Lật tẩy các chiêu ăn gian, gian lận khi đổ xăng và cách phòng tránh!!!

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Một bài viết được cư dân mạng gửi cho nhau mới đây đã nêu cụ thể rất nhiều những mánh khóe tuy đơn giản nhưng lại rất dễ đánh lừa khách hàng. Cùng với đó là những lời khuyên hữu ích cho người tiêu dùng để tránh bị lừa đảo.

Theo bài viết, chiêu lừa đảo các cây xăng hay dùng nhất chính là “bấm cò”, chiêu ăn gian này chuyên áp dụng cho những khách hàng đổ xăng theo số tiền chẵn như 30.000, 40.000, 50.000 đồng…Nếu khách hàng vào cây xăng yêu cầu đổ 50.000 đồng thì khi đổ tới 30.000 đồng, nhân viên bán xăng chỉ cần bấm cò hai cái sẽ nhảy lên 50.000 đồng liền.

Cách phòng tránh chiêu gian lận này là khách hàng nên đổ xăng theo lít, còn nếu đổ xăng theo tiền thì tránh đổ chẵn tiền, số dễ ăn gian nhất là 35.000 đồng còn số khó ăn gian nhất là 31.000, 32.000, 45.000, 65.000 đồng.

Một tiểu xảo cũng không kém nguy hiểm là “đổ chồng”, chiêu ăn chặn xăng này chuyên dùng với những khách hàng xe tay ga, đặc biệt là các khách vừa đổ xăng vừa cầm điện thoại nhắn tin hoặc ngơ ngác không tập trung.

Với cách này, sau khi đổ xăng cho khách, đáng lẽ nhân viên phải reset máy trở về 0 để bơm cho xe khác. Nhưng họ không làm mà đổ đè lên số lượng xăng của xe vừa đổ. Giả dụ một khách hàng vừa đổ 30.000 đồng, sau khi đổ xong, tiếp tục có một khách hàng đổ 100.000 đồng, nhân viên sẽ kéo luôn dây và bấm cò cho xăng chạy tiếp tới 100.000 đồng thì ngừng chứ không phải là 130.000 đồng.

Lỡ khách có phát hiện thì nhân viên bơm xăng sẽ xin lỗi và cho rằng người bên trong quên chưa bấm số. Tác giả bài viết “chú ý khi bơm xăng” cũng cho biết với cách này, trung bình một ngày mỗi nhân viên ở đây có thể ăn lãi tới 300.000 đồng.

Ngoài ra còn những “mánh” như: Hai nhân viên cùng đứng tại một trụ bơm, một người đổ xăng lợi dụng khi khách hàng sơ ý thì rút vòi bơm ra và người kia liền nhấn nút reset tiền về 0.

Hay như khi có khách hàng đổ 20.000 đồng, thì khi đến 16.000 đồng, nhân viên sẽ bấm ngắt cần bơm ngay chỗ tay cầm, cho dòng xăng chảy ngược trở vào trong. Sau đó bấm bơm lại thì chỉ có hơi tống ra, đồng hồ vẫn chạy nhưng không có xăng chảy ra.

Ngay khi bài viết được đăng tải lên mạng, đã có vô số người quan tâm và "cám ơn" tác giả bài viết. Trong khi nhà nước chưa tìm ra giải pháp để ngăn chặn triệt để tình trạng gian lận xăng thì những bài viết của cư dân mạng cũng góp phần không nhỏ giúp người tiêu dùng tránh được những thiệt hại về kinh tế từ những chiêu ăn chặn xăng của khách hàng tại các cây xăng.

(st)

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

Theo nhu cầu đông đảo của các bạn, ĐƠN GIẢN xin tổng kết các chiêu ăn chặn xăng dầu hiện tại và 1 số thứ cần lưu ý khi đổ xăng:

- Bấm cò: Nếu khách hàng vào cây xăng yêu cầu đổ 50.000 đồng thì khi đổ tới 30.000 đồng, nhân viên bán xăng chỉ cần bấm cò hai cái sẽ nhảy lên 50.000 đồng liền.
=> nên đổ xăng theo lít.

