[Funland] Lập hội những người làm sản xuất và không thích đùa trong sản xuất!

nongdanhanoi

Đi bộ
Các cụ/mợ thi đua nhau sản xuất, e ngồi hóng cụ nào có sp nào ngon, bổ, rẻ thì em vác loa đi bán choa.

benq

Xe điện
Em sản xuất rau an toàn , nấm, thực phẩm an toàn
Em làm nông dân ở Ba Vì
Có cụ nào muốn đi làm nông dân với em không ?
EM thấy có cụ bảo rau 60K/kg thì thực sự em thấy không có khách.
Rau của em bán 20K/kg mà khách đã kêu ời ời rồi. Tất nhiên là các loại rau thông dụng như Lang, Cải, Ngót, . . .
Nấm thì không vấn đề gì làm vẫn bán tốt ạ.
Hiện tại e đang quan tâm nhiều đến thực phẩm sạch an toàn đây, nếu cụ chuẩn là đơn vị SX và CM được SP sạch an toàn thì e sẽ trao đổi hợp tác ~o)

viengachdo

Xe tải
em đặt gạch.lúc nào các cụ off cho em một chân

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
He he, e nói ko đúng à :P Em lạ gì món đó đâu, thế nào là chụp giật ạ? Ngành nước của cụ ngoài vấn đề sản xuất thì cần chú ý dịch vụ, khuyến mại thôi là ổn mà ;)
Cụ không lạ gì món này thì em nói nữa cũng chỉ là múa rìu qua mắt thợ thôi :D.

Đúng là để đạt được nước tinh khiết thì khó lắm ợ. Chả thế mà các nhà máy sản xuất nước tinh khiết lớn nó đầu tư dây chuyền công nghệ hiện đại. Còn đa phần các hãng nước của việt sản xuất được cái gọi là NƯỚC ĐÃ QUA LỌC thôi ạ, chứ làm sao mà đạt được đến độ TINH KHIẾT ĐƯỢC
Cụ nói chuẩn, thực ra không thể có "nước tinh khiết" trên thị trường được, nó chỉ tồn tại trong phòng thí nghiệm thôi. Một dây chuyền to hay bé đều có thể "hiện đại" như nhau và cho ra sản phẩm tương đương.

Thêm khoảng chém gió nữa cụ ạ, dĩ nhiên không phải chém trên OFo:-) Cái ngành nước này em cũng làm nên biết. Dùng nước kém chất lượng thì rẻ, nước chất lượng 1 chút thì giá trên zời
Mà dạo này được đà cụ nào cũng solo gôn "vì sức khỏa cộng đồng" hay "doanh nghệp xã hội" ....kke kkee
Nói trên zời cũng tùy vào cụ coi chỗ nào là zời :D. Lavie là hãng uy tín bậc nhất bây giờ giá hơn 40 k/ bình, tương đương hơn 2k/ lít. Người tiêu dùng cũng có cái hay (trong đó có em) là đi một chầu cafe hết mấy bình nước không sao nhưng tháng mua mấy bình nước thì lại kêu giá cao.

Doanh nghiệp xã hội hay các cụ từ khác được dùng theo từng giai đoạn cho phù hợp với tình thế chung của xã hội. Thời gian sẽ đào thải các doanh nghiệp làm không như nói, còn nói thế nào là quyền "tự do ngôn luận" của các doanh nghiệp và họ tự chịu trách nhiệm. Em nghĩ thế.

nghiemthang

Xe tải
Hiện tại e đang quan tâm nhiều đến thực phẩm sạch an toàn đây, nếu cụ chuẩn là đơn vị SX và CM được SP sạch an toàn thì e sẽ trao đổi hợp tác ~o)
Cụ vào sinhthaivietanh.com nhá.
Em mới chỉ có giấy của một số loại nấm thôi. Nấm của em đủ tiêu chuẩn vào thị trường Nhật Bản ạ.
Rau thì em mới đang làm, hiện đang cấp cho một số văn phòng (mới là bán theo kiểu rỉ tai) ở khu Mỹ Đình thôi.
Đang xúc tiến kế hoạch mở rộng.

