[Funland] Lật lại vụ Venza điên - tx phát điên theo (Chợ Hôm - Phố Huế)

cusao

Xe lăn
Em xin khẳng định là cái ủy ban an toàn giao thông quốc gia của mình có vai trò chức năng rất khác so với ủy ban này ở các nước khác.
Không biết các DN ở các nước khác có mua nổi cái UB đó không nhưng chỉ thấy nó gớm ghiếc gần như sở thuế của đức.
Cái sự "khác" này ở các nước em thấy "khác" tiến bộ, "khác" văn minh. Nó giữ công bằng và đúng đắn theo luật cho cả bên bán hàng và bên mua hàng.
Nó gần giống tổ chức công đoàn của mình =)) về tôn chỉ là: "bảo vệ quyền lợi theo đúng pháp luật". Hơi khập khiễng nhể :))

pham minh

Xe container

transporter3

Xe điện
Ơ thế ko đảm bảo mà vẫn đc đăng kiểm đc ah? Bậy quá. :-?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Không bằng lái đổi do lỗi xe, người ta bắt lỗi tù chắc chính do ko có bằng còn lỗi xe tính sau

m4s

Xe điện
Con kiến kiện củ khoai, với kiểu xử án ở xứ ta, chú phỉnh sẽ theo phe Toy và hy sinh con kiến. Hết chuyện :T

Ếch

Xe tăng
Vụ thảm trải sàn em đã từng bị. Khi mua con xe đầu tiên, chưa có kinh nghiệm nên cũng đú thay thảm trải sàn loại dày cho êm chân. Đến 1 ngày bị kẹt thảm vào chân ga, may mà mới chớm nên chưa gây tai họa nhưng cũng bị một phen hú hồn. Từ đó em cạch các loại thảm loằng ngoằng, cứ nguyên gốc thảm nỉ chuẩn kích cỡ, có gai bám sàn và móc khóa. Dùng lâu thấy thảm nỉ mỏng lái rất thật chân, khoang hốc rộng rãi ko vướng víu, an toàn.
Thêm nữa, nếu đi dép lên xe thì em sẽ lái chân đất. Các loại dép có quai, đặc biệt loại xỏ ngón em thấy lái ko thật chân, dễ tê mỏi gan bàn chân, tuột dép, mà cũng có chút nguy cơ móc lung tung nữa.

New car 2023

Xe điện
Em nghĩ chắc là chưa có bằng lại còn đi chân đất. Vụ này làm 1 bà hàng xóm của em bị hất lên, may chỉ thương nhẹ. Vợ chồng nhà này khá phết, vẫn phải chưa thi hành án lại còn lái sang lí do khác; còn được báo pháp luật khóc thuê nữa.
Chị ni chưa có bằng lái. Ờ.
Bả do quan tâm đến an toàn giao thông đường bộ, nên "“Tôi ... khi học lái thầy dặn tuyệt đối không đi giày dép cao gót lúc lái xe, nên đã hình thành thói quen đi chân đất lái xe, dép guốc ném hàng ghế sau. ".
Có thói quen tốt quá.
Hình như ổng quên dặn phải đeo dây an toàn thì phải.
Chốt lại, dối trá nó quen rồi.

Cái này lẽ ra nên đưa lên các loại báo, từ Nhưn dưn đến 24h, để các chị Linh kế tiếp biết sợ khi đi ẩu.
Cảm ơn đồng chí Báo Pháp luật.

LX_060616

Xe buýt
Số tự động D sát ngay N, đảy lên đẩy xuống bình thường và rất nhẹ nhàng Cụ ạ !
Đẩy về N như cắt côn xe số sàn thôi !
Em cũng thắc mắc là đẩy từ D về N bình thường, trừ xuống dốc đừng đẩy về N mà đẩy về M để phanh động cơ, còn đường bằng/ cao tốc thì nó chỉ vọt một chút đầu rồi chậm lại (như kiểu hồi thanh niên đi xe máy phóng nhanh dẫm cần số cho tiết kiệm)

Túi khí không bung là lý do em không dám mua xe Toyota ạ

pham minh

Xe container
Vụ thảm trải sàn em đã từng bị. Khi mua con xe đầu tiên, chưa có kinh nghiệm nên cũng đú thay thảm trải sàn loại dày cho êm chân. Đến 1 ngày bị kẹt thảm vào chân ga, may mà mới chớm nên chưa gây tai họa nhưng cũng bị một phen hú hồn. Từ đó em cạch các loại thảm loằng ngoằng, cứ nguyên gốc thảm nỉ chuẩn kích cỡ, có gai bám sàn và móc khóa. Dùng lâu thấy thảm nỉ mỏng lái rất thật chân, khoang hốc rộng rãi ko vướng víu, an toàn.
Thêm nữa, nếu đi dép lên xe thì em sẽ lái chân đất. Các loại dép có quai, đặc biệt loại xỏ ngón em thấy lái ko thật chân, dễ tê mỏi gan bàn chân, tuột dép, mà cũng có chút nguy cơ móc lung tung nữa.
Thảm trải sàn em cũng dính một lần hồi thuê xe chay. Em thuê cái xe CDX, chạy đi Ninh bình một lúc thì cái thảm nó dồn lên phía chân ga. Phải dừng xe để bỏ nó ra

