Lắp thêm công tắc đèn cho SH mode 2021 có ảnh hưởng đến bảo hành không

Reyes_Dao

Đi bộ
Tình hình là em mới cưới con sh mode 2021 mà dòng đời mới của honda giờ ép người dùng phải bật đèn cả đêm lẫn ngày chắc các cụ không còn lạ gì .
Đèn led thì có thời hạn sử dụng mà cứ bật như này ảnh hưởng đến độ bền cũng như gây ức chế cho người đi ngược chiều với mình .
Thì như tiêu đề em muốn hỏi nếu như lắp thêm công tắc đèn thì có ảnh hưởng đến bảo hành của xe không ạ , theo em biết thì giờ mua 1 cụm công tắc nó là dây giắc cắm chứ không phải cắt dây chế nối nên chắc không ảnh hưởng đến hệ thống điện bên trong đúng không ạ .
Có cụ nào đang làm ở head hoặc biết thông tin này tư vấn cho em với .
Còn nữa em muốn hỏi là rebel 300 có phải là mục tiêu phấn đấu hợp lý không ạ , em đang nhắm con này :))))

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Nhiều nước khác yêu cầu bật đèn ban ngày - để dễ nhận dạng khi lưu thông hơn là không đèn - do vậy chủ thớt không nên lắp thêm công tắc
Chắc chắn là đèn bật như này KHÔNG HỀ ảnh hưởng đến độ bền cũng như gây ức chế cho người đi ngược chiều với mình.
Cùng lắm thêm tý tiền sáng thôi - em ít thấy đèn xe máy bị cháy

RAVA

Xe ba gác
-Cái đèn led định vị ban ngày đấy nó chả làm sao cả, ô tô các model gần đây cái nào mà chả có, còn nếu bác thớt muốn lắp công tắc off thì chờ đến hết bh hãy làm, đề phòng th hãng họ từ chối bh cho thì lại rách vc? :D

JasonNghia

Xe điện
-Cái đèn led định vị ban ngày đấy nó chả làm sao cả, ô tô các model gần đây cái nào mà chả có, còn nếu bác thớt muốn lắp công tắc off thì chờ đến hết bh hãy làm, đề phòng th hãng họ từ chối bh cho thì lại rách vc? :D
giờ đèn pha auto bật luôn cụ, nhưng để low beam chỉ chả vấn đề gì, chứ ông nào bật high beam thì cũng cay đấy :))

Reyes_Dao

Đi bộ
Cái đèn định vị không nói làm gì cơ mà đèn pha cos nó cũng auto bật ấy , nv bán hàng còn nói nếu đi mưa thì không được phủ áo mưa lên phía trước đèn quá lâu sẽ gây quá nhiệt hỏng cụm đèn , em đi xe chở cả hàng chở con cái nên phải dùng áo mưa tà mà saler nói thế em mới ngại vụ pha cos auto sáng .

chaser8x

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e nghĩ chả liên quan...mua xong người ta toàn hỏi có lắp ko mà