Lên xuống kính auto, một chạm

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
Dear cac cu,
E show video cho cu nao con lan tan thiet bi ben em. Dung dt nen ko co unikey, cccm thong cam cho em.
Xe này tucson 2016 ạ.

Co may cu tren nay dat lich em chua support đc. Tuần sau em se co gang di support cho moi nguoi a.

Vua Nui

Xe buýt
Cái này rất nguy hiểm, đặc biệt với trẻ em các bác nhé !
Kính auto phải có tính năng chống kẹp (gặp vật cản phải tự hạ kính) chứ cứ auto mà phi thế này kẹp cổ trẻ con thì chớt
Em khuyến cáo, không có ý định dìm hàng hoặc ý đồ gì với bác chủ thớt nha !

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Kính auto phải có tính năng chống kẹp (gặp vật cản phải tự hạ kính) chứ cứ auto mà phi thế này kẹp cổ trẻ con thì chớt
Vâng, thank gop y cua cu. Thiet bi ben em tu dong stop khi qua tai hoac bi ket, nen tre con vo tu ah. Cu da test tinh nang ket auto cua lai xe cu chua? Cu test di roi cho y kien ah.Co thiet bi nay thi cong tac trong xe se nang cao do ben hon.

Vua Nui

Xe buýt
Vâng, thank gop y cua cu. Thiet bi ben em tu dong stop khi qua tai hoac bi ket, nen tre con vo tu ah. Cu da test tinh nang ket auto cua lai xe cu chua? Cu test di roi cho y kien ah.Co thiet bi nay thi cong tac trong xe se nang cao do ben hon.
Nếu xe có 1 cửa lái auto thì không bao giờ có tính năng chống kẹp bác nhé
Xe em nguyên bản có 4 cửa auto và có chống kẹp bác ạ (chống kẹp là khi gặp vật cản thì tự hạ xuống chứ không phải khi gặp vật cản là tự dừng lại) !
Thiết bị của bác có chống kẹp là hiện đại lắm đấy ạ, khi lắp có phải cài đặt kính cửa không ạ ?
Mai bác làm cái clip chống kẹp cho em mở rộng tầm mắt với nhé !

Chỉnh sửa cuối:

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Nếu xe có 1 cửa lái auto thì không bao giờ có tính năng chống kẹp bác nhé
Xe em nguyên bản có 4 cửa auto và có chống kẹp bác ạ (chống kẹp là khi gặp vật cản thì tự hạ xuống chứ không phải khi gặp vật cản là tự dừng lại) !
Thiết bị của bác có chống kẹp là hiện đại lắm đấy ạ, khi lắp có phải cài đặt kính cửa không ạ ?
Mai bác làm cái clip chống kẹp cho em mở rộng tầm mắt với nhé !
Cụ nen xem lai xe co auto cua lai nhe. Ket kinh hay qua tai la no stop va tu xuong kinh. Ko tin cu thu la bit. Cu khang dinh the la sai do. Mai e lam altis, se co video chung minh la qua tai kinh tu stop. Thank cu da gop y.

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com

Vua Nui

Xe buýt
Dạ đt Honor ạ :) .

Cụ vua nui đã test đc chưa ? Tính năng chống kẹt thì 90% cửa lái auto nào cũng có nhé :) .
Nếu xe có 1 cửa lái auto thì không bao giờ có tính năng chống kẹp bác nhé - Các cửa không auto thì làm gì có chống kẹp, mà quan trọng chống kẹp với các ghế kia chứ quan trọng éo gì chống kẹp với thằng lái :)
"chống kẹt thì 90% cửa lái auto nào cũng có" cái này bác phải nói thêm là với xe đời mới và có tính năng cài đặt hành trình kính tự động thôi

Kiểu như mất nhớ phải cài lại như thế này này
Ý em đang nói về tính năng lên xuống kính auto lắp thêm này nếu không có chống kẹp thì rất nguy hiểm chứ không nói kính cửa lái auto 90% có chống kẹp.
Vì khi nâng cấp lên xuống kính auto các cửa không chống kẹp có thể gây nguy hiểm với trẻ nhỏ.

Bác cho cái clip chống kẹp của cái bộ lắp thêm cho em mở rộng tầm mắt với !

