Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào (phần 2)

hoang_anh13

Xe tải
Chào cả nhà em vừa lấy Cruze mấu trắng các bác cho em Tham Gia với cho zui, suốt ngày vào box này giờ mới có cơ hội Tham gia
Biển số 29A 41712 - 092.357.7999 em tên Tiến nhé, hook nào of các bác PM cho em với

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Dạo này có dịp để ý độ nhảy số của số tự động 1.6, em mới biết nguyên nhân tại sao đạp phanh ở tốc độ 20km/h rồi đạp ga trở lại thì xe không vọt lên, trong khi vòng tua máy lên cao. Đó là do hộp số nhảy về số quá thấp (số 2), đáng lẽ phải là số 3 mới đúng. Cho nên khi đạp ga, số không kịp nhảy lên số 3 nên máy mới bị gằn, không vọt ngay. Em đang nghiên cứu khắc phục cách nhảy số này.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này có dịp để ý độ nhảy số của số tự động 1.6, em mới biết nguyên nhân tại sao đạp phanh ở tốc độ 20km/h rồi đạp ga trở lại thì xe không vọt lên, trong khi vòng tua máy lên cao. Đó là do hộp số nhảy về số quá thấp (số 2), đáng lẽ phải là số 3 mới đúng. Cho nên khi đạp ga, số không kịp nhảy lên số 3 nên máy mới bị gằn, không vọt ngay. Em đang nghiên cứu khắc phục cách nhảy số này.
Thay hộp số 8 cấp, ;))
Vitgia cho a hỏi, mua cái lọc dầu ở đâu vậy, and how much ?
:D

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Vitgia cho a hỏi, mua cái lọc dầu ở đâu vậy, and how much ?
:D
155k, ra Nguyễn Công Trứ, nhà cụ Colomatiz ấy, bên ngoài kính có gắn logo Otofun. Em thấy lọc dầu mua ở chỗ đấy còn ổn, chỗ khác thấy hơi lởm.

quanngo12

Xe tải
Em đang nghiên cứu độ cho ông bẹn lên vài chục con ngựa nữa nên chạy qua ngó các cụ vì em cũng chưa tim hiểu kĩ con này, có gì các cụ chỉ giáo em nhé. Thank !

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em đang nghiên cứu độ cho ông bẹn lên vài chục con ngựa nữa nên chạy qua ngó các cụ vì em cũng chưa tim hiểu kĩ con này, có gì các cụ chỉ giáo em nhé. Thank !
Thì cụ cứ làm giống xe cụ là khủng lắm rồi ;))

pbinh979

Xe tăng
@ cụ COCC: cụ ơi còn bộ rửa lọc gió Kn bao h có nhỉ cụ. Mà xe đi bao lâu thì phải rửa lọc gió?

DAMEFA

Xe buýt
Em cũng đã làm theo cụ Vitgia và các cụ trên này rồi, thank các cụ đã nghiên cứu và đưa ra trên diẽn đàn.
Còn việc nữa mà em muốn hỏi các cụ là cái Logo có chữ Cruze Tuning Club em rất muốn có, em xin các cụ giúp đỡ?

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đã làm theo cụ Vitgia và các cụ trên này rồi, thank các cụ đã nghiên cứu và đưa ra trên diẽn đàn.
Còn việc nữa mà em muốn hỏi các cụ là cái Logo có chữ Cruze Tuning Club em rất muốn có, em xin các cụ giúp đỡ?
Cụ cứ ra hàng QC bẩu nó cắt vi tính cho 1 cái mà dán tạm vào mông,
Em cứ để mộng vợ 2 nó nguyên bản, thỉnh thoảng vuốt cho xướng tay
;))

Thd

[Tịch thu bằng lái]

