[Funland] Lắp VTV Cab+Internet

HN_2012

Xe tăng
Nhà em đang dùng cả combo, cab-net-hd, thấy ổn, trẻ con học online thoải mái, một năm đâu đóng hơn 4tr đc khuyến mại 2 tháng. Mà đỡ phải đi thêm 1 đường dây của nhà mạng khác
Cụ ở khu vực nào dùng combo của VTVcab lâu chưa, em thấy nói nếu đóng 1 năm gói full có thêm SIM Mobile cũng tầm 4tr

Taihoatu

Xe lăn
Cụ ở khu vực nào dùng combo của VTVcab lâu chưa, em thấy nói nếu đóng 1 năm gói full có thêm SIM Mobile cũng tầm 4tr
Em đống đa, em dùng từ 2015 cụ nhé. Từ ngày xây nhà, ngại luồn thêm dây lằng nhằng nên em chơi gói combo luôn. Net em dùng chủ yếu lướt mạng là chính, đợt này 2 đứa trẻ con học online em vẫn thấy bình thường.

Rickyman

Xe điện
Em mới làm gói home đỉnh bao gồm internet 100mbs, gói nâng cao MyTV, điện thoại 1 số chính và 3 số phụ share data cho nhau được...315K/tháng (TV đời cũ ko lo vì nó có đầu Mytv chạy androi rồi) em lắp thừa đầu ko dùng đến

HN_2012

Xe tăng
Em đống đa, em dùng từ 2015 cụ nhé. Từ ngày xây nhà, ngại luồn thêm dây lằng nhằng nên em chơi gói combo luôn. Net em dùng chủ yếu lướt mạng là chính, đợt này 2 đứa trẻ con học online em vẫn thấy bình thường.
2015 nhà mạng keeyts hợp với VTV-Cab là CMC mà nhà cụ dùng ổn chứng tỏ khu vực nhà cụ ngon đấy, em mấy người quen dùng kêu như vạc, dùng hết 1 năm bỏ hết net chuyển sang nhà mạng khác, giờ quản cáo kết hợp với mobifone là nhà cung cấp internet nên em mới hỏi thêm thông tin, nếu ngon thì em cũng chuyển cho đỡ nhiều đường cáp vào nhà

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
E dùng fpt + cái box truyền hình fpt play hd gì gì đó ổn, xem net, thích thì mua K+ thêm thoải mái

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
2015 nhà mạng keeyts hợp với VTV-Cab là CMC mà nhà cụ dùng ổn chứng tỏ khu vực nhà cụ ngon đấy, em mấy người quen dùng kêu như vạc, dùng hết 1 năm bỏ hết net chuyển sang nhà mạng khác, giờ quản cáo kết hợp với mobifone là nhà cung cấp internet nên em mới hỏi thêm thông tin, nếu ngon thì em cũng chuyển cho đỡ nhiều đường cáp vào nhà
Sang dùng box HD của viettel, vnpt, fpt mà xem, xem đủ kênh, có cả cartoon network cho trẻ con
Vtv cab thì phế rồi, từ hồi nó tắt kênh ko thông báo, làm ăn kiểu mất dạy nên nghỉ luôn
Còn dùng box thì xem đc đủ thứ, xem lại đc nữa, youtube vvvv....

cocsku

Xe cút kít
Trước em cũng VTV cable + internet FPT. Giờ bỏ VTVcable luôn rồi tập trung sang FPT cả internet và truyền hình. Có cái dở là dồn hết 1 chỗ nên mỗi lần ông ấy trục trặc là tịt cả 2. Thứ nữa là truyền hình internet chuyển kênh chậm hơn thằng truyền hình VTV nhiều.

Taihoatu

Xe lăn
Vâng cụ.
Nhu cầu dùng net của em không nhiều, chỉ tối ở nhà lướt web, thỉnh thoảng down tí tài liệu nên không vấn đề gì, đợt này bọn trẻ con nhà em 2 đứa 2 máy học online cũng ko thấy kêu gì. Em nghĩ là ổn.
Còn vấn đề cắt kênh như cụ nào nói thì em thấy họ mở lại Cinemax, HBO .... rồi
Và còn cái nữa là xem thằng HD cab này nhanh hơn, ví dụ hôm qua bóng đá, em thấy vào một lúc rồi mới thấy các nhà bên hô vào.
Nói chung mỗi người một ý, nhưng với nhu cầu nhà em là ok.

HN_2012

Xe tăng
Sang dùng box HD của viettel, vnpt, fpt mà xem, xem đủ kênh, có cả cartoon network cho trẻ con
Vtv cab thì phế rồi, từ hồi nó tắt kênh ko thông báo, làm ăn kiểu mất dạy nên nghỉ luôn
Còn dùng box thì xem đc đủ thứ, xem lại đc nữa, youtube vvvv....
Nhà em 3 thế hệ, các cụ nhà em chỉ VTV cab dùng quen rồi smart với box là chịu, ông già em còn chỉ khoái xem TV CRT vì tiếng ấm và rõ. Còn không em đã giải tán VTV rồi xem VTV thua kênh số mặt đất HD miễn phí.

HN_2012

Xe tăng
Vâng cụ.
Nhu cầu dùng net của em không nhiều, chỉ tối ở nhà lướt web, thỉnh thoảng down tí tài liệu nên không vấn đề gì, đợt này bọn trẻ con nhà em 2 đứa 2 máy học online cũng ko thấy kêu gì. Em nghĩ là ổn.
Còn vấn đề cắt kênh như cụ nào nói thì em thấy họ mở lại Cinemax, HBO .... rồi
Và còn cái nữa là xem thằng HD cab này nhanh hơn, ví dụ hôm qua bóng đá, em thấy vào một lúc rồi mới thấy các nhà bên hô vào.
Nói chung mỗi người một ý, nhưng với nhu cầu nhà em là ok.
Đúng rồi cụ, đáp ứng nhu cầu của mình là ổn, mạng mà tậm tịt sau khi chuyển thì mệt lắm, giờ VNPT em cung đang bực mình chuyển sang combo VTV sợ tránh vở dưa gặp vỏ dừa nên mới tham khảo các cụ đang dùng

moitapdi

Xe hơi
Cho em hỏi có cụ nào biết Truyền hình An Viên bây giờ nó sống chết ntn không nhỉ?
P/s: Trước em dùng gói 1 năm, hết hạn không gia hạn được (mua cái thẻ mobi 500k mà không nạp được, giai đoạn vừa mới dứt tình với mobi), gọi lên tổng đài nhân viên CSKH không hướng dẫn được còn cáu với khách hàng (ý là mang cái thẻ về tự mà dùng cho mạng mobi, trong khi người nhà em chẳng ai dùng số của mobi), em tự nghĩ cách làm ăn ntn mà phát triển được thì đúng là quá giỏi

duc khanh

Xe tải
Trước e cũng thử dùng nửa năm combo Cab+ net, mạng chậm kinh khủng sau phải bỏ net chỉ xem cab. Gần đây bao nhiêu kênh phim hay bị cắt sạch, tiền thuê bao thì không được bớt. Các bô lão nhà e mà không xem thì e cũng cắt lâu rồi.

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
VTVcab + Internet bên cụ thay nhà mạng rồi à, giờ nhà mạng là bên nào chất lượng thế nào cu?
Cùng công nghệ nền nhưng đầu tư và hạ tầng với kỹ thuật viện khác nhau nhiều khi chât lượng cũng khác nhau nhiều, thấy các bạn sales quảng cáo em cũng đang tính gom lại 1 mối.
Viettel và Mobifone ạ