- Đổ chồng: Một khách hàng vừa đổ 30.000 đồng, sau khi đổ xong, tiếp tục có một khách hàng đổ 100.000 đồng, nhân viên sẽ kéo luôn dây và bấm cò cho xăng chạy tiếp tới 100.000 đồng thì ngừng chứ không phải là 130.000 đồng.
=> Luôn kiểm tra đồng hồ trước khi đổ xăng.

- Ngắt cần bơm: Hai nhân viên cùng đứng tại một trụ bơm, một người đổ xăng lợi dụng khi khách hàng sơ ý thì rút vòi bơm ra và người kia liền nhấn nút reset tiền về 0.
=> Luôn chú ý trụ bơm trong quá trình đổ xăng.

- Nhấp cần bơm liên tục: Khi đã đổ được khoảng 1/2 phần xăng được yêu cầu, nhân viên liên tục nhấp cò bơm làm cho ngắt dòng xăng, xăng sẽ chảy ngược vào trong.
=> Tìm nhưng cây xăng quen thuộc và không gặp hiện tượng trên.

- Để giá bán cao và khuất hoặc không để giá để bán giá cao hơn bình thường
=> kiểm tra số lít tương ứng với số tiền mình thường đổ

- Gắn chip và trụ xăng: Theo đó dòng xăng đi qua sẽ không đúng thực tế (số tiền sẽ chạy nhanh hơn bình thường)
=> pó tay bác sĩ.

- Xăng pha tạp chất: Đã được các báo phản ánh rầm rộ gần đây
=> pó tay bác sĩ.

- Đề biển hết xăng, ghim hàng chờ tăng giá.
=> pó tay bác sĩ.

- Có quyết định giảm giá xăng nhưng không áp dụng ngay thời gian đó để bán giá cũ.
=> Update thông tin về giá xăng tại các báo mạng

- Trưng biển giả các trạm xăng của các hãng lớn, qua đó bán xăng chất lượng kém.
=> Chỉ đổ xăng tại các cây xăng lớn

++ Gửi đến các bạn hay đổ đầy bình: Các bạn càng đổ nhiều lượng xăng hao hụt càng cao, thay vì đổ 30k mất 5k thì 60k các bạn sẽ mất 10k. Cây xăng không chế lượng xăng nên tiền đầy bình dĩ nhiên là cao hơn.
++ Các bạn đi quen xe có thể nói đổ đầy bình là thấy mức tiền gần bằng nhau, nhưng cũng phụ thuộc gian lận nhiều hay ít, giá xăng tăng giảm và lượng xăng còn trong xe ntn...chưa chắc là ko bị gian lận nhé các bạn, chỉ cần chênh 2-3k thôi thì ng ta cũng kiếm kha khá 1 ngày rồi.
--------------------------------------------------------------------------------
MỘT SỐ CÂY XĂNG ĐƠN GIẢN TỔNG KẾT THEO Ý KIẾN CÁC BẠN LÀ NGHI NGỜ HAY CÓ HÀNH VI GIAN LẬN, CẦN LƯU Ý:

++++++++ Hà Nội ++++++++

1 - Cây xăng số 1, phố Láng Hạ, Hà Nội (cạnh bia Lan Chín) - bạn Ông Hoàng phản ánh.

2 - Cây xăng Hoàng quốc việt, gần đoạn Nguyễn Văn Huyên, Hà Nội - bạn Ngọc Kún phản ánh

3 - Cây xăng Trần Khát Chân, Hà Nội - bạn Nguyễn Chí Tuấn & Gió Vô Tình & Hoàng Khánh Ngọc phản ánh.

4 - Cây xăng Đội Cấn, Hà Nội (gần dốc Bưởi) - bạn Loan Hoang phản ánh.

