Lắp thêm bluetooth cho CD ô tô (để nghe nhạc)

Vua Nui

Xe buýt

baonguyen96

Đi bộ
Thanks a ton! Mình đang đặt dép ngồi hóng bác chủ. Lâu nay mình toàn dùng FM transmitter bằng Nokia N8 hay N900. Tội nghiệp, vòng đời ngắn quá nên chuẩn bị cho chúng vào viện... bảo tàng! Dù cho chất lượng truyền của N900 vượt bậc so với N8, nhưng mình nản cái vụ lằng ngoằng với mấy chiếc điện thoại rồi mới ôm được vô lăng. Nay mình quyết quy về 1 mối: BlackBerry Passport. Khổ, BBPassport không có FM transmitter, nên mình phải độ răng xanh cho dàn cd cùi của xế cỏ. Xong vụ này, quyết lắp thêm củ SUB cho đầy bass mới thôi.

anhvt86

Xe máy
Cái này mua đâu bao nhiêu vậy cụ ơi?

Vua Nui

Xe buýt
Thanks a ton! Mình đang đặt dép ngồi hóng bác chủ. Lâu nay mình toàn dùng FM transmitter bằng Nokia N8 hay N900. Tội nghiệp, vòng đời ngắn quá nên chuẩn bị cho chúng vào viện... bảo tàng! Dù cho chất lượng truyền của N900 vượt bậc so với N8, nhưng mình nản cái vụ lằng ngoằng với mấy chiếc điện thoại rồi mới ôm được vô lăng. Nay mình quyết quy về 1 mối: BlackBerry Passport. Khổ, BBPassport không có FM transmitter, nên mình phải độ răng xanh cho dàn cd cùi của xế cỏ. Xong vụ này, quyết lắp thêm củ SUB cho đầy bass mới thôi.
Kiểu CD xe của 2 Bác kiểu nó như thế này phải không ạ ?

2 Bác xem đằng sau đầu của mình có cái jack như thế này không nhé

Nếu có thì có thể lắp bộ USB + ipod + AUX + SD card (hết loại có bluetooth rồi ạ)

Mando

Xe tải
Bác Vua Nui xem giúp em còn này của em có lắp được không nhé. Hiện này em nó chưa có gì cả nên em cần Bluetooth, 1 cổng Usb, 1 cổng Aux in.
Ảnh em nó đây ợ.

Chỉnh sửa cuối:

baonguyen96

Đi bộ
Cám ơn bác Vua Nui, đúng là cái đầu cd của e giống ảnh trên bác chỉ. Khổ! e chẳng biết tháo nó ra thế nào nên không biết chân cắm phía sau thế nào.

Em muốn xài loại có bluetooth. Bác đặt hộ e 1 bộ có bluetooth nhé, loại có thoại rảnh tay càng tốt. Hướng dẫn e lắp luôn thể. đa tạ bác nhiều nhiều.

Vua Nui

Xe buýt
Bác Vua Nui xem giúp em còn này của em có lắp được không nhé. Hiện này em nó chưa có gì cả nên em cần Bluetooth, 1 cổng Usb, 1 cổng Aux in.
Ảnh em nó đây ợ.
Đầu đời này không có đường AUX và không có cả đường CD changer Bác ạ . Cách giải quyết hay nhất là Bác mua 1 cái CD tháo xe SLX của hàng nội thất ô tô giá cũng rẻ mà đỡ phải chế cháo (khiển vô lăng dùng được luôn). Cách thứ 2 là câu vỉ Bluetooth + USB + SD card bằng cách cho CD luôn chạy để lấy tín hiệu từ CD (CD vẫn nghe được bình thường)

Bác kiếm cái CD kiểu này này

Cám ơn bác Vua Nui, đúng là cái đầu cd của e giống ảnh trên bác chỉ. Khổ! e chẳng biết tháo nó ra thế nào nên không biết chân cắm phía sau thế nào.

