Lắp thêm bluetooth cho CD ô tô (để nghe nhạc)

Crazycars

Xe tăng
Các cụ đang lãng phí tiền với một tính năng nghe nhạc nghèo nàn đấy ạ. Mua cái raspberry pi về chơi đủ Các thể loại. Qua tính năng airplay từ điện thiại hoặc tự thân nó đã có thể cắm usb và ổ cứng mà giá rẻ. Ngoài ra nó có thể kết nối obd để nhận điều khoển vô lăng
Cụ, giá cả thế nào, cụ cho tí hình minh hoạ đi.

Vua Nui

Xe buýt
Chào CỤ "Vua Nui".
Đọc bài của Cụ mà em khâm phục Cụ quá. Tiện đây Cụ cho em hỏi? em có đầu đĩa DVD liền màn hình JVC KW-AVX722T có lắp được bộ như của Cụ không? hoặc Cụ có thể tư vấn cho em xem có phương án nào hay không Cụ nhé.
Cảm ơn CỤ nhiều!
Đầu DVD JVC KW-AVX720 của Bác nghe được USB với Ipod rồi thì chế cháo làm gì Bác ơi ! cái này dành cho những đầu không có tính năng như của Bác thôi ạ :)
Trung già là ở đâu hả Bác
Ở Võ Thị Sáu ạ
Các cụ đang lãng phí tiền với một tính năng nghe nhạc nghèo nàn đấy ạ. Mua cái raspberry pi về chơi đủ Các thể loại. Qua tính năng airplay từ điện thiại hoặc tự thân nó đã có thể cắm usb và ổ cứng mà giá rẻ. Ngoài ra nó có thể kết nối obd để nhận điều khoển vô lăng
Bọn em nhà nghèo mới phải chơi thế này chứ có tiền thì đã thay đầu CD hoặc Cassette bằng cái DVD có đủ đầy mọi tính năng rồi ạ !

xdaexec

Xe hơi
Cảm ơn Cụ đã trả lời.
Đầu JVC KW-AVX722T có cổng USB chỉ để kết nối Iphone, Ipad (nhưng phải có cáp USB AV KS-U30) và đọc USB để nghe nhạc MP3 thông thường, không hỗ trợ kết nối với điện thoại chạy Android.Em muốn có bộ như của CỤ để kết nối bluetooth với điện thoại chạy Android để nghe nhạc chất lượng cao và xem phim HD Full HD. Theo CỤ thì em phải làm như thế nào ạ.

Vua Nui

Xe buýt
Cảm ơn Cụ đã trả lời.
Đầu JVC KW-AVX722T có cổng USB chỉ để kết nối Iphone, Ipad (nhưng phải có cáp USB AV KS-U30) và đọc USB để nghe nhạc MP3 thông thường, không hỗ trợ kết nối với điện thoại chạy Android.Em muốn có bộ như của CỤ để kết nối bluetooth với điện thoại chạy Android để nghe nhạc chất lượng cao và xem phim HD Full HD. Theo CỤ thì em phải làm như thế nào ạ.
Đầu của Bác có AUX thành ra lắp Bluetooth đơn giản mà Bác, nhưng lắp bộ này vào nó có yếu điểm là không chuyển bài trên đầu có màn cảm ứng được . Giải pháp thứ 2 là Bác mua 1 bộ USB , SD card , Ipod lắp thêm vào đường CD changer . Em thấy cách này hay nhất và nhiều bộ ADAPTERS MP3/USB/SD/AUX/IPOD còn nghe được cả nhạc lossless hơn nữa là nó vẫn chuyển bài trên vô lăng và mặt DVD bình thường . Bac tham khảo nhé !

vitara29y

Xe buýt
Đầu CD Escape của em cũng có cổng AUX mà em không biết đấu, em qua 435 TKC mua vỉ loại 600k cụ chủ lúc nào rảnh đấu cho em với, thank cụ nhiều.

Vua Nui

Xe buýt

xdaexec

Xe hơi
Một lần nữa cảm ơn CỤ nhiều. Cái bộ "ADAPTERS MP3/USB/SD/AUX/IPOD" như Cụ tư vấn, giá cả như thế nào và lắp đặt có phức tạp quá không?

