Thảo luận Lắp thêm bình

Hà Sơn Bình

Xe hơi
Cụ mua bộ battery isolation kit hoặc VRS ( voltage relay sensitive lắp vào là giải quyết được vấn đề của cụ, E lắp 2 năm nay rồi. Dùng tốt
Cụ mua loại nào cho em xin thùy linh với, thượng vàng hạ cám chả biêt chọn cái nào

OxIT

Xe buýt
Chả hiểu lắp song song kiểu gì nhỉ. Khoang máy ô tô làm gì có chỗ để bình phụ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thế bộ lưu điện phải 10000w cụ ơi. Em có cái lưu điện hơn 400w mà thời gian lý tưởng như sau

Thực tế Em thử chạy máy sấy tóc 950w đc có 8' thôi
Gọi là bộ lưu điện cho nó sang mồm, chứ thực tế nó là cái ắc qui.
Đã có kiến thức và ham vọc như bác thì làm quái gì cái bộ lưu,làm cái ắc qui, đến chỗ nào cần/có thế thì xách xuống xác điện cho nó thôi mà đúng không ạ. Cái vấn đề của bác là sợ 5-7 ngày liền không có chỗ xạc thì ắc quy hết điện; muốn tranh thủ lúc xe chạy thì lấy điện từ máy phát ra xạc luôn. Nhưng sợ ắc quy to thế thì có ảnh hưởng đến máy phát không mà thôi.

Chả hiểu lắp song song kiểu gì nhỉ. Khoang máy ô tô làm gì có chỗ để bình phụ.
Đấu song song thì một cái trên xe này, một cái trên xe kia cũng được, miễn sao nối được dây và lúc dừng hay lúc chạy khoảng cách 2 xe không đổi để khỏi đứt dây; chứ chả cần nhất thiết phải để trong khoang máy mới đấu song song được

oquera

Xe buýt
Cụ xem củ phát điện công xuất bao nhiêu rồi lắp thêm bộ chuyển đổi và ổn định dòng. Ra 220v như một số xe SUV hay có. Thêm bình vừa nguy hiểm cháy chập, vừa không bền, lại lãng phí khi không dùng bình vẫn hỏng sau 2 năm

Hà Sơn Bình

Xe hơi
Gọi là bộ lưu điện cho nó sang mồm, chứ thực tế nó là cái ắc qui.
Đã có kiến thức và ham vọc như bác thì làm quái gì cái bộ lưu,làm cái ắc qui, đến chỗ nào cần/có thế thì xách xuống xác điện cho nó thôi mà đúng không ạ. Cái vấn đề của bác là sợ 5-7 ngày liền không có chỗ xạc thì ắc quy hết điện; muốn tranh thủ lúc xe chạy thì lấy điện từ máy phát ra xạc luôn. Nhưng sợ ắc quy to thế thì có ảnh hưởng đến máy phát không mà thôi.

Đấu song song thì một cái trên xe này, một cái trên xe kia cũng được, miễn sao nối được dây và lúc dừng hay lúc chạy khoảng cách 2 xe không đổi để khỏi đứt dây; chứ chả cần nhất thiết phải để trong khoang máy mới đấu song song được
Vẫn phải có lưu điện để kích lên 220v thì mới dùng được đồ gia dụng mang ở nhà đi chứ cụ. Cái ăc quy nặng hơn cả bao XM mà vác đi lại thì ngang hành xác à cụ.
AQ dung lượng lớn vẫn dùng được bình thường, theo cách mấy cụ trên mách đấy

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ mua con power station tầm giá từ 10 đến 20tr thì đi chơi hết tiền vẫn chưa hết điện (ưu điểm mang ra khỏi xe được). Còn cụ giỏi điện thì làm 1 con bình to đấu nối làm sao lúc xe chạy nó sạc cho bình phụ luôn thì nhất, nhưng ko mang ra khỏi xe được.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thưa các cụ, dạo này tự dưng em thích nghe nhạc trên xe, lại hay đi "phượt" nên nhu cầu về điện tăng cao.
Em định lắp thêm 1 bình phụ 200Ah song song với bình cũ 50Ah trên xe cho nó thoải mái.
Vậy thì dòng nạp của xe có bị chia ra không hay nó tự động tăng dòng nạp lên cho phù hợp. Nếu bị chia nhỏ ra thì có phương án nào để tăng dòng nạp ko ạ?
Hệ thống điện trên xe có bị ảnh hưởng gì không ạ?
Cách tốt nhất là cụ đầu tư con bình acquy viễn thông, dùng sạc ngoài chạy điện 220v cho nó an toàn, của một đống tiền, cháy nổ thì toang.

