Li của em đi chưa được 20km đã phải chạy đi bảo hành *ts*

nguyenha537

Xe tải
chắc xe ổn rồi.h chỉ còn là vấn đề tâm lý thôi.vừa mua xe đã phải dắt bộ cũng ảnh hưởng đến tâm lý,sẽ thấy không hài lòng,nên nhìn đâu cũng thấy lỗi :))

meomatto

Xe buýt
Rõ khổ cho cái thân em. Ra bẩu chỉnh lại xem có dc ko. Đi xe mới sao lại thế, ngượng chết. Hic

thangngo

Xe tăng
Mới mua xe nào chả bị lệch. Nhà tôi 2 xe cũng bị lệch phải, mang ra hãng bảo nó chỉnh lại mất có 5 phút là xog thôi. Xe chết máy có thể là do bạn ko để đèn vàng tắt hẳn mà đã phóng đi rồi. Mới chuyển sang dòng Piaggio này thì bạn nên đọc sách và tham khảo nhiều vào. Hết!
nói thế này là không ổn, làm gì có chuyện xe nào chả lệch hả cụ, làm như thế thì bọn kiểm tra chất lượng ở nhà máy cho nghỉ hết đi cho nhanh, từ bé đến giờ đi mua 3-4 cái xe máy rồi chưa thấy cái nào ra khỏi cửa hàng bị lệch cả

hoangsun

Xe tải
Bác HnKhangKhangHn ơi, không phải do nặng quá đâu ạ, em nghĩ thế.. chứ không thì bọn SH nó cũng nặng lắm chứ bộ. Lúc dắt xe ra khỏi Showroom em đi là thấy lệch vai, mà cảm giác rõ lắm, mới đi được 30km thôi mà giờ tay phải của em bị mỏi nhừ vai luôn, đang dán salonpas :(...k dối các bác tí nào.(xe em bị lệch sang phải, tức là tay cầm bên phải gần em hơn bên trái)
Cũng có thể do cổ phốt xe cụ hơi lỏng chút, cái này cụ ra ngta vặn cho cụ vài đường là thẳng tắp ngay mà :))

hoangsun

Xe tải
nói thế này là không ổn, làm gì có chuyện xe nào chả lệch hả cụ, làm như thế thì bọn kiểm tra chất lượng ở nhà máy cho nghỉ hết đi cho nhanh, từ bé đến giờ đi mua 3-4 cái xe máy rồi chưa thấy cái nào ra khỏi cửa hàng bị lệch cả
Chuẩn rồi cụ ạ :D

hdtanhtxz

Xe tải
Cái này thì chưa phải lỗi, mợ cứ yên tâm mà dùng thôi.

face109862

Xe đạp
chắc xe ổn rồi.h chỉ còn là vấn đề tâm lý thôi.vừa mua xe đã phải dắt bộ cũng ảnh hưởng đến tâm lý,sẽ thấy không hài lòng,nên nhìn đâu cũng thấy lỗi :))
Thật là thế, em thấy ức chế lắm... gì chứ cái tâm lý là cực kỳ quan trọng bác à...

face109862

Xe đạp
Mới mua xe nào chả bị lệch. Nhà tôi 2 xe cũng bị lệch phải, mang ra hãng bảo nó chỉnh lại mất có 5 phút là xog thôi. Xe chết máy có thể là do bạn ko để đèn vàng tắt hẳn mà đã phóng đi rồi. Mới chuyển sang dòng Piaggio này thì bạn nên đọc sách và tham khảo nhiều vào. Hết!
Có nhầm không bác ơi, đây là lần đầu tiên em gặp cái cảnh xe mới mà toàn lỗi thế này... nằm lười cả ngày ở nhà, tẹo em ra hãng xin 5p vậy. Em cảm ơn bác nhiều ạ.

MinPrince

Xe buýt
Bạn em cũng mua cái Vespa S bị cắm lỏng dây :)). Lúc đi làm thì chập chờn mãi mới đề được. Xong đi chơi gần nhà em thì nó chết luôn. Em phải gọi cứu hộ cho nó. Xong ra thì người ta cắm lại cái dây cắm hờ thế là ngon :)).

