Lắp thêm gì cho Honda City TOP?

kokoto

Xe hơi
Em vừa làm con Auto Light cho con 2016 của em. Cắm zắc, chạy ngon, nhạy. Tiện cực kỳ. Chỉ cái ko biết có bền ko nữa :)

lightstar1326

Xe hơi
Bên em chuyên chỉ làm mảng phim cách nhiệt. Mời cụ tham khảo phim cách nhiệt Nexco, BH 10 năm. Bên em dán trong phòng kín máy lạnh, dán kính sườn không cần tháo vách (tap pi) cánh cửa để tránh khả năng hư hỏng cho cửa xe. Bên em chỉ làm chuyên nghiệp phim, không làm bất kỳ ngành nghề nào khác.
Bên em có 2 cơ sở tại Hà Nội để tiện cho việc đi lại là 268 Thượng Đình (gần ngã Tư Sở) và bên Thạch Bàn (gần AEON Long Biên).
Cụ ở Long Biên thì qua trụ sở chính bên Thạch Bàn là rất tiện.
Giá dán trọn gói xe Honda City (bao gồm kính lái, toàn bộ kính sườn và hậu) trong dịp khuyến mại này của bên em là:
1/ Gói đặc biệt: 5,9 triệu - 40% = 3,54 triệu. Bảo hành 10 năm.
2/ Gói cao cấp: 5 triệu - 40% = 3 triệu. Bảo hành 10 năm.
3/ Gói tiêu chuẩn: 4,4 triệu - 40% = 2,64 triệu. Bảo hành 07-10 năm.
4/ Gói phổ thông: 3,6 triệu - 40% = 2,16 triệu. Bảo hành 05-07 năm.
Bên em có gian hàng trên OF từ tháng 3 năm 2012 và có nhiều đánh giá. Cụ tham khảo thêm gian hàng của em tại đây. Cần gì thêm cụ cứ hỏi.
https://www.otofun.net/threads/phim-cach-nhiet-nexco-gia-km-2-16-trieu–3-54-trieu-xe-dan-trong-phong-kin-may-lanh-bh-10-nam.334771/
Bên em dán nhiều xe City trên OF lắm, cụ cứ thử tham khảo thực tế đánh giá của thành viên trong hội City xem.

ô, e ngày nào cũng đi qua cơ sở Thượng Đình của cụ, gần nhà thâý biển mấy âần định lân la vào hỏi mà sáng đi làm chưa mở cửa, chiều về thì chắc cụ đóng cửa rồi. e đang định bóc film cũ ra dán film mới màu tối cho riêng tư, không biết bên cụ có nhiều màu để lựa chọn ko ạ???

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
ô, e ngày nào cũng đi qua cơ sở Thượng Đình của cụ, gần nhà thâý biển mấy âần định lân la vào hỏi mà sáng đi làm chưa mở cửa, chiều về thì chắc cụ đóng cửa rồi. e đang định bóc film cũ ra dán film mới màu tối cho riêng tư, không biết bên cụ có nhiều màu để lựa chọn ko ạ???
Hi. Hôm nào cụ cần qua xem sớm hoặc muộn hơn chút thì cụ báo em trước là được. Bên em có rất nhiều mẫu mã (3 mã cho kính lái, 13 mã cho kính sườn và hậu), trong đó chắc chắn sẽ có mã phù hợp với nhu cầu riêng tư của cụ.

lightstar1326

Xe hơi
Hi. Hôm nào cụ cần qua xem sớm hoặc muộn hơn chút thì cụ báo em trước là được. Bên em có rất nhiều mẫu mã (3 mã cho kính lái, 13 mã cho kính sườn và hậu), trong đó chắc chắn sẽ có mã phù hợp với nhu cầu riêng tư của cụ.
cụ ib cho e giá cả kèm theo thông tin chi tiết các mã film với ạ. tks cụ!!!

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
cụ ib cho e giá cả kèm theo thông tin chi tiết các mã film với ạ. tks cụ!!!
Ok cụ. Em gửi thêm một số thông tin chi tiết vào hộp thư của cụ rồi. Cụ có thể tham khảo thêm trong gian hàng của em để có thêm thông tin chi tiết hoặc hỏi em.

quocdonit

Xe máy
Ok cụ. Em gửi thêm một số thông tin chi tiết vào hộp thư của cụ rồi. Cụ có thể tham khảo thêm trong gian hàng của em để có thêm thông tin chi tiết hoặc hỏi em.
Cụ inbox em luôn nữa nhé! ngon lành sang tuần qua chỗ cụ chơi! :D

quocdonit

Xe máy
⚡Hệ thống Chốt Khoá cửa tự động cho Civic các đời, , City 2013-2017, CR-V Đài loan,....
*Hoạt động:
+ Khi vào số D đồng thời xe đạt tốc độ từ 15km/h, 4 cửa xe và cốp hậu sẽ tự chốt khoá cửa.
+ Khi đưa cần số về P, 5 chốt cửa sẽ tự động mở.
*Công dụng:
+ Giúp cửa xe tự động khoá, tránh các trường hợp gây mất an toàn như trẻ em ngồi trong xe nghịch chốt và tự mở cửa dẫn đến tại nạn nghiêm trọng cho người khác và xe của bạn; khi dừng xe, trộm cướp có thể nhanh tay tự mở cửa cướp đồ bên trong, nhất là với chị em phụ nữ lái xe.
+ Khi xe bị tai nạn hoặc dừng đột ngột (từ 50km xuống 0km trong 2 giây) hệ thống sẽ tự mở chốt cửa, giúp lái xe dễ dàng ra ngoài. Đây là tính năng cao cấp hơn tất cả các xe đc trang bị chốt cửa mặc định.
*Lắp đặt: Thiết kế plug & play, cắm trực tiếp vào cổng OBD chờ sẵn (ở phía dưới chân ga nhìn lên), tất cả chỉ với 1 thao tác trong vòng 5 giây và ko phải đấu nối, giống như cầm USB cắm vào máy tính, ai cũng có thể làm đc.
LH: 0933663338
mời cụ Lenhu

