[Funland] Lập hội những người làm sản xuất và không thích đùa trong sản xuất!

cafesuada

Xe điện
Ôi giời, các cụ toàn sản xuất nhưng có vẻ vất vả tìm đến nhau nhể, rao vặt, manh múng, thiếu hệ thống.

Thôi thì em đành lập công ty DỊCH VỤ, dạng như tích hợp giữa: kết nối thông tin doanh nghiệp - tư vấn triển khai hệ thống phân phối, để giúp các cụ sản xuất tìm đến nhau nhé. Chứ chỉ có 1 topic tùy hứng thế này e là 1 chốc 1 lát các cụ cũng rã đám thôi. :P Tìm đến công ty DỊCH VỤ của em, các cụ sẽ nhanh chóng tìm được đối tác phù hợp, tiết kiệm thời gian công sức, khỏi phải tự đi tìm trên diễn đàn thế này ợ.

SẢN XUẤT hay DỊCH VỤ đều có vai trò quan trọng như nhau. SẢN XUẤT tạo ra nền tảng để tồn tại dịch vụ, ngược lại DỊCH VỤ giúp thúc đẩy năng xuất sản xuất, giúp đẩy nhanh quá trình phân phối thành quả sản xuất, tiết kiệm thời gian, qua đó càng thúc đẩy sản xuất phát triển.

Vấn đề ở đây là tỷ trọng cân bằng giữa SẢN XUẤT và DỊCH VỤ thôi. Sản xuất quá phát triển mà dịch vụ kém, hàng hóa sẽ bị ứ đọng, sự lưu thông hàng hóa kém, doanh nghiệp tiêu thụ chậm thì dẫn đến sản xuất cũng suy giảm, teo tóp dần. Dịch vụ quá phát triển mà sản xuất kém thì DỊCH VỤ cũng tự suy giảm theo vì giải tán, vì không có đủ nền tảng để tồn tại.

Ý tưởng của cụ chủ top đã là manh nha 1 công ty dịch vụ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Vinhhht12

Xe buýt
Giá này cao quá cụ ạh.
Các đây 2 năm em đã bắt đầu làm rau hữu cơ và hiện em trai em vẫn đang tiếp tục cung cấp tại Hà Nội (http://seco.org.vn), có thể chia sẻ với các cụ một số kinh nghiệm và cả tâm huyết. Nhà em mấy năm nay toàn ăn rau hữu cơ chứ không dám ăn rau chợ, trừ khi bị nhỡ.

Em cũng xin đăng ký thông tin. Doanh nghiệp của em (em là một cổ đông) sản xuất nước uống tinh khiết nhãn hiệu Tulip (tulipvietnam.com.vn) đặt tại Sóc Sơn. Em thiên về hỗ trợ sản xuất tại nông thôn và đưa ra các sản phẩm chất lượng cao cho thị trường (rau hữu cơ, nước uống).
Theo em cụ chủ thớt cho cái mẫu khai thông tin để anh em cung cấp cho đồng bộ ạh.

Em up luôn và ngay cụ ạ. http://www.mediafire.com/view/?q9gf1ovtyfx5yme Em lấy tạm cái mẫu bên SAMSUNG yêu cầu bên em làm để làm mẫu cho các cụ tham khảo nhé .

ngominh

Xe tăng
Làm SX em thấy nhiều ông bảo thủ lắm, ai cũng muốn làm chủ nên rất khó hợp tác. Bản thân em cũng thế :D
Nhưng gặp gỡ để chia sẽ cũng tốt, có cớ mà bia bọt :))

Nov_rain_gt

Xe điện
Ôi giời, các cụ toàn sản xuất nhưng có vẻ vất vả tìm đến nhau nhể, rao vặt, manh múng, thiếu hệ thống.

Thôi thì em đành lập công ty DỊCH VỤ, dạng như tích hợp giữa: kết nối thông tin doanh nghiệp - tư vấn triển khai hệ thống phân phối, để giúp các cụ sản xuất tìm đến nhau nhé. Chứ chỉ có 1 topic tùy hứng thế này e là 1 chốc 1 lát các cụ cũng rã đám thôi. :P Tìm đến công ty DỊCH VỤ của em, các cụ sẽ nhanh chóng tìm được đối tác phù hợp, tiết kiệm thời gian công sức, khỏi phải tự đi tìm trên diễn đàn thế này ợ.

SẢN XUẤT hay DỊCH VỤ đều có vai trò quan trọng như nhau. SẢN XUẤT tạo ra nền tảng để tồn tại dịch vụ, ngược lại DỊCH VỤ giúp thúc đẩy năng xuất sản xuất, giúp đẩy nhanh quá trình phân phối thành quả sản xuất, tiết kiệm thời gian, qua đó càng thúc đẩy sản xuất phát triển.

