[Funland] Lật lại vụ Venza điên - tx phát điên theo (Chợ Hôm - Phố Huế)

mmxhung

Xe điện
Thích thì sang Mỹ hoặc Nhật mà kiện thôi, không bằng lái lại cưỡi xe điên thì kinh dồi

Em mở đầu phát cho các cụ ném đá em xây nhà.
Không gì bào chữa được chuyện không có bằng lái mà điều khiển xe tham gia giao thông.
Nếu xx mà tư duy theo hướng của cụ thì thằng innova lùi trên cao tốc no đòn rồi nhỉ :D
Khổ cái là mợ kia quá trẻ và ko có bằng. Ng ta sẽ tập trung vào điểm này để luận tội /:)
Làm thế cho nhanh hoàn thành nhiệm vụ, chứ giờ lại đi bới ra công hàm này nọ thì sếp lại điều mẹ đi xuống hoả lò ngồi đuổi chó bóc hành lão ạ
Có tâm mà tham mưu đúng thì sếp lại chửi “mày ngu thế, mày đi làm việc công hay mày đi làm hiệp sỹ, mày làm theo hướng đó thì 20 năm tới ko năm nào mày hoàn thành nhiệm vụ đâu”.
Cấu trúc hệ thống nó vậy, mình vào vị trí đó mình cũng làm vậy thôi. Chả ai đi tự mua dây buộc mình cả. Nếu thực sự yêu nghề thì nên bỏ nghề!

Ni No Kuni 2

Xe điện
Tưởng kẹt thảm chân ga là đang ga cao kẹt nó không hồi ga.

Có cả vụ đang đứng yên thảm xe nó tự đạp ga à các cụ?
Để em tổng hợp việc Toyota lỗi thời 2010s cho cụ và các cụ khác tham khảo nhé.
Toyota Mỹ năm 2009-2010 triệu hồi mấy triệu xe vì lỗi tăng tốc. Và hướng người dùng đến kết luận là lỗi do thảm sàn. Nhưng theo rất nhiều người dùng thì lỗi là lỗi ở hệ thống điện của xe. Tuy nhiên Toy lobby rất nhiều để hướng thành lỗi thảm sàn bị trượt lên và dính và chân ga.
Bên Mỹ trong thời điểm đố có 1 số người chết vì việc này --> dẫn dến Toy triệu hồi. Tuy nhiên về sau Toy bị kiện gần 600 vụ riêng lẻ và đều chi trả tiền. Ngoài ra Toy còn bị Mỹ điều tra tội lừa dối người dùng. Và sau khoảng 2 năm kiện tụng thì 2014 Toy đã đồng ý nhận tội và chi trả tiền phạt là 1,2 tỉ đô khép lại vụ việc.

Qua đây có thể kết luận 2 việc: 1 là xe Toy thời điểm 2010s có lỗi về tăng tốc bất thường, tuy nhiên lỗi 100% do thảm sàn hay do lỗi điện của xe thì đã ko còn xác định được vì Toy đã lobby thành lỗi thảm sàn và triệu hồi mấy triệu xe sx trong mấy năm nay để sửa và đã xong.
2 là Toy đã đền bù cho các cá nhân tại Mỹ(gần 600 vụ kiện riêng lẻ), và đã đóng phạt 1,2 tỉ đô --> có lỗi và lỗi rất nặng nhưng đã bồi thường.

Cccm có thể tham khảo thêm google, hoặc tại link này

Việc này thời đấy lên CNN suốt, em có theo dõi nên nhớ khá rõ, có cả video xe ko giảm tốc đc đâm vào vỉa cháy ngụt cả lên.

Cụ tomtomchát có khi edit thêm bài này của em vào bài của cụ để cccm hình dung đc toàn bộ vụ việc trên góc độ Toyota Mỹ chứ ko riêng ở VN.

Chỉnh sửa cuối:

tomtomchát

Xe container
May mà chạy được cái giấy "tâm thần" chứ không đi mút mùa.

