Lắp loa bass cho KIA Morning nhập???

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Các cụ cho em hỏi dàn CD theo xe Morning nhập có lắp thêm đc loa sub ko ah???
Nếu trong trường hợp ko lắp đc thì nên lắp loại gì kinh tế và hợp lý nhất hả các cụ????

cuong8686

[Tịch thu bằng lái]
lắp được đấy, mình cũng mới lắp sub gầm ghế MBQ xong. nhưng lại đang định đổi sang sub rời nghe cho đã

Công Nông

Xe điện
Được cụ ạ.

Nếu cụ lắp sub điện thì được luôn, vì đa số sub điện có High level input (tức là đấu tín hiệu từ dây loa).

Nếu lắp sub và amly rời thì phải chọn amly có High level input, nếu ko có thì phải đấu thêm cục line-out converter (tức là chuyển tín hiệu đã được khuếch đại từ dây loa sang tín hiệu pre-amp vì đầu CD theo xe ko có pre-amp output).

cucaihn

Xe buýt
Lắp được bác ạ,nhưng đừng lắp gầm ghế,bác cho vào chỗ lốp dự phòng là ngon nhất,kín đáo không mất diện tích,em làm rồi,tương đối là ưng

Móp

Xe tăng
Vấn đề là cụ định chi bao nhiêu Mẽo cho vụ âm thanh này thì mới dễ tư vấn ạ:-bd

gia doi

Xe điện
Lắp được bác ạ,nhưng đừng lắp gầm ghế,bác cho vào chỗ lốp dự phòng là ngon nhất,kín đáo không mất diện tích,em làm rồi,tương đối là ưng
Thế lúc cụ cho đồ vào thì để đâu, theo e để ở gầm ghế phụ là hợp lý nhất

phongboy

Xe tăng
Morning diện tích xe nhỏ, lắp cái sup gầm ghế là ok rồi cụ ạ, vừa rẻ vừa nghe có bass, nếu có điều kiện, cụ chi thêm tí làm cái sup infinity nghe hay hơn.

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Sub gầm ghế hay sub rời(sub hơi)đều có cái ưu nhược điểm riêng của nó cụ ợ.
Sub gầm ghế nhỏ gọn giá cả hợp lí nhưng chất lượng tiếng không được hay.
Sub rời(sub hơi) lắp đặt cồng kềnh,giá cao nhưng đổi lại chất lượng âm tiếng cực tốt.Thế theo các cụ các cụ se chọn loại nào nhỉ?

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Nếu trong trường hợp ko lắp đc thì nên lắp loại gì kinh tế và hợp lý nhất hả các cụ????
Lắp được hết nhưng mà chất lượng âm thanh của đầu đọc CD theo xe không hay lắm, nếu đã độ loa lên cụ nên thay luôn đầu đọc ạ!
Có rất nhiều sự lựa chọn cho cụ, quan trọng là cụ định đầu tư khoảng bao nhiêu?

hai_3012

Đi bộ
bác gắn xong làm 1 bài review lun nhé bác

cucaihn

Xe buýt
Thế lúc cụ cho đồ vào thì để đâu, theo e để ở gầm ghế phụ là hợp lý nhất
Thợ thi công người ta cắt một miếng gỗ bằng miếng đằng sau cốp,bắt chặt Sup vào đấy sao cho lọt vào ngăn chứa lốp,sau đó đậy miếng zin của cốp lên,kín như bưng không thay đổi diện tích tý nào bác ạ
Nếu bác lắp gầm ghế phụ thì trông lộ lắm,mới lỵ cái khó chịu là ngồi cứ tê tê buồn buồn

Khaimorning2010

Đi bộ
Em mới lắp con Blaupunkt 210A vào cốp sau, nghe không hài lòng lắm. Em ngĩ lắp gầm ghế nghe bass sẽ rõ hơn vì để cốp sau bị ghế sau cản nhiều.
Có cụ nào thích em để lại cho con BL210A này để chuyển sang lắp Bass gầm ghế. Con này em mua ở Duylinh, còn cả giấy tờ ạ.
Em mới tìm được bản HDSD cho kiamorning bản tiếng việt. Cụ nào cần thì PM cho em cái email, em gửi cho.
Chúc mừng cả nhà năm nay làm ăn phát tài, cuối năm lên đời vợ hai. keke...

Công Nông

Xe điện
Em mới lắp con Blaupunkt 210A vào cốp sau, nghe không hài lòng lắm. Em ngĩ lắp gầm ghế nghe bass sẽ rõ hơn vì để cốp sau bị ghế sau cản nhiều.
Có cụ nào thích em để lại cho con BL210A này để chuyển sang lắp Bass gầm ghế. Con này em mua ở Duylinh, còn cả giấy tờ ạ.
Em mới tìm được bản HDSD cho kiamorning bản tiếng việt. Cụ nào cần thì PM cho em cái email, em gửi cho.
210A tương đối được rồi cụ ạ, cụ chỉnh lại chuẩn tí thì nghe hay hơn, sub gầm ghế ko lại được đâu. Nếu hay nữa thì chơi hẳn sub amly rời cụ ạ. Morning xe thông khoang ghế ko cản đâu.

daugauonline

Xe hơi
e lắp mbq 10inch vào gầm ghế phụ nghe kèm cd (k kèm mp3) nghe cực chất, ai cũng hỏi độ lại loa cánh à
nhưng khi đổi cd sang 2 din dvd thì nghe chán quá

oto16ahn

Xe điện
Cụ lắp sub điện gầm ghế là ngon nhất ah,nếu k cụ làm quả để cốp:-bd

aq79

Xe container
theo e cụ nên lắp bass gầm, e cũng thử quả bass rời ở cốp rồi, ng ngồi lái ko sao chứ ai ngồi hàng ghế sau chắc ko chịu đc đâu cụ ạ, mà quan trọng là nếu đã lắp bass khủng thì cd theo xe cũng ko chịu đc mà lúc đó cụ phải lắp thêm ambli. Sau e phải tháo ra lắp quả bass gầm nghe cũng tạm ổn thôi vì xe mình nhỏ mà.

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
theo em với không gian của xe bác thì làm quả bass gầm là hợp lí nhất đấy ạ,nhỏ - gọn - kinh tế và vừa đủ nghe.

bangpt

Xe tải
Cụ nào lắp sub gầm ghế phụ thì thừa cái ngăn kéo nhượng lại cho mình được không? nếu được nhờ nhắn tin cho mình vào bangpt.vtn@vnpt.com.vn hoặc 0913239401. Xin cám ơn

cuong8686

[Tịch thu bằng lái]
có khi em với cụ đổi quả bass nhỉ, em vừa mới lắp nhưng lại muốn đổi sub rời rùi, pac pm cho em HDSD Kia Morning nhé, thanks pac
cuong.nguyen-minh@abtel.vn