Vấn đề ở đây là tỷ trọng cân bằng giữa SẢN XUẤT và DỊCH VỤ thôi. Sản xuất quá phát triển mà dịch vụ kém, hàng hóa sẽ bị ứ đọng, sự lưu thông hàng hóa kém, doanh nghiệp tiêu thụ chậm thì dẫn đến sản xuất cũng suy giảm, teo tóp dần. Dịch vụ quá phát triển mà sản xuất kém thì DỊCH VỤ cũng tự suy giảm theo vì giải tán, vì không có đủ nền tảng để tồn tại.

chắc cụ/mợ là giảng viên kinh tế

cafesuada

Xe điện
chắc cụ/mợ là giảng viên kinh tế
Cụ thấy nó giống bài giảng lắm à? :P

Em đồ là cụ chủ sau 1 thời gian vận hành topic này, thấy nhu cầu kết nối quá lớn của các doanh nghiệp sản xuất, có khi lại bỏ nghề sản xuất đang làm, để lập ra công ty dịch vụ FUNOTO, chuyên cung cấp dịch vụ tư vấn phân phối ấy chứ ;))

Vinhhht12

Xe buýt
Vote cho ý tưởng của cụ chủ thớt.
Em rất thích làm sản xuất nhưng năng lực không có nên hiện giờ vẫn khóc thuê cho bọn tư bản dãy chết.
Nếu cụ chủ thớt làm trong ngành khuôn nhựa chắc cũng hay va đập với mấy anh như HTMP, TOHO...
Còn riêng em thì chuyên về tay máy robot gắp nhựa (auto hand), nếu cụ đã có dịp qua các nhà máy lớn như HONDA, TENMA, SAMSUNG...thì toàn bộ các tay máy đó đều thuộc hãng bên em.
Hy vọng anh em trên OF có thể hỗ trợ nhau ít nhiều trong công việc, ủng hộ việc thành lập hội những người thích sản xuất.
Hay chúng ta làm một buổi off nhẹ nhỉ ?
Số ĐT của em : o9o4.8198 sáu sáu.
Hì, cụ cung cấp thêm thông tin nhé. Em đã sửa và up link download ở trang đầu rồi cụ ạ. Mục tiêu của em là kết nối các doanh nghiệp với nhau để làm sao tạo thêm nhiều cơ hội hơn cho mọi người cùng hợp tác làm việc. Nếu bên cụ chuyên về sản xuất tay gắp robot mà sản xuất tại việt nam thì tốt quá ạ. còn nếu cụ làm cho 1 hãng nào đó chuyên phân phối tay gắp robot thì em ủn hộ cụ, cơ mà em nghĩ cụ làm thế nào mà doanh nghiệp của cụ ( hay doanh nghiệp cụ đang làm việc ) có thể nội địa hóa một phần dù rất nhỏ cho sản phẩm mang nhãn hiệu của cụ thì em nghĩ mọi việc sẽ tốt đẹp và thiết thực hơn nhiều cụ ợ

Vinhhht12

Xe buýt

Em đồ là cụ chủ sau 1 thời gian vận hành topic này, thấy nhu cầu kết nối quá lớn của các doanh nghiệp sản xuất, có khi lại bỏ nghề sản xuất đang làm, để lập ra công ty dịch vụ FUNOTO, chuyên cung cấp dịch vụ tư vấn phân phối ấy chứ ;))
Thứ nhất là em vote cụ vì tinh thần xây dựng và những ý kiến của cụ đã chia sẻ mặc dù như cụ Nov_rain_gt thấy nó có vẻ lý thuyết quá và bản thân em cũng có ý kiến như vậy.
Thứ hai nhu cầu kết nối của em ở đây không vì mục đích nào khác là kết nối các doanh nghiệp với nhau thông qua cái OF nhỏ bé này, lý do thì như em đã nêu ra ở đầu thớt.
Thứ ba là em thưa với cụ em cũng đã từng làm thương mại, dịch vụ và bây h em đang tập trung vào sản xuất, và em cũng không thể bỏ nó vì bất cứ lý do gì, còn nếu như cụ thành lập được cái công ty dịch vụ chuyên kết nối nhà sản xuất với nhà phân phối thì em cũng xin được hợp tác với cụ trong lĩnh vực sản xuất mà bên em đang làm. Cụ thấy cái hiệp hội doanh nghiệp Nhật Bản nó hoạt động hiệu quả như thế nào rồi đấy ạ. Nếu cụ kết nối thành công với 1 doanh nghiệp nhật bản nào đấy phù hợp với lĩnh vực bên em đang sản xuất thì em xin vác hợp đồng dịch vụ đến tận nơi mời cụ ký ấy chứ ạ. Em thật