5 - Cây xăng trên đường Hoàng Hoa Thám,HN - bạn Winnie Thuỳ Dương phản ánh

6 - Cây xăng trước cổng nhà máy Z153, Ga Đông Anh, Hà Nội - bạn Chung Nguyễn phản ánh.

7 - Cây xăng ở đường Nguyễn trãi, đối diện (chếch chếch) đường Lương Thế Vinh, Thanh Xuân, Hà Nội (gần tập đoàn sông đà) - bạn Huyen Nguyen & Hoàng Oanh Lê & Ngô Thị Ngọc Tân & Dee Ngố & Hải Hoàng phản ánh. => MỨC ĐỘ CAO

8 - Cây xăng Pico Xuân Thủy - bạn Tran Ngoc Phu & Đỗ Thành Công phản ánh.

9 - Cây xăng ở cạnh cao su sao vàng - bạn Sún BÉo phản ánh.

10 - Cây xăng ở Cổ nhuế (đường đi vào học viện cảnh sát), Hà Nội - bạn Hân Quang & Vô Danh & Đàm HunTer & Tiến Tỉnh Táo & Má Lúm Ba Lăm & Anhdao Le phản ánh. => MỨC ĐỘ CAO

11 - Cây xăng Đại An (ngay Đại học Kiến Trúc), Hà Nội - bạn Vô Danh & ConMa BéQuá & Kiến Trúc Pro & Hoang Bach & Tàng Long & Đức Phú & Satanheart Việt Linh & Kant Nguyễn & Hải Hoàng phản ánh. => MỨC ĐỘ CAO

12- Cây xăng đầu đường Lê Đức Thọ giao Hồ Tùng Mậu, Hà Nội - bạn Tiểu Phàm phản ánh.

13 - Cây xăng đầu đường Lương Yên, Hà Nội - bạn Linh Phạm phản ánh

14 - Cây xăng đường Ga Gia lâm đi ra hướng quốc lộ 5, Hà Nội - bạn Bánh Bao Bậy Bạ phản ánh

15 - Cây xăng Vạn Phúc, Hà Đông, HN - bạn Tào Phớ phản ánh

16 - Cây xăng ở chợ Tiền Phong. Mê Linh, HN - bạn Hoàng Kiều phản ánh

17 - Cây xăng Nguyễn Công Hoan, Hà Nội - bạn Cậu Ấm phản ánh

18 - Cây XĂNG Tân Mai ( giữa phố Tân Mai), Hà Nội - bạn Tùng Thiên Thần & Thái Hòa Open phản ánh

19 - Cây xăng nhỏ trên đường Khâm Thiên, Hà Nội - bạn Nguyễn Đức Phú & Sao Chổi phản ánh

20 - Cây XĂNG ĐÊ LA THÀNH (ngã tư Đê La Thành, Hào Nam, Hoàng Câu) - bạn Tùng Thiên Thần phản ánh + bạn Hoàng Anh phản ánh là ko gian lận

21 - Cây xăng ĐẠI LỘ TRẦN HƯNG ĐẠO, HN - bạn Nấm yêu phản ánh

22 - Cây xăng gần cầu Mai Động và Minh Khai - bạn Junnie YêuBác Mộtcáchhènmọn & Chi Meo & Đức Vũ phản ánh

23 - Cây xăng đường THỐNG NHẤT, HN - bạn Nấm yêu phản ánh

24 - Cây xăng Mai Dịch, HN - bạn Hà Mai Dung phản ánh

25 - Cây xăng ở gần nhà máy cao su sao vàng đường Nguyễn Trãi (gần đối diện chợ Chính Kinh) - bạn Phương Hòa phản ánh

26 - Cây xăng gần đèn xanh đèn đỏ đường Láng, cắt ngã tư Lê Văn Lương và Láng Hạ - bạn Ngoc Le phản ánh

27 - Cây xăng đường Giải Phóng ( sát Ford Thủ Đô), HN - bạn Voi Xinh & Heo Hí Hửng phản ánh