Không có bằng lái cãi cái gì?!
Tòa xử rồi mới tâm thần chứ cụ? Đã và đang phải trả giá rồi.
e thấy chủ xe có còn cãi về hành vi nữa đâu, và đã khắc phục hậu quả hợp tình hợp lý, thành khẩn rồi.

tomtomchát

Xe container
Toyota Mỹ năm 2009-2010 triệu hồi mấy triệu xe vì lỗi tăng tốc. Và hướng người dùng đến kết luận là lỗi do thảm sàn. Nhưng theo rất nhiều người dùng thì lỗi là lỗi ở hệ thống điện của xe. Tuy nhiên Toy lobby rất nhiều để hướng thành lỗi thảm sàn bị trượt lên và dính và chân ga.
Bên Mỹ trong thời điểm đố có 1 số người chết vì việc này --> dẫn dến Toy triệu hồi. Tuy nhiên về sau Toy bị kiện gần 600 vụ riêng lẻ và đều chi trả tiền. Ngoài ra Toy còn bị Mỹ điều tra tội lừa dối người dùng. Và sau khoảng 2 năm kiện tụng thì 2014 Toy đã đồng ý nhận tội và chi trả tiền phạt là 1,2 tỉ đô khép lại vụ việc.

Qua đây có thể kết luận 2 việc: 1 là xe Toy thời điểm 2010s có lỗi về tăng tốc bất thường, tuy nhiên lỗi 100% do thảm sàn hay do lỗi điện của xe thì đã ko còn xác định được vì Toy đã lobby thành lỗi thảm sàn và triệu hồi mấy triệu xe sx trong mấy năm nay để sửa và đã xong.
2 là Toy đã đền bù cho các cá nhân tại Mỹ(gần 600 vụ kiện riêng lẻ), và đã đóng phạt 1,2 tỉ đô --> có lỗi và lỗi rất nặng nhưng đã bồi thường.

Việc này thời đấy lên CNN suốt, em có theo dõi nên nhớ khá rõ, có cả video xe ko giảm tốc đc đâm vào vỉa cháy ngụt cả lên.

Cụ tomtomchát có khi edit thêm bài này của em vào bài của cụ để cccm hình dung đc toàn bộ vụ việc trên góc độ Toyota Mỹ chứ ko riêng ở VN.
Sao hãng toy câm thin thít, không chịu trả lời. Còn tay ăn cháo của toy thì mở mồm mau quá.
Cụ ý đc hỏi ý kiến chuyên gia mà cụ.
E thấy trả lời cũng rất tiết chế đấy chứ :D có lẽ cụ ý cũng ăn nên làm ra, vẫn được làm nghề mình đc đào tạo và yêu thích, nên không còn hằn học nữa :D

ZARG

Xe container
Tòa xử rồi mới tâm thần chứ cụ? Đã và đang phải trả giá rồi.
e thấy chủ xe có còn cãi về hành vi nữa đâu, và đã khắc phục hậu quả hợp tình hợp lý, thành khẩn rồi.
Có thấy nhắc gì đến thi hành án đâu cụ?

tomtomchát

Xe container

Thank cụ, e đã edit sau khi Vodka nhầm thành Vang :))

tomtomchát

Xe container
Có thấy nhắc gì đến thi hành án đâu cụ?
"tuyên 5 năm 6 tháng tù.

