Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cung đường từ Thanh Sơn lên Mù Căng Chải quá đẹp, mời các cụ mợ cùng xem những bức ảnh đẹp về phong cảnh nơi này. Toàn bộ ảnh này em đều chụp từ trên xe đang chạy nhanh nên còn chưa được đẹp lắm, mong các cụ thông cảm.

Okane

Xe container
E lót dép ngồi hóng, các cụ đi 3 ngày làm e k thể theo được :(

Ở trên vùng cao, muối và nước mắm là những thứ nghe thì bình thường đối với chúng ta nhưng đối với đồng bào thì rất quý.
Can này không phải nước mắm cụ ah.
Bây giờ trên bản không thiếu lắm về muối và nước mắm vì có rất nhiều người dưới xuôi đi lên miền núi lập nghiệp mở các cửa hàng bách hóa tổng hợp kinh doanh các mặt hàng người dân tộc cần. Thậm chí người ta còn đi bán dạo vào tận từng bản. Nói chung không đến mức độ kinh khủng như hồi xưa.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Ảnh đẹp phong cảnh tình quá mà em gái bản cũng rất tình, dưng mờ tại sao cụ chụp ko được lại không bảo em để em tác nghiệp :@:@

E fun tý, mời cụ chủ tiếp tục

Tú Lệ là một địa danh di sản văn hóa về địa danh ruộng bậc thang nổi tiếng. Nhưng thật đáng tiếc là em chỉ biết thông tin này sau khi đến Lai Châu. Nếu biết từ đầu xe em đã nhờ bác tài dừng lại để chụp cho đàng hoàng.

Tiếp tục những cảnh đẹp khác.

Đến Nghĩa Lộ, cả đoàn dừng chân chờ nhau. 2 ảnh cuối này em chụp bằng IP nên chất lượng thấp.

Cả đoàn tập trung ăn trưa tại một nhà hàng đã đặt trước tại Nghĩa Lộ. Đến nơi mọi thứ đã sẵn sàng. Cả đoàn cuối cùng có mỗi xe em uống bia chém gió hoành tráng vì các xe khác phải lái. Công nhận đi xe thuê có lợi thật. :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tavn

Xe tải
Can này không phải nước mắm cụ ah.
Bây giờ trên bản không thiếu lắm về muối và nước mắm vì có rất nhiều người dưới xuôi đi lên miền núi lập nghiệp mở các cửa hàng bách hóa tổng hợp kinh doanh các mặt hàng người dân tộc cần. Thậm chí người ta còn đi bán dạo vào tận từng bản. Nói chung không đến mức độ kinh khủng như hồi xưa.
Thế mà em cứ tưởng, đang lo đi đường xa mà bảo quản không tốt có mà.

Thế mà em cứ tưởng, đang lo đi đường xa mà bảo quản không tốt có mà.
Hehe.. cụ phải đọc lời bình của em chứ. Em có chú thích đàng hoàng cơ mà?

Ảnh đẹp phong cảnh tình quá mà em gái bản cũng rất tình, dưng mờ tại sao cụ chụp ko được lại không bảo em để em tác nghiệp :@:@

E fun tý, mời cụ chủ tiếp tục
Lúc đó cụ chả đang chém gió với Cụ Rùa còn giề.. ;)

tavn

Xe tải
3 ngày tưởng dài nhưng hóa ra thật là ngắn ngủi.

Quả tóc này làm nhiều cụ lao xao lắm, không chỉ mình cụ đâu.
Không, em, nick "tavn" xin tuyên bố: chỉ thích mỗi quả tóc thôi, xin nhắc lại: chỉ thích mỗi "tóc" thôi, em thề, không có lại có nhiều kẻ thù thì chết.

giangcoi79

Xe điện
Sao Nậm Ban xe lại biển 99 thế hả cụ Maicơn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Không, em, nick "tavn" xin tuyên bố: chỉ thích mỗi quả tóc thôi, xin nhắc lại: chỉ thích mỗi "tóc" thôi, em thề, không có lại có nhiều kẻ thù thì chết.
Cụ chưa chi đã líu lưỡi roài, đừng sợ, các cụ nhà mềnh cũng chỉ toàn chém gió mà thôi.. :)

Sao Nậm Ban xe lại biển 99 thế hả cụ Maicơn
Xe của giáo viên miền xuôi mang lên miền ngược để phục vụ cho việc đi lại cụ ah.

Em fun tí cho vui mà.
Nhà OF toàn fun đấy chứ cụ. ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng