[Funland] Lên DD Quốc Hội rồi mà xem ra 10k mãi ko dừng dc các cụ nhỉ

Giohanoi

Xe buýt
Anh em ngoài Bắc than thở bức xúc vì tốn nhiều tiền khi đi đường đóng phí BOT.

Nhưng đừng quên bà con trong Nam muốn có đường cao tốc đi để được đóng phí mà không có.
Ông nói thối bỏ mẹ . Anh em.ngoài Bắc bức xúc là chúng tôi đi những con đường đã đóng phí đường bộ rồi nhưng phải nộp phí cho con đường ở tận Vĩnh Yên. Đứa nào bảo Bắc Thăng Long - Nội Bài là đường BOT vả cho vỡ alo ngay....

cantona

Xì hơi lốp
Lò đang cháy, lò này chắc đun bằng bè nhóm :))

Dân Tổ

Xe container
Ông nói thối bỏ mẹ . Anh em.ngoài Bắc bức xúc là chúng tôi đi những con đường đã đóng phí đường bộ rồi nhưng phải nộp phí cho con đường ở tận Vĩnh Yên. Đứa nào bảo Bắc Thăng Long - Nội Bài là đường BOT vả cho vỡ alo ngay....
Từ chối hiểu bình luận của cụ kia luôn cụ ạ :D

nhtho

Xe buýt
Ông Thể trả lời rồi Bộ GTVT sẽ kiểm tra, theo dõi, khi nào nhà đầu tư thu đủ tiền sẽ cho dừng. Gần 2 năm dịch Covid lượng xe sụt giảm đáng kể.
Làm BOT phải hài hòa lợi ích. Cứ phản đối riết không doanh nghiệp nào dám đầu tư BOT nữa, vì làm sẽ lỗ. Nếu để ý bạn sẽ thấy các dự án lớn gần đây toàn là đầu tư công, BOT và PPP ngày càng khó thu hút.

Còn năng lực ông Thể thì cá nhân tôi cho rằng ông này là Bộ trưởng GTVT tốt nhất từ trước tới nay.

Ổng làm mới mấy năm mà số dự án đường cao tốc đưa vào sử dụng, đang làm hoặc sắp làm nhiều nhất trong các khóa. Ví dụ năm nay là hơn 300 km cao tốc sẽ xong. Khóa này ổng đã quy hoạch và bắt tay làm, đến 2030 là xong 5000 km cao tốc (trong khi các khóa trước cộng lại có 1000 km).

Tuyến Cát Linh - Hà Đông bế tắc suốt từ thời ông ĐLT, đến thời ông Thể làm quyết liệt mới xong.

Sân bay Long Thành treo 20 năm, đến thời ông Thể mới khởi công.

Hệ thống Cảng biển cũng vậy, thời ông Thể là phát triển mạnh nhất.

Phải tự suy nghĩ chứ đừng nghe đám bất mãn xã hội dẫn dắt.
Trong các còm của các cụ ở đây, cháu túm được cụ này ăn lương của Bộ trưởng lên OF nói linh tinh.
Cụ Bộ trưởng của cụ ngồi khóa này là khóa thứ 2 rồi đấy.

dracula_bg

Xe điện
Anh em ngoài Bắc than thở bức xúc vì tốn nhiều tiền khi đi đường đóng phí BOT.

Nhưng đừng quên bà con trong Nam muốn có đường cao tốc đi để được đóng phí mà không có.
trước khi phát biểu thì nên đọc và tìm hiểu đã chứ cụ?
đã được đi phát mie nào đâu mà vẫn phải đóng tiền người ta mới kêu chứ,
anh em trong nam thích thì cứ đi qua các trạm đóng gấp đôi lên, bảo gửi thêm cho bot đường tránh Vĩnh Yên cho vui vẻ.

TieuFu

Xe container
EM QUÊ VĨNH PHÚC ĐÂY, SAO CÁC CỤ Ở HÀ NỘI LẠI PHẢI TRẢ TIỀN CHO BỌN EM ĐI ĐƯỜNG TRÁNH VẬY.
THẬM CHÍ VĨNH PHÚC QUÊ EM CŨNG BỎ TRẠM THU PHÍ CHO ĐƯỜNG TRÁNH RỒI NHÉ. BỎ GẦN ĐƯỢC 2 NĂM RỒI
KHỐN NẠN THẬT

Mấy cụ ý thu bỏ túi thôi, quê cụ có tiêng chứ không có miếng. Chiêu vặt dân quê lên kinh kỳ mà, gọi là vé vào kinh thành. Kk

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Mấy cụ ý thu bỏ túi thôi, quê cụ có tiêng chứ không có miếng. Chiêu vặt dân quê lên kinh kỳ mà, gọi là vé vào kinh thành. Kk
Nhiều người từ Hà Nội đi sân bay vẫn qua chỗ đó mà. Chẳng nhẽ lại vòng lên cầu Nhật Tân vì 9k sao. Nhưng mà vẫn tức *** vãi luôn =))

TieuFu

Xe container
Nhiều người từ Hà Nội đi sân bay vẫn qua chỗ đó mà. Chẳng nhẽ lại vòng lên cầu Nhật Tân vì 9k sao. Nhưng mà vẫn tức *** vãi luôn =))
Cụ méo đánh được chúng đâu, nên cứ vui vẻ nộp mà đi cho trường thọ ! Còn không thì lần tới bầu cho tay nào dẹp được cái trạm ý, đừng bầu cho gs, ts ! Kk

TKK

Xe tăng
Miệng quan trôn trẻ, nói cứ tuồn tuột như bôi mỡ vào mồm.