28 - Cây xăng gần chỗ Nguyễn Văn Huyên, HN - bạn Nguyễn Văn Biên phản ánh

29 - Cây xăng ở Ngã tư sở,HN - bạn Nguyễn Luân phản ánh

30 - Cây xăng Tân Mai, Hà Nộ - bạn Tùng Lâm phản ánh

31 - Cây xăng ở Nguyễn Đình Chiểu - bạn Bubi Nguyễn phản ánh

32 - Cây xăng trên đường Nguyễn Công Trứ, HN - bạn Hoàng Khánh Ngọc phản ánh

33 -
Cây xăng ở cạnh bến xe Hà Đông cũ nữa. Hôm nó gian lận là với Gấu nhà cháu chứ với cháu thì chắc nói gậm luôn cái vòi xăng.
34 -
Cây xăng Hoàng Hoa Thám gần dốc Ngọc Hà cực đểu, hôm nọ khi giá xăng sắp tăng nó còn để biển là không bán vì sự ùn tắc giao thông, con mịe nó chứ ở đấy 1 chiều thì tắc mịe nó à? em đánh xe vào nó xua xua đuổi ra tức đíu chịu được, đến hôm sau khi xăng tăng thì không thấy cái biển đấy đâu nữa Tổ sư Bó nhà nó. làm ăn như cút ý.
35 -
Cây xăng cuối đường Lạc Long Quân (gần chợ Bưởi) toàn bán kiểu k về 0 mà đổ luôn. Rất dễ bị cộng nhầm. Mình là mình cạch, k bao giờ đổ ở đấy trừ khi bất đắt dĩ. Một kinh nghiệm là xăng ở 15 độ C thì xăng lợi nhất (k bị hao hụt vì xăng nó tăng thể tích khi ở nhiệt độ cao). Vậy nên các bác nên đổ vào buổi sáng từ 9-10h là tốt nhất, tránh lúc nước sôi lửa bỏng thì cũng bị thiệt đấy ạ.:D

++++++++ HCM ++++++++

1 - Cây xăng K25 kế câu lạc bộ Lan Anh, HCM - bạn Hoang Mai & Mui Thom & Bebau Dinh & Ghi Ta & Jackie Pham phản ánh => MỨC ĐỘ CAO

2 - Cây xăng Huệ Thiên ở thủ đức, HCM - bạn Loan Nguyen phản ánh

3 - Cây xăng ở 27/7 ,thủ đức, HCM - bạn Loan Nguyen phản ánh

4 - Cây xăng Da Nam, Q.8 - bạn Dung Nguyen phản ánh

5- Cây xăng Thanh Nguyệt thuộc Thalexim, 290 Lê Văn Khương, P.Thới An, Q.12, TP.HCM => gian10k/lần, báo đã phản ánh do bạn Scarlett Phan cung cấp link => MỨC ĐỘ CAO

6 - Cây xăng đối diện Nguyễn Kim, Q1 - bạn Chevalierphuong Bui phản ánh

7 - Cây xăng New World - bạn Kanye Mập Nhỏ phản ánh

++++++++ Đà Nẵng ++++++++

1 - Cây xăng Total, đường Điện Biên Phủ, ĐN - bạn Mai Phương & Sún BÉo & Đinh Tiến Thuận phản ánh.

2 - Cây xăng Total Thái Phiên, ĐN - bạn Trần Hữu Thiên Lực & Luz Múp & Nguyen Thi Hong Nhung & Sun Rise & Long Huynh & Đinh Tiến Thuận & Trang Luu phản ánh => MỨC ĐỘ CAO

3 - Cây xăng đường Tôn Đức Thắng (gần bệnh viện Hòa Khánh), ĐN - bạn Ngọc Trần phản ánh

4 - Cây xăng ngay cổng sân bay, ĐN - bạn sáu thuận phản ánh

5 - Cây xăng gần Đại Học Sư Phạm, Đà Nẵng - bạn DuongTran phản ánh

++++++++ Huế ++++++++

1 - Cây Xăng Ngã 6, Huế - bạn Nguyễn Nhật Tuấn & Hữu Lộc phản ánh

++++++++ Buôn Mê Thuột ++++++++

1 - Cây xăng đường phan bội châu, BMT ( gần trường chu văn an ) - bạn Trí Thanh phản ánh