OBfund

Xe tải
Ý tưởng của cụ hay đẫy. Oánh dấu lucs nào rảnh qua nhờ cụ.

Vua Nui

Xe buýt
Một lần nữa cảm ơn CỤ nhiều. Cái bộ "ADAPTERS MP3/USB/SD/AUX/IPOD" như Cụ tư vấn, giá cả như thế nào và lắp đặt có phức tạp quá không?
Bộ này cắm thằng vào đường CD changer và dùng luôn thôi , không phải đấu đá câu móc gì cả (plug and play) . Giá trên ebay em thấy khoảng hơn 70$,
Ảnh minh họa

Còn hơn nữa thì Bác mua bộ Bluetooth JVC KS-BTA200 nhưng theo em bộ này đếch hay

lovevirus_tn

Xe máy
Bộ này cắm thằng vào đường CD changer và dùng luôn thôi , không phải đấu đá câu móc gì cả (plug and play) . Giá trên ebay em thấy khoảng hơn 70$,
Ảnh minh họa

Còn hơn nữa thì Bác mua bộ Bluetooth JVC KS-BTA200 nhưng theo em bộ này đếch hay
Cái bộ yatour này hay đấy cụ ơi, dù sao thì răng xanh làm sao mà bằng dây kết nối đc

khekhe22

Xe đạp
e có con captiva đời 2007 h e muốn chế công AUX để nghe nhạc trên IP thì e qua đâu làm và chi phí là Bn vậy các Kụ

chickenkts

Xe máy
Bồ kết vụ này rồi các cụ ạ, e mua luôn và ngay, cụ nào có địa chỉ lắp thì share cho em với ạ

starlight

Xe máy
Hay quá. Chưa thấy bác lắp cho con Civic ạ?

Hýp

Xe tải
Kia cerato lắp dc k cụ

Kia cerato lắp dc k cụ
Cerato đầy Bác tháo đầu zin ra lắp DVD, Bác kiếm cái đầu con Forte lắp vào cho nó ngon bổ rẻ Bác ạ !
Hay quá. Chưa thấy bác lắp cho con Civic ạ?
Civic bên em có 2 cái đều lắp rồi ạ .Em có hướng dẫn cách câu AUX ở trong topic này đấy
e có con captiva đời 2007 h e muốn chế công AUX để nghe nhạc trên IP thì e qua đâu làm và chi phí là Bn vậy các Kụ
Captiva lắp AUX quá đơn giản Bác ạ . Bác đấu 2 dây tín hiệu vào trước IC khuếch đại đầu từ của cassette , tất cả các công tắc phần cơ cassette cho ở chế độ nhận băng . Thế là khi dùng AUX Bác bật cassette là kêu luôn

khekhe22

Xe đạp
Captiva lắp AUX quá đơn giản Bác ạ . Bác đấu 2 dây tín hiệu vào trước IC khuếch đại đầu từ của cassette , tất cả các công tắc phần cơ cassette cho ở chế độ nhận băng . Thế là khi dùng AUX Bác bật cassette là kêu luôn[/QUOTE]

Thank Kụ! Kụ có biết chỗ nào làm k e mang xe ra ,chứ món này e mù tịt k dám mó vào.

khekhe22

Xe đạp
Cerato đầy Bác tháo đầu zin ra lắp DVD, Bác kiếm cái đầu con Forte lắp vào cho nó ngon bổ rẻ Bác ạ !

Civic bên em có 2 cái đều lắp rồi ạ .Em có hướng dẫn cách câu AUX ở trong topic này đấy

Captiva lắp AUX quá đơn giản Bác ạ . Bác đấu 2 dây tín hiệu vào trước IC khuếch đại đầu từ của cassette , tất cả các công tắc phần cơ cassette cho ở chế độ nhận băng . Thế là khi dùng AUX Bác bật cassette là kêu luôn
Thank Kụ! Kụ có biết chỗ nào làm k e mang xe ra ,chứ món này e mù tịt k dám mó vào.