[Funland] Lễ khai giảng online đầu tiên.

hd-vt

Xe container
Rút cuộc thì vẫn ko đảm bảo giãn cách 2m.
Sợi dây kinh nghiệm, thành tích... các bác năm nào chả giành nhau rút.
Canh đo trước ko phải nhiệm vụ của e.
Em xem được mấy tấm hình đầu các quan chức ngồi và các em hs ngồi tầm 2m. Thế là ổn. Duyệt binh đi đứng giữ khoảng cách phải tập hàng tuần đấy ạ.
Thôi cụ nhé.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Xin lỗi các cụ em thấy hình thức bỏ xừ ra. Thấy sáng nay cậu em bảo có1 trường ở HN có học sinh đến để khai giảng làm mẫu lên TV. Nhưng mưa cũng làm nát hết ý tưởng trang trí "phông bạt".

hd-vt

Xe container
Chắc cụ đọc sách chỉ giở trang bìa với trang lót nhỉ.
Tập càng nhiều càng có "cơ hội" cao.
Nẫy có cụ nào than KG ko có hát múa:

vnapotallekhaigiangnamhocmoidacbietohanoi5648761-16308047569222107469227.jpg

Tấm này ở đâu đấy cụ?

phuongmit

Xe cút kít
Em thì thấy là nên dẹp cái lễ khai giảng được rồi ạ. Trường đại học thì làm gì có lễ khai giảng.
ĐH k có khai giảng toàn trường nhưng có buổi lễ chào đón tân sinh viên, và đó cũng có thể coi là buổi khai giảng cho sinh viên

_MQ_

Xe tăng
Em có đứa cháu gái, sáng nay cũng khai giảng ạ. Đúng là cô yêu cầu thế để làm báo cáo cụ ợ. Các con đc yêu cầu phải nghiêm túc và đúng giờ khi xem Lễ KG trên kênh HN. Và cô thì dòm giám sát các con qua Zoom hay Meets zì zì đó.
Nên có chán díp mắt cũng phải cố mà xem ko là bị phê bình.
Khai Giảng online vớ va vớ vẩn thế mà cũng mất cha mấy tiếng ^^
à thế ạ, cảm ơn cụ

Cũng nên để cho các cháu chỉnh tề ngày khai giảng cụ à dù là online, chả lẽ để các con mặc quần đùi cởi trần gặm bánh mì ngồi khai giảng trước màn hình TV ??
Sau khi cô giáo chụp ảnh báo cáo lên trên xong thì nên thế cụ ạ, mình ko nên rườm rà quá.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Các cháu mới đỗ vào lớp đầu cấp - nhất là các cháu lớp 10 - trong đó có f1 nhà em đã chuẩn bị sẵn sàng đến trường, đến lớp nhưng rồi đều online. Đêm hôm qua 2 bố con chơi game với nhau đến gần sáng mới ngủ, lúc mẹ gọi dậy khai giảng thì vẫn say giấc nồng đến gần trưa :D

edc

Xe lăn
Kể ra nhiều cụ hậm hực không phải vì lễ khai giảng,lễ khai giảng này giành cho các con.Hậm hực vì điều gì cứ nói thẳng,mấy trang "Bất đồng chính kiến" lại lấy lý do "hình thức" để chửi chính quyền.
Không hiểu sao mà phải khó chịu vậy nhỉ?
Cụ có hiểu thế nào là hình thức và không hình thức không. :))
Lễ khai giảng 1 hay 60 phút nó như nhau. Chỉ cần Chủ tịch TP ở HT tuyên bố hay đánh trống khai giảng là xong. Như kiểu Chủ tịch nước đọc thư chúc tết ấy. :))

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ có hiểu thế nào là hình thức và không hình thức không. :))
Lễ khai giảng 1 hay 60 phút nó như nhau. Chỉ cần Chủ tịch TP ở HT tuyên bố hay đánh trống khai giảng là xong. Như kiểu Chủ tịch nước đọc thư chúc tết ấy. :))
Thây kệ,miễn là các con có cái để “Bắt đầu” là được.Ngày hội khai giảng là của các con chứ của mình éo đâu mà dè bỉu với bĩu môi

Nguyenhongson26

Xe tăng
Ko có bm thì lấy đâu ra các con.
Tiền "đóng góp" cũng là của bm cả. Hay bm cứ việc quẳng con vào trường sống chết mặc bay?
Đang nói chuyện lễ khai giảng,chuyện khác em không bàn.
Ăn cơm thì nói chuyện ăn cơm thôi,chuyện đi ị ăn xong hẵng nói và nói vào lúc khác.
Thế cụ nhá.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cổ vũ chửi bới chính quyền, lãnh đạo đảng, nhà nước
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 4/12/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

QUANG1970

Tháo bánh
Ko xăm chưa chắc đã tốt, zưng có xăm, nhất lại làm nghề Giáo thì hẳn nhiên là ko tốt zồi ^^
Trên mạng đang nảy lửa về bức ảnh này đấy cụ, phe thì bảo là hiệu trưởng mà còn some thì nói học sinh đứa nào nó nghe, phe kia bảo là GV thì ko có quyền xăm à (ko biết có nhiều gv some ko cụ nhỉ :D) , em chịu ko biết theo phe nào.
E cũng ko biết nữa ^^
Cơ mờ thấy các cụ giai trên này cứ thấy phụ nữ có hình xăm thì câu cửa miệng hoặc là Ngon (chẹp chep), hoặc là Gớm. Toàn những tính từ rất là thiệt cho chị em phụ nữ #-o

Là phụ nữ nhất lại là Cô giáo mà dám mang mình ra để bị (được) bình phẩm là em thấy có gan bất chấp rồi ^^

