Liberty đi khi trời mưa

MinPrince

Xe buýt
Hôm nay em vừa đi đón gấu về =;. Mưa có tí mà đường ngập lụt đừng hỏi. Xe chạy vào 1 đoạn nước hơi nông......không tắt máy nhưng mà cứ ì ì chả phóng được :-<. Thế là phải dắt lùi sau 1 đoạn để đi đường khác....về máy cảm giác vẫn hơi ì ì nhưng khô thì chắc là ok :-?.

Ai hồi trước hay đi dòng Pi bày em cách đi cái :-?. Chứ cái mùa này mưa lũ thì đừng hỏi dồi ~.~. Giả dụ bị ngập nước thì phải làm sao

Hồi trước đi wave thì cứ bay bay .....haiz...đang sửa lại wave để khi nào có mưa lại đi em nó...he he

Pi cũng khó tính phết các cụ nhể

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Em cũng chơi lại em wave đi mùa mưa cho nó chiến đây ợ :))

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
đường ngập thì xe ga bó tay rồi, trời mưa mà cưỡi wave chiến thì khỏi nói, em vẫn còn 1 con mua từ năm 2001, trời mưa to là cứ lôi ra chiến, mặc dù nước ngập đến sát yên, pô kêu pọc pọc, đều tay ga thì cứ gọi là chạy rẽ sóng, nhìn mấy bác xe ga đắt tiền mà thương :P

ttn2009

Xe tải
Đi xe tốt nên trang bị thêm con xe cùi đi bạn, em còn con dream ngập nước là phang ầm ầm, có khi nước vô máy thì ngày sau thay nhớt thôi, máy kêu khỏi sửa luôn, chủ yếu đi cày và đi về tối ,chứ nếu SH hay Pi mà ngập là hư hết tốn kém lắm, trường hợp bạn là ướt dây coroa rồi, hơi tuột chút nên chạy o ngon,

MinPrince

Xe buýt
Đi xe tốt nên trang bị thêm con xe cùi đi bạn, em còn con dream ngập nước là phang ầm ầm, có khi nước vô máy thì ngày sau thay nhớt thôi, máy kêu khỏi sửa luôn, chủ yếu đi cày và đi về tối ,chứ nếu SH hay Pi mà ngập là hư hết tốn kém lắm, trường hợp bạn là ướt dây coroa rồi, hơi tuột chút nên chạy o ngon,
Thế mang ra xì tí là bt đúng ko cụ :-? ..he he

bokeoxe

Xe tải
xe ga cụ phóng vào chỗ ngập sặc nước chết :| trang bị con số mà chiến cụ ợ

lanhuong1965

Xe điện
Hôm nay em vừa đi đón gấu về =;. Mưa có tí mà đường ngập lụt đừng hỏi. Xe chạy vào 1 đoạn nước hơi nông......không tắt máy nhưng mà cứ ì ì chả phóng được :-<. Thế là phải dắt lùi sau 1 đoạn để đi đường khác....về máy cảm giác vẫn hơi ì ì nhưng khô thì chắc là ok :-?.

Ai hồi trước hay đi dòng Pi bày em cách đi cái :-?. Chứ cái mùa này mưa lũ thì đừng hỏi dồi ~.~. Giả dụ bị ngập nước thì phải làm sao

Hồi trước đi wave thì cứ bay bay .....haiz...đang sửa lại wave để khi nào có mưa lại đi em nó...he he

Pi cũng khó tính phết các cụ nhể
Đúng là nó bị ướt dây curoa buli nên máy thì rồ mà xe thì ồ...sao không chạy rùi.
Được cái là Lib ie có ống lấy gió nằm tuốt trên yên xe(dưới tay cần,tay xách ý)nếu hệ thống bô e(lấy & lọc gió)kín thì nước khó mà vào máy được(Điểm 10 cho thiết kế này của Lib ie).Nhưng chúng ta không nên chủ quan,tay ga không nên đi vào chỗ nước ngập sâu!!! :)

