Tin tức Lắp màn hình ngoài + cam lùi cho fadil tiêu chuẩn có mất bảo hành hãng không?

canlong

Đi bộ
Chào cccm,
Em hỏi nhân viên Sale của Vin thì họ bảo là lắp màn hình ngoài vào là mất bảo hành hãng.
Nhưng em tham khảo trên mạng thì mọi người bảo là lắp màn hình ngoài mà chỉ cắm rắc cắm không cắt dây thì vẫn được bảo hành như bình thường.
Vậy cụ nào đã từng va chạm việc này thông não giúp em với ạ.
Em xin rửa tai lắng nghe và kính rượu các cụ !!

Keep

Xe điện
Chào cccm,
Em hỏi nhân viên Sale của Vin thì họ bảo là lắp màn hình ngoài vào là mất bảo hành hãng.
Nhưng em tham khảo trên mạng thì mọi người bảo là lắp màn hình ngoài mà chỉ cắm rắc cắm không cắt dây thì vẫn được bảo hành như bình thường.
Trừ khi phải cắt dây đấu nối ko cầu chì thì mới mất ạ.

themsuachua

Xe tải
Chào cccm,
Vì các cửa hàng nội thất ngoài, một số để cắt giảm chi phí vật tư phụ (Dây điện, Rơ le, cầu chì..) cũng như cắt bớt công đoạn thi công để giảm chi phí, giảm giá thành nhằm cạnh tranh nên có nhiều trường hợp thợ kỹ thuật đấu tắt, trích dây lấy nguồn, lấy tín hiệu... Do đó vào hãng họ kiểm tra phát hiện ra sẽ có lý do để từ chối bảo hành. Nếu lắp ngoài cụ nên chọn gara uy tín để làm hoặc vào hãng, chi phí đắt hơn 10-15% nhưng được yên tâm tuyệt đối về nguồn gốc vật tư phụ kiện, thợ kỹ thuật lành nghề và quan trọng được Bảo hành chuẩn chỉ cả về phụ kiện lắp thêm và không ảnh hưởng tới điều kiện BH của toàn bộ xe. Vài lời góp ý để cụ sáng suốt lựa chọn dịch vụ đáng với đồng tiền bỏ ra! Thân!

Keep

Xe điện
Cam hành trình Lux cấu điện 12V từ hộc để kính có bị coi là mất bảo hành phần điện ko cụ nhể?
Về nguyên tắc: Bất kỳ can thiệp nào từ ngoài vào đều ko đc bảo hành, tuy nhiên cách áp dụng của Vin cũng linh hoạt chứ ko bắt bẻ khách hàng quá đâu ạ

blue_tu

Xe máy
đương nhiên nếu chạm vào dây điện thì hãng từ chối BH

Toilatoi242

Xe tăng
Về nguyên tắc: Bất kỳ can thiệp nào từ ngoài vào đều ko đc bảo hành, tuy nhiên cách áp dụng của Vin cũng linh hoạt chứ ko bắt bẻ khách hàng quá đâu ạ
Cụ có văn bản Vin quy định ko - còn chắc chắn nhất thì vẫn là nguồn dẫn qua chỗ tẩu là mới ko sao.

Keep

Xe điện
Cụ có văn bản Vin quy định ko - còn chắc chắn nhất thì vẫn là nguồn dẫn qua chỗ tẩu là mới ko sao.
Văn bản là ko đc phép cụ nhé, em đang bàn ở việc cụ lỡ làm rồi thì việc bảo hành sẽ tùy trường hợp thôi. Con người làm thì con người cũng du di đc mà cụ!

canlong

Đi bộ
Cụ làm cho Vin ạ, chắc cụ rõ vấn đề này nhất, cụ có thể chia sẻ rõ hơn một chút không ạ?
Vậy lắp màn hình cam lùi và cam hành trình như thế nào thì sẽ không mất bảo hành?

themsuachua

Xe tải
Cụ nào lăn tăn về vấn đề Bảo hành xe sau khi lắp thêm phụ kiện (Đặc biệt là các phụ kiện có kết nối hệ thống điện) thì qua luôn hãng làm. Giá thì chỉ chênh 10-20% với các cửa hàng nhỏ lẻ mà mình được yên tâm tuyệt đối về nguồn gốc sản phẩm, chế độ BH phụ kiện và chế độ BH xe.
Các cụ cần tư vấn hoặc báo giá về các phụ kiện lắp thêm cho các dòng xe Vinfast cứ alo em sẽ hỗ trợ.
Mr Quân 0912888890- GMTL-68 Trịnh Văn Bô.

anhv

Xe đạp
hôm trước mới có 1 cụ độ màn android cho lux bị cháy hệ thống điện, phải thay mất dàn điện và ko đc bảo hành đấy cụ

NgọcDuy0407

Xe máy
Cụ nào lăn tăn về vấn đề Bảo hành xe sau khi lắp thêm phụ kiện (Đặc biệt là các phụ kiện có kết nối hệ thống điện) thì qua luôn hãng làm. Giá thì chỉ chênh 10-20% với các cửa hàng nhỏ lẻ mà mình được yên tâm tuyệt đối về nguồn gốc sản phẩm, chế độ BH phụ kiện và chế độ BH xe.
Các cụ cần tư vấn hoặc báo giá về các phụ kiện lắp thêm cho các dòng xe Vinfast cứ alo em sẽ hỗ trợ.
Mr Quân 0912888890- GMTL-68 Trịnh Văn Bô.
Trong hãng cũng lắp phụ kiện bên ngoài, vẫn đục đẽo bình thường như bên ngoài mà cụ

themsuachua

Xe tải
Trong hãng cũng lắp phụ kiện bên ngoài, vẫn đục đẽo bình thường như bên ngoài mà cụ
Vấn đề là khi lắp PK trong hãng thì được BH phụ kiện và không ảnh hưởng tới chế độ BH của xe, vì Hãng kiểm soát được nguồn gốc PK, tay nghề thợ...

luxurious16

Xe hơi
Cụ còn lo lắng thì nên làm trong hãng
Làm bên ngoài thì bên đó họ làm có sai sót
Ảnh hưởng đến hệ thống điện thì về nguyên tắc hãng nào cũng từ chối bảo hành
Gia Nhập Hội Fadil OF - Click here