Liberty Việt-Thế này thì ngon quá các bác ạ :"> !!

dixedap

Xe máy
đặttuwf đầu tháng 4 thì may ra hàng về trong tháng 4 , chứ tầm này cụ đặt thì xác định là lâu đấy :D

em nghe phong phanh từ mấy anh kĩ thuật TOp com nói là đợt này lib 125 iesẽ hiếm hàng , nhưng thay vào đó là lx ie và lib 150 ie thì phải ;)

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
đặttuwf đầu tháng 4 thì may ra hàng về trong tháng 4 , chứ tầm này cụ đặt thì xác định là lâu đấy :D

em nghe phong phanh từ mấy anh kĩ thuật TOp com nói là đợt này lib 125 iesẽ hiếm hàng , nhưng thay vào đó là lx ie và lib 150 ie thì phải ;)
Cô lại chém :-w
Uh đúng rồi, hè này các thanh niên chỉ có 150 thôi, 125 đợt này thành hàng hiếm rùi :))

Dung-Out

Xe đạp
chuẩn luôn cụ chủ thớt ạ.e kung thấy y như cụ bjo xe e là 1500km ùi nói chung là đi thich hơn lx nhiều

Dung-Out

Xe đạp
Thay dầu chưa e êy ?
Thay dầu xong đi mượt lắm :x
2,9 với 3 làm gì. Cho nó là 3 đi cho xông xênh
Có 1 điều chắc chắn .... ko tốn như xe nhập :))
Đó là điều mình thích ...và ...quan trọng là mình thích =))
cụ này nói chuẩn.quan trọng là mình thích.mình ko thich thi ko baoh quan trọng đúng hok?

LXie

Xe tải
Vợ 2 bác chủ thớt ăn uống điều độ quá , bảo sao dáng em ý đẹp thế :x . 3l/100km là ngon quá bác ah. LXie của em 3,4l , mới đi gần 200km. Không biết đi bảo dưỡng lần 1 có khá hơn tí nào ko . Được gần bằng vợ bác thì sướng quá:))

koj.k0ol

Xe tăng
cụ vui với quyết định của mình là ok roài :) chúc mừng cụ nhá

duy đông

Xe buýt
bạn đi chưa mà nói như đúng rồi thế =))
Nói thế thì biết là bạn chưa đi PI bao h hoặc là mới dùng. Bây h tớ có nói chắc bạn chưa tin, cứ dùng một thời gian thì biết sự khác nhau kinh khủng giữa Động cơ honda và piaggio. Còn nói thật, xe mới thì xe nào chả giống nhau, qua thời gian mới biết "Phong độ là ....., đẳng cấp là .....". Được mỗi cái đẹp mã !!hic

tuan5668

Xe hơi
e nghĩ cụ sokineo là âm binh của pi rồi.lăng xê pi kinh quá.cụ có lẽ mới đi pi thôi,cụ cứ đi thêm 1thờii gian nữa đi rồi biết nhau ngay ấy mà thế nào là pi.sưa chữa bảo dưỡng thì chết tiền,động cơ thì thôi rồi,chỉ được cái kiểu dáng thôi chứ cảm giác lái thì quá têddoonnhhj cơ thì phải honda,các cụ cứ hô hào tẩy chay chứ e đố các cụ tẩy chay được nó đấy,những cụ kêu tẩy chay trong nhà kiểu gì chả có 1 e honda k loại này thì laọi kia

LXie

Xe tải
e nghĩ cụ sokineo là âm binh của pi rồi.lăng xê pi kinh quá.cụ có lẽ mới đi pi thôi,cụ cứ đi thêm 1thờii gian nữa đi rồi biết nhau ngay ấy mà thế nào là pi.sưa chữa bảo dưỡng thì chết tiền,động cơ thì thôi rồi,chỉ được cái kiểu dáng thôi chứ cảm giác lái thì quá têddoonnhhj cơ thì phải honda,các cụ cứ hô hào tẩy chay chứ e đố các cụ tẩy chay được nó đấy,những cụ kêu tẩy chay trong nhà kiểu gì chả có 1 e honda k loại này thì laọi kia
Vâng đúng là máy honda bền thật bác ạ , nhà em có con ZX đỏ đen , em đi từ hồi học cấp 3 cho đến bây h chạy vẫn bốc và ngon lắm bác ạ . Nhưng đấy là honda của nhiều năm về trước bác ơi ,honda bây h khác xưa rồi , làm giá , chất lượng thì cũng chả hơn các hãng khác đâu .
Pi bây h e thấy cũng tiến bộ nhiều rồi bác ạ , máy móc càng ngày càng ngon hơn rồi, xăng ăn uống it hơn, kiểu dáng thì ko lẫn đi đâu đc rồi . Nhưng rõ ràng từ trc đến nay , dù j đi nữa thì các sản phẩm của pi vẫn mang lại cho ng dùng 1 cảm giác rất "pi" bác ạ :D

lanhuong1965

Xe điện
Vẫn biết rằng nhời bác viết ở trên cũng có đúng phần nào.
Nhưng mà nếu toàn dân VN ta mà cứ hàng đúng giá niêm yết,ghi hóa đơn đúng giá mua,chất lượng hàng đúng như quảng cáo mới mua thì mọi chuyện ok rồi.
Đàng này lại quá nhiều hàng hóa bây giờ bán quá giá niêm yết,hóa đơn đỏ lại ghi không đúng giá thực mua,chất lượng thì chỉ có trong nhời quảng cáo...Bảo sao dân VN ta không có phản ứng???Chả nhẽ cứ mua bất kể hàng hóa nó như nào à???Có họa là $ bẩn!!!

