Lắp thêm gì cho Altis 1.8 G các cụ?

GióLào

Xe hơi
Kính chào các cụ!
Sau khi có thông tin thuế giảm, em đi múc ngay một em altis 1.8 G các cụ ạ. Các cụ sale nhà ta biết giảm thuế nên cũng tranh thủ tăng giá lên 10 triệu so với trước, mặc dù giá báo trong cùng 1 tuần. Nhưng thôi, chuyện đó em ko bàn, thích thì nhích, và em đã đặt được 1 em 1.8G đầu tháng 4 lấy xe.
Em muốn nhờ các cụ đã và đang đi Altis là cần lắp thêm gì cho xe ạ? có cần camera, màn hình DVD hay ốp gì gì ko ạ. Hiện tại em đã có KM dán kính 3M và 1 sàn da trải sàn rồi ạ.
Rất cảm ơn các cụ đã tư vấn. Nói thật là em ko câu view đâu ạ, em cần các tư vấn chân thành của các cụ có hiểu biết về Altis ạ.
Cảm ơn các cụ.

TVPL

Xe container
Em lắp vào tháo ra nhiều thứ rồi, còn giữ mỗi 2 cái sau thôi: DVD + Cam lùi.
Trải sàn da Altis không cần cụ ạ.
p/s: Kính lái dán VKool đi cụ

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Lắp vào rùi sau lại mất công tháo ra thôi, :D

GióLào

Xe hơi
Em lắp vào tháo ra nhiều thứ rồi, còn giữ mỗi 2 cái sau thôi: DVD + Cam lùi.
Trải sàn da Altis không cần cụ ạ.
p/s: Kính lái dán VKool đi cụ
Chào cụ, cảm ơn cụ. Cái kính 3M là người ta khuyến mại cụ ạ. Kính Vkool là loại gì cụ, có đắt hơn nhiều ko ạ. Không biết đổi người ta có cho không nữa. Mong các cụ tư vấn thêm ạ.
Trải sàn da cũng được khuyến mại cụ ạ, ko cần thì mình dùng loại gì hả cụ? Em lần đầu nên chưa hiểu nhiều, mong các cụ thông cảm ạ

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Trải sàn nên chứ cụ,để nguyên bản nỉ lắm.Xe cụ xe gì,MT hay AT?nếu là MT thì bọc thêm ghế da nữa :))

GióLào

Xe hơi
Trải sàn nên chứ cụ,để nguyên bản nỉ lắm.Xe cụ xe gì,MT hay AT?nếu là MT thì bọc thêm ghế da nữa :))
Xe AT cụ ạ. Muốn hỏi cụ là có nên lắp màn hình DVD không nhỉ? thực ra thì em cũng ít xem lắm. Phải tập trung lái chứ...hihi
Chú sale dọa em là nếu lắp ko chính hãng thì sổ bảo hành ko giá trị. Em cũng sợ

DangHoangDe

Xe điện
Dạ mong cụ bớt tý time tư vấn ạ.
Có 3M và sàn da khuyến mại cụ làm là ổn rùi.
Tóm lại là cụ đừng nghe mấy cụ sale tư vấn lắp thếm DVD,SUB,CAM lùi,ốp này nọ.... tốn tiền, xấu xe đi cụ ạ.:D
Sale bảo lắp ngoài thì ko được bảo hành, còn muốn bảo hành thì để Sale lắp cho cụ. giá gấp đôi gấp 3 thôi cụ ạ.
Xe e Altis 1.8MT 2011, lắp DVD ngoài, dán Vkool,Cam lùi, bọc da,sàn da. Vẫn được bảo hành như thường, e mới bảo hành cái giảm sóc xong.:D