White Dragon

Xe tăng
Em muốn mua nhôm nguyên liệu, có cụ nào sản xuất và bán được không ạ?

1. Loại nhôm : AC2B (cụ nào làm trong ngành là biết ngay)
2. Thành phần: Ngoài thành phần chính là Nhôm thì các tạp chất em muốn khống chế ở mức sau. (Các cụ xem tiêu chuẩn thì nó sẽ có giới hạn trên và giới hạn dưới, nhưng em muốn nó khoảng dư này)
Si: 6.17%
Fe: 0.695%
Cu: 2.277%
Mn: 0.218%
Mg: 0.461%
Cr: 0.028%
Ni: 0.087%
Zn: 0.897%
Ti: 0.029%
Pb: 0.061%
Sn: 0.024%
Ca: 0.0001%
Cd: 0.0016%

3. Số lượng: Khoảng 100 tấn/tháng

Cụ nào sản xuất được hoặc có thể bán được hàng này thì liên lạc với em nhá!
ĐT của em là o915 34 21 bảy tám.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Đúng là để đạt được nước tinh khiết thì khó lắm ợ. Chả thế mà các nhà máy sản xuất nước tinh khiết lớn nó đầu tư dây chuyền công nghệ hiện đại. Còn đa phần các hãng nước của việt sản xuất được cái gọi là NƯỚC ĐÃ QUA LỌC thôi ạ, chứ làm sao mà đạt được đến độ TINH KHIẾT ĐƯỢC
Dạ, nước tinh khiết thì giá ngang ngửa bằng với giá nước cất dùng trong bệnh viện :D

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Mấy anh to vật như Búp phê với Sơ rớt đều dự đoán NNo sẽ là lĩnh vực tăng trưởng tốt trong thời gian tới cụ ạ. Mỗi tội làm rau sạch + c.fí v/c xa quá thì khó cạnh tranh.

Nếu các cụ máu thì ta lập team cái nhể, ko làm thì cũng được cafe chém gió :D
Làm rau, sợ nhất là khi mình làm đc mạnh lên một tý là bị thằng khác chém, nó chơi xấu, nó đổ lọ thuốc sâu vào vườn rau mình, xong rồi nó đi lu loa lên báo là thế lọ thế chai, công luận trong cái ngành này nghiệt ngã lắm ạ, bao nhiêu công sức xây dựng cơ đồ bỗng chốc một ngày trắng tay nên làm nhỏ lẻ thì được, chứ đầu tư vào làm lớn, dễ chết lắm ạ.
Mà mánh lưới bẩn thỉu trong kinh doanh thì chả bao giờ là chuyện lạ các cụ nhỉ

White Dragon

Xe tăng
Em lại cần thêm một loại hàng nữa làm từ "Vật liệu thiêu kết" (Sintered iron alloy), cụ nào có nhà máy làm về mảng này thì a lô cho em!
Dự kiến mỗi tháng em chi khoảng 2,5 ~3 tỷ VND để mua loại hàng này. Hiện giờ em đang phải nhập khẩu nên muốn mua tại Việt Nam cho hiệu quả hơn!

bizicafe

Xe tăng
Có cụ nào sản xuất gia công phần mềm không nhỉ? Em đang chán đi làm thuê, muốn tham gia sản xuất tí đây....

SoDepCatTuong

Xe điện
Em đánh dấu ngồi hóng nào!

acc_75

Xe điện
Em oánh dấu phát tối up thông tin.

Website
www.facebook.com
Nhà cháu giờ chả làm gì. Bây chừ đang mún kiếm 1 cụ nào sinh năm 80 hoặc 81 muốn liều nhảy xuống hố vôi làm tư vấn xây dựng cùng với cháu để vực lại công ty. Tốt nghiệp KTS hoặc KSXD có đủ chứng chỉ hành nghề, chưa dính dáng luật pháp và có niềm tin vào cháu. Cụ thể dư lào thì pm cho cháu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nhà cháu giờ chả làm gì. Bây chừ đang mún kiếm 1 cụ nào sinh năm 80 hoặc 81 muốn liều nhảy xuống hố vôi làm tư vấn xây dựng cùng với cháu để vực lại công ty. Tốt nghiệp KTS hoặc KSXD có đủ chứng chỉ hành nghề, chưa dính dáng luật pháp và có niềm tin vào cháu. Cụ thể dư lào thì pm cho cháu.[/
Cháu đúng năm sinh của cụ, máu liều thì thừa cơ mà chả có mấy cái bằng cụ cần, up giúp cụ nào, cháu cứ cái nào ra xiền là cháu múc

vandinh

Xe container
Các kụ chớ có dại mà tập trung vào SX. Với các chính sách và con người LĐ ở VN hiện nay thì các kụ thất bại là cái chắc.