chemgio333

Xe máy
chủ thớt chắc làm cho PI hay sao ấy nhở :)) PR kinh quá :))
Thành phần này có anh em họ hàng với nhà Tào Tháo. Đa nghi quá. không tin thì comment làm gì cho hao tổn sinh lực thân thể vàng ngọc, cành cao lá liễu của bác.

chemgio333

Xe máy
Đấy là ông nghĩ thế, kiểu " thầy bói xem voi mà " Nếu mới chỉ nghĩ đoán già đoán non thôi ấy mà, thi nên giữ m trong lòng mình ấy, khi chắc chắn thì hãy phát biểu. Chứ 3 cái kiểu nghi ngờ cá nhân ấy mà, mà phát ngôn làm ảnh hưởng đến lòng tự trọng người khác là hơi bị tởm đấy.
Ghét nhất cái kiểu mấy ông nghèo rách không có tiền mua xe, hay chưa bao giờ được sở hữu những em xe đó, nhưng " hóng ha hóng hớt " vớ vẩn ngoài đường xong về lại " tam sao thất bản " góp ý chỗ khác cứ như kiểu mình là tinh vi, tinh tướng lắm ý, hơ hơ, hãm lắm, hãm lắm. Kiểu như 3 cái thành phần " ngu mà còn học đòi ". Tóm lại biết thì thưa thốt, không biết thì.....

Chỉnh sửa cuối:

napcao

[Tịch thu bằng lái]
vụ phanh đĩa thì cụ biết rồi đó 1 phanh trước là đủ rồi... phanh đĩa ít sử dụng vì nó quá nguy hiểm... nếu lắp cả phanh đĩa sau thì phanh cụ sẽ úp vỉa mặt đường thôi...

lhxndd

Xe buýt
Chả là em vừa đi bảo dưỡng xe về,sau 500km đầu các bác ạ,rồi hôm nay là ngày đầu tiên đi xe-sau-bảo-dưỡng .Em quá ngạc nhiên vì thật sự như 1 chiếc xe khác các bác ạ :-o bản thân em đi xe từ những ngày đâu tiên thấy ngay sự khác biệt rõ ràng ạ!

Xe đi mượt kinh khủng (em thấy thế thật ạ!) ngày trước lúc tăng ga lên từ 10-20km/h thì rất ngon nhưng từ 20km trở lên thì xe rất gằn máy.Thế mà giờ thay dầu mới ( em thay cả 2 dầu ạ,Castrol PowerOne) đi cứ gọi là vù vù ,không gằn tý nào mà cảm giác lái rất là thích,cứ mát lạnh cả người ạ!

Thứ nữa,đó là Xăng ! Hôm đi bảo dưỡng em đổ có 60k tiền xăng,tức là chỉ khoảng gần 3lit,kim xăng chỉ ở giữa,giờ em đi tính ra từ lúc đổ là 47km,mà kim xăng chỉ xuống 1 vạch :-o Em đi xe này em biết là sau nó sẽ xuống vạch xăng rất nhanh nhưng chắc chắn là em sẽ phải đi được ít nhất là 80km nữa mới hết xăng.Đoạn đường em đi là từ Hoàng Quốc Việt - Hoàng Hoa Thám-Phan Đình Phùng :D và tất nhiên là lượn 1 số chỗ nữa :"> -->Như vậy tính ra xăng ăn ít không ngờ,trước khi bảo dưỡng em tính xe em ăn khoảng 3.5l/100km ,mà giờ tính qua thôi là sẽ vào khoảng 2l8-2l9/100km :-o Chẳng lẽ bảo dưỡng xong thay dầu mới hiệu quả cao đến vậy ???

Các bác đã đi thấy thế nào ạ?Có cảm nhận như em không :D ?
Còn riêng các bác có ý định thịt em Lib Việt,thì ngay bây giờ em thành thật khuyên là
CHÉN thôi các bác ơi :))
P/S : Đọc xong nếu bác nào có ý bảo em Public Relations cho Piaggio mong các bác đừng comment.

Mình cũng đồng ý với toàn bộ ý kiến của bạn, mình cũng đang chạy xe Liberty Việt này, cảm thấy giống y hệt như bạn, xe chạy vừa tiết kiệm xăng, vừa mướt, tuyệt vời trên cả mong đợi. Tôi yêu thương hiệu Việt Piaggio Việt Nam.

Àh, đính chính là xe Liberty chạy được 100 km, chỉ tốn 2.7 lít xăng thôi nhé các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

Sokineo

Xe hơi
Thớt này em viết lâu rồi,giờ vào đọc lại vẫn thấy các bác bảo là PR cho Pi ,mang tiếng quá :( đúng là nếu các bác đa nghi thì sẽ cho rằng bài của em là PR ,thôi thì kệ các bác vậy,giờ em đi Li Việt hơn 1 năm rồi,vẫn tầm 2lit8/100km ,xe đã đựoc tăng gurantee nên đi cũng vút hơn ngày trước,chỉ có mỗi cái là trời mưa mà lội nước là móm,hôm sau ga nó ko lên :D

xjck_lô

Xe máy
chuan bj len hn nang thut va nap vanh thoi :))

robocop

Xe buýt
xe em lúc đầu đi cũng khá hao nhưng sau 1000km đến giờ thì cứ tầm 2l8 100km ạ :D khá ổn,

chúc mừng bác ưng ý con xe