Nói chung cứ tâm lý thoải mái đi ợ, chả có vấn đề gì đâu. hê hê

face109862

Xe đạp
Bạn em cũng mua cái Vespa S bị cắm lỏng dây :)). Lúc đi làm thì chập chờn mãi mới đề được. Xong đi chơi gần nhà em thì nó chết luôn. Em phải gọi cứu hộ cho nó. Xong ra thì người ta cắm lại cái dây cắm hờ thế là ngon :)).

Nói chung cứ tâm lý thoải mái đi ợ, chả có vấn đề gì đâu. hê hê
Em cũng hy vọng chỉ có cái lỗi đấy thôi ấy.:D

face109862

Xe đạp
mua đc cái xe mới đi chưa đc bao nhiều mà đã có lỗi thì công nhận là hơi nản
Đúng mà bác... Em nản nghĩ đổ tiền ra mua phải con xe không ra gì, nó chả phục vụ cho mình hẳn hoi, đằng này suốt ngày ngay ngáy lo về nó :@ @@@@

meomumiu

Xe đạp
Đúng mà bác... Em nản nghĩ đổ tiền ra mua phải con xe không ra gì, nó chả phục vụ cho mình hẳn hoi, đằng này suốt ngày ngay ngáy lo về nó :@ @@@@
hơ hơ chán thế, có mấy thớt tung hê em li lên làm em đang hừng hực ý chí múc 1 em li 3v italia giống của mợ, thế mà bh lại gặp thớt này, hu hu... em thì cũng toàn dã chiến với honda, vì mê mẩn dáng mấy em pi a giô mà chỉ chăm chăm tìm thớt nói em nó tốt để có thêm quyết tâm....dẫu biêt là số người hối hận vì mua li cũng ko phải ít :((....thôi hay lại quay về cái máng nhợn honda vậy...:( sh mode cho lành (cơ mà có mua sh mode rồi lại đứng núi này trông núi nọ cơ)
em hỏi lại nhớ Mợ chủ thớt thực sự hối hận khi mua li đấy à :((
p/s tiện mợ cho em hỏi mợ mua li 3v italia của mợ ở đâu và giá rổ thế nào ? Thank nhìu :)

Chỉnh sửa cuối:

face109862

Xe đạp
hơ hơ chán thế, có mấy thớt tung hê em li lên làm em đang hừng hực ý chí múc 1 em li 3v italia giống của mợ, thế mà bh lại gặp thớt này, hu hu... em thì cũng toàn dã chiến với honda, vì mê mẩn dáng mấy em pi a giô mà chỉ chăm chăm tìm thớt nói em nó tốt để có thêm quyết tâm....dẫu biêt là số người hối hận vì mua li cũng ko phải ít :((....thôi hay lại quay về cái máng nhợn honda vậy...:( sh mode cho lành (cơ mà có mua sh mode rồi lại đứng núi này trông núi nọ cơ)
p/s tiện mợ cho em hỏi mợ mua li 3v italia của mợ ở đâu và giá rổ thế nào ? Thank nhìu :)
Biết tính em với mợ thế nào cũng kiểu đứng núi này trông núi nọ, cơ mà khuyên thật mợ là thích là nhích đi, nhích rồi gặp vấn đề mợ tự chán mợ mới hết thèm nó :)). Cái này em phải khuyên thật, chứ ban đầu em cũng phần vân giữa SH với Li, cơ mà em lùn quá, đi SH k đẹp nên quyết mua Li thoai. Giờ xe vẫn chạy được, cơ mà sau thì chưa biết thế nào, chốt: mợ mua Li nếu mợ thích nhé.
. Còn giá rổ hì 57.5, hãng tặng lót sàn. Còn địa chỉ thì em k tiện nói ra đây lắm... (tên nick của em cũng là tên gmail luôn mợ nhé, có gì mợ pm em) :))

hanhnc76

Xe máy
Chuyện vặt thui cụ ợ

bi ron

Xe hơi
hôm đi mua xe mợ không xem ngày đẹp rồi:-|

MinPrince

Xe buýt
Đấy chẳng phải lỗi, mà đấy là do lắp lỏng cái dây thì nó bị tắt máy. Thế thôi. Nói chung nếu mợ thích Honda thì nhích thẳng lên SH2012 để còn độ được. Còn không thì Liberty có sao đâu.