Cụ inbox em cái bộ autolock nhé! thanks.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

quanglick

Xe tăng

vietnk1981

Xe máy
Em vừa làm con Auto Light cho con 2016 của em. Cắm zắc, chạy ngon, nhạy. Tiện cực kỳ. Chỉ cái ko biết có bền ko nữa :)
Cụ review một chút về tính năng lắp thêm này trên em Honda City của cụ được không ạ

Truongoanh

Xe máy

Em thấy mua city Top về thì bản thân xe gần như đã full kèm theo gói khuyến mãi đi kèm của hãng có những thứ như này thì chỉ cần lắp thêm auto lock, sấy gương, auto gập gương lên kính, cam hành trình có cảnh báo là chắc khỏi cần thêm gì đâu cụ ạ

kokoto

Xe hơi
Cụ review một chút về tính năng lắp thêm này trên em Honda City của cụ được không ạ
1. Auto light tự động hoạt toàn bao gồm Cos - Pha tùy chế độ đang để sẵn. Ánh sáng yếu như đi qua hầm chui Bạch Mai, Khuất Duy Tiến khi trời nắng sẽ bật đèn Đờ mi.
2. Tự tắt khi nguồn sáng đủ khoảng 15-20s
3. Đèn tự tắt khi xe tắt máy, không cần tắt tay. Công tắc đèn để off hoàn toàn. Giao toàn bộ điều khiển đèn qua bộ Auto.
4. Khi đèn lên sẽ có tiếng "tách" do bộ auto bật đèn. Khi tắt cũng "tách" tương tự khi bật.
5. Khi ở nơi không đủ sáng, ấn mở khóa đèn tự sáng trong 20s. Nếu ko nổ máy, tự tắt.
6. Khi mở công tắc đèn bằng tay sẽ hiểu là tắt auto. Kích hoạt lại bằng cách tắt bật đèn Đờ Mi 2 lầm liên tiếp. Bộ auto kêu "tít tít" là kích hoạt auto lại.
7. Lắp đặt cắm zắc không đấu nối trên vô lăng, có bộ cảm biến ánh sáng nhỏ gọn bằng đầu ngón tay dán vào taplo.
8. Giá lắp là 1,2 củ. Bh 06 tháng.

Nhược điểm:

Của em bản 2016, thì phát sinh những lỗi này.

1. Không auto được đèn gầm. Đèn gầm muốn dùng bắt buộc quay về điều kiểu bằng cơm. Theo 1 cụ trên Group City Việt Nam thì bản 2013 vẫn auto đèn gầm. Chắc do mã lệnh ko chuẩn. Chưa rõ bản 2014-2015 có lỗi này không.
2. Chế độ tự mở đèn 20s khi mở bằng chìa khi được khi không, 10 lần được 8 lần. Nhưng mở bằng nút bấm thì 100%.
3. Trời mưa, điều kiện ánh sánh chưa đến mức bật đèn thì sẽ ko bật gì cả. Khuyến nghị làm con Led Day Light để khắc phục cái này.

Chỉnh sửa cuối:

kokoto

Xe hơi

Em thấy mua city Top về thì bản thân xe gần như đã full kèm theo gói khuyến mãi đi kèm của hãng có những thứ như này thì chỉ cần lắp thêm auto lock, sấy gương, auto gập gương lên kính, cam hành trình có cảnh báo là chắc khỏi cần thêm gì đâu cụ ạ
Ngoại thất ốp iếc cũng cần đấy cụ ạ, nhất là lót cốp với trải sàn.

thanhduy9005

Xe đạp
⚡Hệ thống Chốt Khoá cửa tự động cho Civic các đời, , City 2013-2017, CR-V Đài loan,....
*Hoạt động:
+ Khi vào số D đồng thời xe đạt tốc độ từ 15km/h, 4 cửa xe và cốp hậu sẽ tự chốt khoá cửa.
+ Khi đưa cần số về P, 5 chốt cửa sẽ tự động mở.
*Công dụng:
+ Giúp cửa xe tự động khoá, tránh các trường hợp gây mất an toàn như trẻ em ngồi trong xe nghịch chốt và tự mở cửa dẫn đến tại nạn nghiêm trọng cho người khác và xe của bạn; khi dừng xe, trộm cướp có thể nhanh tay tự mở cửa cướp đồ bên trong, nhất là với chị em phụ nữ lái xe.
+ Khi xe bị tai nạn hoặc dừng đột ngột (từ 50km xuống 0km trong 2 giây) hệ thống sẽ tự mở chốt cửa, giúp lái xe dễ dàng ra ngoài. Đây là tính năng cao cấp hơn tất cả các xe đc trang bị chốt cửa mặc định.
*Lắp đặt: Thiết kế plug & play, cắm trực tiếp vào cổng OBD chờ sẵn (ở phía dưới chân ga nhìn lên), tất cả chỉ với 1 thao tác trong vòng 5 giây và ko phải đấu nối, giống như cầm USB cắm vào máy tính, ai cũng có thể làm đc.
LH: 0933663338
mời cụ Lenhu

Cụ cho e bộ,
Auto lock em bán 400n, bảo hành năm rưỡi. Cụ tìm đc chỗ nào rẻ hơn và hàng chất hơn em tặng cụ 1 bộ ;))
Cụ ở đâu nhỉ? Tiện e qua lắp?