Tại Công văn số 14445/BQP-TM ngày 2-12-2017 của Bộ Quốc phòng về việc thực hiện tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2018 của Bộ Quốc phòng gửi UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương có hướng dẫn về hình xăm như sau:

a) Đối với công dân trên cơ thể có hình xăm, chữ xăm

Theo quy định tại Khoản 9, Điều 5, Thông tư liên tịch số 50/2016/TTLT-BQP-BCA ngày 15-4-2016 của Bộ Quốc phòng-Bộ Công an quy định tiêu chuẩn chính trị tuyển chọn công dân vào phục vụ trong quân đội:

- Nếu hình xăm, chữ xăm dưới da không thể tẩy, xóa bằng hóa chất và thuộc một trong các trường hợp sau đây thì không tuyển chọn và phục vụ trong quân đội:

+ Hình xăm, chữ xăm có nội dung chống đối chế độ, chia rẽ dân tộc, mang tính kinh dị, kỳ quái, kích động tình dục, bạo lực;

+ Hình xăm, chữ xăm gây phản cảm, phản ánh không đúng về các tôn giáo, tín ngưỡng hoặc có nội dung không phù hợp với thuần phong mỹ tục, văn hóa của dân tộc, con người Việt Nam; thể hiện tư tưởng thiếu niềm tin, bi quan, tiêu cực về cuộc sống; mê tín dị đoan hoặc mang biểu tượng của lực lượng vũ trang nước ngoài… ở những vị trí lộ diện, như: Mặt, đầu, cổ, tay…

- Trường hợp hình xăm, chữ xăm có thể tẩy, xóa bằng hóa chất; không mang những nội dung nêu trên có thể được tuyển chọn vào phục vụ trong quân đội.

Để bảo đảm công bằng xã hội, không để lọt một số trường hợp lợi dụng quy định về hình xăm, chữ xăm nhằm trốn tránh thực hiện nghĩa vụ quân sự, hội đồng nghĩa vụ quân sự, hội đồng khám sức khỏe địa phương khám, kiểm tra, đánh giá chính xác tính chất, mức độ hình xăm, chữ xăm trên cơ thể công dân có thể tẩy, xóa được hay không để xem xét, quyết định về tiêu chuẩn nhập ngũ, đồng thời có biện pháp tuyên truyền, giáo dục, vận động công dân phải tự tẩy, xóa hình xăm, chữ xăm và không xăm hình, xăm chữ lên cơ thể trước khi nhập ngũ. Các đơn vị nhận quân hiệp đồng với địa phương rà soát nắm chắc trường hợp có hình xăm, chữ xăm để phối hợp xem xét, giải quyết trước ngày giao, nhận quân.

QUANG1970

Tháo bánh
..........................................................................................................
- Kịch bản buồn tẻ không có múa thì cũng phải có vài bài hát đơn ca cho không khí sôi động.
2 nhóc nhà tôi ăn mặc đồng phục chỉnh tề ngồi xem được 1 lúc là đòi bố mẹ chuyển sang kênh hoạt hình cho chúng nó xem.
PS. .........................
Có giãn cách 2m theo CT16 không?
Chắc cụ đọc sách chỉ giở trang bìa với trang lót nhỉ.
Tập càng nhiều càng có "cơ hội" cao.
Nẫy có cụ nào than KG ko có hát múa:

vnapotallekhaigiangnamhocmoidacbietohanoi5648761-16308047569222107469227.jpg

Trưng Vương lễ KG của các quan chức sáng nay đấy, có cần link ko?
Không cần, đủ rồi, thôi nhé.

"Khai Giảng mà sao thiếu hát hò" ??? :( :-/
Nghe than, người đọc lại đâm lo. :-?
Hồi sau, có bác khoe hình "độc" :D
Không khéo quả này, "toang" lại to! :P

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
"Khai Giảng mà sao thiếu hát hò" ??? :( :-/
Nghe than, người đọc lại đâm lo. :-?
Hồi sau, có bác khoe hình "độc" :D
Không khéo quả này, "toang" lại to! :P

Vâng cụ, em bi bô :D theo hai cái ảnh cụ đăng, thế là cũng ổn, ảnh sau thì sao biết, thực ra chả quan tâm mấy, nên em ngậm mồm òi.
Em vừa xem tv thời sự xong cảnh ấy, cũng bt. Soi thì soi hôm rồng rắn lên mây ấy, đúng là chuyện "con hổ tha con heo..". Nên thôi, cụ tha cho em nhé. ^:)^

tranvanlong

Xe điện
Nhà em toàn người nhớn, không còn ai đi học nữa. Hôm nay xem VTV đưa tin Lễ khai giảng trực tuyến, hình ảnh bố, mẹ và các cháu chuẩn bị và tham gia lễ khai giảng trực tuyến mà cảm xúc quá các cụ ah.

QUANG1970

Tháo bánh
E bô nút thêm ít ảnh cho mấy bác đỡ than.
Chả hiểu sao rọ thì rọ hết cho rồi, lại ỡm ờ nửa nọ nửa kia.

Screenshot 2021-09-05 18.12.25.png

Screenshot 2021-09-05 18.09.29.png

View attachment 6488644

Hát mà bịt mõm, hóa làm trò?​
Phải cởi mới nghe rõ nhỏ to. :P
Đám múa này chửa dùng đến miệng. [-X
Nên che rồi đấy, tạm khoan lo. :D

Vvtvvt

Xe tải
Có giãn cách 2m theo CT16 không?
Chiều ngày hôm qua những người tham gia đã đươc Test nhanh để xem có nhiễm Covid kg rồi . Sở gd cũng ra thông báo hôm nay hạn chế bớt nhiều người đến dự để thực hiện giãn cách rồi đấy cụ