[CCCĐ] Lên rừng, xuống biển hay là chuyến đi Sapa - Cát Bà có ghé chọi Trâu Đồ Sơn

dmdviet

Xe cút kít
Ngon cụ ạ nhưng mới chỉ là thắng cố cán bộ
Em muốn ăn thắng cố đồng bào cho nó nguyên hương vị mà quán không có ^#(^
Hàng nguyên đồng bào nấu hơi hiếm bác ạ, em e rằng ăn hơi khó :)

nhatkhi1211

Xe hơi
Các bác lúc nào xuống Bắc Từ Liêm thăm em
Website
land24h.net
Em đi Sapa khi trời rét buốt và toàn sương mù, nghĩ lại cũng thấy vui nhưng hơi buồn vì lúc đó lạnh không quang đãng như các cụ, được ngắm cảnh chụp ảnh thỏa mái như thế này.

phuonghuongngoc

Xe container
Em lại kê dép hóng tiếp.

toyota yaris

Xe buýt
Ngon cụ ạ nhưng mới chỉ là thắng cố cán bộ
Em muốn ăn thắng cố đồng bào cho nó nguyên hương vị mà quán không có ^#(^
Thắng cố đồng bào bác ko ăn đc đâu. Ui hương vị ko tả đc. :) nguyên chất đậm đặc ạ.

Cả đoàn say xưa ngắm nhìn các bạn trẻ người H'Mông múa khèn, múa ô tại Sân Quần với sự thích thú hiếm thấy
Trời lạnh dần, như đã nói em quên mang áo khoác nên cứ quần cộc áo phông phong phanh ở thời tiết hơn 20 độ, lại có gió và mây mù bao phủ
Sức người có hạn, quán Lưu Luyến của nhà cụ vitomxau thẳng tiến thôi, giữ sức khoẻ vì còn xuống biển nữa mà :)

Thay vì làm 1 con cá hồi, đoàn em đổi sang các món nướng. Chẹp chẹp, se lạnh ăn lẩu cũng thích đấy, nhưng mà cứ ngồi cạnh các bếp nướng thì lẩu cũng về nhì :))

Chỉnh sửa cuối:
Cụ hay đi đón tuyết chăng, em lên Sapa cả chục lần mà chưa bao giờ thấy tuyết. Buồn thế :(

Em đi Sapa khi trời rét buốt và toàn sương mù, nghĩ lại cũng thấy vui nhưng hơi buồn vì lúc đó lạnh không quang đãng như các cụ, được ngắm cảnh chụp ảnh thỏa mái như thế này.

Chả biết có phải do tắm thuốc của người Dao đỏ hay không mà em ngủ rất ngon, các bạn em cũng vậy.
Sau bữa sáng tại khách sạn đoàn hành quân sớm với đích đến tiếp theo là Bắc Hà với phiên chợ nổi tiếng
Từ Sapa xuống Lào Cai, dốc quanh co liên tục và cảnh thật đẹp, không dừng chụp hơi phí ạ :)

Khi vào đến TP Lào Cai, bọn em vào ngay đường cao tốc, nhưng chạy được vài km thì có chắn đường nên phải quay đầu
Chán thật, giá như người ta có trách nhiệm làm 1 cái biển báo ở lối lên thì có phải xe em và rất nhiều những xe khác không phải phí thời gian không.
Trục tặc chưa hết, khi đi qua TP LS lên cao tốc ở đầu bên kia, dự kiến bọn em sẽ ra ở lối Phố Lu, từ đó đi Bắc Hà. Mải vui thế nào vèo qua lối rẽ và không quay đầu nữa.
Bắc Hà ơi, lần thứ ba lỗi hẹn rồi :(

Nhưng có sao đâu, Yên Bái cũng là 1 điểm đến thú vị mà
phuong auto đã đợi sẵn và đưa đoàn đến 1 quán ăn rất đẹp.

