Lâp team Xuyên Việt

Trinhquynh

Xe đạp
E đang rủ 3 gia đình tham gia cùng các cụ cho hỏi Đi qua quang bình chỗ nào nghỉ thì OK nhất ạ

clicklacp

Xe buýt
Em đặt 1 chân vào hóng xem có thể không.

IFun

Xe hơi
Nhà cháu cũng ham hố. Nhưng chỉ nghỉ tối đa được 9 ngày. Xem ra nếu xiên thì cũng chỉ được 1/2. Có cụ nào cùng hoàn cảnh không thì lập nhóm ạ. Nhà cháu chưa kinh nghiệm đi đường dài. Lái xe hơn 10 năm nhưng hành trình dài nhất mới là từ HN ra Móng Cái 320km/5h lái liên tục. Xe thì chỉ cuối tuần mới sử dụng, chưa trận nào đi liên miên vài ngày. Không biết thế đã đủ điều kiện xiên chưa các cụ?

Muon_biet

Xe cút kít
Thưa các cụ! Với bản tính yêu xê dịch, cộng với thời gian cũng dư dả nên em rất thích ôm vô lăng trên những cung đường quê hương đất Việt vào mỗi dịp hè... Và trong 3 năm qua, em đã thực hiện tới 5 chuyến đi, trong đó có 2 chuyến vì mục đích công việc, còn lại là gia đình đi chơi khi các F1 được nghỉ.
Trước em cũng viết lên đây một post, có vài cụ nói tham gia xong chốt lại còn có một gia đình thôi, bọn em đã có một chuyên đi vui vẻ, an toàn và rất bổ ích.
Từ thực tế đó, nay em lập thread này, cụ nào có máu xê dịch thì PM cho em, chúng ta cùng lập team đi chơi, với tôn chỉ trải nghiệm, an toàn và tiết kiệm để sau đó làm việc được tốt hơn.
Gia đình em có 2 vợ chồng và 2 F1, 10 và 6 tuổi.

Hi vọng có được 2 gia đình nữa cùng tham gia, là hợp lý. Cảm ơn các cụ đã xem bài!
Em vừa làm chuyến đi 7 ngày, một lái và một cổ vũ:
- Khi Nam Tiến nghỉ tại các điểm: HN - Huế - Nha Trang - Đồng Nai & Tp Hồ Chí Minh.
- Khi Bắc Tiến nghỉ tại các điểm: Tp HCM - Vũng Tàu - Qui Nhơn - Đồng Hới - Hà Nội

IFun

Xe hơi
Em vừa làm chuyến đi 7 ngày, một lái và một cổ vũ:
- Khi Nam Tiến nghỉ tại các điểm: HN - Huế - Nha Trang - Đồng Nai & Tp Hồ Chí Minh.
- Khi Bắc Tiến nghỉ tại các điểm: Tp HCM - Vũng Tàu - Qui Nhơn - Đồng Hới - Hà Nội
Một lái mà bác chạy khoẻ ghớm nhỉ, không biết có phải tài xế chuyên nghiệp không bác? Mỗi ngày bác chạy trung bình bao nhiêu giờ vậy?

Muon_biet

Xe cút kít
Một lái mà bác chạy khoẻ ghớm nhỉ, không biết có phải tài xế chuyên nghiệp không bác? Mỗi ngày bác chạy trung bình bao nhiêu giờ vậy?
Em cứ lấy chuẩn điểm nghỉ ăn trưa và ngủ tối thôi, chạy có lúc liền mạch hơn 300km ạ (chỉ dừng mua xăng thôi).

small_best

Xe container
Em cũng thích đi lắm mà chưa sắp xếp được thời gian.

homthurac

Xe tăng
Nhà cháu cũng ham hố. Nhưng chỉ nghỉ tối đa được 9 ngày. Xem ra nếu xiên thì cũng chỉ được 1/2. Có cụ nào cùng hoàn cảnh không thì lập nhóm ạ. Nhà cháu chưa kinh nghiệm đi đường dài. Lái xe hơn 10 năm nhưng hành trình dài nhất mới là từ HN ra Móng Cái 320km/5h lái liên tục. Xe thì chỉ cuối tuần mới sử dụng, chưa trận nào đi liên miên vài ngày. Không biết thế đã đủ điều kiện xiên chưa các cụ?
9 ngày thì cụ chia đất nước thành hai nửa, xiên một phần thôi, phần sau xiên tiếp sang năm. Giờ đường tốt lắm, cụ lang thang thăm thú các kiểu tới Đà Nẵng hoặc Quy Nhơn rồi quay ra là vừa xinh ạ.

homthurac

Xe tăng
Cụ không nên lái xe liên tục 4-5 tiếng liên tục, mà nên dừng lại nghỉ 5-10 phút sau mỗi 2h lái, xuống đi lại hít thở vươn vai các kiểu. Như vậy cụ chạy xe cả tháng liên tục cũng được.

