Lí do khiến giá đất các tỉnh và thành phố lớn tăng giá kinh hoàng?

Bandrock89

Đi bộ
Website
tinhdaulachampa.net
Năm vừa rồi dịch bệnh covid, thu ns không đủ nên các tỉn phải bán đấu giá đất để thu ns cho đủ
Đã thu đủ chỉ tiêu, đã sang năm mới rồi nên giờ không cần phải dùng nhiều chiêu trò để đấu giá nữa
Thế nên các nơi vừa rồi sốt do đấu giá sẽ lịm hết thôi
Các tỉnh có kcn còn ok chứ các tỉnh không có kcn mà sốt thì 100% đu đỉnh. Con em đi du học, đi ra thủ đô sống, học tập và làm việc hết, đất quê thừa mứa, có ai ở đâu mà sốt?
Vào đây đọc đúng là được mở mang tầm mắt. Forum hữu ích quá

puskinvina

Xe tải
Khu Thái Hưng - Hưng Hà - TB, giá khởi điểm đấu đưa ra 4.5tr thì toàn cò vào đấu đẩy giá đấu trúng lên 10-11, trong thời gian chờ thông báo đóng tiền thi nhau tung hô để bán giá thì chênh lên 70-100tr, sắp đến ngày phải nộp đủ 100% tiền thì đếch bán lướt đi được gì ào ào gào thét bán giá gốc đấu không lại vỡ mồm vì đếch có tiền đóng. Lạ 1 cái là người đầu tư F1 hay người mua để ở thì đa số toàn mua lại của cò đấu trúng
nhiều cụ nhu cầu thật ko định đc giá toàn bị cò nó chăn .

Visa Du Lich

Xe buýt
Vào đây đọc đúng là được mở mang tầm mắt. Forum hữu ích quá
ở đây toàn anh hùng bàn phím thôi cụ. những đại gia bận cv ko có tgian vào đây chém đâu cụ ạ.
nghe tham khảo là chính, ko có mất cơ hội hoặc ăn đòn đấy cụ ạ.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
ở đây toàn anh hùng bàn phím thôi cụ. những đại gia bận cv ko có tgian vào đây chém đâu cụ ạ.
nghe tham khảo là chính, ko có mất cơ hội hoặc ăn đòn đấy cụ ạ.
Cơ hội lỡ thì ít, nhưng ăn đòn là nhiều đấy cụ ah.
Số người khuyên đầu tư thì nhiều, số người can ngăn thì ít. Em cũng thấy lạ là VN dạo này sống hay ghê, chia sẻ cơ hội kiếm tiền tỷ cho người ko quen. :))

sh8389

Xe tải
đến cái tỉnh lẻ xa tít như CB còn bị đẩy ngang giá thủ đô :D

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Ở quê e có xã khỉ ho cò gáy. Mật độ ds 150 người/km2. Dân thì nghèo rớt mùng tơi. Mà giá đất đường chính xã dân cư thưa thớt toàn 5-6tr/m2. Khả năng dân số di cư cơ học là k có. Vậy mà vẫn nhiều người tìm mua. E cũng đến lạy. Toàn tiền tỷ mới mua đc mảnh đất thì dân ở đấy tích cóp bao năm mới đủ

nhiều cụ nhu cầu thật ko định đc giá toàn bị cò nó chăn .
Khu 379 thị trấn Hưng Hà - TB sổ đỏ có sẵn thì mấy hôm nay một số chủ đất tự dưng chào bán mỏi mồm với mức giảm xuống 1-2 giá so với giá mua vào giữa tháng 12/2020 rồi mà vẫn chưa bay luôn được, đi ngược hẳn với tình hình bơm thổi đấu giá của đội cò. Cái đáng nói là tự dưng (chả có bất kỳ lý do bất lợi gì) mà giá đã xuống, mua thì dễ - bán ra rất khó