Ếch

Xe tăng
chị chàng đi tù ra chưa nhỉ? nếu nhất định và có bằng chứng là con Venza tự lái chồm lên gây tai nạn thì chị có thể kiện hãng, có lẽ phải kiện hãng Toy Mẽo chứ Toi Việt nó chả thụ ní, bằng 1 vụ kiện riêng sau khi chấp hành xong án tù =))
Theo link bài báo ở trên thì có nhẽ chưa thi hành án, ẩn thân vào cái bệnh án sang chấn tâm lý. Nhưng mà như thế thì bị treo án và bệnh tâm thần mãi ko thoát được. Nên giờ này bới lên để hy vọng xử lại cho nó hòa rồi công khai ra sống với đời, chứ cứ núp lùm mãi chắc cũng mệt quá rồi, tâm thần lâu quá ko hưởng thụ được cuộc sống.

Vụ án xôn xao dư luận 8 năm nay vẫn âm ỉ những khúc mắc. Người đại diện và bị cáo nhận lỗi không có giấy phép lái xe (GPLX), nhưng vẫn kiên quyết đề nghị cơ quan chức năng làm rõ chiếc xe có bị kẹt chân ga hay không? Người phụ nữ uất ức đến sảy đứa con, nhiều năm nay nhập viện tâm thần, đã là một “bản án”; trong khi nghi vấn “xe điên” vẫn chưa được làm rõ. Vì vậy xem xét lại vụ án theo thủ tục tái thẩm là điều cần thiết phải làm.

cusao

Xe lăn
cháu có chạy con Venza đời 2010 của Sếp một đôi lần trước khi thanh lý, chân ga không ăn một tẹo nào, nếu đi ko quen toàn bị chồm vì ga mớm thì không đi, phải ấn đủ sâu mới ăn; còn tiếp là xe ko có hỗ trợ khởi hành ngang dốc, nên sẽ tụt nếu đi không quen chuyển từ chân phanh sang chân ga khi ngang dốc;
Cái này rất nguy hiểm nhé ! Em chưa đi Venza chưa biết nhưng em biết cái tình trạng nhấn ít không ăn, nhấn thêm thì ăn rất to, mà khi ăn to đột ngột sẽ giật mình và .....bùm

vanza6061

Xe tải
Em nhớ cái vụ việc đâm xe này thì hồi đó có 1 Nam Tài Xế ra nhận tội thay nhưng bị phát hiện ra ngay , do người dân khẳng định là nữ lái

jupiterfi

Xe máy
Em nhớ cái vụ việc đâm xe này thì hồi đó có 1 Nam Tài Xế ra nhận tội thay nhưng bị phát hiện ra ngay , do người dân khẳng định là nữ lái
Vụ đấy em đọc báo là xử ông tài xế rồi bác sao bác lại nói vậy thông não cho em được không

vanza6061

Xe tải
Vụ đấy em đọc báo là xử ông tài xế rồi bác sao bác lại nói vậy thông não cho em được không
Em nhớ mang máng cái vụ này là khi tai nạn sảy ra lúc 5-6 h chiều thì đến đêm có 1 Tài Xế Nam đến CA trình diện, nhận là Lái Chiếc Xe đó bị tai nạn, hôm sau dân quanh chợ Hôm nói là Nữ Tài Xế mới đúng. Vụ đó do ông Chồng dàn sếp nhưng cả ông Chồng lẫn ông Nhận Tội thay cũng không bị sao cả mới hay :)

jupiterfi

Xe máy
Em nhớ mang máng cái vụ này là khi tai nạn sảy ra lúc 5-6 h chiều thì đến đêm có 1 Tài Xế Nam đến CA trình diện, nhận là Lái Chiếc Xe đó bị tai nạn, hôm sau dân quanh chợ Hôm nói là Nữ Tài Xế mới đúng. Vụ đó do ông Chồng dàn sếp nhưng cả ông Chồng lẫn ông Nhận Tội thay cũng không bị sao cả mới hay :)
Còn một vụ nữa hình như xảy ra ở Hà Đông vượt ẩu gây tai nạn cho hai ông cháu với một bà đi chợ vụ đó mới ly kỳ

Ếch

Xe tăng

Vợ gây tai nạn kinh hoàng, chồng dựng kịch bản thế người chịu tội bất thành

Vợ gây vụ "xe điên" ở ngã tư Trần Nhân Tông - Phố Huế - Trần Xuân Soạn (Hà Nội), người chồng tìm người chịu tội thay.

poiuy

Xe cút kít
Cái xe nó biết nhằm người lái không có bằng để mà lồng lên. Chứ nếu lái có bằng thì có khi nó ngoan như cún.

TKNTTTAH

[Tịch thu bằng lái]
Tâm thần do sảy thai và lo kinh tế trả nợ, chưa thấy bảo do ám ảnh việc làm chết 1 người đi đường, nghe chừng chưa lấy đc nước mắt quan tòa và CĐM.
Chân dung c ấy đây:
Trẻ quá cc nhỉ.
không bằng lái xe gay tai nạn. xong đổ tại con xe lỗi :)). cứ như trò trẻ con gọi mẹ vậy. không lên xe không nổ máy sao con xe lao lên được