Website
joombooking.com
Có cụ nào sản xuất gia công phần mềm không nhỉ? Em đang chán đi làm thuê, muốn tham gia sản xuất tí đây....
Cụ chán làm thuê rồi à, em có việc sản xuất đây, cụ có dám đầu tư không?

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Nhà cháu giờ chả làm gì. Bây chừ đang mún kiếm 1 cụ nào sinh năm 80 hoặc 81 muốn liều nhảy xuống hố vôi làm tư vấn xây dựng cùng với cháu để vực lại công ty. Tốt nghiệp KTS hoặc KSXD có đủ chứng chỉ hành nghề, chưa dính dáng luật pháp và có niềm tin vào cháu. Cụ thể dư lào thì pm cho cháu.
Yaay ah .. nhà cháu làm tư vấn xây dựng mười mấy năm rồi ,hai năm trước khó khăn quá đã phải quay đầu sang nhà thầu xây lắp ... tư vấn xây dựng bây giờ khó khăn lắm cụ ơi ,tiền thì chẳng được bao nhiêu ,ký được dăm ba cái ở xa thì cắt phế ,đi lại ,công tác phí , trình duyệt cũng hết tiền nuôi quân . Nhất là thời điểm các dự án khó khăn như thế này mới thấy các nhóm lợi ích hình thành và khăng khít với nhau lắm dứt chi là khó chen chân vào được . Còn đi làm dân dụng bây giờ cũng ít khách ,ngày xưa nhanh gọn là làm nội thất cho chung cư bây giờ chung cư có cái nào xong mà bàn giao được đâu mà làm .

Chỉnh sửa cuối:

Vinhhht12

Xe buýt
Các kụ chớ có dại mà tập trung vào SX. Với các chính sách và con người LĐ ở VN hiện nay thì các kụ thất bại là cái chắc.
Nói như cụ là chủ quan và duy ý chí lắm đấy nhá. Đầy ông sản xuất vẫn ngon lành đấy ợ.

Website
www.facebook.com
Yaay ah .. nhà cháu làm tư vấn xây dựng mười mấy năm rồi ,hai năm trước khó khăn quá đã phải quay đầu sang nhà thầu xây lắp ... tư vấn xây dựng bây giờ khó khăn lắm cụ ơi ,tiền thì chẳng được bao nhiêu ,ký được dăm ba cái ở xa thì cắt phế ,đi lại ,công tác phí , trình duyệt cũng hết tiền nuôi quân . Nhất là thời điểm các dự án khó khăn như thế này mới thấy các nhóm lợi ích hình thành và khăng khít với nhau lắm dứt chi là khó chen chân vào được . Còn đi làm dân dụng bây giờ cũng ít khách ,ngày xưa nhanh gọn là làm nội thất cho chung cư bây giờ chung cư có cái nào xong mà bàn giao được đâu mà làm .
Cụ nói chuẩn đới, ai cũng bẩu thế nhưng em có khó khăn riêng của em chứ không phải khó khăn như cụ nêu đâu. Em vẫn cần lắm 1 người chung sức với mình. Giai gái không quan trọng.

vietsaf

Xe hơi
Em chuyên kiểm định, huấn luyện an toàn các loại máy móc, thiết bị: Cầu trục, cần trục, xe nâng, thang máy, vận thăng, nồi hơi, bình áp lực....Các cụ nào làm sản xuất có nhu cầu thì alo em 0987.123.711

Tên công ty: Công ty CP Kiểm định an toàn và tư vấn xây dựng Việt Nam - VIETSAF
ĐC: Licogi 13, Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân, Hà Nội