Menu đây nhé

Còn đây là hòn đá đặt giữa quán

Và thật khó cưỡng khi thấy mẹt thức ăn này :)

Chỉnh sửa cuối:
PHẦN II: XUỐNG BIỂN ĐỒ SƠN XEM CHỌI TRÂU

Bữa trưa thật ngon miệng, tiếc rằng cái món Tiên Tửu em mang theo thì lại không được thưởng thức do phải lái xe.
Tuy vậy, em vẫn thuyết phục được Phương auto đi cùng đoàn :)) Vậy là đoàn của em có thêm thành viên thứ 7 và anh Bình, Vinh Nguyễn sang xe của Phương

Về đến Hải Dương, đoàn có thành viên thứ 8 là anh Hạnh, một người bạn và là đối tác của VC anh Bình và anh Tuấn.
Biệt tài của anh Hạnh là làm thơ, bất cứ sự kiện nào trên đường cũng được anh lẩy 1, 2 câu với giọng thơ chân chất của Bút tre thời @ :))

Bữa tối của đoàn em đây, 1 quán rươi ở Tứ Kỳ, Hải Dương

Chỉnh sửa cuối:
Do được tư vấn là nên vào sân VĐ sớm đế xem chọi trâu thì mới có chỗ ngồi tốt. Là người chu đáo nên khi chị Sim đã đặt phòng và nhờ mua vé xem Chọi Trâu từ trước, do vậy đoàn hành quân luôn trong đêm :)

Nói thêm về chị Sim: gia đình chị có nghề làm hương gia truyền với nhãn hiệu Hương Thu Hiền nổi tiếng. Chị là khách hàng của anh Tuấn - người SX các máy làm hương còn anh Hạnh cũng là người SX hương. Vinh Nguyễn là người in ấn bao bì, nhãn mác cho các chủ làm hương trên :)

Thú thực về lĩnh vực này em là người ngoại đạo, nhưng sau vài năm tu luyện kỹ năng chém gió trên OF nên em cũng đủ bản lĩnh chém cùng các ông bà chủ cơ sở SX hương.
Tỉ dụ mọi người nói về quy trình làm hương thì em nói về khói... À quên, em nói về hương thơm và tàn cuốn của hương dưới góc độ người tiêu dùng :))

Câu chuyện cứ nở như pháo lam hành trình như ngắn lại.
Tới Đồ Sơn, nhận phòng xong cả đoàn ra quán của cậu đồng hương chị Sim - người mua vé và đặt phòng cho đoàn uống nước và nghe cậu chém về vé xem, về giá của thịt trâu chọi và về các cáp đấu :)
Chả hiểu cậu nói thế nào mà chị Sim nhắc cả đoàn mai dậy từ 5h sáng để còn kịp lấy chỗ tốt ở SVĐ

Mưa mãi không ngớt, khoảng 6h cả đoàn quyết định đội mưa ra SVĐ, máy ảnh em đành để trên xe và do vậy, những hình ảnh và video clip bằng IP của em sẽ không được như ý. Mong các cụ các mợ đại xá :(

Bì bõm lội vào SVĐ dưới trời mưa nặng hạt nhưng sự thất vọng chứ hết.
Chị Sim đặt mua vé ở khu có mái che thì cậu đồng hương lại mua ở khu ngoài trời, vé thửa của đoàn mà chúng em nâng niu từ tối qua đến giờ được bán công khai ở cửa SVĐ :))
Thôi thì có còn hơn không, em tác nghiệp bằng IP dưới trời mưa nặng hạt

Vào sớm, chọn 1 chỗ trên cao cho dễ quan sát, nhìn bên trong chán lại dòm ra bên ngoài.
Dư thời gian mà :)

Lối vào của các "Ông Trâu đây"

Dòng người đổ về mỗi lúc một đông, đoàn em ban đầu thênh thang ngồi 1 mình vài hàng ghế thì sát giờ khai mạc bị co lại, ngồi sát sạt bên nhau, ô của hàng dưới che luôn tầm mắt nên buộc phải đứng :)

Tất cả chờ đợi giờ khai mạc
Và rồi nó cũng đến, lễ thượng cờ bắt đâu

Sau những nghi lễ, những bài phát biểu giới thiệu dài thòng mang đậm chất Made in Việt Nam là màn đồng diễn mô tả cảnh đi biển và sự cầu mong mưa thuận gió hoà.

Khán giả ở khu mái che cũng sốt ruột như bên không che bọn em

Khoảng 9h, những cáp đầu tiên của 8 cáp đấu với 16 "Ông trâu" bắt đầu

Được dắt vào từ 2 cửa Bắc và Nam, khi được thả ra, đa số các "Ông trâu" lao ngay vào nhau quyết đấu