới ủng hộ đi, em đang làm quả promotion lớn: Đánh golf miễn phí đây.
Các bác tham khảo www.parklanegolf.vn nhé