Thảo luận lẫy khoá chữ L mer c200

Tungmbi

Xe tải
Các cụ em cho hỏi chút. Hôm nay xe sáng + chiều đi bình thường, cửa phụ ghế sau bên phải lẫy chữ L crôm bật cái tách mở cửa bình thường. Nhưng chiều nay về, vợ cả nó bật ra, thì lẫy chữ L không tách nữa mà nó lỏng lẻo kiểu không kết nối với khoá cửa. Do không có lực gì, nên chỉ mở được cửa từ bên ngoài. Giờ người ngồi bên trong chịu chết vì chữ L vẫn thế. Vậy lẫy chữ L đó có bị hỏng k em? K hỏng thì làm thế nào để nó hoạt động trở lại hả các cụ? Mọi câu trả lời em xin hậu tạ...vodka. Cám ơn các cụ trước.

new bee

Xe tải
E xung phong trả lời cụ. Đó là do cái lẫy khóa trẻ em ở bên cạnh cửa của cụ. Cụ cứ sờ vào cái đấy là cái chữ L hoạt động ngay cụ ạ

Tungmbi

Xe tải
E xung phong trả lời cụ. Đó là do cái lẫy khóa trẻ em ở bên cạnh cửa của cụ. Cụ cứ sờ vào cái đấy là cái chữ L hoạt động ngay cụ ạ
Em báo cáo cụ, em rất cám ơn sự nhiệt tình của cụ, trước đó em đã thử cách đấy rồi ạ. Em cho cái childlock ngổng lên, cúi xuống đủ cả, nhưng cái L nó vẫn lỏng lắm ạ. Không thấy có tí lực nào để đẩy cái cửa....ra ạ. Em xin phạt cụ 1 chén nếu sai, và nếu cụ xác định lại cho em, thì em hứa sẽ theo hầu cụ và mời lại cụ nhiều ly ạ...

Tungmbi

Xe tải
Vâng. Em cám ơn cụ nhiều, trường hợp trên Youtube cụ post, ngược hẳn với trường hợp của e nhỉ. Nếu sáng nay em không xử lý được, chắc e phải ra hãng quá. Em chưa vào hãng Mẹc bao giờ, run quá....br....br...Sao em cứ hy vọng là sự thực k phải là như vậy...vì chả có lẽ cái L của Mẹc nó như cái L thế. :))))))

Nonick_service

Xe tải
Vâng. Em cám ơn cụ nhiều, trường hợp trên Youtube cụ post, ngược hẳn với trường hợp của e nhỉ. Nếu sáng nay em không xử lý được, chắc e phải ra hãng quá. Em chưa vào hãng Mẹc bao giờ, run quá....br....br...Sao em cứ hy vọng là sự thực k phải là như vậy...vì chả có lẽ cái L của Mẹc nó như cái L thế. :))))))
bệnh của cụ 1 là tuột đầu dây cáp của lẫy L , 2 là bị hỏng ở trong ổ khóa với điều kiện lẫy khóa trẻ em cụ phải gạt sang unlock

Tungmbi

Xe tải
Xe cụ bị gẫy cái chốt tròn bên trong (chỗ móc cáp giật chốt cửa), phải kiếm cách hàn nó lại & gia cố thêm băng vòng sắt... chứ vào hãng thay thì đuối tiền lắm.
Hic. Vậy à cụ. Nghe cụ phán vậy, em cũng buồn mất mấy giây, nhưng thôi, chắc là em sẽ vượt qua được mấy giây khủng hoảng tâm lý này. Cám ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn cho em.

HuyNguyen123

Xe máy
Xe cụ bị gẫy cái chốt tròn bên trong (chỗ móc cáp giật chốt cửa), phải kiếm cách hàn nó lại & gia cố thêm băng vòng sắt... chứ vào hãng thay thì đuối tiền lắm.
cụ AKA thường tư vấn rất chuẩn và nhiệt tình :D

Tungmbi

Xe tải
cụ AKA thường tư vấn rất chuẩn và nhiệt tình :D
Báo cáo các cụ, tranh thủ ngày Chủ NHật rảnh rỗi, để gìn giữ niềm vui thảnh thơi, nhàn cư vi mà không bất thiện, em đã tranh thủ phi xe sang xưởng của cụ TRUNGJAPAN. Sau khi được cụ nói anh em thợ xem cho, cánh đã được tháo, dây cáp bị tuột đã được nối lại, L không bị..vỡ chân (rách =))) nên cụ ấy không lấy xiền. Quả là niềm vui vô bờ bến sau khi lo lắng mất 1 ngày từ nửa đêm qua. Thật là cảm kích và đa tạ cụ TRUNGJAPAN cùng anh em thợ trong xưởng. Từ nay em sẽ gửi mặt sửa xe ở đây. Một lần nữa, em cám ơn tất cả các cụ khác trên diễn đàn đã tư vấn cho iem.