MinPrince

Xe buýt
Đúng là nó bị ướt dây curoa buli nên máy thì rồ mà xe thì ồ...sao không chạy rùi.
Được cái là Lib ie có ống lấy gió nằm tuốt trên yên xe(dưới tay cần,tay xách ý)nếu hệ thống bô e(lấy & lọc gió)kín thì nước khó mà vào máy được(Điểm 10 cho thiết kế này của Lib ie).Nhưng chúng ta không nên chủ quan,tay ga không nên đi vào chỗ nước ngập sâu!!! :)
ướt như này có ảnh hưởng khả năng vận hành ko mợ, tư vấn e cái :P

tuan_85

Xe hơi
xe ga vào chỗ ngập cao ướt bộ côn thì đi sao nổi ,xe nào chẳng vậy :D

lanhuong1965

Xe điện
Mợ bảo là dư này, nên em hỏi mợ là xem có bị sao ko ạ ...hi hi
Nói chung là nó phải bị sao rùi!!!Mợ nhìn ngược từ dưới đất lên giời ấy,ngay cái chỗ chỉnh phanh sau,sẽ thấy 1 cái lỗ hình vuông tầm 4cm2.Đó là cái lổ thoát khí của hệ thống chuyền động,cũng là lỗ thoát nước(Nếu nó có vô)=>Như vậy nước rất dễ vào các bộ phận này=>gây rỉ sét trong đó...=>Tốt nhất cố gắng không đi xe vào chỗ nước ngập!!!

biketn

Xe tải
theo em xe ga mỗi khi lội nước 1 đoạn dù dài hay ngắn thì em nghĩ nên dừng xe tắt máy tầm 1p -> 2p hơn nữa càng tốt để cho dây coro nó ráo bớt nước đi ạh
còn xe số thì cứ phăm phăm như Tăng lội nước ạh :))

Chỉnh sửa cuối:

DUCYEN

Xe máy
em thì chưa thử con LX xem nó như nào nhưng hồi em đi airblade đời đầu ý, trời mưa ngập năm 2008 hay 2009 (HN nha) em cứ phóng ầm ầm có sao đâu, đừng nói xe ga là không chơi lội nước được nha. biết cách đi không kém gì xe số đâu. bác nào đi airblade thì mang ra thử coi xem em nói đúng ko :)>-

present

Xe điện
đường ngập thì xe ga bó tay rồi, trời mưa mà cưỡi wave chiến thì khỏi nói, em vẫn còn 1 con mua từ năm 2001, trời mưa to là cứ lôi ra chiến, mặc dù nước ngập đến sát yên, pô kêu pọc pọc, đều tay ga thì cứ gọi là chạy rẽ sóng, nhìn mấy bác xe ga đắt tiền mà thương :P
Ôh, chỗ cụ có mưa được lội sâu phết nhể :))

lanhuong1965

Xe điện
Ôh, chỗ cụ có mưa được lội sâu phết nhể :))
Cụ thích thì dễ mà:Cụ đào cái hào ngang đường vào nhà cụ rộng cỡ xe bò lọi vào được ý,sâu tầm 8 tấc thôi,bơm nước cho đầy vào.
Thế là mỗi khi đi hay về cụ có ngay cảm giác,cảm nhận,cảm xúc,cảm...có mưa được lội sâu phết nhể.
Sướng lắm lắm cụ ạ!!!

=)) =)) =)) Viết đến đây em cười đau cả bụng cụ ạ,đời zdui thế đấyyyyyyyyyyyyyyyyyyy.

Lavender_li

Xe tăng
ờ..kể ra nhà có con WAVE chiến kể cũng hay,,,hôm nào mưa gió ngập lút vác con WAVE chạy như bay..sửa chữa cũng dễ hơn xe ga..mà LIB thì càng chẳng bg là xe lội nước cả^^ .,haha may chưa bán.cứ để đó vậy

nautorhn

Xe máy
Xe ga lội nước @-) ồ nô, e nghĩ đến thôi đã thấy thảm lắm rồi

arclex

Xe hơi
em thì chưa thử con LX xem nó như nào nhưng hồi em đi airblade đời đầu ý, trời mưa ngập năm 2008 hay 2009 (HN nha) em cứ phóng ầm ầm có sao đâu, đừng nói xe ga là không chơi lội nước được nha. biết cách đi không kém gì xe số đâu. bác nào đi airblade thì mang ra thử coi xem em nói đúng ko :)>-
Kụ này nói chuẫn nè :D ngày trc đi AB cứ chỗ nào sâu là e lội ầm ầm có sao đâu :)) xe số mà đi vào chỗ đấy chỉ có khóc thét :D Li thì e ko dám thử :)) haha

LXie

Xe tải
Hôm nọ mưa có tí mà đã ngập lênh láng hết cả , ko biết vào giữa mùa mưa thì ntn . Hôm nọ Lx nhà em đi mưa ngập gần nửa bánh xe, ko biết có làm sao ko các bác nhỉ . Em hỏi mà ngu dốt , các bác đừng ném em:(