Chỉnh sửa cuối:

startstops

Xe đạp
à cho em hỏi...nếu mún dán kính vkool, thảm, cam lùi thì đến địa chỉ nào các Cụ nhỉ, mà lắp mấy cái này có mất nhiều time ko ạ

tvsh

Xe tải
Altis của cụ thì là tốt rồi, lắp thêm gì thì nó vẫn là Altis thôi, cụ để nguyên bản cho nó lành, nhiều thứ quá nó lại chứng tỏ không bằng xe Hàn,

ToyotaAltis9063

Xe điện
Xe của em là Altis 2.0 thì lắp thêm cam lùi, màn hình DVD, trải sàn da, bọc ghế da, dán kính 3M, bọc vô lăng và xung quanh xe có thêm cái ốp hướng gió nữa, mà các bác cho em hỏi tí là film cách nhiệt thì của Llumar hay Vkool hay 3M là tốt nhất nhỉ?

thichtriton299

Xe buýt
Em nghĩ bác trải sàn thôi.còn dán kính 3m thì bác ra ngoài mà dán.k đi nhìn vướng mắt lại mất công bóc ra bác ạ.e dán kính classis thấy giá rẻ mà cũng ổn áp lắm

Chỉnh sửa cuối:

GióLào

Xe hơi
Xe của em là Altis 2.0 thì lắp thêm cam lùi, màn hình DVD, trải sàn da, bọc ghế da, dán kính 3M, bọc vô lăng và xung quanh xe có thêm cái ốp hướng gió nữa, mà các bác cho em hỏi tí là film cách nhiệt thì của Llumar hay Vkool hay 3M là tốt nhất nhỉ?
Em đầu tiên nó khuyến mại dán Llumar nhưng em đổi thành 3M, em thì cũng ko biết thằng nào hơn nhưng thấy khi đổi 3M thì một lúc sau, xin ý kiến sếp gì đó sale mới đồng ý, với lại em thấy kính 3M là 8 triệu, kính llumar là 7,8 triệu các cụ ạ

startstops

Xe đạp
Theo em là lắp thêm cái cam lùi nữa bác à, có thể xoi ở gương chiếu hậu vì 1.8 ko có dvd, hoặc ko bác lắp thêm cái dvd.....mà bác ui...có lấy xe đc lun trong ngày hok bác nhỉ...hay pải đợi ạ...mà đợi thường bao lâu bác nhỉ

greendragon1422

Xe đạp
camera lùi có sẵn màn hình không hay phải mua thêm màn hình nhỉ các cụ

LandRover_311

Xe tải
Cụ lắp thêm 1 em chân dài nữa là đủ :))

nhimkute

Xe buýt
Hồi mới mua xe em cũng máu lắp thêm cái này cái nọ, nhất là vào cái box Âm thanh - Điện - Nội thất trong này đọc tán loạn lên xong thấy cái gì cũng thèm :)) Gom góp thóc lúa đi lắp đủ thứ, xong rút ra là chỉ tổ tốn tiền lãng phí quá :D Tóm lại hiện giờ em thấy chỉ còn 3 thứ này là quan trọng và có ích với bản thân em nhất:

- Cảm biến lùi 4 mắt lắp sau mít xe --> cực có ích với em, lùi xe hay quay đầu giữa đường tự tin hẳn. Em đi thử mấy xe có màn + cam lùi thì thấy không hiệu quả bằng cảm biến, chỉ được cái vui mắt hơn thôi :D
- Gập gương tự động --> rất tiện khi ra khỏi xe chỉ cần bấm khóa cửa là tự gập luôn gương, đỗ ngoài đường không phải tự tay ra gập, lại chỉ cần nhìn gương là biết cửa đã khóa hay chưa. Ngoài ra thỉnh thoảng đi vào ngõ chật người đông thì ngồi trong xe bấm 1 phát cụp luôn gương lại cho gọn
- Camera hành trình: thực ra cái này thì em lại chưa dùng vào được bất kỳ trường hợp cụ thể nào :D nhưng có nó đi đường cũng yên tâm hơn, dự phòng được những tình huống éo le không biết cãi thế nào