[VHGT] Lê Văn Lương Hướng - Đường Láng Bắt Được Bác Này.

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com

Văn hóa không chen lấn - không vội. Vậy mà cái đèn đỏ có chút thôi bác này đã móc lai ra để thể hiện mình kiểu sống vội.

panda007

Xe tải
nhìn ảnh e chư hiểu ý cụ, cụ chủ đi 2b?

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
e đang đi hai bánh. ô tô altis này đang đỗ làn trong bỗng dưng giờ cao điểm làn ô tô đang thẳng hàng. đột nhiên bác này móc lái đi sang làn xe máy đang phải chen lấn lúc 17h20p....

vumanhduy

Xe tăng
Bình thường như cân đường hộp sữa ấy mà :P

Taxi25

Xe buýt
Nhiều người cứ tỏ vẻ ra đây trên OF phải thế này thế nọ.
Thứ nhất đường này có phân làn oto xe máy ko ?
Thứ 2 là bác còn chẳng phân biệt đc đâu là làn trong, làn ngoài

e đang đi hai bánh. ô tô altis này đang đỗ làn trong bỗng dưng giờ cao điểm làn ô tô đang thẳng hàng. đột nhiên bác này móc lái đi sang làn xe máy đang phải chen lấn lúc 17h20p....

cháu lên 3

Xe container
Ơ đường này không phân làn, 2b đi sang làn 4b được thì 4b cũng đi được chứ, mà làm gì có phân làn mà làn 2b với làn 4b, đi đúng luật nhé

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
nếu là một ý thức thì người sài gòn không đến lỗi như này. Không chen lấn - đỗ đèn làm gì đâu mà phải vội vài giây móc cua ra để ùn lại cả đoàn người đằng sau. chúng ta không nên né tránh mà chúng ta phải xây dựng ý thức. Như nay bao giờ mới hết tắc đường hết ùn ứ. Xin lỗi các bác đã đăng ảnh này lên

Mr.Cule

Xe tải
Đấy chả phải lỗi cụ ơi.

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Nghĩ ô tô fun nên đóng top pic này chung tay xây dựng văn hóa giao thông mà chúng ta không nhìn nhận đúng sự việc rất buồn.

trungtroc250

Xe buýt
chủ thớt đã bắt láo lại đăng cả ảnh x-(
vậy thì còn chờ gì nữa mà ko gỡ ảnh + lời xin lỗi

tudcmo

Xe điện
Em ở tỉnh thỉnh thoảng về HN nhưng nói thật văn hoá GT HN vẫn kém lắm , em thấy hô hào nhiều nhưng ít người thực hiện quá buồn luôn .
nếu là một ý thức thì người sài gòn không đến lỗi như này. Không chen lấn - đỗ đèn làm gì đâu mà phải vội vài giây móc cua ra để ùn lại cả đoàn người đằng sau. chúng ta không nên né tránh mà chúng ta phải xây dựng ý thức. Như nay bao giờ mới hết tắc đường hết ùn ứ. Xin lỗi các bác đã đăng ảnh này lên

Taxi25

Xe buýt
Đóng góp đúng thì ai cũng ủng hộ nhưng mà cứ mặc định mình đúng còn người khác là sai như bác thì nên xem lại mình trước đi

Nghĩ ô tô fun nên đóng top pic này chung tay xây dựng văn hóa giao thông mà chúng ta không nhìn nhận đúng sự việc rất buồn.

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Em xin lỗi rồi bác ơi!E cũng muốn một văn hóa giao thông tốt đẹp hơn thôi. Lần sau em cũng không làm như vậy nữa. Góp ý thì bị mắng.
Em chỉ thấy một điều cả một đoàn xe đang đỗ đèn xanh đèn đỏ hàng trăm con người đang tan tầm. móc cua ra một cái ùn ứ cả đằng sau. Đường đang xây dựng chật hẹp sẵn. em mong sao mỗi người có một chút í thức. không phải tắc đường không khói bụi về nhà đúng giờ sau giờ tan tầm thôii bác ơi...e xin lỗi các bác sau em không thế nữa ạ. Mong các bác thông cảm vì em không thế nữa ạ. Em chân thành xin lối.
chủ thớt đã bắt láo lại đăng cả ảnh x-(
vậy thì còn chờ gì nữa mà ko gỡ ảnh + lời xin lỗi

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Theo em nghĩ thì đường xá nội thành đông đúc lắm rồi, lại đang cải tạo và xây dựng nên ta nên nhìn nhau mà đi. Đúng là không có phân làn ô tô xe máy đấy nhưng nhìn mà xem ô tô cứ dàn hàng ngang ra thì xe máy, xe đạp đi vào đâu. Mình muốn sống được thì cũng phải để ngừoi khác sống với chứ, 4 B muốn đi được thì cũng phải dành đường cho 2 B đi với chứ. Em ủng hộ cụ chủ thớt, Văn hóa ở đây là nhận thức biết người biết ta. Đường còn đủ 2 làn phương tiện thì 4B nên xếp hàng trật tự 1 làn và 2B trật tự làn còn lại như vậy thì sẽ không gây ra tắc nhẽn lộn xộn và cũng ko gây ra sước sát cho 4B. Đấy là cái trật tự mà tự ý thức của mỗi người tham gia giao thông nên cảm nhận, đừng vì bất cứ lý do gì của cá nhân mình mà tự cho phép mình hơn người khác ở những lúc khó khăn chung thế này!

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Cảm ơn bác đã ùng hộ - chúng ta mỗi người xây dựng một ý thức văn hóa giao thông tốt lên
Theo em nghĩ thì đường xá nội thành đông đúc lắm rồi, lại đang cải tạo và xây dựng nên ta nên nhìn nhau mà đi. Đúng là không có phân làn ô tô xe máy đấy nhưng nhìn mà xem ô tô cứ dàn hàng ngang ra thì xe máy, xe đạp đi vào đâu. Mình muốn sống được thì cũng phải để ngừoi khác sống với chứ, 4 B muốn đi được thì cũng phải dành đường cho 2 B đi với chứ. Em ủng hộ cụ chủ thớt, Văn hóa ở đây là nhận thức biết người biết ta. Đường còn đủ 2 làn phương tiện thì 4B nên xếp hàng trật tự 1 làn và 2B trật tự làn còn lại như vậy thì sẽ không gây ra tắc nhẽn lộn xộn và cũng ko gây ra sước sát cho 4B. Đấy là cái trật tự mà tự ý thức của mỗi người tham gia giao thông nên cảm nhận, đừng vì bất cứ lý do gì của cá nhân mình mà tự cho phép mình hơn người khác ở những lúc khó khăn chung thế này!

thaonguyen_car

Xe tăng
Ơ đường này không phân làn, 2b đi sang làn 4b được thì 4b cũng đi được chứ, mà làm gì có phân làn mà làn 2b với làn 4b, đi đúng luật nhé
Thông thường theo mặc định thì phía tay phải sát vỉa hè dành cho 2 B cụ ạ. Sau đó là đến 4b. Ai cũng suy nghĩ và lý giải kiểu AQ như Cụ thì có mà .....

hongwinky

Xe đạp
Em ko dám bình gì nhưng cụ chủ nên che biển chứ nhỉ :)

BiK

Xe điện
Em không ủng hộ che biển nếu xe trên ảnh thực sự vi phạm, tại sao phải che biển ?