Em muốn xài loại có bluetooth. Bác đặt hộ e 1 bộ có bluetooth nhé, loại có thoại rảnh tay càng tốt. Hướng dẫn e lắp luôn thể. đa tạ bác nhiều nhiều.
Đời này nó vẫn khác nhau ở cái jack CD changer Bác ạ !
Vì hàng đặt ở "bển" về có đổi được đâu :) Bác cứ chụp cho em cái ảnh đằng sau đầu + cái tem model dán trên đầu là em chuyển hộp về cho Bác luôn và ngay

Mando

Xe tải
Loại này còn chạy ngon thì hết bao nhiêu Obama vậy bác Vua Nui? mà nó đã có USB, Aux in và Bluetooth sẵn không ợ???
Nếu không có sẵn thì chắc em chọn phương án 2 để giải quyết nhu cầu bác ạ. :)
Bác cho em xin cái số cầm tay để iem đánh dây thép nói chuyện cho nó rõ hơn ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Vua Nui

Xe buýt
Loại này còn chạy ngon thì hết bao nhiêu Obama vậy bác Vua Nui? mà nó đã có USB, Aux in và Bluetooth sẵn không ợ???
Nếu không có sẵn thì chắc em chọn phương án 2 để giải quyết nhu cầu bác ạ. :)
Bác cho em xin cái số cầm tay để iem đánh dây thép nói chuyện cho nó rõ hơn ợ.
Cái đầu chắc Bác cứ hỏi mấy Bác làm nội thất ô tô thì ra cả mớ, trước em cũng có 1 cái tháo từ xe của em ra nhưng tặng 1 Bác trên này rồi :)
Lấy vỉ Bluetooth+USB+SD card thì Bác cứ qua 435 Trần Khát Chân- HN rồi em sẽ chỉ cho Bác cách lắp ạ

vanly

Xe hơi
Cai nay hay day, ngoi hong cac cu. Moi toi Tran Khat Chan xa qua, khu Le Van Luong co ai lam khong cac cu nhi

Mando

Xe tải
Cái đầu chắc Bác cứ hỏi mấy Bác làm nội thất ô tô thì ra cả mớ, trước em cũng có 1 cái tháo từ xe của em ra nhưng tặng 1 Bác trên này rồi :)
Lấy vỉ Bluetooth+USB+SD card thì Bác cứ qua 435 Trần Khát Chân- HN rồi em sẽ chỉ cho Bác cách lắp ạ
Cảm ơn bác, chỗ em cũng gần TK Chân nên mai nghía cái xem có ổn áp không ợ. Mà bác gần đó cho em xin số dây thép để em được mời bác cafe giao lưu tý :))

bmh1577

Xe máy
Mình ở TP.HCM, đặt hàng và lắp đặt thế nào bác chủ hướng dẫn e với.

Vua Nui

Xe buýt
Mình ở TP.HCM, đặt hàng và lắp đặt thế nào bác chủ hướng dẫn e với.
Vấn đề quan trọng là xe của Bác là xe gì ạ ? Xem em có giúp gì được cho Bác không :)
Cảm ơn bác, chỗ em cũng gần TK Chân nên mai nghía cái xem có ổn áp không ợ. Mà bác gần đó cho em xin số dây thép để em được mời bác cafe giao lưu tý :))
Em lượn suốt, có ngồi cố định ở đâu lâu đâu ạ :)

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com

baonguyen96

Đi bộ
Vua Nui xem dùm e, e chỉ chụp được model máy, chân cắm thì chịu, vì chưa tháo được cả đầu cd ra!

Vua Nui

Xe buýt
Vua Nui xem dùm e, e chỉ chụp được model máy, chân cắm thì chịu, vì chưa tháo được cả đầu cd ra!

Đời đầu này thì có bộ AUX+USB+SD card cắm thẳng vào CD changer, còn đời như của Bác thì không lắp được ạ

Chào cụ Vua Nui,
Cụ cho em hỏi xe em là Mec C200 -2003 thì có chế được ko ah?
Hoặc cụ có giải pháp nào cắm làm chạy mà ko cần chế ko ah?
Mong muốn của em là nghe nhạc qua USB và nghe điện thoại dùng phím tích hợp trên vô lăng.
Em cảm ơn cụ rất nhiều.

Vua Nui

Xe buýt
Chào cụ Vua Nui,
Cụ cho em hỏi xe em là Mec C200 -2003 thì có chế được ko ah?
Hoặc cụ có giải pháp nào cắm làm chạy mà ko cần chế ko ah?
Mong muốn của em là nghe nhạc qua USB và nghe điện thoại dùng phím tích hợp trên vô lăng.
Em cảm ơn cụ rất nhiều.
Không thể đáp ứng ngần đấy yêu cầu của Bác được ạ !
Vì đường CD changer của Bác dùng cáp quang, lắp Bluetooth vào thì phải câu và không thể khiển trên vô lăng được .
Thành ra em nghĩ Bác mua nguyên kit như thế này thì có thể đáp ứng được phần nào yêu cầu của Bác