Chỉnh sửa cuối:

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Nếu xe có 1 cửa lái auto thì không bao giờ có tính năng chống kẹp bác nhé - Các cửa không auto thì làm gì có chống kẹp, mà quan trọng chống kẹp với các ghế kia chứ quan trọng éo gì chống kẹp với thằng lái :)
"chống kẹt thì 90% cửa lái auto nào cũng có" cái này bác phải nói thêm là với xe đời mới và có tính năng cài đặt hành trình kính tự động thôi

Kiểu như mất nhớ phải cài lại như thế này này
Ý em đang nói về tính năng lên xuống kính auto lắp thêm này nếu không có chống kẹp thì rất nguy hiểm chứ không nói kính cửa lái auto 90% có chống kẹp.
Vì khi nâng cấp lên xuống kính auto các cửa không chống kẹp có thể gây nguy hiểm với trẻ nhỏ.

Bác cho cái clip chống kẹp của cái bộ lắp thêm cho em mở rộng tầm mắt với !
Vâng, em chỉ đang nói là cửa lái đã auto là thường sẽ có chống kẹt của chính nó. Thiết bị bên em thì khi bị kẹt ---> quá tải cục bộ --> Stop kính --> bấm lên kính sẽ bị vô hiệu hóa, chỉ có thể bấm xuống --> an toàn hơn vì khi đó thường rất cuống và hoảng loạn rất dễ bấm nhầm. VIdeo thì em sẽ quay và gửi lại cho các cụ xem. Vì có khả năng nhận biết quá tải nên khi hết hành trình kính thiết bị nó tự ngắt nguồn motor kính ---> nâng cao độ bền cho motor hơn. Cái tự ngắt này ko có gì gọi là hiện đại cả, nó là điều phải có của 1 thiết bị tự động mà thôi :) . Em ko chém gió, sẽ có video cho các cụ xem.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Kính auto phải có tính năng chống kẹp (gặp vật cản phải tự hạ kính) chứ cứ auto mà phi thế này kẹp cổ trẻ con thì
chớt
chuẩn, xe cỏ nhà e chỉ 1 chạm kính lái thôi

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
cái món chống kẹp ý cụ, k có nguy hiểm lắm
Thiết bi ben em co tinh nang chong ket cu a. Thoai mai nhe cu. Cac cu chac quen voi thiet bi kieu " low" roi, sang " high" co ve thieu tin tuong. Hihi

Porsche Cayenne

Xe hơi
cá nhân e thấy auto cũng chả có gì tiện sao k để như thường, cần dừng kính ở đâu thì dừng, chứ auto cứ ấn cái tự chạy, lúc dừng hơi khó khó

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
cá nhân e thấy auto cũng chả có gì tiện sao k để như thường, cần dừng kính ở đâu thì dừng, chứ auto cứ ấn cái tự chạy, lúc dừng hơi khó khó
Đúng la cac cu co khac, lam cam qua :) .
Auto thi no van dung dc che do binh thuong, co lam sao dau. Cha hieu cac cu hieu auto la nhu the nao nua. The cua lai auto cua cac cu dung co thay kho lam ko ah?

Tiger Lee

Xe tải
cái món chống kẹp ý cụ, k có nguy hiểm lắm
Nếu của cụ chủ thớt có được như thế này là OK, còn không thì kéo tay cho nó lành
Công tắc zin của kính auto có 2 nấc, không có auto có 1 nấc thôi, không biết cụ chủ chế thế nào được như zin ?

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Nếu của cụ chủ thớt có được như thế này là OK, còn không thì kéo tay cho nó lành
Công tắc zin của kính auto có 2 nấc, không có auto có 1 nấc thôi, không biết cụ chủ chế thế nào được như zin ?

Vâng, có thể ko nhạy tới mức chạm nhẹ là stop nhưng cũng gần như thế. Em sẽ làm một video QC theo đúng nghĩa hầu các cụ :) .

Thank các cụ đã góp ý !

Djoker

Xe hơi
Cụ
nó cũng hợp lý

Dienld

Xe tải
Giá bộ lên kính cho xe accent 2011 bao nhiêu hả bạn ?