Hà Sơn Bình

Xe hơi
Cụ xem củ phát điện công xuất bao nhiêu rồi lắp thêm bộ chuyển đổi và ổn định dòng. Ra 220v như một số xe SUV hay có. Thêm bình vừa nguy hiểm cháy chập, vừa không bền, lại lãng phí khi không dùng bình vẫn hỏng sau 2 năm
Thế là muốn dùng cứ phải nổ máy xình xịch liên tục cả mấy tiếng à cụ?

ly xây chừng

Xe tải
Hôm rồi cháu thấy có chiếc giống Fadil, trên giá nóc là bảng năng lượng Mặt tròi, chắc dùng để sạc bình rời gắn thêm trên xe!

duytrong

Xe lăn
Nếu có thể thì cụ lên mua bộ Pin sắt lithium dung lượng rất cao mà trọng lượng và khối lượng cũng nhỏ nhẹ hơn ăcquy chì rất nhiều, đồng thời mua một cái kích điện sin chuẩn thì tha hồ mà dùng, đến chỗ nào có điện lưới thì nạp, còn không thì dùng điện của xe nạp cùng với bình của xe cũng không sao, xe ô tô bao giờ cũng có nộ tiết chế tăng giảm dòng nạp phù hợp với dung lượng của bình điện. Cụ chỉ cần lưu ý đừng để bình cạn điện quá.

Ca phê thôi

Xe tăng
Thế bộ lưu điện phải 10000w cụ ơi. Em có cái lưu điện hơn 400w mà thời gian lý tưởng như sau

Thực tế Em thử chạy máy sấy tóc 950w đc có 8' thôi
Cụ thủ cái máy phát gọn gọn là OK, nhỏ gọn, chạy bằng xăng cho thoải mái.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ có biết nó cho phép lắp thêm bình bao nhiêu nữa ko ?
Thực tế thì cụ lắp thêm bao nhiêu bình cũng dc,nhưng vấn đề ở chỗ là dòng nạp máy phát cho acquy sẽ bằng khoảng 1/10 tổng dung lượng acquy hiện có,nếu xe cụ dùng bình 75Ah thì dòng nạp sẽ là 7,5A,nếu cụ dùng acquy 200Ah thì dòng nạp cũng ko cao hơn dc do máy phát chỉ dc thiết kế như thế,như thế chắc cụ hiểu kết quả sẽ thế nào.

Cap Còm

Xe điện
Cụ thủ cái máy phát gọn gọn là OK, nhỏ gọn, chạy bằng xăng cho thoải mái.
Nhiều cụ xui dùng máy phát thế! Máy phát có nhược điểm ồn quá, máy rẻ thì sợ nhanh hỏng, đắt tiền thì cũng ko đáng đầu tư.

Chắc đầu tư tầm chục củ, làm bộ dự phòng nội địa tàu, có cả 220V, hết thì nổ máy oto lên, sạc qua thiết bị chuyển đổi tẩu sang 220V là em thấy hợp lý nhất, chứ đấu bình vào xe không an toàn, máy phát điện chạy xăng thì không đỡ được :))

Hà Sơn Bình

Xe hơi
Nếu có thể thì cụ lên mua bộ Pin sắt lithium dung lượng rất cao mà trọng lượng và khối lượng cũng nhỏ nhẹ hơn ăcquy chì rất nhiều, đồng thời mua một cái kích điện sin chuẩn thì tha hồ mà dùng, đến chỗ nào có điện lưới thì nạp, còn không thì dùng điện của xe nạp cùng với bình của xe cũng không sao, xe ô tô bao giờ cũng có nộ tiết chế tăng giảm dòng nạp phù hợp với dung lượng của bình điện. Cụ chỉ cần lưu ý đừng để bình cạn điện quá.
Vâng, em cũng định thế. Bh chỉ là tìm thiết bị để đấu nối sao cho an toàn thôi.
Chắc đầu tư tầm chục củ, làm bộ dự phòng nội địa tàu, có cả 220V, hết thì nổ máy oto lên, sạc qua thiết bị chuyển đổi tẩu sang 220V là em thấy hợp lý nhất, chứ đấu bình vào xe không an toàn, máy phát điện chạy xăng thì không đỡ được :))
Trạm dự phòng thì đắt lắm, con 2000w ko dưới 20 củ mà lại 1 cục cồng kềnh ko phân tán được trong xe.