++++++++ Nha Trang ++++++++

1 - Cây xăng đối diện Metro, NT - bạn Khanh Nguyen phản ánh

***Cám ơn các bạn, các bạn vui lòng GHI CHI TIẾT ĐỊA ĐIỂM và KHU VỰC (HCM hay HN), tên cây xăng & tên đường hoặc gần chỗ nào để mọi người dễ nhận biết nhé. Vì lượng thông tin 1 nhiều nên mình cần chi tiết hơn ***

Lưu ý: Page không chịu trách nhiệm về độ xác thực thông tin mà chỉ tổng kết ý kiến khách quan do bạn đọc góp ý.

Nguồn: Sưu tầm trên Facebook!​

CHIA SẺ KINH NGHIỆM CỦA ANH EM TRÊN OTOFUN

Mình là mình đổ xăng tại các cây xăng của nhà nước (ko đổ xăng thuộc quân đội nhá) và vào lúc 6~8h sáng. ^^ lúc trưa và chiều xăng nó nở đỗ hơi bị lỗ 1 tý kekkekkekeke
Cứ có biểu tượng chữ P trên nên vàng là của Petrolimex mà đổ và chú ý các mẹo vặt bác chủ đã khuyến cáo ở trên là được.:D
Em học an ninh cái cây xăng đại an mấy thằng toàn gọi là cây xăng đại gian^^
Mình cũng đổ mấy cây xăng nhưng chưa thấy cây nào chuẩn cả. Nói chung theo kinh nghiệm mọi người truyền lại, mình toàn vào hàng xăng và kêu đầy bình dù xăng trong xe còn nhiều hay ít cũng giống nhau. Các bác đổ xe máy thì còn khó phát hiện chứ em thỉnh thoảng vác ô tô vào đổ là biết ngay vì trên xe ô tô có thể xem được số km còn có thể đi được. Khi đổ vào kiểm tra lại số km đi được sau khi đổ xăng vả tính được ngay mình bị ' thịt luộc ' bao nhiêu tiền.
 Nhưng các cụ cứ vào kêu đầy bình thì khả năng bị mất tiền là thấp nhất đấy ạ. Em vào đổ theo số tiền hay đổ theo số lit mặc dù nó bấm máy lên nhưng khi đổ vào bình xăng sẽ có hiện tượng gần đầy bình thì tiền vẫn nhẩy mà xăng thì chả thấy đâu, em đã bị 1 quả như vậy khi đừng gần cái vòi đổ xăng. Xe em đổ 1.150.000 vào khoảng 52lit thì đến tầm 48 lit là không thấy nghe thấy tiếng xăng và máy chạy nhưng thấy tiền vẫn lên. Chạy vào kiểm tra đồng hồ số km còn đi được thì thấy thiếu hơn 50km nữa. Sau lần đó em cạch luôn chả bao giờ dám đổ theo số tiền. Toàn 'đầy bình' \m/

Em hay để ý công tơ mét nên cây nào đổ láo biết ngay; tránh cây xăng số 1 Láng hạ nhé

trước em đổ cây xăng quân đội chỗ nguyễn hoàng tôn em bơm 500k nhảy lên xe bật chìa khóa xem xong quay xuống bảo thằng bán xăng " ông mới bơm cho tôi tầm 300k "
nó bảo anh nhìn đồng hồ đi chả 500k thì gì đây ?
em bảo nó ông đi ra xe tôi cho ông xem rồi kéo nó vào xe em chỉ bộ quân phục của sếp em trên xe hỏi nó có muốn làm tiếp hay mai nghỉ ?
nó bảo thôi để tôi bơm thêm 200k nữa cho ông