Nov_rain_gt

Xe điện

nhà cháu xin lan man chút, về cái in đậm,
- Cụ/mợ lập cty thì ko nên nói từ đành, quan niệm của cháu: DN là mạng sống, tiền là máu (hết máu hết sống) và nhân viên là ruột thịt (không thể dễ dàng rũ bỏ), cái sự đành của cụ chắc chỉ là chém cho vui
- Thớt này đang bàn về các cụ có DN về sản xuất, cụ cung cấp Dịch Vụ kết nối các DN sản xuất để làm gì, vì bọn em có đầy đủ phương tiện thông tin có thể tìm đến nhau, và 1 cái ông to nhất mà bọn em muốn kết nối với các doanh nghiệp khác là VCCI, ở nhà ông ấy cái gì cũng có.
Về cái in nghiêng chữ xanh: cụ nên rút ngắn lại bằng 1 câu cho dễ hiểu: quy luật cung cầu trong kinh tế (ko ai mở DN mà ko biết về quy luật này)
Về cái dòng in đậm to nhất trên đầu: Cụ là đại gia trong ngành nào thế?

Chỉnh sửa cuối:

Vinhhht12

Xe buýt
Làm SX em thấy nhiều ông bảo thủ lắm, ai cũng muốn làm chủ nên rất khó hợp tác. Bản thân em cũng thế :D
Nhưng gặp gỡ để chia sẽ cũng tốt, có cớ mà bia bọt :))
Thì cụ bật mí đi. Cụ đang sản xuất cái gì nào hehe. Bia bọt để bàn công chuyện em sẵn sàng , chứ bia bọt để chém gió thì các cụ trên này nếu làm sản xuất thật cũng chẳng có nhã hứng lắm. Em tin thế

thuviet

Xe buýt
Em vote ý tưởng của Cụ chủ

luot_song

Xe điện
Bạn em đang rủ làm rau sạch thật, nhưng giá thành cao quá, phân khúc khách hàng hơi kén. Rau sạch thật chứ không phải nghĩa bóng ghệ ghiếc đâu cụ, em nghiêm túc chứ cũng không đùa.

Em thì trang bị đủ về kiến thức quản lý DN các thứ rồi, đi làm thuê cả hơn chục năm, vốn thì hơi ít, nên đang ngắm nghía các cơ hội sx kinh doanh :D
Cái này cực cực khó bên nhà cháu phải tạm dừng ủ mưu đây

Vinhhht12

Xe buýt
Em vote ý tưởng của Cụ chủ
Web của cụ nhiều đồ điện tử quá nhờ, có gì mang ra mổ xẻ xem mọi người làm được những gì nào cụ chủ ơi. Hoặc giới thiệu cho em với FUJITSU nhé :).

TieuFu

Xe container
Em vote cho cái ý tưởng của cụ ! Dưng mà không hy vọng nhìu !!!!

Vinhhht12

Xe buýt
Em vote cho cái ý tưởng của cụ ! Dưng mà không hy vọng nhìu !!!!
Vote là được rồi cụ ợ. Hy vọng thì em thấy mờ mịt lắm nhưng mà ko làm thì đâu có hy vọng gì cụ nhỉ. Em mà không hy vọng thì đã chả ngồi ở văn phòng từ 5h đến lúc phọt cái bài này trả lời cụ để chém gió với nhau cụ ạ

ngominh

Xe tăng
Thì cụ bật mí đi. Cụ đang sản xuất cái gì nào hehe. Bia bọt để bàn công chuyện em sẵn sàng , chứ bia bọt để chém gió thì các cụ trên này nếu làm sản xuất thật cũng chẳng có nhã hứng lắm. Em tin thế
Em làm Mannequins cụ ạ, nhưng giải tán rồi vì không lại được hàng TQ. Cũng muốn quay lại làm nhưng nhìn TQ đưa thợ thuyền sang đây làm thì mình thua ngay từ nhân lực nên em lại làm Thuơng mại thôi :)

xi_hoi_lop

Xe máy
Nhà cháu oánh dấu phát, cũng đang định bỏ vốn đầu tư vào sản xuất đây nhưng chưa nghĩ ra.

Các cụ có thích ăn rau sạch không để em sx ;)
cái này đồng chí khắc Tiệp làm lâu rồi mờ cụ, độc quyền đấy.

Matizcoi

Xe cút kít
Em lại là công nhân lao động trực tiếp ở công ty sản xuất trẻ em theo phương pháp truyền thống nên ko nắm được quy trình dư lào, vậy em ủn hộ cụ chủ thớt thôi ạ :D

wall

Xe tăng
Các cụ làm nhiều cho anh cái đánh giá về hiệu quả quảng cáo qua Tivi với ạ..... Ví dụ giờ giờ vàng quảng cáo trên TV e thấy cơ man nào là sản phẩm, không biết chọn cái nào.....