Liberty125.ie

Xe buýt
Công nhận bác Hoangsun hỏi chuẩn, bác Liberty125.ie giải đáp cho tụi em tránh cùng nữa.
Mà em thấy Li của em kiểu gì...mà hôm nay đi về lúc tắc đường.. em về ga hết cỡ, xe dưng chết máy luôn, hic, lại còn bị 2 lần trên cái đoạn đường ngắn tí... bị ngay con SH của một bác đâm vào bô xả. Cứ cái kiểu này, em thực sự mất niềm tin vào Piagio quá, xe thì mua rồi chứ.
Bác Vietquang1101 ơi, làm nào em lấy lại niềm tin đây? :((
Bảo thợ nó xịt khô vào phần lốc gió, bộ bướm côn, quạt gió hốc mạng bên phải xe và phần bên trong lớp nhựa bảo vệ bugi ( nó nằm ngay dưới chỗ để chân xe Li ) và ổ khóa xe, cái ổ khóa này lúc bạn rửa xe bảo thợ lưu ý ngay vì khóa xe Li là khóa từ, khá đắt tiền và hãng cũng khuyến cáo ko nên xịt nước áp suất cao vào ổ khóa điều này có thể khiến cho bộ mã ko nhận dạng được mã từ trên chìa khóa => ko đề đc xe.

Mợ thớt đừng nản chí, ngày xưa em cũng như mợ thôi, lên mạng hỏi tư vấn mua xe gì xe gì, quyết định mua xe Liberty của em cũng dựa vào phần lớn lời tư vấn của các cụ trên OF. Đa phần đều khuyên ko nên mua vì xe này nó ko có tính lâu dài, đi 1 vạn km trở lên là phải thay định kì nhiều thứ, hồi em mua chưa ra 3V như bây giờ, dẫu biết xe này ăn xăng nhưng ko hiểu sao em cứ thích mua, mua rồi thì em cũng như mợ thôi, vỡ mộng, ngồi trên cái xe này công nhận oách, nhìn như "công tử" nhưng mà nghĩ đến chuyện xăng xe cho nó rồi định kì bảo dưỡng là em lại mất hứng tột độ.. đã rất nhiều lần em định bán xe nhưng vì xe này bán mất giá, kiểu gì cũng lỗ vốn mà chỉ vì 1 số bệnh của nó mà đã có ý định bán nên em nghĩ cứ đi 1 thời gian nữa xem nó có bị gì không.. hiện tại xe em Li ie chạy được gần 3000km, chết máy 3 lần, tai nạn 1 lần... trong khoảng 5 tháng kể từ ngày mua xe.. nói chung là mợ cứ đi thôi đừng lo nghĩ xe này chóng hỏng, vừa mất hứng mà thêm stress, mà đời 3V em nghĩ nó tiên tiến hơn đời ie của em nên mợ đừng lo lắng nhiều

Chỉnh sửa cuối:

anhse_bienmat

Xe hơi
Công nhận là trước nhà em toàn đi Honda và Yamaha thì chưa thấy xe nào bị lệch từ lúc mới mua cả. Từ hồi chuyển sang dòng Piaggio này thì mới mua xe nào em cũng thấy bị lệch ( nhà em có 1 Lib và 1 Lx ). Cách đây ko lâu có dẫn con bạn đi mua 1 em Lib và kết quả cũng bị lệch, em có ngồi thử lên 2 xe nữa cũng thấy bị như vậy. Cái đấy là do cổ phốt nên chỉ cần chỉnh lại một tí là xong thôi. Mợ chủ cũng ko nên nghĩ ngợi nhiều làm gì, cứ coi như ko có chuyện gì xảy ra và tận hưởng cảm giác Yomost đi ạ :-bd hehe