puskinvina

Xe tải
Khu 379 thị trấn Hưng Hà - TB sổ đỏ có sẵn thì mấy hôm nay một số chủ đất tự dưng chào bán mỏi mồm với mức giảm xuống 1-2 giá so với giá mua vào giữa tháng 12/2020 rồi mà vẫn chưa bay luôn được, đi ngược hẳn với tình hình bơm thổi đấu giá của đội cò. Cái đáng nói là tự dưng (chả có bất kỳ lý do bất lợi gì) mà giá đã xuống, mua thì dễ - bán ra rất khó
cái này thì nhìn thấy trc dc với những khu bơm thổi cụ ạ . chỉ là tìm ai là nạn nhân cuối thôi , và mấy người đó chính là người cầm cục than cuối cùng . đất các thị trấn đấu giá còn đầy , cung lớn hơn cầu là chắc chắn . em dám chắc để lấp đầy mấy khu đấu giá vài trăm suất đó thì 10 năm ko lấp dc hết . ở tphy em cũng vậy ,giá đang xuống và thực tế hơn 1 chút vì nhiều người ôm mà ko bán ra dc

HoaHong145

Xe máy
Giờ là xu hướng bds công nghiệp lên ngôi, cứ ở đâu có khu CN kinh tế sẽ phát triển nhanh chóng di dân và đô thị hóa rất nhanh, giá đất sẽ chỉ có tăng lên.
Đi săn các khu CN lớn chuẩn bị làm, mua đất xung quanh khi giá còn rẻ ,

Giờ mà vào các dự án thì giá cao chót vót rồi
E thấy khu Việt Tiên Sơn chí linh Hải Dương sát Khu CN cộng hoà giá còn đang rất rẻ cụ quan tâm thì ib e

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
cái này thì nhìn thấy trc dc với những khu bơm thổi cụ ạ . chỉ là tìm ai là nạn nhân cuối thôi , và mấy người đó chính là người cầm cục than cuối cùng . đất các thị trấn đấu giá còn đầy , cung lớn hơn cầu là chắc chắn . em dám chắc để lấp đầy mấy khu đấu giá vài trăm suất đó thì 10 năm ko lấp dc hết . ở tphy em cũng vậy ,giá đang xuống và thực tế hơn 1 chút vì nhiều người ôm mà ko bán ra dc
Em đang làm quy hoạch sử dụng đất cho 1 số huyện. Nguồn cung đất có huyện 50 nữa không hết nhé

puskinvina

Xe tải
Em đang làm quy hoạch sử dụng đất cho 1 số huyện. Nguồn cung đất có huyện 50 nữa không hết nhé
vâng . em nhìn về dài hạn thì để lấp đầy đất ở ko phải chuyện dễ dàng . chẳng qua dân mình tiền chả biết làm gì nên cứ phải vứt vào đất cho an toàn , chứ nhu cầu dùng ngay chả đáng bao nhiêu . ngay như đại gia đình nhà em đất trống còn đầy chưa sử dụng ( có chỗ đất đẹp cũng mười mấy tỉ mà bảo xây lên cho thuê cũng ko hiệu quả nên ko xây ) mà nếu có cơ hội vẫn mua đất tiếp . thực tế mấy năm qua ai ko mua đất là bị nghèo đi so với người khác . em mở mấy cửa hàng làm ăn đều ok , có tiếng trong khu vực em sống thế mà 3 năm kiếm ko bằng ông chú mua suất đất 2 tỉ giờ bán nhanh là dc 6 tỉ . nhiều khi nhìn sang bên bds mà gato vãi . may mà năm ngoái mua dc 2 suất làm cửa hàng ko thì giờ chết dở . nhìn giá đất nên nhiều khi chán chả muốn làm ăn , đấy là em kd thành công mà còn chán muốn đi buôn đất thì bảo sao cả đống người lao vào buôn đất cho nhanh giầu . nhà nc phải điều tiết ntn cho nó hợp lí , chứ ntn là ko ổn