IFun

Xe hơi
Cụ không nên lái xe liên tục 4-5 tiếng liên tục, mà nên dừng lại nghỉ 5-10 phút sau mỗi 2h lái, xuống đi lại hít thở vươn vai các kiểu. Như vậy cụ chạy xe cả tháng liên tục cũng được.
Vâng, cảm ơn bác. Em ít đi nhưng lại lười, mấy lượt em chạy HN-Móng Cái toàn làm một lèo, tại chạy đêm nên cũng ngại xuống xe. Nhưng chắc phải rút kinh nghiệm, kiếm cây xăng hay thị trấn sáng đèn nghỉ giải lao vậy ạ

IFun

Xe hơi
Em cứ lấy chuẩn điểm nghỉ ăn trưa và ngủ tối thôi, chạy có lúc liền mạch hơn 300km ạ (chỉ dừng mua xăng thôi).
HN - Huế là 670km, cụ chạy có ngày đầu tiên đã tới, tức chạy cả ngày, chỉ nghỉ ăn trưa và đổ xăng thôi ấy hả cụ?

homthurac

Xe tăng
HN - Huế là 670km, cụ chạy có ngày đầu tiên đã tới, tức chạy cả ngày, chỉ nghỉ ăn trưa và đổ xăng thôi ấy hả cụ?
Vâng cụ, thường thì ngày đầu em ngủ sớm để sáng hôm sau dậy khởi hành sớm. 5h sáng là xe em đã chuyển bánh từ nhà em ở Hà Nội với đố ăn sáng chuẩn bị sẵn trên xe. Vì khởi hành sớm nên theo kinh nghiệm là tới tầm 7-8h sáng sẽ hơi có chút buồn ngủ nên khung giờ đó em đã tới Thanh Hóa rồi, dừng xe, tạt vào quán nước bên cạnh vươn vai hít thở và ăn sáng kết hợp tranh thủ nghỉ ngơi ít phút luôn. Sau đó lên đường tiếp, kinh nghiệm cứ tầm 2 đến 3h lái xe là em xuống xe, vươn vai hít thở khí trời khoảng 5 phút là khỏe re. Rồi chạy tiếp tới Kỳ Anh ăn trưa (nếu cụ không quen ngủ trưa như em) sau đó đi thẳng tới Huế. Còn nếu cụ quen ngủ trưa thì chạy thẳng tới Huế tầm hơn 12h xíu, vào quán Không Gian Xưa làm bữa cơm truyền thống cho chắc dạ, rồi vào khách sạn check in lúc 14h là vừa xinh. Tắm rửa, ngủ nghỉ tối đi chơi Huế khép lại một ngày.

homthurac

Xe tăng
Xăng thì em không cần đổ, vì em đổ đầy bình ở Hà Nội từ tối hôm trước rồi cơ. Em đi xe Ford nên đầy bình mà chạy quốc lộ kiểu này thì phải qua tp Đà Nẵng, đến chỗ nhập vào làn đường cao tốc Đà Nẵng Quảng Ngãi mới phải đổ cơ cụ.

IFun

Xe hơi
Vâng cụ, thường thì ngày đầu em ngủ sớm để sáng hôm sau dậy khởi hành sớm. 5h sáng là xe em đã chuyển bánh từ nhà em ở Hà Nội với đố ăn sáng chuẩn bị sẵn trên xe. Vì khởi hành sớm nên theo kinh nghiệm là tới tầm 7-8h sáng sẽ hơi có chút buồn ngủ nên khung giờ đó em đã tới Thanh Hóa rồi, dừng xe, tạt vào quán nước bên cạnh vươn vai hít thở và ăn sáng kết hợp tranh thủ nghỉ ngơi ít phút luôn. Sau đó lên đường tiếp, kinh nghiệm cứ tầm 2 đến 3h lái xe là em xuống xe, vươn vai hít thở khí trời khoảng 5 phút là khỏe re. Rồi chạy tiếp tới Kỳ Anh ăn trưa (nếu cụ không quen ngủ trưa như em) sau đó đi thẳng tới Huế. Còn nếu cụ quen ngủ trưa thì chạy thẳng tới Huế tầm hơn 12h xíu, vào quán Không Gian Xưa làm bữa cơm truyền thống cho chắc dạ, rồi vào khách sạn check in lúc 14h là vừa xinh. Tắm rửa, ngủ nghỉ tối đi chơi Huế khép lại một ngày.
Úi, em thấy chị Google bảo chạy mất 12h mới tới Huế. Bác chạy từ 5h sáng mà hơn 12:00 đã tới Huế tức có hơn 7 tiếng thôi ạ?

