[Funland] Lắp hút ẩm cho nhà tắm

L.C.D

Xe container
Em chào các bác,
Đợt em đi Nhật, chỗ em ở có cái nhà tắm mà ở đó nó có hệ thống hút ẩm (để sấy khô quần áo), làm ấm, làm mát nhà tắm. Có bảng điều khiển nhỏ xinh ở ngoài cửa để bật, tắt, hẹn giờ... Nói chung là rất tiện lợi. Em muốn lắp cho nhà tắm nhà em. Nhưng ko biết ở HN có chỗ nào có bán và lắp đặt. Em mở thớt này xem có bác nào biết thì giới thiệu cho em với ạ.
Link này mô tả về cái hệ thống đó:
https://martinigirlsakeworld.wordpress.com/2015/01/14/japanese-rinnai-ion-plasma-cluster-bathroom-system/

JAMINETEA

Xe tải
Em không biết rồi, mời cụ dưới :)

L.C.D

Xe container
Có cụ mợ nào thổ dân Nhật Bổn biết cái này thì chia sẻ thông tin cho em với.
Em đoán cái máy này nó cũng ko cồng kềnh vì nhà tắm bên đó rất nhỏ, lắp đặt em đoán cũng ko phức tạp. Mình có thể mua về đây lắp đặt đc mà.

wave-tau

Xe container
Nhà em ko có nhưng cửa hàng có lắp hệ thống thông gió, theo như bảng điều khiển chắc chức năng nó tương tự.
Hệ thống này tương đối phức tạp, có 1 đường ống chuyên cấp khí sạch vào trong và 1 đường hút ra ngoài, 2 ống này lắp với 2 quạt riêng biệt và đường gió vào có thêm cục như điều hòa ý, có làm nóng hay lạnh tùy thuộc và nhiệt độ chỉnh, nếu ngoài trời mát chỉ quạt hút khí vào trong đồng thời 1 đường ống hút ẩm,mùi ra ngoài. Họ thường lắp cho cả nhà, bar, cửa hàng... nói chung là phức tạp đấy ạ.
Còn để hút ẩm hình như cũng có cái máy như cái điều hòa mini ý , chuyên hút ẩm thôi.. nhưng sẽ ko tiện.

L.C.D

Xe container
Nhà em ko có nhưng cửa hàng có lắp hệ thống thông gió, theo như bảng điều khiển chắc chức năng nó tương tự.
Hệ thống này tương đối phức tạp, có 1 đường ống chuyên cấp khí sạch vào trong và 1 đường hút ra ngoài, 2 ống này lắp với 2 quạt riêng biệt và đường gió vào có thêm cục như điều hòa ý, có làm nóng hay lạnh tùy thuộc và nhiệt độ chỉnh, nếu ngoài trời mát chỉ quạt hút khí vào trong đồng thời 1 đường ống hút ẩm,mùi ra ngoài. Họ thường lắp cho cả nhà, bar, cửa hàng... nói chung là phức tạp đấy ạ.
Còn để hút ẩm hình như cũng có cái máy như cái điều hòa mini ý , chuyên hút ẩm thôi.. nhưng sẽ ko tiện.
Hic phức tạp thế thì ngại quá cụ nhỉ.
Em nghĩ giải pháp để 1 cái máy hút ẩm vào nhà tắm chắc cũng tạm ổn cụ nhỉ.

corolla antils

Xe buýt
Em chào các bác,
Đợt em đi Nhật, chỗ em ở có cái nhà tắm mà ở đó nó có hệ thống hút ẩm (để sấy khô quần áo), làm ấm, làm mát nhà tắm. Có bảng điều khiển nhỏ xinh ở ngoài cửa để bật, tắt, hẹn giờ... Nói chung là rất tiện lợi. Em muốn lắp cho nhà tắm nhà em. Nhưng ko biết ở HN có chỗ nào có bán và lắp đặt. Em mở thớt này xem có bác nào biết thì giới thiệu cho em với ạ.
Link này mô tả về cái hệ thống đó:
https://martinigirlsakeworld.wordpress.com/2015/01/14/japanese-rinnai-ion-plasma-cluster-bathroom-system/
Đây cũng là một dạng điều hoà không khí. Nếu lắp cho công trình mới thì đơn giản, cần lắp một đường ống cấp khí và một đường thoát....như kiểu điều hoà trung tâm lắp tổng và đi ống cho tất cả các phòng...Giờ lắp luôn cho cả nhà WC rất tiện lợi và thực sự sướng đúng nghĩa vì mùa hè mát, đông ấm và mùa nồm ẩm thì luôn khô.
---> Trường hợp cụ hỏi thì đơn giản nhất lắp một chiếc điều hoà công suất nhỏ. Tạo khe gió sao cho thẩm mỹ sẽ khả thi.