Bị cáo nhận lỗi không có giấy phép lái xe, nhưng nhất quyết cho rằng nguyên nhân chính là bản thân chiếc xe bị khuyết tật, kẹt thảm sàn chân ga, tự lồng lên. Tám năm ấm ức “vì phải gánh hết tội cho Toyota”, bị cáo trụy thai, hóa điên"
Sau 8 năm xe điên người mới điêng đó cụ.... 8 năm chắc sau khi sinh con rồi vẫn trả đủ án, cộng vào thành 8.
Cụ thể thì e ko biết.

pbinh979

Xe tăng
Chuẩn. Mà lại còn lấy cái thằng ăn cháo đá bát ra để chứng minh nữa thì cũng chịu...
tưởng nói ai, hóa ra nói a Tạch - vạch mặt bọn toi.
nó vặt dân mình đến thé mà vẫn bênh, có người chỉ ra lại còn xỉa xói.
1 là ăn bơ thừa sữa cặn của toi
2 là loại ngờ.. u ..
nhìn lại thấy nick xe đạp, chắc lập ra để chửi đổng, lấy nick chính đi. còn cái này tao đ .. éo chấp

ZARG

Xe container
"tuyên 5 năm 6 tháng tù.

Bị cáo nhận lỗi không có giấy phép lái xe, nhưng nhất quyết cho rằng nguyên nhân chính là bản thân chiếc xe bị khuyết tật, kẹt thảm sàn chân ga, tự lồng lên. Tám năm ấm ức “vì phải gánh hết tội cho Toyota”, bị cáo trụy thai, hóa điên"
Sau 8 năm xe điên người mới điêng đó cụ.... 8 năm chắc sau khi sinh con rồi vẫn trả đủ án, cộng vào thành 8.
Cụ thể thì e ko biết.
Tuyên án nhưng đã thi hành án chưa?

Còn chuyện "tâm thần phân lỏng" để hoãn thi hành án thì sao?

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Xe thì khuyết tật còn người thì thiểu năng...

ah99x6

Xe điện
E o tin có chuyện xe đang dừng đèn đỏ mà tự lồng lên nếu chân o đạp ga. Đừng đổ lỗi cho người khác . Hết

Nguyen9x

Xe đạp
Xe khuyết tật nhưng phải xem chính sách Toyota lúc đó như thế nào? Nhưng cho mợ lái xe không bằng gây tai nạn thì không được rồi.

.Xukthal

Xe container
Làm thế cho nhanh hoàn thành nhiệm vụ, chứ giờ lại đi bới ra công hàm này nọ thì sếp lại điều mẹ đi xuống hoả lò ngồi đuổi chó bóc hành lão ạ
Chuẩn rồi, cũng ko trách đội ý được trong khi cái chứng cứ lỗi do xe nó rất mơ hồ, khó chứng minh. Nhưng vẫn phải quán triệt: Ko có bằng thì đừng có lái, kể cả biết lái lâu rồi.

Em nghĩ sau khi tòa tuyên án. Ông Cương có thể lập vụ kiện hãng về vấn đề lỗi xe
Còn tranh đấu với tòa thì thua ngay từ chữ Không Bằng lái

Pigwalk

Xe container
Không bằng mà lái xe gây tai nạn chết người thì tù là đúng rồi, định đổ vạ chạy tội sao.

xedaprach

Xe điện
Ngồi sau tay lái một phút sơ sẩy thì hậu quả khôn lường. E trực tiếp biết đôi ba vụ tài xế thường mất mấy năm và đôi tỏi để khắc phục hậu quả, tuy nhiên một vài di chứng lớn thì đi theo cả đời. Mong các cụ các mợ lên xe thì nhẹ chân ga.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng ford em ưa chứ không phải thì em lượn. Xe Nhật có thế thôi.

bau67

Xe container
không. em lấy chân trái tì gót trượt lùi tấm trải sàn xuống phía ghế, chân phải tì phanh cho giảm tốc độ và tấp vào lề chỗ samsung thái nguyên kiểm tra ngay. do rửa xe không móc thảm vào chấu
Kẹt ga thì đẩy cần số về N rồi phanh bình thường !

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Gấu em có bằng rồi mà em còn bổ túc thêm mấy tháng và bắt lái lòng vòng vài trăm km mới dám cho tự lái đi làm. Trg vụ này lỗi của ông chồng còn nặng hơn vợ.