2trung

Xe hơi
Vâng, em chỉ đang nói là cửa lái đã auto là thường sẽ có chống kẹt của chính nó. Thiết bị bên em thì khi bị kẹt ---> quá tải cục bộ --> Stop kính --> bấm lên kính sẽ bị vô hiệu hóa, chỉ có thể bấm xuống --> an toàn hơn vì khi đó thường rất cuống và hoảng loạn rất dễ bấm nhầm. VIdeo thì em sẽ quay và gửi lại cho các cụ xem. Vì có khả năng nhận biết quá tải nên khi hết hành trình kính thiết bị nó tự ngắt nguồn motor kính ---> nâng cao độ bền cho motor hơn. Cái tự ngắt này ko có gì gọi là hiện đại cả, nó là điều phải có của 1 thiết bị tự động mà thôi :) . Em ko chém gió, sẽ có video cho các cụ xem.
Thiết kế an toàn của tất cả các nhà sản xuất là khi phát hiện kẹt, cửa kính phải tự chạy xuống một đoạn ít nhất là 5-10cm để có thể rút vật bị kẹt ra được. Chứ thiết kế của cụ chỉ là stop tại chỗ thì vẫn nguy hiểm. Ví dụ trẻ con một mình trên xe nó tí toáy bấm lên kính và bị kẹt thì đau + hoảng sợ hoặc tay ngắn thì làm sao mà với tới cái công tắc để bấm xuống kính?

Thiết kế của nhà sản xuất theo em biết thì mạch điều khiển chống kẹt nằm ngay trong thân mô tơ kéo kính nên cứ mô tơ có điện là có chống kẹt. Thiết kế của cụ chắc vẫn dùng mô tơ theo xe loại không có chống kẹt nên phải dùng mạch điều khiển bên ngoài. Trong trường hợp vì lí do nào đó (ẩm, chạm chập) mà mô tơ kính vẫn chạy nhưng cái mạch điều khiển không chạy thì làm thế nào?

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Thiết kế an toàn của tất cả các nhà sản xuất là khi phát hiện kẹt, cửa kính phải tự chạy xuống một đoạn ít nhất là 5-10cm để có thể rút vật bị kẹt ra được. Chứ thiết kế của cụ chỉ là stop tại chỗ thì vẫn nguy hiểm. Ví dụ trẻ con một mình trên xe nó tí toáy bấm lên kính và bị kẹt thì đau + hoảng sợ hoặc tay ngắn thì làm sao mà với tới cái công tắc để bấm xuống kính?

Thiết kế của nhà sản xuất theo em biết thì mạch điều khiển chống kẹt nằm ngay trong thân mô tơ kéo kính nên cứ mô tơ có điện là có chống kẹt. Thiết kế của cụ chắc vẫn dùng mô tơ theo xe loại không có chống kẹt nên phải dùng mạch điều khiển bên ngoài. Trong trường hợp vì lí do nào đó (ẩm, chạm chập) mà mô tơ kính vẫn chạy nhưng cái mạch điều khiển không chạy thì làm thế nào?
Cụ nói chuẩn lắm ạ, hiện tại bên em đã nâng cấp hết rồi ạ, tự xuống hết kính khi bị kẹt chứ ko phải xuống 5-10 cm( xe nguyên bản nó xuống hết đó ạ).

Còn về vấn đề chống kẹt đi theo motor thì cụ đã có chút nhầm lẫn, bản thân các motor là giống nhau, với loại cửa lái có auto thì nó có thêm bộ điều khiển đi cùng thôi ạ :) . Các motor khác được lắp bộ điều khiển thì cũng ko khác gì mấy bộ motor cửa lái. CÒn về trường hợp sự cố ( ẩm-chạm chập bla bla...) thì nó xảy ra với mọi đối tượng, chả riêng gì thiết bị nào chả cụ ạ :) . Thiết bị nào cũng có cầu chì đề phòng quá tải- chập mạch và thiết bị bên em cũng ko ngoại lệ. Đến cả cụm công tắc nguyên bản( ko auto) của xe còn cháy khi motor quá tải thì đừng nói mạnh đc điều gì cụ ạ, nhưng khi lắp auto của bên em thì khi quá tải motor sẽ bị stop ngay, nó ko cho điều khiển nữa để tránh sự cố.

Em cám ơn các cụ đã góp ý để sp bên em hoàn thiện và tốt hơn nữa.