em k nhìn chính xác đc bao nhiêu xăng nhưng em đổ quen thì nhìn đồng hồ em cũng đoán đc .em toàn chỉ đổ 500k xe nhẹ mà xin hóa đơn nó dễ.
ở đâu nó chả thịt của mình,quan trọng là ít hay nhiều thôi,e thì cứ cây xăng to mà đổ
Mình thấy là cây nào mà chẳng gian lận, chẳng có cây nào là không cả. Quan trọng là số mình đen hay đỏ thôi, đen thôi chứ đỏ quên mịe đi. Nhiều hôm gặp thằng đổ xăng dễ tính, đang vui vẻ nó đổ tử tế cho mình chứ gặp đúng hôm con nào hành kinh nó nóng trong người thì có mà ngậm đắng nuốt cay. Nhà mình ở Hoàng Cầu toàn đổ cây xăng đầu dốc, nhiều hôm đổ thấy đúng có hôm lại thấy sai, chẳng biết thế nào mà lần. Kinh nghiệm đổ xăng của mình là các bác chịu khó dậy sớm, đổ xăng lúc 6h30 và đổ đầy bình. Lúc đấy là bọn nó vừa mới vào ca, đường phố vẫn chưa đông đúc, đang thoải mái, nhiệt độ vẫn chưa nóng nên xăng vẫn chưa nở và là xăng mới ( do bọn nó toàn lấy hàng vào buổi đêm rồi đóng cửa ). Chúc các bạn may mắn khi mua xăng !!!
Thay vì thế này các bác mang chai Coca 1.5l đong là chuẩn nhất, hoặc yêu cầu cơ quan nhà nước để các bình xăng nhỏ 3l, 4l, 5l tại mỗi cây xăng, ai yêu cầu thì đổ xăng vào đó
còn cây xăng ở gần bến xe bus svđ mỹ đình nữa. cây này rất tốt. rất đông ô tô taxi xe máy đổ ở đây. em cũng toàn đổ đấy, họa hoằn lắm mới đổ dọc đường.
Sao mà nhiều cây xăng gian lân thế nhỉ. Làm sao tránh khỏi đây huhu. Em thì xin đóng góp ý kiến chút :
1. Cây xăng số 1 Láng Hạ ( cạnh bia Lan Chín ) Đổ 3 chỉ được 2
2. Cây xăng trên đường Láng ( ngay gần KFC ngã tư Láng Hạ - Láng ) đổ 3 cũng chỉ được 2

Em thấy cây xăng đầu đường Láng - Ngã tư Sở là đổ có vẻ chuẩn, nhiều taxi và oto vào đổ. Em hay đổ mỗi lần 80K xăng A95 mà còn được nhiều hơn 80K xăng A92 ở chỗ khác.
Cây xăng Đại An bá đạo về gian lận. Nhà e gần đấy nhưng 6 năm đi xe máy mới đổ ở đấy 1 lần đầu tiên và duy nhất luôn. Cây xăng gần bến xe Hà Đông cũ ( tay phải nếu từ Hà Đông đi lên ) cũng k chuẩn.
E hay đổ ở cây xăng đầu đường Láng, cây xăng Nam Đồng hoặc SÔng Hồng ( đường Lê Văn Lương ) thấy khá chuẩn ạ :D
em thấy cây xăng hà thành (bộ công an) đường nguyễn xiển (là đường vành đai 3) chỗ khu thể thao bộ công an đổ xăng cũng được nhưng theo em thì cứ cây xăng nào nhiều ta xi vào đổ xăng là em vào. chứ đi đường mà bất đắc dĩ thì đành phải vào mấy cây xăng kia thôi.:)
Kinh nghiệm của e là nên mua tại các cửa hàng của Petrolimex bằng cách nhận diện thương hiệu theo hình sau (tất cả những cửa hàng nhái Petrolimex thì đều không có đầy đủ các nét đắc trưng này)
*** cái cây tân mai , ko biết là do máy mới nó thế hay gì , cứ bóp cò cái là nó đã nhảy lên 3000d rồi . Cả cây ở chỗ ngần 103 hôm rồi cháu đổ cũng thế .
Nhiều cây xăng máy bơm mới nhưng cháu thấy số nó nhảy từ vài trăm đồng lên ko như mấy ông này :( .

