[Funland] Lễ Duyệt binh kỷ niệm 76 năm Chiến thắng chủ nghĩa Phát xít 09/5/1945 - 09/5/2021

Speed_demon

Xe tải
Liên Xô đã chiến đấu và chiến thắng oanh liệt để bảo vệ được đất nước và ngăn cho nhân loại khỏi họa phát xít. 27 triệu người dân Liên Xô đã thiệt mạng trong WW2. Em thấy không duyệt binh thì... hơi phí. Cũng là để hàng năm ôn lại lịch sử, khơi dậy nhiều thứ và răn đe nhiều kẻ.

Nhân tiện có cái clip này:

Một chú Mỹ đã bình luận "Một đất nước có trẻ em tự hào hát quốc ca thế này, đất nước ấy nhất định có tương lai".

nvh_hn

Xe container

Nguyenhongson26

Xe tăng
Hơ, em cứ nghĩ 2 cái đó như nhau. Thế diễu binh chỉ là mang tính khoe thôi à? Thế duyệt binh là kiểu gì?
Duyệt 1 lần sau thống nhất và 1 lần năm 1985,em chỉ biết có mỗi thế vì năm đấy có cả mig 21 và trực thăng bay qua nhà.Diễu thì không có nhiều vũ khí khí tài phô ra.
Còn "Duyệt" hay "Diễu" nó khác thế nào cụ google ra nhé.Đằng nào tiện chả cầm máy lướt web,nếu ngồi cà phê thật nói mồm thì em sẽ nói cụ biết.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Hồi trước em cũng giống cụ. Nhưng cũng chính vì thế duyệt binh thì em chỉ xem lướt lướt, nhìn thấy loại xe này thì em nhảy đến loại xe khác. Buổi duyệt binh vài tiếng đồng hồ em xem trong vài phút. Và cũng chỉ xem 1, 2 lần trong hai chục năm qua.
Ngược lại có những đợt em xem hàng giờ trên Youtube về các loại vũ khí (thiết kế, thử nghiệm, kết quả thực chiến, v.v...), trong đó có rất nhiều vũ khí của Nga / Liên Xô. Nhưng mà duyệt binh thì không.
Nga nó mới ra mấy dòng sniper nhỏ gọn, bắn êm phết. Có em gái Nga rì view, người đẹp, bắn súng tốt, bắn tiếng Anh em căng tai ra mới nghe đc lõm bõm :)

traiHNcodon

Xe tăng
Liên Xô đã chiến đấu và chiến thắng oanh liệt để bảo vệ được đất nước và ngăn cho nhân loại khỏi họa phát xít. 27 triệu người dân Liên Xô đã thiệt mạng trong WW2. Em thấy không duyệt binh thì... hơi phí. Cũng là để hàng năm ôn lại lịch sử, khơi dậy nhiều thứ và răn đe nhiều kẻ.

Nhân tiện có cái clip này:

Một chú Mỹ đã bình luận "Một đất nước có trẻ em tự hào hát quốc ca thế này, đất nước ấy nhất định có tương lai".
Bài này Putin lên lấy lại phần nhạc chứ ông ăn xin lấy nhạc bit thô ven làm quốc thiều

nvh_hn

Xe container
Nốt quả bắn pháo hoa:

lhduong2002

Xe tăng

Keep

Xe điện
Cccm cho e hỏi sao giờ bên Nga vẫn còn rét ạ? Thấy bà con vẫn mặc áo khoác dày ạ.

cocsku

Xe cút kít
Cảm giác nước Nga suốt ngày lo diễu binh.

Nammeo

Xe tải
Lúc nào cũng duyệt binh
Năm nào cũng lôi vũ khí ra chùi cho nó bóng
Putin cho dân Nga ngắm súng ống duyệt binh chưa chán à ?

XSim

Xe container
Em hỏi nghiêm chỉnh là năm nào cũng như năm nào, các cụ không chán à?
Vậy cảm xúc lúc xem duyệt binh của các cụ là gì?
Cái này không liên quan đến quạt Nga hay quạt Mỹ
(Em chả quạt ai, chỉ quạt chả)
Em xin mạn phép trả lời: Có thể chỉ là sở thích như thích bài hát nào thì nghe đi nghe lại không chán, hoặc là tình yêu, đã là yêu thì cái gì cũng thấy thân thương cả.

PS: Cụ thích suy nghĩ lý trí duy vật là tốt nhưng nên học cách hiểu cảm xúc của người khác, câu hỏi của cụ có thể không có ý chọc ngoáy nhưng (nếu đúng thế) cách hỏi hơi vô duyên. Nếu em hỏi cụ sao ngày nào cũng xxx vợ mãi mà không chán à thì cụ thấy sao :)

Chỉnh sửa cuối:

caodienducnhuan

[Tịch thu bằng lái]
Duyệt hoành tráng đấy, nhưng vũ khí lạc hậu rồi,lạc hậu từ thời Cold War, Mĩ nó có B52, UAV, tác chiến điện tử,...nay anh vẫn chạy mấy con xe tăng, tên lửa,. Cồng kềnh, chạy hư sân.
Mấy cái ấy UAV nó bắn dễ như ăn kẹo.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Em xin mạn phép trả lời: Có thể chỉ là sở thích như thích bài hát nào thì nghe đi nghe lại không chán, hoặc là tình yêu, đã là yêu thì cái gì cũng thấy thân thương cả.

PS: Cụ thích suy nghĩ lý trí duy vật là tốt nhưng nên học cách hiểu cảm xúc của người khác, câu hỏi của cụ có thể không có ý chọc ngoáy nhưng (nếu đúng thế) cách hỏi hơi vô duyên. Nếu em hỏi cụ sao ngày nào cũng xxx vợ mãi mà không chán à thì cụ thấy sao :)
Em sẽ trả lời là "Em có chán".

XSim

Xe container
Duyệt hoành tráng đấy, nhưng vũ khí lạc hậu rồi,lạc hậu từ thời Cold War, Mĩ nó có B52, UAV, tác chiến điện tử,...nay anh vẫn chạy mấy con xe tăng, tên lửa,. Cồng kềnh, chạy hư sân.
Mấy cái ấy UAV nó bắn dễ như ăn kẹo.
Chắc đây là thanh niên xứ TNT cuồng quê hương phải không :D UAV ngon ăn thế thì bảo nó đi ám sát anh Kim Ủn đi.

XSim

Xe container
Em sẽ trả lời là "Em có chán".
Chán mà phải miễn cưỡng làm hàng ngày à, khổ thế cụ :))

Nếu câu đó em hỏi một cụ xxx vợ hàng ngày vì đam mê, thì cụ đoán cụ đó sẽ thế nào?

Cụ thấy hỏi câu đó với cụ là bình thường, không vấn đề gì không có nghĩa là nó cũng bình thường với người khác. Vô duyên hay tinh tế nó là ở chỗ đó, không chỉ biết mỗi mình mà cần hiểu người khác nữa.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Chán mà phải miễn cưỡng làm hàng ngày à, khổ thế cụ :))

Nếu câu đó em hỏi một cụ xxx vợ hàng ngày vì đam mê, thì cụ đoán cụ đó sẽ thế nào?

Cụ thấy hỏi câu đó với cụ là bình thường, không vấn đề gì không có nghĩa là nó cũng bình thường với người khác. Vô duyên hay tinh tế nó là ở chỗ đó, không chỉ biết mỗi mình mà cần hiểu người khác nữa.
Em cảm ơn cụ đã đưa ra ý kiến của cụ về vấn đề này ạ.

(Bắt chước mợ Jochi Daigaku)