L.C.D

Xe container
Đây cũng là một dạng điều hoà không khí. Nếu lắp cho công trình mới thì đơn giản, cần lắp một đường ống cấp khí và một đường thoát....như kiểu điều hoà trung tâm lắp tổng và đi ống cho tất cả các phòng...Giờ lắp luôn cho cả nhà WC rất tiện lợi và thực sự sướng đúng nghĩa vì mùa hè mát, đông ấm và mùa nồm ẩm thì luôn khô.
---> Trường hợp cụ hỏi thì đơn giản nhất lắp một chiếc điều hoà công suất nhỏ. Tạo khe gió sao cho thẩm mỹ sẽ khả thi.
Điều hòa em nghĩ ko hút ẩm tốt như cái máy này. Thực ra mục đích của em chỉ là hút ẩm để phòng tắm khô ráo và đêm đến thì treo quần áo vào sấy. Nhà em có máy giặt sấy rồi nhưng em vẫn mê cái thiết bị này của các bạn Nhật. Treo sấy thì quần áo đỡ nhăn hơn ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Trước em ở khách sạn trong Tây Nguyên, chả nhớ tỉnh nào họ cho luôn cục nóng điều hoà các phòng vào ngay chỗ nhà vệ sinh. Cứ bật điều hoà phòng ngủ thì hơi nóng thổi luôn vào nhà vệ sinh nên hầu như là nhà vệ sinh sạch sẽ khô ráo.

STARIUS

Xe buýt
E quan tâm, thiết bị quá hay cụ ô.

Điều hòa em nghĩ ko hút ẩm tốt như cái máy này. Thực ra mục đích của em chỉ là hút ẩm để phòng tắm khô ráo và đêm đến thì treo quần áo vào sấy. Nhà em có máy giặt sấy rồi nhưng em vẫn mê cái thiết bị này của các bạn Nhật. Treo sấy thì quần áo đỡ nhăn hơn ạ.
Em nghĩ đến lúc cụ tìm đựơc bên lắp đặt, báo giá xong cụ lại từ bỏ thôi.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Mợ nghiên cứu cái này xem sao , có vẻ hợp với yêu cầu của mợ

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em có cái quạt hút vì trần 2 tầng có khoảng trống. Theo em tìm chỗ thổi ra thôi chứ phòng tắm lúc nào nó chả ẩm.

L.C.D

Xe container
Mợ nghiên cứu cái này xem sao , có vẻ hợp với yêu cầu của mợ
Trong trường hợp ko tìm đc thiết bị của Nhật thì chắc em chuột bạch món Xiaomi này. Em cảm ơn cụ nhiều ạ!

L.C.D

Xe container

hoasuu88

Xe tăng
Hic phức tạp thế thì ngại quá cụ nhỉ.
Em nghĩ giải pháp để 1 cái máy hút ẩm vào nhà tắm chắc cũng tạm ổn cụ nhỉ.
cháu nhìn cái hệ thống điều khiển giống cái khiển điều hoà nội địa thôi mà, nếu đơn giản mợ làm cái điều hoà nội địa xem sao

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em nghĩ lắp cái điều hòa ống gió 2 chiều vào cũng ổn !

Dr Thanh Bùi

Xe container
Trong trường hợp ko tìm đc thiết bị của Nhật thì chắc em chuột bạch món Xiaomi này. Em cảm ơn cụ nhiều ạ!
Cái mợ tìm là của rinnai ạ , giá bên nhật tầm 20 củ , ship về đây chắc là 25 củ , cả lắp xông xênh là 30 củ .
Mợ thuê bên ship hàng họ ship về cho
Mẫu đắt nhất bên rinnai đang bán tầm 34 củ mợ ạ

Chỉnh sửa cuối: