Laptop các cụ có bị vậy không?

mr.nguyen.hero

Xe tải
Tình hình là em mới mua con laptop Dell E6540. core i7 4810MQ, ram 16G, ổ SSD 128G + HDD 500G, card rời AMD radeon HD 8790M, màn full HD mà em về dùng chạy các tác vụ bình thường, chỉ có điều để độ sáng màn hình 100% màn hình cứ bị nóng ở cái khu vực bên phải cạnh chữ dell dưới màn hình. Em thấy hơi lạ là sao màn hình laptop mà lại bị nóng? kiểm tra màn thì không có hiện tượng lỗi lầm gì..............
Không biết máy em có vấn đề gì ko? máy các cụ có bị như vậy không? Cho xem xin ý kiến nhé....

Chỉnh sửa cuối:

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Cụ dùng win7 thì update lại driver cpu, còn nếu cụ dùng win10 thì bật update win đi cụ!

Angel Investor

Xe hơi
Em nghĩ cụ nên mang tới cơ sở uy tín kiểm tra nhiệt laptop; hoặc cụ đầu tư thêm con quạt hút nhiệt, dùng khá ổn (Cụ mua loại xịn tầm 600k đổ lên)

mr.nguyen.hero

Xe tải
Em nghĩ cụ nên mang tới cơ sở uy tín kiểm tra nhiệt laptop; hoặc cụ đầu tư thêm con quạt hút nhiệt, dùng khá ổn (Cụ mua loại xịn tầm 600k đổ lên)
Đây là em test sức mạnh toàn thể máy tính nên nó mới nhiệt độ cao thế thôi. Chứ dùng bình thường thì không nóng cụ ạ.
Có mỗi chỗ chữ dell trên màn mà em lại thấy nó nóng nên thấy hơi vô lý vì sao màn laptop lại nóng chỗ đó thôi

Angel Investor

Xe hơi
Đây là em test sức mạnh toàn thể máy tính nên nó mới nhiệt độ cao thế thôi. Chứ dùng bình thường thì không nóng cụ ạ.
Có mỗi chỗ chữ dell trên màn mà em lại thấy nó nóng nên thấy hơi vô lý vì sao màn laptop lại nóng chỗ đó thôi
Đơn giản cụ ơi, tháo viền màn dễ mà. Cụ xem ở đó có linh kiện gì là biết ngay.

mr.nguyen.hero

Xe tải
Đơn giản cụ ơi, tháo viền màn dễ mà. Cụ xem ở đó có linh kiện gì là biết ngay.
Máy e vừa mua, đang còn bao test đổi trả, bảo hành....
Hôm trước ra hỏi cửa hàng thì cửa hàng bảo dòng này (E6540) con nào cũng vậy. Em thử 1 con thì không nóng bằng con em nhưng cũng ấm ấm. Mà con laptop HP ở nhà em thì chẳng có 1 tí nóng nào luôn nên hơi thắc mắc

Angel Investor

Xe hơi
Máy e vừa mua, đang còn bao test đổi trả, bảo hành....
Hôm trước ra hỏi cửa hàng thì cửa hàng bảo dòng này (E6540) con nào cũng vậy. Em thử 1 con thì không nóng bằng con em nhưng cũng ấm ấm. Mà con laptop HP ở nhà em thì chẳng có 1 tí nóng nào luôn nên hơi thắc mắc
À, máy cụ máy mới thì yên tâm thôi, có thể do dây nguồn màn hình dòng này NSX bo chưa chuẩn hoặc dây quá nhỏ không chịu tải tốt cho dòng của màn hình. Thỉnh thoảng có vài dòng laptop có các lỗi nhỏ do NSX lắp ráp, tinh ý mới phát hiện ra.

mr.nguyen.hero

Xe tải
À, máy cụ máy mới thì yên tâm thôi, có thể do dây nguồn màn hình dòng này NSX bo chưa chuẩn hoặc dây quá nhỏ không chịu tải tốt cho dòng của màn hình. Thỉnh thoảng có vài dòng laptop có các lỗi nhỏ do NSX lắp ráp, tinh ý mới phát hiện ra.
Máy xách tay cũ mới mua của cửa hàng cụ ạ, chứ không phải mới đâi cụ

mr.nguyen.hero

Xe tải
Thế thì cụ bảo cửa hàng mở máy check thoải mái. Em mua máy cũ suốt em biết.
Nhưng không biết các máy khác có bị như vậy ko cụ ạ. Nên em mới hỏi. Cửa hàng thì bảo các máy Dell dòng này nó đều vậy. Hôm trước e cug quên không bảo cửa hàng mở ra xem thế nào

cuchuoi0509

Xe tăng
chắc chỗ đó đặt bo cao áp của màn hình :). Mà cpu fullload gì 96 cũng là cao dùng lâu hại máy. Kem tản nó trát cho toàn kem cùi, cụ mua mx4 về tự trát là tốt nhất. Nói chung hàng bộ này toàn dựng, hiếm cái nào hoàn chỉnh, dùng hên xui :). MÀn option nâng cấp lên full HD thì hầu như thay màn tàu vào, nóng cũng đúng, mà chất lượng hình ảnh k bằng zin đc