quanngo12

Xe tải
Vang Em đã ngâm cứu và định làm như sau. Các cụ có kinh nghiệm hoặc làm rồi chỉ giáo giúp em với nhé. - Suspension: Em đã chạy thử kĩ càng, nói chung handing kém nhưng khả năng cải thiện tốt=> add Full Ultra Racing ( Em đã mua và dan xếp đầy nhà) chắc chắn sẽ ngon hơn nhiều. Coilovers sẽ là Tein hàng Nhật ngon cực luôn( mai đặt hàng) . Lốp thì nhiều lựa chọn nhưng chắc là yakohama. - Intake chắc chỉ lắp hight flow fitter của K&N là được. - Cat back em chọn full ssystem của Magnaflow( cái này phải hỏi cụ Inter). Phần ECU cũng phải nhờ cụ Inter rồi. Em nghĩ chắc phải được 35-40 hp nhưng quan trọng là cải thiện dc handing xe chắc chắn như Mec luôn.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Vang Em đã ngâm cứu và định làm như sau. Các cụ có kinh nghiệm hoặc làm rồi chỉ giáo giúp em với nhé. - Suspension: Em đã chạy thử kĩ càng, nói chung handing kém nhưng khả năng cải thiện tốt=> add Full Ultra Racing ( Em đã mua và dan xếp đầy nhà) chắc chắn sẽ ngon hơn nhiều. Coilovers sẽ là Tein hàng Nhật ngon cực luôn( mai đặt hàng) . Lốp thì nhiều lựa chọn nhưng chắc là yakohama. - Intake chắc chỉ lắp hight flow fitter của K&N là được. - Cat back em chọn full ssystem của Magnaflow( cái này phải hỏi cụ Inter). Phần ECU cũng phải nhờ cụ Inter rồi. Em nghĩ chắc phải được 35-40 hp nhưng quan trọng là cải thiện dc handing xe chắc chắn như Mec luôn.
Mấy cái gia cố khung với thay giảm sóc thì em không quan tâm lắm vì em này khung gầm tương đối ổn. Độ high flow intake, catback của Magnaflow và ECU là ngon rồi. Tuy nhiên em lưu ý mấy điểm sau (xin lỗi em nói có nhiều thuật ngữ, cụ nào chưa hiểu thì hỏi thêm em):
- High flow hiện tại chưa có dòng 1.6, nếu cụ lắp của K&N hoặc Injen thì phải khoét thêm lỗ để bắt Mass Air Sensor
- Ống intake từ airbox vào throttle body hơi dài, cắt ngắn được cái này khoảng 10-15 cm thì ngon
- Catback của Magnaflow thì đỉnh rồi, chắc là phải gắn thêm bộ fake sensor khí thải nữa, vụ này cụ tính xem giá bao nhiêu để em có cố được không
- Độ ECU: hiện tại chưa có tuning cho ECU 1.6L, mới có 1.8L, bên Trifecta tuning đang báo là 225$/map và 115$ cáp OBD-II
- Điểm yếu của dòng xe này là mô men xoắn thấp, hộp số bị delay nên tạo ra sức ì khá lớn
- Nhiệt độ cao trên 30 độ C là bắt đầu bị lag, do vậy cụ nghiên cứu thêm món cách nhiệt air intake, hiện em làm cái này chả ra cái hồn gì.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở đâu và có nhiều thời gian rảnh không,
Em muốn mời cụ ly cafe cụ khai sáng cho em một chút, em chỉ cần làm cái gó và cái Pô thôi,
:((

tqv7886

Xe hơi
155k, ra Nguyễn Công Trứ, nhà cụ Colomatiz ấy, bên ngoài kính có gắn logo Otofun. Em thấy lọc dầu mua ở chỗ đấy còn ổn, chỗ khác thấy hơi lởm.
Có 155k thui hả cụ hôm nay em vào long vũ gara chém em tận 280k. Nản thật

Chỉnh sửa cuối:

quanngo12

Xe tải
Theo em phải gia cố khung gầm vì đối với em cảm giác lái ngọt và cảm giác an toàn ở tốc độ cao là rất quan trọng, với lại hội bọn em đang luyện dift. Nếu mass air sesor không lắp vừa thì lớn vấn đề đấy cụ ạ, cấu tạo của cảm biến này tương đối phức tạp đặc biệt là góc nghiêng và điểm tiếp xúc không khí trong ống, tất cả phải chuẩn và đúng thiết kế của nhà sản xuất ko phải muốn khoan lỗ là khoan đâu cụ ạ, em sẽ ngâm cứu cái này sau. Có thể lắp thêm tản nhiệt hộp số ko cụ nhỉ vì lắp cái này sẽ tăng dung tích dầu hộp số thêm 1l nữa và tản nhiệt nhanh chống lag. Làm mát intake cụ có thể tham khảo mẫu Evo FQ 400 em cũng đang định chế con Evo như thế đấy. Cụ nào rảnh chạy qua xưởng cụ Sơn 22 Nguyễn xiền chơi với em, đội em hay lá liếm ở đấy .

pbinh979

Xe tăng
Sáng nay mới sớm mà đã thấy ông Vịt đi lang thang trên đường. Bận việc cơ quan ko thì cũng cà phê với cụ ý.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Sáng nay mới sớm mà đã thấy ông Vịt đi lang thang trên đường. Bận việc cơ quan ko thì cũng cà phê với cụ ý.
Dạo này ở nhà cuồng chân quá cụ ạ, nên sáng sớm là cứ phải lượn đi chơi cho sướng. Em đang cùng KhuongKTS nghiên cứu lại vụ dây mát cho hợp lý nhất, sau đó sẽ báo cáo kết quả cho các cụ sau.

pbinh979

Xe tăng
Kính cụ. Nếu kết quả vụ dây mát là hoàn trả lại nguyên bản ban đầu là tốt nhất thì cụ đừng public rộng rãi trên này, cụ mật thư cho em nhé. Em tháo ra tìm con gà béo nào đó bán lại rồi mềnh đi cà phê mệt nghỉ hehehe :-bd=))
Dạo này ở nhà cuồng chân quá cụ ạ, nên sáng sớm là cứ phải lượn đi chơi cho sướng. Em đang cùng KhuongKTS nghiên cứu lại vụ dây mát cho hợp lý nhất, sau đó sẽ báo cáo kết quả cho các cụ sau.

khuongkts

Xe hơi
em đã điều chỉnh lại hiệu quả ngon khơ khớ, ko bị hiện lượng lag, máy em ái hơn, vượt nhẹ nhàng, và quan trọng là xăng ăn ít, em chạy avg lên 20,1km/l sau 29 km đường láng hòa lạc, he. nhưng vòng tua máy khi đi đường trường vẫn cao. để em với cụ vịt ngâm cứu them tý nữa xem thế nào rồi thông báo cho các cụ, hé hé