CÂY XĂNG ĐƯỢC ANH EM TRÊN OTOFUN ĐÁNH GIÁ LÀ TỐT

Nguyễn Văn Cừ thì có cây xăng ở đoạn mặt đường Nguyễn Văn Cừ nhưng lại là đầu đường rẽ vào Ga Gia Lâm các cụ nhé!
Cây xăng đó hình như là của Petro và rất hoành tráng :D
e thấy cây xăng Tân Mai ổn mà nhỉ, cây ở Ngã Tư Sở cũng ổn luôn
em hay đổ xăng cây TRần Khánh Dư có vẻ ổn
cây Nam Đồng em thấy chuẩn cụ ợ

Em toàn đổ ở cây xăng Quân Đội ở Bắc Ninh thôi ợ
Ờ HN có cây xăng quân đội ở đường Nguyễn Tri Phương gần đoạn giao với Cửa Bắc, Phan Đình Phùng cũng ổn lắm cụ ạ. Cháu toàn đổ xăng ở đó.
Mình toàn đổ cây xăng ở dốc Tam Đa, có vẻ ổn.:D
Sao mà nhiều cây xăng gian lân thế nhỉ. Làm sao tránh khỏi đây huhu. Em thì xin đóng góp ý kiến chút :
1. Cây xăng số 1 Láng Hạ ( cạnh bia Lan Chín ) Đổ 3 chỉ được 2
2. Cây xăng trên đường Láng ( ngay gần KFC ngã tư Láng Hạ - Láng ) đổ 3 cũng chỉ được 2

Em thấy cây xăng đầu đường Láng - Ngã tư Sở là đổ có vẻ chuẩn, nhiều taxi và oto vào đổ. Em hay đổ mỗi lần 80K xăng A95 mà còn được nhiều hơn 80K xăng A92 ở chỗ khác.
Cây xăng Đại An bá đạo về gian lận. Nhà e gần đấy nhưng 6 năm đi xe máy mới đổ ở đấy 1 lần đầu tiên và duy nhất luôn. Cây xăng gần bến xe Hà Đông cũ ( tay phải nếu từ Hà Đông đi lên ) cũng k chuẩn.
E hay đổ ở cây xăng đầu đường Láng, cây xăng Nam Đồng hoặc SÔng Hồng ( đường Lê Văn Lương ) thấy khá chuẩn ạ :D

CÁC CỤ CỨ COMMENT VÀ EM SẼ TIẾP TỤC UPDATE

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Cây xăng ở cạnh bến xe Hà Đông cũ nữa. Hôm nó gian lận là với Gấu nhà cháu chứ với cháu thì chắc nói gậm luôn cái vòi xăng.

pacuapin

Xe buýt
Cây xăng Hoàng Hoa Thám gần dốc Ngọc Hà cực đểu, hôm nọ khi giá xăng sắp tăng nó còn để biển là không bán vì sự ùn tắc giao thông, con mịe nó chứ ở đấy 1 chiều thì tắc mịe nó à? em đánh xe vào nó xua xua đuổi ra tức đíu chịu được, đến hôm sau khi xăng tăng thì không thấy cái biển đấy đâu nữa Tổ sư Bó nhà nó. làm ăn như cút ý.