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Cụ méo đánh được chúng đâu, nên cứ vui vẻ nộp mà đi cho trường thọ !
Tính ra e nộp có 1-2 lần thôi, trước đi xe máy chẳng mất gì. Giờ mua đc con xe ghẻ thì lại có đường 100

Bành Chân

[Tịch thu bằng lái]
Trong các còm của các cụ ở đây, cháu túm được cụ này ăn lương của Bộ trưởng lên OF nói linh tinh.
Cụ Bộ trưởng của cụ ngồi khóa này là khóa thứ 2 rồi đấy.
Chính xác là ngồi ghế Bộ trưởng từ tháng 12/2017, tức là mới 4,5 năm thôi.

Đường cao tốc khóa trước lúc anh Thể làm và khóa này là nhiều nhất nhé.
Khóa này chắc chắn xong cao tốc Bắc - Nam, Lạng Sơn về tới Cà Mau.
Đường sắt thì xong CL-HĐ. Năm sau xong metro Bến Thành - Suối Tiên.
Sân bay, cảng thì đã quy hoạch rất nhiều, chờ làm.

Thành tích anh Thể là vô cùng lớn.

nguyen_kia

Xe điện
Cứ loanh quanh rồi đâu lại vào đấy.

New car 2023

Xe điện
Đấy không phải hài ước mà cùng cực của sự khốn nạn vì nếu nhân dân thành phố Vĩnh Yên cần thì HN có hy sinh 1 chút cũng chẳng sao. Đây là chúng nó thấy tuyến đường BTL khi chưa có cầu Nhật Tân là con đường có mật độ giao thông rất lớn. Chúng nó phải vẽ ra tuyến tránh TP Vĩnh Yên mới chấm mút được chứ. Riêng những vụ như thế này, nếu có lãnh đạo vì dân vì nước thì bọn chó đẻ này mục xương ở trong tù
Tại sao bác lại tự diễn biến tự chuyển hóa thế được nhỉ?
Ý bác là, ai đó không hết lòng?

Son.Hoang

Xe tăng
Bình Dương thì ở đẳng cấp khác rồi. Đường sá giao thông vào loại tốt nhất nước. Mà toàn tỉnh tự bỏ tiền ra làm. Vành đai 3 quy hoạch cách đây 11 năm, tới giờ này mới đang trình Quốc Hội duyệt, thì Bình Dương đã tự bỏ tiền làm đoạn Bàu Bàng - Tân Vạn đi qua tỉnh , làm từ 2015.
1 tỉnh không có cảng biển, không có sân bay, nằm sâu trong nội địa, mà GRDP Top 3 cả nước.

View attachment 7173710
BD sao mà so được với Quảng Ninh mà cụ kêu là tốt nhất nước 😂

Giohanoi

Xe buýt
Tại sao bác lại tự diễn biến tự chuyển hóa thế được nhỉ?
Ý bác là, ai đó không hết lòng?
Cụ thấy trong xã hội này nhiều điều khốn nạn vẫn đang hoành hành mà chưa bị trừng trị. Đặc biệt những thằng hại dân hại nước như Lão Thản hay các Cơ quan quản lý xây dựng ở HN bao năm nay chúng nó bố láo có sao đâu. Người dân mong muốn xử lý triệt để những bức xúc đang diễn ra hàng ngày ảnh hưởng đến hàng triệu người. Vụ Việt Á chỉ mấy ngàn tỉ thôi chứ băm nát quy hoạch HN và xây rất nhiều khu ổ chuột không phép của lão Thản còn gây hậu quả lớn hơn nhiều....

toxic82

Xe điện
Má nó, nên e ko bao giờ đi qua trạm này hehe

Phán Thông

Xe buýt
Trạm BOT này lập ra trái luật, cản trở giao thông mà không ai kiện ra tòa được các cụ nhỉ?
Kể cả có quyết định của chín h p hủ thì quyết định đó cũng không đúng luật, không có giá trị mà.

hatinh5760

Xe điện
E thấy đồn là : ai cũng biết là Hợp đồng ký tới mù tít.
Lịch sử để lại, rút phát dây mây không biết tới đâu.
E nhớ hồi về quê, có cái gốc cũ khô, dốc sưc nhổ phát trốc gốc, bật ngửa. Phải lấy đất bù vào cái lỗ hoắm đấy.