Mr.Chem

Xe điện
Lạy thánh, thánh có nhầm nhọt về thời gian không. Hà nội - Huế chạy 12 tiếng có hơn tí, con chạy đêm "căng" lắm là 2h kém sáng đi thì 13h ăn cơm ở Huế và đợt đấy sau chuyến đi con ăn thêm 2 cái biên bản 8 củ tiền phạt vì bị bắn nguội tốc độ ạ...vài lần sau thì cứ đúng tốc độ thì 12 tiếng là đến

Mr.Chem

Xe điện
Các cụ mà tập hợp đi được với nhau thì vui quá, nhà em cũng lang thang nhưng đúng là nhiều lúc đi 1 mình hơi buồn. Dạo này gấu nhà em cũng đỡ là ít ngủ và lên ngồi nói chuyện với chồng, chứ trc đây toàn ôm con ngủ nên nhiều lúc em cô đơn.
Ngoài việc các cụ gặp nhau bàn bạc thì cũng nên tổ chức gặp gỡ gia đình các bên trước để tạo sự thoải mái và khi đi nhớ cầm thêm cái đàm nhé, thoải mái rồi chém nhau trên đàm vui đáo để các cụ ạ.

LP640

Xe tải
e xuyên nửa Việt mấy chuyến, các chuyến đầu chạy ban ngày thấy đông và nóng. Thế là 2 lần gần đây học cụ Golden Pig e toàn chạy đêm, thấy cũng nhàn, đường vắng ít xe, ko khí mát mẻ, trẻ con nó lên xe cũng ngủ nên ko bị mệt, đến nơi còn nguyên cả ngày cho bọn trẻ con chơi. Cơ bản phải cbi sức khỏe và tỉnh táo để chạy đêm

Mr.Chem

Xe điện
e xuyên nửa Việt mấy chuyến, các chuyến đầu chạy ban ngày thấy đông và nóng. Thế là 2 lần gần đây học cụ Golden Pig e toàn chạy đêm, thấy cũng nhàn, đường vắng ít xe, ko khí mát mẻ, trẻ con nó lên xe cũng ngủ nên ko bị mệt, đến nơi còn nguyên cả ngày cho bọn trẻ con chơi. Cơ bản phải cbi sức khỏe và tỉnh táo để chạy đêm
Em chạy đêm 1 lần thấy cũng thích, đường xá vắng vẻ yên tĩnh, nhưng mà cũng mệt và mất thời gian ngủ bù. VD như em chạy vào Huế ăn cơm lúc 13h, nửa tiếng sau tắm rửa rồi lên giường em ngất 1 phát đến 5h chiều rồi mới mò dậy đi lang thang...đấy là em đi về nhà bố mẹ ở Qui Nhơn, còn đi chơi thì thư thả hơn.
Đợt tới nếu về, em định xuất phát lúc 2h15 rồi té hẳn vào trong Đà Nẵng, chắc khoảng 4h chiều, cho tụi trẻ tắm biển, ăn uống làm chai bia rồi về ngủ.

homthurac

Xe tăng
Lạy thánh, thánh có nhầm nhọt về thời gian không. Hà nội - Huế chạy 12 tiếng có hơn tí, con chạy đêm "căng" lắm là 2h kém sáng đi thì 13h ăn cơm ở Huế và đợt đấy sau chuyến đi con ăn thêm 2 cái biên bản 8 củ tiền phạt vì bị bắn nguội tốc độ ạ...vài lần sau thì cứ đúng tốc độ thì 12 tiếng là đến
Dạ không nhầm ạ! Em đi hoài rồi chứ có phải một lần đâu? 12 tiếng là em tới Đà Nẵng luôn, vì em cứ đi lúc 7h sáng thì 7h tối tới, còn đi từ 6h sáng thì 6h tối tới nơi.