sonlazio

Xe máy
chuẩn luôn cụ ạ , cây xăng ở chỗ bến xe hà đông cũ mất dạy .... chịu được

tuananh_free

Xe tăng
Cây xăng cuối đường Lạc Long Quân (gần chợ Bưởi) toàn bán kiểu k về 0 mà đổ luôn. Rất dễ bị cộng nhầm. Mình là mình cạch, k bao giờ đổ ở đấy trừ khi bất đắt dĩ. Một kinh nghiệm là xăng ở 15 độ C thì xăng lợi nhất (k bị hao hụt vì xăng nó tăng thể tích khi ở nhiệt độ cao). Vậy nên các bác nên đổ vào buổi sáng từ 9-10h là tốt nhất, tránh lúc nước sôi lửa bỏng thì cũng bị thiệt đấy ạ.:D

duongtu81

Xe tải
Nói chung chế tài xử lý các cây xăng của mình quá kém, cơ quan kiểm tra thì chỉ khi nào có đợt phát động phong trào hay đợt thi đua mới tiến hành ra quân thôi.Còn không thì nghỉ ở nhà cho mát.Nên giờ mới dẫn đến tính trạng loạn cào cào thế nào.Gần như vị lợi nhuận cây xăng nào chả có chiêu trò gian lận.Mình ở Nam trung yên hà nội lần đi đổ xăng ở gần nhà thấy con bé nhân viên vác xe mình ra đổ xây xăng.Nếu nó ko làm láo thì số tiền và số lít phải khớp nhau làm sao nó giám như thế.Vì các cây xăng quá nhiều chiêu trò, biết trò này nó lại dở trò khác.Muôn đời chỉ thiệt người tiêu dùng, hãy học nước ngoài hay dùng cây xăng tự động...

nhock2135

Xe máy
Mình là mình đổ xăng tại các cây xăng của nhà nước (ko đổ xăng thuộc quân đội nhá) và vào lúc 6~8h sáng. ^^ lúc trưa và chiều xăng nó nở đỗ hơi bị lỗ 1 tý kekkekkekeke

tuananh_free

Xe tăng
Cứ có biểu tượng chữ P trên nên vàng là của Petrolimex mà đổ và chú ý các mẹo vặt bác chủ đã khuyến cáo ở trên là được.:D

minhtuan_o

Xe hơi
e thấy cây xăng Tân Mai ổn mà nhỉ, cây ở Ngã Tư Sở cũng ổn luôn

duongtu81

Xe tải
Giờ cây xăng nào mà chả ăn gian cụ ơi, bọn nó bơm quen tay rồi là tìm cách trộm của người tiêu dùng và của chủ cây xăng.Giờ đi đâu cũng bị móc túi bó tay...

cowboy_a76

Xe tải
Đổ xăng tốt nhất cứ vào bảo cho đầy bình,không gian lận được mấy vì xe mình bao nhiêu mình biết :D

tuananh_free

Xe tăng
Đổ xăng tốt nhất cứ vào bảo cho đầy bình,không gian lận được mấy vì xe mình bao nhiêu mình biết :D
Vấn đề k phải lúc nào mình cũng cạn bình mới đi đổ nên vẫn k thể rõ được. Thế nên là mình cứ phải dán mắt vào cái đồng hồ xăng và cái thằng hỗ trợ ý. Xong đâu đấy với rút ví ra giả.:D

cowboy_a76

Xe tải
e đi đổ toàn bảo đầy bình,dù xăng vẫn còn,vì chả biết xăng còn nhiều không nên nhân viên vừa bơm vừa nhìn vào bình vì sợ xăng tràn,làm thế cho nhân viên xăng phân tâm :))

danbalan_1989

Xe hơi
Nếu các bạn nghi ngờ thì kiếm cái can 5 lít ra mua 5 lít luôn xem bọn chúng còn dám gian lận ko.

jayz_lkp

Xe tải
Em học an ninh cái cây xăng đại an mấy thằng toàn gọi là cây xăng đại gian^^

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Nếu các bạn nghi ngờ thì kiếm cái can 5 lít ra mua 5 lít luôn xem bọn chúng còn dám gian lận ko.
Cụ nói chí phải.
Nhưng cái này chỉ fun thôi chứ lần nào cũng vác can ra đổ thì mệt phết ợ.
Nhất là đi qua đường thằng nào nó hút thuốc cái tàn bay vào thình thành đuốc sống luôn :(